[Funland] Giá đất khu Hoàn Kiếm kinh khủng như này à các cụ

cadan

Xe container
Hôm em xem trên kênh nước ngoài giới thiệu căn nhà ống của người giầu ở đại lộ trung tâm thành phố nhớn ở Mỹ thấy ở cũng được phết.

Có capture lại để bao giờ có tiền xây giống thế :P

Nhà ở trung tâm Hà Nội thì không bao giờ có giá trị như thế, đơn giản là:

- Khả năng sinh lợi nếu đem kinh doanh không lớn
- Giá trị ở, nếu sống ở đó, không cao.
Với một số người,tài sản còn có giá ở tính hiếm

Biệt thự đô thì mới có hàng chục nghìn căn chào bán

Và còn bán nữa

Nhưng dãy biệt thự PhanDinhPhung hay Ngô Quyền, Thợ Nhuộm

Thì số căn có thể mua được chỉ trên đầu ngons tay

Thời điểm nào cũng thế

Mặt phố pdp cách đây 2 năm bán 500 củ /m mặt đường ; h như thế nào thì ko biết; các đại gia hay quan chức rất thích mua những khu như thế này để thể hiện đẳng cấp ; đối với họ không phải chỉ là nơi để ở mà còn là giá trị tinh thần vô giá; chúng ta ko phải lo hộ họ 😁😁 ; giờ mà quanh lăng bác đc ở cạnh bác mà hô 10 tỷ /m e nghĩ cũng có ng hốt í chứ

buidoimiennui

Xe điện

buidoimiennui

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

buidoimiennui

Xe điện
Vâng cụ. E đọc giá cũng tí ngã
Toàn cò rồi dân buôn kết hợp nhau đẩy giá cụ ạ, chứ các mảnh giao dịch trôi nó chỉ loanh quanh 400-600t một mét. Còn ảo tưởng thì rao vài thập kỷ. Trừ những căn to 4-500 mét xây biệt thự thì còn có giá.

HTlangtu

Xe điện
Cháu ở gần đó, thỉnh thoảng vào trong mấy phố đó mua bán, lúc nào cũng tấp nập - người ra kẻ vào.
Ức chế mỗi cái ở thì bất tiện, thỉnh thoảng ăn uống hoặc có việc ở đó lâu kiếm chỗ vệ sinh khó kinh hoàng :D.
chuẩn cụ ạ, mật độ nó đông mà dày, nên nhu cầu nhiều, bán gì cũng dễ. Đắt giá nó ở chỗ đó

BINH MINH 07

Xe điện
View attachment 6484128
E đọc vui vui thôi nhưng giá hơn 1 tỷ / m2. "Thú vị hơn, một căn nhà mặt tiền ở phố Thợ Nhuộm còn được rao bán với lời mô tả: "Gần 20 năm qua mới có nhà bán, nhà mặt phố cực kỳ thuận tiện để kinh doanh, hiện chủ đang cho thuê tầng một để kinh doanh". Giá bán gần 15 tỷ đồng cho 33 m2. "
Giá kinh dị quá các cụ nhỉ
Cái dẫn chiếu của cụ làm gì có cái nào hơn tỷ/m2, cụ treo đầu dê rồi !

HTlangtu

Xe điện
Nó khinh thì cụ cứ kêu ông bà mày ở chỗ nào mà nhảy dù vào đó. Cứ hỏi nguyên quán của nó thì số tịt ngòi chiếm phần đa :)).
à, ae bè bạn nó nói thật mà cũng là trêu, nhà đó thì đúng là của nhà nó thật. Xưa oba nó buôn bán cũng giàu có, ông nội nó học trường Pháp, tạm gọi tư sản, sau bị trưng thu 1 nửa nhà, hình như cho mấy ông tập kết, nửa còn lại thì để ACE nhà nội nó, sau sinh sôi ra, mỗi gđ còn 1 khoảnh bé tẹo. Vệ sinh thì chắc chắn chung rồi.
Mà ngày xưa bà e, cũng hay bảo: "mày ở nhà với các e, bà chạy lên phố, lên bác cả xem thế nào". Bác cả em ở Hàng Bông. Từ HBột lên HBông là lên phố đấy ạ :)) . Nên bọn bạn nói cũng k sai.
Còn cái "nguyên quán" cũng có cái dở hơi. Nhà e ở HB từ bgio thì e k rõ. Nhưng năm 1940 cụ ông nhà e đc các cụ sinh ở nhà thương cống Vọng (BV Bạch Mai bây giờ). Nay đến con e nữa là 4 cmnđời rồi, mà quê quán con e vẫn ghi Hưng Yên, kkk.
Còn cái nguyên quán mà cụ nói ở trên chắc là mấy ông tập kết ra bắc, mấy cán bộ đc phân nhà hoặc ngoại tỉnh về những năm bao cấp thì cũng kha khá trên phố cổ đấy. Họ cũng khổ sở nhưng không xoay đc chỗ khác đành phải chịu.

Long921

Xe tăng
Em tưởng về phong thủy nên tránh gần mồ mả nên giá phải rẻ chứ :))
Giá trị tinh thần vô giá được ở gần anh hùng giải phóng dân tộc , danh nhân văn hóa thế giới ... nó khác với chỗ chết của dân đen cụ ạ :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
dân đen ngu dốt như đàn chuột bọ chỉ rình rình có tý thóc nào hở ra để đớp thì sao hiểu nổi thế nào là phong thủy đất vượng.
Không hiểu ý cụ định nói gì, nhưng văn phong sao em nghe nó nặng nề cay đắng vậy cụ ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
dân đen ngu dốt như đàn chuột bọ chỉ rình rình có tý thóc nào hở ra để đớp thì sao hiểu nổi thế nào là phong thủy đất vượng.
Em nói rất bình thường, thấy cụ còm như này mà còn bảo fun, với nói em hay chê bai với buộc tội ? :-o

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thế kỷ 15 làm gì có phố đâu ra cụ ? Lúc đó toàn nhà tranh vách đất Cuối 18 đầu tk 19 người Pháp mới xây. . Thôi lấy tạm mốc cuối TK 18 thì chắc cũng chỉ vài trăm hộ GĐ là kịch. Tk 19 thì nhiều hơn nhưng sau 54 thì toàn ở đâu nhảy dù hoặc mướp của người ta chứ đâu ra nữa. Từ sau 54 thì cũng 3.4 đời rồi. Nhưng trc đó thì bố mẹ sinh ra toàn nguyên quán các tỉnh chắc cú luôn.
Ông nội tôi năm nay 105 tuổi nếu còn sống. Ông bà nội của ông nội tôi tạm gọi thế đi . Họ là 1 trong số người chủ nhà đầu tiên khi Pháp xây dựng 36 phố phường. Tôi cũng chỉ biết như vậy lại ông nội tôi kể lại như vậy cụ ạ. Chứ gđ cũng chẳng phải trâm anh thế phiệt gì mà có giá phả. Còn đời trc ông bà nội của ông nội tôi ở đâu thì bó tay ko biết :D.
Em có đủ tư liệu lịch sử về việc này cụ nhé. Thế kỷ thứ 15, nơi đây toàn kẻ chợ từ các nơi. Gắn liền với nền văn minh lúa nước thì con người luôn chọn sống gần sông là nguồn nước. Dần dần những người bán những măth hàng gần nhau tụ lại 1 chỗ và về sau này sinh phố hàng là vậy. Mỗi phó hàng bán 1 mặt hàng.

Long921

Xe tăng
Cụ nói đúng ý e muốn nói mặc dù từ ngữ hơi nặng nề chút 😁😁

trieuanh25

Xe tải
à, ae bè bạn nó nói thật mà cũng là trêu, nhà đó thì đúng là của nhà nó thật. Xưa oba nó buôn bán cũng giàu có, ông nội nó học trường Pháp, tạm gọi tư sản, sau bị trưng thu 1 nửa nhà, hình như cho mấy ông tập kết, nửa còn lại thì để ACE nhà nội nó, sau sinh sôi ra, mỗi gđ còn 1 khoảnh bé tẹo. Vệ sinh thì chắc chắn chung rồi.
Mà ngày xưa bà e, cũng hay bảo: "mày ở nhà với các e, bà chạy lên phố, lên bác cả xem thế nào". Bác cả em ở Hàng Bông. Từ HBột lên HBông là lên phố đấy ạ :)) . Nên bọn bạn nói cũng k sai.
Còn cái "nguyên quán" cũng có cái dở hơi. Nhà e ở HB từ bgio thì e k rõ. Nhưng năm 1940 cụ ông nhà e đc các cụ sinh ở nhà thương cống Vọng (BV Bạch Mai bây giờ). Nay đến con e nữa là 4 cmnđời rồi, mà quê quán con e vẫn ghi Hưng Yên, kkk.
Còn cái nguyên quán mà cụ nói ở trên chắc là mấy ông tập kết ra bắc, mấy cán bộ đc phân nhà hoặc ngoại tỉnh về những năm bao cấp thì cũng kha khá trên phố cổ đấy. Họ cũng khổ sở nhưng không xoay đc chỗ khác đành phải chịu.
Ngày xưa địa phận Khâm Thiên là Hà Đông rồi thì chả Hàng Bột lên Hàng Bông chả lên phố.
Năm 1972 Mỹ ném bom Hà Nội, bị dư luận quốc tế lên án quá, chúng nó phải rêu rao ném ở Khâm Thiên là Hà Đông là chính chứ ném ở Hà Nội đâu.

trieuanh25

Xe tải
Em có đủ tư liệu lịch sử về việc này cụ nhé. Thế kỷ thứ 15, nơi đây toàn kẻ chợ từ các nơi. Gắn liền với nền văn minh lúa nước thì con người luôn chọn sống gần sông là nguồn nước. Dần dần những người bán những măth hàng gần nhau tụ lại 1 chỗ và về sau này sinh phố hàng là vậy. Mỗi phó hàng bán 1 mặt hàng.
thì sao? Con cháu những người từ tk 15 vẫn ở đó hả?

HTlangtu

Xe điện
Ngày xưa địa phận Khâm Thiên là Hà Đông rồi thì chả Hàng Bột lên Hàng Bông chả lên phố.
Năm 1972 Mỹ ném bom Hà Nội, bị dư luận quốc tế lên án quá, chúng nó phải rêu rao ném ở Khâm Thiên là Hà Đông là chính chứ ném ở Hà Nội đâu.
Vậy hả cụ? Lần đầu tiên e nghe ném bom Khâm Thiên thuộc Hà Đông ạ