Giá chính thức dự án Imperia Sky Garden - Minh Khai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Megaton

Xe buýt
Vâng cụ, tks cụ in advance nhé.

Cái đàn piano cụ vẽ như vậy là nó dài hơn phần tường sau lưng đàn à?

Ngoài ra còn chi tiết nữa là em biến cái phòng ngủ ngoài giáp phòng khách làm phòng thờ, nhà em dùng tủ thờ cao 1,27m x 1,27m x 0,6m. Em muốn cái phòng đó thành phòng đọc, có cái tủ rượu vang, vừa ngồi chơi, làm cái ghế băng gỗ vừa đủ lớn chạy dài giáp tường kính có thể ngả lưng ngủ gật hoặc nhòm view ra sông hồng. Kể ra phòng thờ lại đối diện phòng toilet có vẻ không được ổn lắm thời phải?

Tủ thờ nhà em như này, cụ xem công năng phòng thờ như vậy có ổn không dùm em với.

Thế cụ ko nói sớm, nếu vậy thì ko nhất thiết cụ phải đổi phòng khách với phòng ăn làm gì. Cụ cứ để như mb cũ và đổi vị trí sofa với tv thôi, còn phòng kia cụ nên đập thông, để làm không gian sinh hoạt chung như cụ muốn, đặt luôn đàn piano trong khu vực này. Như thế cụ sẽ tránh được việc phòng thờ đối diện nhà wc vì nó là ko gian mở, chỉ cần đặt ban thờ tránh wc là đc. Cái này còn phải xem hướng theo tuổi của cụ nữa, cụ cho e cái tuổi e ngó qua cho xem nên đặt ban thờ ở đâu, cả bếp nữa. Nếu cụ quan trọng phong thuỷ thì sau phải xem kỹ hơn
Cơ bản bố trí mặt bằng giống hệt cái e đã post ở comment trước

Megaton

Xe buýt
Quả này ghê răng này:(
À chuyện này khá bình thường trong xây dựng, thường xuyên có điều chỉnh trong quá trình thi công thực tế, thường thì khi đến giai đoạn hoàn thiện thì phải chốt bản vẽ cuối cùng rồi. Nói thật e chỉ ngại vụ nó điều chỉnh dt thực tế xuống thôi

Đào Tử Thi

Xe container
Đập thông phòng thì em cũng nghĩ tới nhưng em vẫn muốn có một không gian riêng cho phòng thờ và vẫn muốn khi cần thiết thì vẫn có một phòng ngủ tạm.

Vụ hoán đổi vị trí sofa vs TV em chưa hiểu lắm. Cụ thể nó thế nào cụ nhỉ? :)
Thế cụ ko nói sớm, nếu vậy thì ko nhất thiết cụ phải đổi phòng khách với phòng ăn làm gì. Cụ cứ để như mb cũ và đổi vị trí sofa với tv thôi, còn phòng kia cụ nên đập thông, để làm không gian sinh hoạt chung như cụ muốn, đặt luôn đàn piano trong khu vực này. Như thế cụ sẽ tránh được việc phòng thờ đối diện nhà wc vì nó là ko gian mở, chỉ cần đặt ban thờ tránh wc là đc. Cái này còn phải xem hướng theo tuổi của cụ nữa, cụ cho e cái tuổi e ngó qua cho xem nên đặt ban thờ ở đâu, cả bếp nữa. Nếu cụ quan trọng phong thuỷ thì sau phải xem kỹ hơn
Cơ bản bố trí mặt bằng giống hệt cái e đã post ở comment trước

Megaton

Xe buýt
Đập thông phòng thì em cũng nghĩ tới nhưng em vẫn muốn có một không gian riêng cho phòng thờ và vẫn muốn khi cần thiết thì vẫn có một phòng ngủ tạm.

Gian thờ cúng thì nên thoáng là tốt nhất cụ ạ. Tuỳ quan điểm và công năng mong muốn của cụ thôi
Vụ hoán đổi như căn nhà cụ nó sẽ thế này (đã đập tường phòng ngủ kia đi nhé)

Đào Tử Thi

Xe container
Gian thờ cúng thì nên thoáng là tốt nhất cụ ạ. Tuỳ quan điểm và công năng mong muốn của cụ thôi
Vụ hoán đổi như căn nhà cụ nó sẽ thế này (đã đập tường phòng ngủ kia đi nhé)

Hình ảnh của cụ thoáng nhỉ, nhưng nhà em đập đi cảm giác nó cứ lệch lệch nhỉ

Megaton

Xe buýt

Ngoài ra nếu đập tường cụ có thể tke kiểu này

Hoặc làm phòng nhăn kiểu này vẫn thoáng

Megaton

Xe buýt
Hình ảnh của cụ thoáng nhỉ, nhưng nhà em đập đi cảm giác nó cứ lệch lệch nhỉ
Căn cụ đập đi còn thoáng đẹp hơn căn đấy ấy. Đợt làm căn đấy chỗ bên cạnh sofa là cái cột to đùng, ko đc vuông vức như căn cụ đâu

Megaton

Xe buýt
Em hỏi ngu tí là cái căn B01 ấy sao nó không cod bản 3D nhỉ? Chỉ thấy nó bứng ảnh từ căn A01 sang, người xem cứ phải tưởng tượng lật úp lại.

Cụ có thiết kế chi tiết căn B-01 không cho em xin với, em thấy để cái diện tích phòng khách và ăn hơi nhỏ trong khi các phòng ngủ có vẻ hơi dư giả so với tổng thể.
Của cụ e xin đc bản này, từ đợt trước rồi giờ ko biết cđt nó có thay đổi gì ko

Megaton

Xe buýt

toyota76

Xe tải
Về mặt quản lý dự án thì MIK đúng là siêu chuẩn, bất kỳ ẻm CĐT nào ko có tên tuổi trên thị trường BĐS mà thuê MIK làm đại diện CĐT để quản lý dự án thì đều ngon lành. Phải công nhận Imperia Sky Garden vị trí, thiết kế và cảnh quan đều ngon, ngại mỗi cái vụ lùm xùm ầm ỹ liên quan đến vấn đề mồ mả tâm linh và đất nghĩa trang.
Nếu đất nghĩa trang thì cả Hà nội này ngày xưa nhiều vô kể, ngay chỗ kim ngưu rẽ xuống cũng là nghĩa trang rồi, cả Timecyty cũng có nữa cụ ạ, xem ảnh trong khu di tích thì nghĩa trang ngày trước rộng lắm, thế nên em nghĩ quan trọng là vị trí, chất lượng chung cư và giá cả thế nào thôi, mình ở chung cư không quá quan tâm đến việc này làm gì!

tonnyano

Xe tải
Thế này ko khác gì em PR cho nó, tổ sư thằng MIK, nhớ giữ vệ sinh môi trường ko ăn rủa nhé :D

Đào Tử Thi

Xe container
Thế này ko khác gì em PR cho nó, tổ sư thằng MIK, nhớ giữ vệ sinh môi trường ko ăn rủa nhé :D

Thôi thì cụ vì chúng em, còn pi a pi iếc gì cụ chưởi chết cụ nó đi miễn sao bọn em được nhờ. Nhìn ảnh thì có vẻ sắp cất nóc đến nơi rồi.

tonnyano

Xe tải
Thôi thì cụ vì chúng em, còn pi a pi iếc gì cụ chưởi chết cụ nó đi miễn sao bọn em được nhờ. Nhìn ảnh thì có vẻ sắp cất nóc đến nơi rồi.
Nếu đường mở sát Imperia thì nhìn trên xuống như đại lộ, bố trí giao thông tốt thì nó cân cả đoạn này đến cầu MD ko bao giờ tắc đường ;)

Đào Tử Thi

Xe container
Nếu đường mở sát Imperia thì nhìn trên xuống như đại lộ, bố trí giao thông tốt thì nó cân cả đoạn này đến cầu MD ko bao giờ tắc đường ;)
nó mà mở đường vào sát chân tòa Impe thì đường rộng kinh, đổi tên đường thành Minh Khai Avenue cho nó giống tây nhưng mà bụi kinh :))

Đào Tử Thi

Xe container
Nếu đất nghĩa trang thì cả Hà nội này ngày xưa nhiều vô kể, ngay chỗ kim ngưu rẽ xuống cũng là nghĩa trang rồi, cả Timecyty cũng có nữa cụ ạ, xem ảnh trong khu di tích thì nghĩa trang ngày trước rộng lắm, thế nên em nghĩ quan trọng là vị trí, chất lượng chung cư và giá cả thế nào thôi, mình ở chung cư không quá quan tâm đến việc này làm gì!
Cả khu Times City, Imperia, khu Yên Lạc và mở rộng ra là toàn nghĩa địa đấy. Hà Nội nghĩa địa nhiều vô biên, các cụ cứ sợ chứ nhà các cụ trên mồ mả bao lâu nay đấy mà có biết đâu. :D

Đào Tử Thi

Xe container
Vâng chuẩn. Nhưng e flip nó lại thì cụ lại ko đọc đc số kích thước, e xin đc bản pdf thôi
Cụ có tính được cái chiều ngang phòng khách là bao nhiêu không cụ? Em đang cân nhắc cái vụ đập thông phòng quá.

Cụ lộn cái layout lại hộ em với, em đọc số chữ ngược cũng được. em cảm ơn cụ

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ đang cưỡi Flycam à ? ảnh cụ chụp oách nhể. Công nhận là nhìn tổng thể thì nếu nó mở sát chân Impe thì rộng thật, chỉ sợ nó mở sát chân toà nhà quá laị thành dở vì cảnh quan không được đẹp, và hơi nguy hiểm nếu phi từ trong khu ra.

Bobean1607

Xe hơi
Cụ đang cưỡi Flycam à ? ảnh cụ chụp oách nhể. Công nhận là nhìn tổng thể thì nếu nó mở sát chân Impe thì rộng thật, chỉ sợ nó mở sát chân toà nhà quá laị thành dở vì cảnh quan không được đẹp, và hơi nguy hiểm nếu phi từ trong khu ra.
Có cái vỉa hè 4-6m, sau đó đến tường bao rồi đường nội khu Imperia (giống 203 Nguyễn Huy Tưởng), không phi phát ra Đại lộ Minh Khai luôn đâu cụ. Đường vẫn rất rộng.

Trạng thái
Thớt đang đóng