Giá chính thức dự án Imperia Sky Garden - Minh Khai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Megaton

Xe buýt
Megaton căn trong hình trên bao m2 đấy cụ ?
Căn đấy 3 ngủ, e nhớ là gần 100m (làm từ năm ngoái e ko nhớ chính xác lắm), mb bố trí gần giống kiểu căn B-01 nhưng nhu cầu trước mắt cđt chỉ cần 2 ngủ nên bên e tư vấn đập bỏ 1 PN để thêm ko gian sinh hoạt chung (là ko gian sau lưng sofa), sau này cần thêm thì chia vách làm thành 1 phòng ngủ như trước cũng đc

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ cần ngó nóc nó cứ bảo em nhé ;) nói chung là tháng cô hồn nên đội MIK đang ế lè lưỡi, cả ngày có mỗi 1 xe betong đỡ bụi hẳn, đoạn trên có thằng Green Pearl bỏ mẹ gì đó cũng bụi mù
Nếu cụ bay được lên chụp cái nóc thì cụ cho em dòm tí hê hê. Em cũng mong nó đừng bị ế quá chứ không nó lại down giá thì em đau lòng lắm :(( cụ yên tâm, sắp xong rồi, cụ chưởi nó làm sao cho nhanh mà tốt cho dân cư thì chưởi, em cũng ủng hộ cụ chưởi chết cụ nó đi.

Đào Tử Thi

Xe container
Căn đấy 3 ngủ, e nhớ là gần 100m (làm từ năm ngoái e ko nhớ chính xác lắm), mb bố trí gần giống kiểu căn B-01 nhưng nhu cầu trước mắt cđt chỉ cần 2 ngủ nên bên e tư vấn đập bỏ 1 PN để thêm ko gian sinh hoạt chung (là ko gian sau lưng sofa), sau này cần thêm thì chia vách làm thành 1 phòng ngủ như trước cũng đc
Em hỏi ngu tí là cái căn B01 ấy sao nó không cod bản 3D nhỉ? Chỉ thấy nó bứng ảnh từ căn A01 sang, người xem cứ phải tưởng tượng lật úp lại.

Cụ có thiết kế chi tiết căn B-01 không cho em xin với, em thấy để cái diện tích phòng khách và ăn hơi nhỏ trong khi các phòng ngủ có vẻ hơi dư giả so với tổng thể.

tonnyano

Xe tải
Em đang có căn 76m (ko phải dự án này) cần một bàn tay phù thuỷ thiết kế sao cho đơn giản tiện lợi ko biết bên cụ có hứng thú ko ?

tonnyano

Xe tải
Nếu cụ bay được lên chụp cái nóc thì cụ cho em dòm tí hê hê. Em cũng mong nó đừng bị ế quá chứ không nó lại down giá thì em đau lòng lắm :(( cụ yên tâm, sắp xong rồi, cụ chưởi nó làm sao cho nhanh mà tốt cho dân cư thì chưởi, em cũng ủng hộ cụ chưởi chết cụ nó đi.
Mai rảnh em chụp cho

Megaton

Xe buýt
Em hỏi ngu tí là cái căn B01 ấy sao nó không cod bản 3D nhỉ? Chỉ thấy nó bứng ảnh từ căn A01 sang, người xem cứ phải tưởng tượng lật úp lại.

