[Funland] Giá đất khu Hoàn Kiếm kinh khủng như này à các cụ

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Nhà cổ cuối triệu việt vương nhưng giáp căn góc với đoàn trần nghiệp hôm trước nhờ e tìm khách,có thoả thuận các hộ rồi.

HTlangtu

Xe điện
Em làm hơn 20 năm gần hồ Hoàn kiếm. Mặc dù rất quen thuộc, nhưng mỗi lần rỗi việc, ra ngồi bờ hồ ngắm cảnh cũng thấy có cái gì đó rất khác. Có nhiều tiền em cũng làm 1 căn quanh đó.
Ngày xưa ở Cửa Bắc, chưa bao giờ bọn Đặng Thái Thân, Hàng Ngang, Hàng đào, ... coi mình là giai phố cả.
Cụ nói làm e cũng tủi thân, mấy thằng bạn còn bảo: "có éo gì mà xuống tận Giám chơi", trước có thằng nào mua khoan khiếc thì xuống đến Hàng Cháo thôi, còn Hàng Bột nhà em đúng là chúng nó ít qua lại - kiểu khinh ;)) . Nói chung, chém gió thì chúng nó nói gì kệ mịa. Nhưng công nhận là mạn hàng ngang hàng đào điều kiện buôn bán đặc thù là kiếm tiền tốt thật sự, dù không phải tất cả 100%.
Còn Phố cổ giá 7-800 đến 1 tỏi/m2, cũng k có gì giật mình lắm đâu.
Có cụ gì bảo mong có thằng vỡ nợ cờ bạc để rao bán, mà còn khó, là cũng đúng đấy.
Còn rao trên mạng thì mút mùa cũng không có lấy 1 giao dịch nào

thngaylangthang

Xe ngựa
Bồ đề GL em muốn bán hơn tỷ/m² cóa được hơm ạ????

keeponlylove

Xe điện
Hôm em xem trên kênh nước ngoài giới thiệu căn nhà ống của người giầu ở đại lộ trung tâm thành phố nhớn ở Mỹ thấy ở cũng được phết.

Có capture lại để bao giờ có tiền xây giống thế :P

Nhà ở trung tâm Hà Nội thì không bao giờ có giá trị như thế, đơn giản là:

- Khả năng sinh lợi nếu đem kinh doanh không lớn
- Giá trị ở, nếu sống ở đó, không cao.
E xin video với, để e xây luôn 🤪

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói làm e cũng tủi thân, mấy thằng bạn còn bảo: "có éo gì mà xuống tận Giám chơi", trước có thằng nào mua khoan khiếc thì xuống đến Hàng Cháo thôi, còn Hàng Bột nhà em đúng là chúng nó ít qua lại - kiểu khinh ;)) . Nói chung, chém gió thì chúng nó nói gì kệ mịa. Nhưng công nhận là mạn hàng ngang hàng đào điều kiện buôn bán đặc thù là kiếm tiền tốt thật sự, dù không phải tất cả 100%.
Có cụ gì bảo mong có thằng vỡ nợ cờ bạc để rao bán, mà còn khó, là cũng đúng đấy.
Mình cũng ở nội thành mà ngày xưa vẫn hay nói "lên phố" :D ko biết bây giờ trẻ con Hà Nội còn nói "lên phố" ko

suntlower

Xe tải
Đất thăng long ngàn năm, chốn đô thành xưa, không tự dưng các tay lái đều muốn mua gom các nhà trong phố cổ, mua được rồi chỉ đào móng thôi có khi phát hiện cả núi vàng cất dấu thời xưa để lại

farevell

Xe buýt
cụ xem lại thế nào chứ đoạn ấy 2006 còn đang làm đường bừa bộn, mà kể cả không làm đường cũng k đến giá ấy được. Giá đến 500tr/m2 2006 chắc chắn được nhà phố cổ chứ Văn Cao móc đâu ra giá ấy!
Chắc cụ ấy nhầm mấy số 0, chứ bây giờ giá mặt đường văn cao cũng chả đến 500tr/m2 :))
chắc có khi 500tr là tính tiền cả mảnh ấy :))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng ở nội thành mà ngày xưa vẫn hay nói "lên phố" :D ko biết bây giờ trẻ con Hà Nội còn nói "lên phố" ko
hình như không rồi cụ ạ! H là ra phố thôi vì chỗ nào cũng phố rồi :)) Nhưng có vẻ cụm từ “lên Hồ” thì vẫn còn :))

Hacking

Xe tăng
Cháu ở gần đó, thỉnh thoảng vào trong mấy phố đó mua bán, lúc nào cũng tấp nập - người ra kẻ vào.
Ức chế mỗi cái ở thì bất tiện, thỉnh thoảng ăn uống hoặc có việc ở đó lâu kiếm chỗ vệ sinh khó kinh hoàng :D.

Patriots

Xe lăn
View attachment 6484128
E đọc vui vui thôi nhưng giá hơn 1 tỷ / m2. "Thú vị hơn, một căn nhà mặt tiền ở phố Thợ Nhuộm còn được rao bán với lời mô tả: "Gần 20 năm qua mới có nhà bán, nhà mặt phố cực kỳ thuận tiện để kinh doanh, hiện chủ đang cho thuê tầng một để kinh doanh". Giá bán gần 15 tỷ đồng cho 33 m2. "
Giá kinh dị quá các cụ nhỉ
Cách đây 10 năm có nhà bán đâu 66 m2 mặt phố Bà Triệu 66 tỷ rồi cụ ạ, mà nhà có hai tầng thôi nhé. Khu trên đó xây dựng xin cấp phép còn khó nữa, chỗ ngã tư Hàng Bài-Hai Bà Trưng bồi thường cho hai căn cuối cùng để giải tỏa giá cũng xêm xêm như giá cụ nêu rồi. Chỗ khách sạn Silk Path trước kia là 3 số nhà có một nhà không bán chỉ đổi đất cũng mặt phố Hàng Bông mà được nhận cả chục cây vàng m2. Mức giá cụ xem là hoàn toàn bình thường, phố hàng đào nhà 50m2 nhưng rất bé mặt tiền (khaorng 2m) cũng quất 30 tỷ cách đây mười mấy năm rồi.

tranmanhha

Xe điện
Nó vẫn có gì đó khác hẳn cụ nhỉ, sau này nhiều khu khác nổi lên giá tăng thế này thế kia nhưng vẫn là kiểu Gangnam style, phố cổ sau này nó sẽ giống kiểu Tứ Hợp Viện ở Bắc Kinh chứ xét về kinh doanh rồi sinh lời này khác thì có thể k ăn thua!
Vâng. Cái "khác" đó thuộc về cảm xúc. Mà chạm vào cảm xúc, thì khó diễn đạt thoát ý. Từ xưa đến nay, có rất nhiều nhạc sĩ sáng tác những bài hát về Hà nội. Và phải thừa nhận, rất nhiều bài hát đã đi vào lòng người qua bao năm tháng.

RONGHT

Xe buýt
Cụ nào sành khu này cho em hỏi, giờ em bỏ ra hơn trăm tỉ mua, thì khoảng sau bao lâu thu hồi được vốn ạ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cách đây 10 năm có nhà bán đâu 66 m2 mặt phố Bà Triệu 66 tỷ rồi cụ ạ, mà nhà có hai tầng thôi nhé. Khu trên đó xây dựng xin cấp phép còn khó nữa, chỗ ngã tư Hàng Bài-Hai Bà Trưng bồi thường cho hai căn cuối cùng để giải tỏa giá cũng xêm xêm như giá cụ nêu rồi. Chỗ khách sạn Silk Path trước kia là 3 số nhà có một nhà không bán chỉ đổi đất cũng mặt phố Hàng Bông mà được nhận cả chục cây vàng m2. Mức giá cụ xem là hoàn toàn bình thường, phố hàng đào nhà 50m2 nhưng rất bé mặt tiền (khaorng 2m) cũng quất 30 tỷ cách đây mười mấy năm rồi.
Nhà vk e số 111 Hàng Đào bán năm 2003 đúng 2100 cây vàng. Đúng đường Hàng Gai phi vào đó . Mặt tiền hơn 2m tý ty mà dài gần xuyên Đinh Liệt. Hình như cả trăm mét. Tính ra đâu đc giá như cụ nói đâu 😢

duytrong

Xe lăn
View attachment 6484128
E đọc vui vui thôi nhưng giá hơn 1 tỷ / m2. "Thú vị hơn, một căn nhà mặt tiền ở phố Thợ Nhuộm còn được rao bán với lời mô tả: "Gần 20 năm qua mới có nhà bán, nhà mặt phố cực kỳ thuận tiện để kinh doanh, hiện chủ đang cho thuê tầng một để kinh doanh". Giá bán gần 15 tỷ đồng cho 33 m2. "
Giá kinh dị quá các cụ nhỉ
Giờ không ai thuê kinh doanh chắc sắp rẻ rồi đấu, cụ nào có ý định mua thì chuẩn bị đê.

dexom

Xe Cứu Trợ
Có tiền là em cũng quất đấy.
Nhưng mà thôi, để phấn đấu chắc trăm năm nữa là ít...