[Funland] giá chung cư hà nội năm 2022 thế nào?

hoadt84

Xe hơi
E có căn 181m chính chủ ở 31 lê văn lương nội thất sang đẹp có cụ nào máu em đẩy đi để đầu tư việc khác🤗🤗

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Giá từ cuối năm ngoái đến giờ vẫn vậy nhiều khu còn giảm nói chung đang chững lại
Giảm so với đỉnh thôi cụ. Vẫn cao hơn trước lúc sốt,
Có cảm giác từ đầu T4 giá cc ko tăng nữa vì giao dịch it.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giá CC từ đầu tháng 4 đến nay đã đứng im. Không tăng nhưng cũng chưa thấy giảm, giao dịch thực rất ít. Em nghĩ giá sẽ có điều chỉnh nhẹ. Chắc chắn là không về nền giá cách đây 1 năm.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giá CC từ đầu tháng 4 đến nay đã đứng im. Không tăng nhưng cũng chưa thấy giảm, giao dịch thực rất ít. Em nghĩ giá sẽ có điều chỉnh nhẹ. Chắc chắn là không về nền giá cách đây 1 năm.
Giá chắc chắn không thể về mức trước lúc sốt.
Chung cư đợt trước tăng giá một phần do đất ngoại tỉnh sốt, các cụ xắn đất mua chung cư cho con. Giờ đất ngoại tỉnh đứng im thì nguồn tiền mua cc cũng giảm.
Em thấy dân ngoại tỉnh mua máu lắm; như anh em Hà nội thấy giá tăng thì còn cân nhắc

dsoleil

Xe máy
Chung cư đợt trước tăng giá một phần do đất ngoại tỉnh sốt, các cụ xắn đất mua chung cư cho con. Giờ đất ngoại tỉnh đứng im thì nguồn tiền mua cc cũng giảm.
Em thấy dân ngoại tỉnh mua máu lắm; như anh em Hà nội thấy giá tăng thì còn cân nhắc
ngoại tỉnh đa phần mua mục đích sử dụng, mua cho con cái đi học lên họ mua nhanh với lại họ ko có thời gian tìm hiểu nhiều dự án còn các bác ở hn thì cân nhắc nhiều dự án so sánh giá nữa

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
ngoại tỉnh đa phần mua mục đích sử dụng, mua cho con cái đi học lên họ mua nhanh với lại họ ko có thời gian tìm hiểu nhiều dự án còn các bác ở hn thì cân nhắc nhiều dự án so sánh giá nữa
Cái chính là đất ngoại tỉnh tăng chóng mặt nên họ bán lấy tiền mua nhà HN. Giờ đất hết sốt, giao dịch không có nên lượng tiền ngoại tỉnh đổ về HN sẽ ít đi. Vậy nên giá nhà đất, CC ở HN cũng sẽ điều chỉnh giảm, nhưng em đánh giá là không giảm nhiều ở các quận nội thành.

maysaytoc

Xe máy
chả biết giá cc có giảm thật như lời các cụ nói hay không. Em cũng đang tìm mua cc mà thấy giá lên theo tháng luôn chứ đừng nói đi ngang. Cái cc Goldsilk Hà Đông đầu năm có 2.1 tỉ bao phí giờ đã lên 2.4 tỉ rồi. HN thì ngày càng ít nguồn cung cc, chắc 5-10 năm nữa em cũng tính về quê cho cuộc sống nó nhẹ nhàng

KeanuR

Xe tăng
Người nc ngoài đang dồn lại VN để lao động, chắc chắn sẽ áp lực tăng giá thuê và giá nhà
Như khu nhà e thì đã thấy ng nc ngoài chủ yếu HQ đông như quân Tây Sơn rồi, trong dịch thì ko thấy mấy

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
chả biết giá cc có giảm thật như lời các cụ nói hay không. Em cũng đang tìm mua cc mà thấy giá lên theo tháng luôn chứ đừng nói đi ngang. Cái cc Goldsilk Hà Đông đầu năm có 2.1 tỉ bao phí giờ đã lên 2.4 tỉ rồi. HN thì ngày càng ít nguồn cung cc, chắc 5-10 năm nữa em cũng tính về quê cho cuộc sống nó nhẹ nhàng
Tháng 1 -3 lên, nhưng từ đầu tháng 4 ko lên nữa cụ. Nhiều nơi rao ảo quá phải hạ giá. Nhưng chắc chắn vẫn cao hơn lúc chưa sốt

taoxanh1617

Xe đạp
em đang tìm mấy căn cc cũ bên mạn Tố Hữu-Nam Từ Liêm, mà chưa thấy giảm gì, toàn 30-35, mấy chỗ ngon như ecolife thì tận 37-38

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư lên do ăn theo tâm lý đất lên, chủ đầu tư đẩy giá. Đất chững thi tự khắc cc đứng. Chứ ko phải do các cụ ở quê mua nhà làm giá lên.

Tuongtien1977

Xe điện
Nguyên tắc là có phải nộp thuế chứ, chả qua là họ trốn thuế thôi. Những người làm kinh doanh nhỏ lẻ cũng thường trốn thuế.. ví dụ bán bún phở, cắt tóc, gội đầu có nộp thuế mấy đâu.
Không nộp thuế vì người thuê không yêu cầu xuất hóa đơn, nêua yc xuất hóa đơn thì giá thuê + thuế, lúc đó người thuê lại cân nhắc giữa thuê hay sở hữu

dsoleil

Xe máy
Cái chính là đất ngoại tỉnh tăng chóng mặt nên họ bán lấy tiền mua nhà HN. Giờ đất hết sốt, giao dịch không có nên lượng tiền ngoại tỉnh đổ về HN sẽ ít đi. Vậy nên giá nhà đất, CC ở HN cũng sẽ điều chỉnh giảm, nhưng em đánh giá là không giảm nhiều ở các quận nội thành.
khó giảm lắm cụ ơi nguồn cung ở hn giảm rùi ko có dự án mới có chăng cũng mua đi bán lại dự án cũ thôi lên chung cư bây h tăng kinh khủng cứ cái đà này dân hn ra hết ven đô mua thôi

Doublegreen

Xe tải
khó giảm lắm cụ ơi nguồn cung ở hn giảm rùi ko có dự án mới có chăng cũng mua đi bán lại dự án cũ thôi lên chung cư bây h tăng kinh khủng cứ cái đà này dân hn ra hết ven đô mua thôi
Những người vay ngân hàng để ôm giờ thấy khả năng không lướt được thì phải chạy bớt không để lãi ngân hàng với phí dịch vụ hàng tháng có mà lõm à ? De So ... với De Dal... gì gì đó sau vụ anh D đang giảm mà cũng ít giao dịch.

Chỉnh sửa cuối:

Tho Tuan

Đi bộ
em đang tìm mấy căn cc cũ bên mạn Tố Hữu-Nam Từ Liêm, mà chưa thấy giảm gì, toàn 30-35, mấy chỗ ngon như ecolife thì tận 37-38
Chuẩn rồi bác,
Em tìm căn cũ ở Golden Place bàn giao từ 2016: giá 34-35
Hay Anland2 bàn giai 2020: 32-33
Ngáo giá quá

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi bác,
Em tìm căn cũ ở Golden Place bàn giao từ 2016: giá 34-35
Hay Anland2 bàn giai 2020: 32-33
Ngáo giá quá
Thỉnh thoảng có chủ nhà họ cần trôi nhanh, giảm vài giá là bình thường. Cụ cứ kiên nhẫn.
Mua bán là cái duyên

Tho Tuan

Đi bộ
Thỉnh thoảng có chủ nhà họ cần trôi nhanh, giảm vài giá là bình thường. Cụ cứ kiên nhẫn.
Mua bán là cái duyên
Em cũng chưa cần gấp, trong 2 năm nữa giải quyết cũng được
Đúng thời điểm này thì khoai thật