Cụ có thiết kế chi tiết căn B-01 không cho em xin với, em thấy để cái diện tích phòng khách và ăn hơi nhỏ trong khi các phòng ngủ có vẻ hơi dư giả so với tổng thể.
Nó bán hàng chắc là làm thế cho gọn cụ ạ, tiện nâng cao trí tưởng tượng của cư dân để sau này khỏi bỡ ngỡ :))))) E tặng cụ để cụ đỡ phải tưởng tượng, e ko nhầm căn của cụ phải thế này

E ko có bản vẽ chi tiết, nếu ko đã tiện bố trí lại mặt bằng hộ cho cụ dễ hình dung rồi, đỡ phải mô tả mỏi tay như còm trên mà có khi cụ lại chả tưởng tượng ra đc :))) Bản vẽ chi tiết chắc cụ phải hỏi sale hoặc gọi trực tiếp phòng chăm sóc khách hàng của cđt, yêu cầu cấp cho mình bản vẽ. Có thì cụ vứt e vẽ qua cho cụ dễ hình dung

Megaton

Xe buýt
Em đang có căn 76m (ko phải dự án này) cần một bàn tay phù thuỷ thiết kế sao cho đơn giản tiện lợi ko biết bên cụ có hứng thú ko ?
Vâng cụ cứ ib e sđt và đầu bài, bên e luôn sẵn sàng ạ :)

Đào Tử Thi

Xe container
Nó bán hàng chắc là làm thế cho gọn cụ ạ, tiện nâng cao trí tưởng tượng của cư dân để sau này khỏi bỡ ngỡ :))))) E tặng cụ để cụ đỡ phải tưởng tượng, e ko nhầm căn của cụ phải thế này

E ko có bản vẽ chi tiết, nếu ko đã tiện bố trí lại mặt bằng hộ cho cụ dễ hình dung rồi, đỡ phải mô tả mỏi tay như còm trên mà có khi cụ lại chả tưởng tượng ra đc :))) Bản vẽ chi tiết chắc cụ phải hỏi sale hoặc gọi trực tiếp phòng chăm sóc khách hàng của cđt, yêu cầu cấp cho mình bản vẽ. Có thì cụ vứt e vẽ qua cho cụ dễ hình dung
cảm ơn cụ.
Cụ giỏi nhỉ, chính xác là căn em nó như ảnh cụ vậy. Em chụp cái layout trong hợp đồng mua bán để cụ xem bố trí dùm em, bản vẽ chi tiết chúng nó chưa cho. Em đã email hỏi MIK nhưng nó bảo sẽ có chi tiết khi bàn giao, Toshiba nó chứ giờ thì nó phải có đầy đủ để thi công xây dựng rồi chứ nhỉ.

Bản layout nhà em đây mời cụ xem

Megaton

Xe buýt
cảm ơn cụ.
Cụ giỏi nhỉ, chính xác là căn em nó như ảnh cụ vậy. Em chụp cái layout trong hợp đồng mua bán để cụ xem bố trí dùm em, bản vẽ chi tiết chúng nó chưa cho. Em đã email hỏi MIK nhưng nó bảo sẽ có chi tiết khi bàn giao, Toshiba nó chứ giờ thì nó phải có đầy đủ để thi công xây dựng rồi chứ nhỉ.

Ko có kích thước ko vẽ chuẩn đc nên e vẽ tạm thế này cho cụ hình dung nhé. Phương án 1 là phá cách và Phương án 2 là an toàn

Đào Tử Thi

Xe container
Vâng, chính xác căn nhà cụ phải đảo ngược mặt bằng lại, ban công phòng khách và bếp view sông hồng, ban công ngủ chính view phố cổ
Nếu cụ ko ngại chơi phá cách chút thì e đề xuất cụ thế này, cụ đổi phòng khách với phòng ăn, chỗ sofa bây giờ để đàn piano (loại stand nhé chứ loại grand thì chắc cụ phải bỏ một phòng ngủ mà lấy ko gian mất), bên còn lại để bàn ăn, hướng bàn ăn vuông góc với cửa ra ban công. Làm sofa băng (ko làm góc nhé) đặt tựa lưng vào mặt tường cửa ra vào, đối diện cửa ra ban công. Làm hệ tủ treo thẳng lên trần, hở chân ở duới, đối diện sofa chia không gian khu bàn ăn và khu phòng khách
ra làm đôi, vừa riêng tư vừa thoáng. Điểm nhấn toàn bộ không gian này là hệ tủ treo đó, treo tivi hai bên tủ gồm tivi cho phòng khách và tivi cho phòng ăn (tv cho phòng ăn có thể ko cần và thay bằng tranh cũng đc), cái này đòi hỏi phong cách khác biệt, chịu chơi và ko dễ để thiết kế đẹp. Còn nếu ko chơi lắm, muốn an toàn thì cụ đổi kệ tv với sofa, để sofa quay lưng lại với cửa ra ban công và kệ tv ở mặt tường cửa ra vào, cụ có thể vừa ăn vừa xem tv và khách đến chơi ngồi quay lưng về phía bàn ăn là ok
Khu bếp thì e thấy cũng ko quá chật chội, cụ muốn rộng hơn thì đập tường sau tủ lạnh và nới rộng về phía cửa ra vào, chấp nhận tiền sảnh nhỏ bớt một chút

Ngoài ra một phương án nữa là cụ chuyển bếp ra khu vực phòng ăn bây giờ và kết hợp với khu bàn ăn, bếp tha hồ rộng, phòng khách để nguyên, Piano đặt ở vị trí khu bếp hiện giờ. Nhưng phương án này sợ cđt không cấp phép đồng ý cho cụ sửa, vì cụ phải đi thoát nc chậu rửa vào ống thoát WC, nc này có dầu mỡ mà các chung cư hiện giờ đều phải có hệ thống thu gom nc thoát và tách dầu mỡ rồi mới xử lý, nên nó ko cho thoát vào ống WC mà phải thoát riêng. Phương án này giống cái này bên e đã tke ở THM hoàng cầu

Cảm ơn cụ một lần nữa vì cụ chụp ảnh bằng mồm quá chi tiết và rõ ràng. Em có vẻ thiên về phương án an toàn của cụ

Trích comment “Còn nếu ko chơi lắm, muốn an toàn thì cụ đổi kệ tv với sofa, để sofa quay lưng lại với cửa ra ban công và kệ tv ở mặt tường cửa ra vào, cụ có thể vừa ăn vừa xem tv và khách đến chơi ngồi quay lưng về phía bàn ăn là ok
Khu bếp thì e thấy cũng ko quá chật chội, cụ muốn rộng hơn thì đập tường sau tủ lạnh và nới rộng về phía cửa ra vào, chấp nhận tiền sảnh nhỏ bớt một chút”. Hết trích.

Nhưng có một điểm em hơi lăn tăn là cái khách ngồi quay lưng lại ban công nơi đặt bàn ăn thì lãng phí cái view sông hồng cho khách và ánh sáng ban ngày chiếu vào TV sợ bị loá không cụ nhỉ? Ban ngày muốn xem tivi có phải kéo rèm xem không?

Chỉnh sửa cuối:

Megaton

Xe buýt
cảm ơn cụ.

Thế phải chờ đến lúc bàn giao mới thiết kế đc à, các cđt e thấy đều hỗ trợ bản vẽ sớm để chủ nhà tính việc hoàn thiện mà. Với cả mặt bằng chỗ logia 2 ko giống phối cảnh lắm, cửa ra logia2 trong phối cảnh lớn hơn và đẹp hơn, chỗ tường sau Piano e vẽ ko biết bàn giao như phối cảnh hay như cụ gửi e

Đào Tử Thi

Xe container
Thế phải chờ đến lúc bàn giao mới thiết kế đc à, các cđt e thấy đều hỗ trợ bản vẽ sớm để chủ nhà tính việc hoàn thiện mà. Với cả mặt bằng chỗ logia 2 ko giống phối cảnh lắm, cửa ra logia2 trong phối cảnh lớn hơn và đẹp hơn, chỗ tường sau Piano e vẽ ko biết bàn giao như phối cảnh hay như cụ gửi e
Em cũng đang thắc mắc như cụ, nhẽ phải có thiết kế chi tiết chứ. Để lát em email chưởi lại xem sao

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ xem dùm em xem nó là cái gì thế? Trong layout nó goạch chéo

Megaton

Xe buýt
Cảm ơn cụ một lần nữa vì cụ chụp ảnh bằng mồm quá chi tiết và rõ ràng. Em có vẻ thiên về phương án an toàn của cụ

“Còn nếu ko chơi lắm, muốn an toàn thì cụ đổi kệ tv với sofa, để sofa quay lưng lại với cửa ra ban công và kệ tv ở mặt tường cửa ra vào, cụ có thể vừa ăn vừa xem tv và khách đến chơi ngồi quay lưng về phía bàn ăn là ok
Khu bếp thì e thấy cũng ko quá chật chội, cụ muốn rộng hơn thì đập tường sau tủ lạnh và nới rộng về phía cửa ra vào, chấp nhận tiền sảnh nhỏ bớt một chút”

Nhưng có một điểm em hơi lăn tăn là cái khách ngồi quay lưng lại ban công nơi đặt bàn ăn thì lãng phí cái view sông hồng cho khách và ánh sáng ban ngày chiếu vào TV sợ bị loá không cụ nhỉ? Ban ngày muốn xem tivi có phải kéo rèm xem không?

Đúng rồi cụ. Nhưng Piano nên đặt chỗ gần cửa ra logia 2 song song với bàn ăn sẽ thoáng cho phòng khách hơn, lối đi ở hai bên sofa cũng sẽ thoáng và tiện hơn
Thực ra sofa đặt gần cửa logia đi nữa thì khi ngồi xuống cũng chả nhìn thấy sông đâu, muốn ngắm cảnh phải ra logia mà ngồi cụ ạ, để tv gần cửa ra logia nó còn loá hơn, bên trong bớt sáng rồi, dù thế nào ở nhà ban ngày muốn xem tv đều nên kéo rèm cho đỡ hại mắt. Logia cụ thoáng làm cái tiểu cảnh ra đấy thưởng trà cho sướng

Megaton

Xe buýt
Cụ xem dùm em xem nó là cái gì thế? Trong layout nó goạch chéo

Nó là hộp kỹ thuật cụ ạ, ko đập đc đâu, ống đứng thoát nước logia 2, ống đứng cấp nước cho khu bếp và thoát chậu bếp ở trong đấy

Megaton

Xe buýt
Em cũng đang thắc mắc như cụ, nhẽ phải có thiết kế chi tiết chứ. Để lát em email chưởi lại xem sao
E chỉ sợ cđt còn chưa chốt bản vẽ cuối cùng với nhà thầu ấy. Có khi còn thay đổi

Megaton

Xe buýt

Đào Tử Thi

Xe container
E có phương án cho cụ rồi. Để mai e vẽ cho cụ nhé
Vâng cụ, tks cụ in advance nhé.

Cái đàn piano cụ vẽ như vậy là nó dài hơn phần tường sau lưng đàn hả cụ?
Cái ghế sofa nếu không làm góc mà có dựa lưng đặt giữa vậy cảm giác nó cứ chơi vơi cụ nhỉ?

Ngoài ra còn chi tiết nữa là em biến cái phòng ngủ ngoài giáp phòng khách làm phòng thờ, nhà em dùng tủ thờ cao 1,27m x 1,27m x 0,6m. Em muốn cái phòng đó thành phòng đọc, có cái tủ rượu vang, vừa ngồi chơi, làm cái ghế băng gỗ vừa đủ lớn chạy dài giáp tường kính có thể ngả lưng ngủ gật hoặc nhòm view ra sông hồng. Kể ra phòng thờ lại đối diện phòng toilet có vẻ không được ổn lắm thời phải?

Tủ thờ nhà em như này, cụ xem công năng phòng thờ như vậy có ổn không dùm em với.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng