Giá chính thức dự án Imperia Sky Garden - Minh Khai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Megaton

Xe buýt
Mà cái chính là vô đây chém gió nó vui, topic nó xôm

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ nào tố chất lãnh đạo làm cái danh sách các cụ đã mua về đây làm hàng xóm cái nhỉ.

Megaton

Xe buýt
cụ cứ chém đi, nhưng cụ chém bọn chủ đầu tư ấy :D Cụ chém cả về thiết kế từng căn nữa thì càng tốt. Em quan tâm cụ chém về thiết kế phòng căn B-01 ấy. :D
E ko nói phong thuỷ với cụ về căn B01 nhé ko sợ cụ lại đào e. Về công năng thì nó bố trí hợp lý lắm rồi e ứ chém đc gì cái căn B01 này, còn tuỳ nhu cầu sd của nhà cụ có thêm bớt gì ko thôi. Ngoài ra còn decor trang trí theo sở thích và guu của cụ nữa

Đào Tử Thi

Xe container
Hình như không đúng cụ ơi, phải úp ngược lại mới là căn của em chứ. Em đang tính bố trí cái phòng khách lại vì nhà em có cái Pinao, bộ bàn ăn và bộ sa lông chưa biết đặt sao để ngồi ăn xem TV cho thoải mái mà khách vẫn không bị ảnh hưởng.

Còn cái bếp nữa, em đang tính lại sao cho thoải mái. Có vẻ bếp hơi chật

E ko nói phong thuỷ với cụ về căn B01 nhé ko sợ cụ lại đào e. Về công năng thì nó bố trí hợp lý lắm rồi e ứ chém đc gì cái căn B01 này, còn tuỳ nhu cầu sd của nhà cụ có thêm bớt gì ko thôi. Ngoài ra còn decor trang trí theo sở thích và guu của cụ nữa

Bobean1607

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều, Cụ tinh mắt dòm xem đến tầng bao nhiêu rồi, em thấy ảnh cụ như mới tới tầng 24-25 mà nó đã ti toe trưng biển cất nóc là sao nhỉ
AB đang xây tầng 26, CD tầng 17. Tháng 9 cất nóc AB nó trưng biển cất nóc trước 1 tháng là muộn đấy cụ. Nhiều dự án nó trưng trước cả mấy năm cơ cụ :))

Đào Tử Thi

Xe container
AB đang xây tầng 26, CD tầng 17. Tháng 9 cất nóc AB nó trưng biển cất nóc trước 1 tháng là muộn đấy cụ. Nhiều dự án nó trưng trước cả mấy năm cơ cụ :))
Điêu trẹo mỏ. Treo biển cất nóc trước mấy năm đấy là cất nóc móng cụ nhé, cụ chả hiểu gì sất. :D

Bobean1607

Xe hơi
Nhẽ phải thuê đơn vị độc lập đo đạc lúc bàn giao nhỉ? Chứ để chúng nó đo thì 9 với 10 = 11 thời biết làm sao nhỉ
Đơn vị đo do chủ đầu tư thuê. Quan trọng là cách đo. Nếu cách đo đúng thì yên tâm. Ko tin thì mình có thể tự thuê riêng đối chiếu với kết quả của chủ đầu tư. Bạn e ở 789 Xuân Đỉnh thuê riêng đo kết quả giống hệt chủ đầu tư, ko thiêu1 phân

Đào Tử Thi

Xe container
Đơn vị đo do chủ đầu tư thuê. Quan trọng là cách đo. Nếu cách đo đúng thì yên tâm. Ko tin thì mình có thể tự thuê riêng đối chiếu với kết quả của chủ đầu tư. Bạn e ở 789 Xuân Đỉnh thuê riêng đo kết quả giống hệt chủ đầu tư, ko thiêu1 phân
Vâng cụ, nếu nó thiếu cả thùng ta mới phải suy nghĩ nhỉ :))

Bobean1607

Xe hơi

tonnyano

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều, Cụ tinh mắt dòm xem đến tầng bao nhiêu rồi, em thấy ảnh cụ như mới tới tầng 24-25 mà nó đã ti toe trưng biển cất nóc là sao nhỉ
Cụ cần ngó nóc nó cứ bảo em nhé ;) nói chung là tháng cô hồn nên đội MIK đang ế lè lưỡi, cả ngày có mỗi 1 xe betong đỡ bụi hẳn, đoạn trên có thằng Green Pearl bỏ mẹ gì đó cũng bụi mù

Megaton

Xe buýt
Hình như không đúng cụ ơi, phải úp ngược lại mới là căn của em chứ. Em đang tính bố trí cái phòng khách lại vì nhà em có cái Pinao, bộ bàn ăn và bộ sa lông chưa biết đặt sao để ngồi ăn xem TV cho thoải mái mà khách vẫn không bị ảnh hưởng.

Còn cái bếp nữa, em đang tính lại sao cho thoải mái. Có vẻ bếp hơi chật
Vâng, chính xác căn nhà cụ phải đảo ngược mặt bằng lại, ban công phòng khách và bếp view sông hồng, ban công ngủ chính view phố cổ
Nếu cụ ko ngại chơi phá cách chút thì e đề xuất cụ thế này, cụ đổi phòng khách với phòng ăn, chỗ sofa bây giờ để đàn piano (loại stand nhé chứ loại grand thì chắc cụ phải bỏ một phòng ngủ mà lấy ko gian mất), bên còn lại để bàn ăn, hướng bàn ăn vuông góc với cửa ra ban công. Làm sofa băng (ko làm góc nhé) đặt tựa lưng vào mặt tường cửa ra vào, đối diện cửa ra ban công. Làm hệ tủ treo thẳng lên trần, hở chân ở duới, đối diện sofa chia không gian khu bàn ăn và khu phòng khách ra làm đôi, vừa riêng tư vừa thoáng. Điểm nhấn toàn bộ không gian này là hệ tủ treo đó, treo tivi hai bên tủ gồm tivi cho phòng khách và tivi cho phòng ăn (tv cho phòng ăn có thể ko cần và thay bằng tranh cũng đc), cái này đòi hỏi phong cách khác biệt, chịu chơi và ko dễ để thiết kế đẹp. Còn nếu ko chơi lắm, muốn an toàn thì cụ đổi kệ tv với sofa, để sofa quay lưng lại với cửa ra ban công và kệ tv ở mặt tường cửa ra vào, cụ có thể vừa ăn vừa xem tv và khách đến chơi ngồi quay lưng về phía bàn ăn là ok
Khu bếp thì e thấy cũng ko quá chật chội, cụ muốn rộng hơn thì đập tường sau tủ lạnh và nới rộng về phía cửa ra vào, chấp nhận tiền sảnh nhỏ bớt một chút

Ngoài ra một phương án nữa là cụ chuyển bếp ra khu vực phòng ăn bây giờ và kết hợp với khu bàn ăn, bếp tha hồ rộng, phòng khách để nguyên, Piano đặt ở vị trí khu bếp hiện giờ. Nhưng phương án này sợ cđt không cấp phép đồng ý cho cụ sửa, vì cụ phải đi thoát nc chậu rửa vào ống thoát WC, nc này có dầu mỡ mà các chung cư hiện giờ đều phải có hệ thống thu gom nc thoát và tách dầu mỡ rồi mới xử lý, nên nó ko cho thoát vào ống WC mà phải thoát riêng. Phương án này giống cái này bên e đã tke ở THM hoàng cầu

tonnyano

Xe tải
Megaton căn trong hình trên bao m2 đấy cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng