[Funland] Giá đất khu Hoàn Kiếm kinh khủng như này à các cụ

Boydepzai190579

Xe tăng
Cụ nào sành khu này cho em hỏi, giờ em bỏ ra hơn trăm tỉ mua, thì khoảng sau bao lâu thu hồi được vốn ạ.
Những người mua nhà khu này họ ko cần tính thu hồi vốn sớm làm j đâu,mua lấy đc đã.như chủ mua nhà Cứu Thế mấy chục năm rồi mà vẫn thấy đóng cửa thôi

minhtien2307

Xe máy
toàn bộ các lô cụ liệt kê e thấy giá rẻ đấy chứ, cụ lấy giá đó ở đâu vậy

Vitamin gogo

Xe buýt
Trần quốc hoàn - cầu giấy còn 400 triệu/m2 kia kìa

mooncafedaddy

Xe tải
Các cụ thông thái cho em hỏi, giá mặt đg Nguyễn Văn Cừ Long Biên h bao nhiêu ạ

Patriots

Xe lăn
Nhà vk e số 111 Hàng Đào bán năm 2003 đúng 2100 cây vàng. Đúng đường Hàng Gai phi vào đó . Mặt tiền hơn 2m tý ty mà dài gần xuyên Đinh Liệt. Hình như cả trăm mét. Tính ra đâu đc giá như cụ nói đâu 😢
Cháu nhớ không nhầm nhà kia bán thời điểm 2007, vì 2006 cháu về nước cầm tiền cho họ, đó là một tiệm vàng, sau này tình cờ gặp ông làm bảo vệ, ông ấy bảo không làm ở đó nữa nhà đó bán rồi (bán giá mà cháu nói ấy). Giá cao như vậy cháu tin là có, nhưng giao dịch chắc không nhiều chủ yếu là ít người bán, chứ réo bán chắc cũng có người mua. Có những người làm xây dựng có quan hệ mua khoảng 15-17 tỷ một cái nhà, bỏ ra khoảng 7 tỷ nữa xây sửa lại bán hơn 30 tỷ, đấy là cháu nghe mấy cụ bốc phét nói thế. Nói chung trên đó cũng nhiều giá, cơ bản đôi khi bí cần tiền bán nó lại khác. Hồi cháu làm trên LTK hay ra chỗ 51 Phan Bội Châu cafa cóc, thấy quả nhà to, khuôn viên bao kín, mà bán cafe cóc chắc anh em không chia nhau được, nhưng bây giờ thấy có DA gì rồi, chắc bán được. Khuôn viên thế chắc nhiều tiền lắm. Chỗ góc Phan Bội Châu giáp HBT độ này nhiều nhà như vậy giật đổ và xây lại, chắc có đại gia nào thâu tóm, toàn đất khủng, đất HN có khi đắt hơn SG

Chỉnh sửa cuối:

Duykhanh888

Xe hơi
Nhiều với người không có. Hợp lý với người kết.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cháu nhớ không nhầm nhà kia bán thời điểm 2007, vì 2006 cháu về nước cầm tiền cho họ, đó là một tiệm vàng, sau này tình cờ gặp ông làm bảo vệ, ông ấy bảo không làm ở đó nữa nhà đó bán rồi (bán giá mà cháu nói ấy). Giá cao như vậy cháu tin là có, nhưng giao dịch chắc không nhiều chủ yếu là ít người bán, chứ réo bán chắc cũng có người mua. Có những người làm xây dựng có quan hệ mua khoảng 15-17 tỷ một cái nhà, bỏ ra khoảng 7 tỷ nữa xây sửa lại bán hơn 30 tỷ, đấy là cháu nghe mấy cụ bốc phét nói thế. Nói chung trên đó cũng nhiều giá, cơ bản đôi khi bí cần tiền bán nó lại khác. Hồi cháu làm trên LTK hay ra chỗ 51 Phan Bội Châu cafa cóc, thấy quả nhà to, khuôn viên bao kín, mà bán cafe cóc chắc anh em không chia nhau được, nhưng bây giờ thấy có DA gì rồi, chắc bán được. Khuôn viên thế chắc nhiều tiền lắm. Chỗ góc Phan Bội Châu giáp HBT độ này nhiều nhà như vậy giật đổ và xây lại, chắc có đại gia nào thâu tóm, toàn đất khủng, đất HN có khi đắt hơn SG
Đợt 2008 e làm ở Pacific 83b ltk cũng hay lang thang phan bội châu :) có khi biết cụ ý.

Patriots

Xe lăn
Đợt 2008 e làm ở Pacific 83b ltk cũng hay lang thang phan bội châu :) có khi biết cụ ý.
Cháu cũng làm đó, hồi cháu làm cùng tầng quỹ bản việt cụ ạ. Sau này còn chơi với một anh bên quỹ lộc việt nữa, mới đó mà một con giáp rồi. Thỉnh thoảng lên Bar tầng 19 ngồi cũng hay. Bây giờ còn cái ks góc chéo 83b, chắc cũng có đại gia nào ngắm nghía rồi, nên để nó tan nát, càng nát giá càng rẻ nhưng có người giàu

brick

Xe buýt
Góc đó quay mặt ra HBT, đối diện shop điện thoại cũ, giờ là Fpt shop là nhà bầu Hiển. Một dạo em đi xa quay về thấy ngỡ ngàng vì xây to quá

hieudie

Xe hơi
Chuyện bình thường cụ ơi. Nhà bạn em bán nhà ở Lò Đúc 200m2 giá đã 450 rồi. Luật sư, công chứng lùa hết những người liên quan ra phường làm thủ tục và ký xác nhận gần 20 người. Ký xong người mua còn biếu mỗi người có chữ ký trong thủ tục 5tr uống nước.

30xx1631

Xe điện
Cách đây 10 năm có nhà bán đâu 66 m2 mặt phố Bà Triệu 66 tỷ rồi cụ ạ, mà nhà có hai tầng thôi nhé. Khu trên đó xây dựng xin cấp phép còn khó nữa, chỗ ngã tư Hàng Bài-Hai Bà Trưng bồi thường cho hai căn cuối cùng để giải tỏa giá cũng xêm xêm như giá cụ nêu rồi. Chỗ khách sạn Silk Path trước kia là 3 số nhà có một nhà không bán chỉ đổi đất cũng mặt phố Hàng Bông mà được nhận cả chục cây vàng m2. Mức giá cụ xem là hoàn toàn bình thường, phố hàng đào nhà 50m2 nhưng rất bé mặt tiền (khaorng 2m) cũng quất 30 tỷ cách đây mười mấy năm rồi.
Hổi 2011 là đỉnh của sốt đất cụ ah, giá bây giờ còn rẻ hơn hồi đấy… nhà phố nó có 2 đặc điểm là thanh khoản và dòng tiền, tức là hở ra bán là người ta mua mất và rồi bán rồi sẽ ko bao gio mua lại bằng chính giá mình đã bán… thứ 2 là dòng tiền cho thuê tuy ko được nhiều nhưng cũng được 2,5 đến 4% /1 năm tuỳ vị trí… nhà phố cũng tăng giá trị hàng năm nhưng ko nhiều … các cụ phán đúng chỉ những tay to mới ưa thích nhà phố…vì giá trị đảm bảo tài sản của họ…các cụ ít vốn hơn cứ đâuf tư đất vùng ven ăn giá trị bằng lần nhưng rủi ro thì mất thanh khỏan và rơi vào cảnh bị ngân hàng siết nợ nếu dùng đòn bẩy….e để ý giai đoạn này chưa bao giờ thấy rao bán nhiều ks trên phố cổ như thế… thời hưng thịnh thì tim mỏi mắt cũng ko ra..khủng hoảng là thất bại của người này cũng là cơ hội của người khác… mỗi người đầu tư người ta đều tính toán cẩn thận về giá trị của đồng tiền ko dễ gi người ta bỏ hàng triệu $ , các cụ ko phải lo cho họ đâu

vanphiet

Xe buýt
Nghe tỉ tỉ mà rầu,quê em họ lấy đất 1 sào 360m2 mà trả có 158tr.

daicuty

Xe tăng
Mua đất trên phố có nhiều kiểu
1 là mua đầu tư, kinh doanh
2 mua là quá nhiều tiền mua găm 1 cái
3 là có nhiều tiền ( người từng sống ở đó ) muốn mua lại để ở ( tại vì không khí sinh hoạt trên đó vẫn có cái gì nó rất khác . Cho nên chung cư trên đó vẫn đắt là vì thế

hoangduc.sbr

Xe container
mặt tiền mà được 5m thì tiền xứng đáng cụ ah.
Cụ cứ đùa, 15 tỷ ở T.Nhuộm thì mặt tiền 2m đã coi như hợp lý rồi.
Mà cá nhân em thấy cái phố này chỉ đc tiếng nằm gần trục chính đi vào Hồ rùa và phố cổ thôi. Với phố tuy ngắn và bị chia nửa nhưng đc cái thẳng tắp và có hè, ko ngập. Ở thì cũng gần trục đi ra trung tâm cũ. Chứ để làm ăn buôn bán thì hơi khó vì lưu lượng đi lại bảo ít thì cũng ko ít nhưng cũng chả đông. Bởi nó ko có điểm tụ do chỉ là đường nhánh để các đường lớn tạt qua.
Đc cái đoạn T.Nhuộm Melia vào m.đông không khí khá thích vì đường thường vắng vẻ hơn. Hồi 2006 em với đứa nyc hay bắt bus đi chơi rồi thi thoảng lại lang thang đi bộ ở cái phố này thăm nhà con bạn cùng lớp đh.

Chỉnh sửa cuối:

622M1A

Xe hơi
toàn tiền to, e đọc chóng mặt quá

hoangduc.sbr

Xe container
Mua đất trên phố có nhiều kiểu
1 là mua đầu tư, kinh doanh
2 mua là quá nhiều tiền mua găm 1 cái
3 là có nhiều tiền ( người từng sống ở đó ) muốn mua lại để ở ( tại vì không khí sinh hoạt trên đó vẫn có cái gì nó rất khác . Cho nên chung cư trên đó vẫn đắt là vì thế
Em nghĩ phần lớn là số 2 và 3 thôi cụ, chứ giờ k.doanh thì chắc có nhiều hướng # open hơn là chui vào phố cổ chịu đắt cắt cổ. Nhất là sau mùa dịch vừa rồi.

daicuty

Xe tăng
Em nghĩ phần lớn là số 2 và 3 thôi cụ, chứ giờ k.doanh thì chắc có nhiều hướng # open hơn là chui vào phố cổ chịu đắt cắt cổ. Nhất là sau mùa dịch vừa rồi.
Nhiều người tiền có sẵn và dài hạn họ vẫn thích trên đó vì ít nằm trong khu giải tỏa. Khi dịch qua đi thì kinh doanh trở lại ai sống được sẽ rất phát triển. Tây sống từ hồ tây hất vào rất nhiều

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Cái "khác" đó thuộc về cảm xúc. Mà chạm vào cảm xúc, thì khó diễn đạt thoát ý. Từ xưa đến nay, có rất nhiều nhạc sĩ sáng tác những bài hát về Hà nội. Và phải thừa nhận, rất nhiều bài hát đã đi vào lòng người qua bao năm tháng.
chính cái cảm xúc nên mới khó lượng giá cụ ạ! Có điều là bây h phố cổ cũng khác xưa nhiều rồi, cũng đông đúc và bát nháo quá, đã là chỗ làm ăn thì điều kiện về ở là kém nhiều rồi. Bây giờ chỉ còn thu hút khách bằng vài món ăn vỉa hè thôi chứ thương mại hay dịch vụ khác chỗ nào chẳng có. “Mái ngói xô nghiêng” với “quán cóc liêu xiêu 1 câu thơ” bây h thành lạc lõng rồi :(( Hoàn cảnh khác, con người khác, điều kiện khác thì những giá trị phố cổ trở nên lỗi thời :(