[TNGT] Gây tai nạn rồi bỏ chạy - Hãng bảo hiểm Bưu điện hành xử thế này đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Em chào cụ buicongchuc và các cụ mợ!

Em xin chia buồn với cụ buicongchuc và có một số ý kiến dâng cụ!

Năm ngoái em cũng có con xe Camry 3.5Q bị trường hợp tương tự như cụ do Công ty thành viên của họ ở Hà Nội cấp, em bị tai nạn ở Quảng Ninh và đã được Công ty của họ có trụ sở ở đây đứng ra giải quyết, trong quá trình giải quyết cũng có những vướng mắc như cụ đang vướng. Sau đó em được nghe anh bạn tư vấn, em đã thực hiện theo tư vấn đó và mọi việc được giải quyết êm đẹp. Em xin dâng cụ nội dung tư vấn dư lày:
1. Trước hết em đồng ý ý kiến cụ hoangtung76, cụ đã không ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG (sản phẩm) TRƯỚC KHI DÙNG; E còn nhớ mặt sau của Giấy chứng nhận bảo hiểm có in 3 hay 4 cái lưu ý gì gì đó và số Hotline. Lưu ý có đoạn: "Giấy CNBH này được cấp cùng với quy tắc BH, lái xe cần đọc kỹ để biết được QUYỀN LỢI và NGHĨA VỤ của mình khi tham gia bảo hiểm" và " Khi tai nạn GT xảy ra, lái xe phải có trách nhiệm ...báo ngay cho cơ quan công an (hoặc chính quyền địa phương) nơi gần nhất và BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN"; Cụ đã không đọc kỹ HDSD và chỉ thông báo cho BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN mà không báo ngay cho cơ quan công an (hoặc chính quyền địa phương) nơi gần nhất, nếu cụ trình báo sự vụ này thì sau 30 phút cụ có biên bản/bản tường trình có xác nhận của cơ quan công an (hoặc chính quyền địa phương) nơi gần nhất. Với biên bản này thì cụ cho thêm tiền BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN cũng không từ chối được cụ.:));
2. Về phía BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN, theo đúng nội dung cụ comments thì nhân viên trực hotline đã làm sai quy trình khi tư vấn cho cụ cứ đưa xe về Garage để họ giám định mà không đề nghị cụ báo ngay cho cơ quan công an (hoặc chính quyền địa phương) nơi gần nhất; Có thể em hiểu cách giải quyết này là năng động của họ...
3. Sau đó nhân viên này hướng dẫn cụ gọi cho chị Châu- theo cụ nói là Nguyên PGĐ ban Dự án BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN giờ chuyển sang làm GĐ Ban Đà Nẵng nhằm mục đích để cho cụ được chăm sóc và hướng dẫn tốt hơn vì chị Châu là người trực tiếp ký GCNBH. Cụ cũng đã thừa nhận việc chị Châu đã cử ngay nhân viên đến giám định cho con xế của cụ, điều này chứng tỏ họ cũng rất chuyên nghiệp.
4. Việc nhân viên giám định chủ động từ chối cụ do các nguyên nhân đưa ra cũng sai quy trình (em rất thấm mấy vụ dư lày).
5. Việc nhân viên giám định quay lại sau khi chị Châu chỉ đạo chứng tỏ họ có thiện chí để giải quyết vụ việc...

Em xâu chuỗi tất cả các thông tin do cụ cung cấp, em đưa ra kết luận dư lày:
1. Cụ đã không ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG (sản phẩm) TRƯỚC KHI DÙNG nên đã không tuân thủ quy định chung của bảo hiểm;
2. Nhân viên trực hotline đã tư vấn/giải quyết sai quy trình trong khi tác nghiệp.

Cách giải quyết hiệu quả nhất (cũng là cách em đã làm):

Cụ không dài dòng với họ làm gì, cụ lên thẳng trụ sở chính của BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN ở tòa nhà 4A Láng Hạ (em không nhớ tầng 6 hay 8 gì đó) gặp trực tiếp Giám đốc ban Xe cơ giới của Tổng Công ty họ (em nhớ cậu ấy tên là Thái, còn rất trẻ và cách giải quyết rất hiệu quả), số điện thoại của TCTy họ, cụ chờ em chút em dở máy em tìm cái đã)...đây rồi: 0437724466. Cụ gọi điện trước khi lên để họ có thể bố trí tiếp cụ và giải quyết trường hợp này nhanh, chu đáo và hiệu quả nhất.

Em nghĩ nếu cụ thực hiện theo tư vấn của em cụ chỉ mất 2 lần đến gặp họ mà thôi (một lần đến giải quyết và một lần đến...nhận xiền):))

Chúc cụ Mạnh khỏe và Lái xe an toàn.

(Nếu cần gì cụ cứ ới em nha)!

Cảm ơn Cụ rất nhiều!
Vì muốn giải quyết nhanh để vợ 2 của em sớm được song hành cùng em nên em đã ký vào biên bản thỏa thuận đền bù 50% của họ rồi. Nhưng việc đó em tạm thời gác lại. Sau khi nhận vợ 2 ổn thỏa về em sẽ lên gặp họ làm rõ:
1. Căn cứ quy định nào mà họ ép em 50% (trong biên bản ghi rõ "nhân viên giám định yêu cầu ... 50%).
2. Mặc dù em đã ghi lại trong biên bản tường trình đúng như sự việc xảy ra: bị đâm > xe bỏ chạy > em cố gắng đuổi theo > bị contene ngáng đường nên không đuổi được > goi điện theo số hotline để thông báo > nhận được hướng dẫn như thế... nhưng sao họ lại cứ ép em như thế...
3. Khiếu kiện về việc: Em ký hợp đồng với Tổng Công ty, Ban dự án cấp GCN bảo hiểm cho em nhưng tại sao Ban Đà Nẵng lại giải quyết vụ việc, mặc dù em đã yêu cầu Ban dự án giải quyết gây khó khăn cho em.
Cụ thể sau này được giải quyết thế nào em sẽ lại trình các Cụ!

BonBonTT

Xe điện
Nói chung là thằng bưu điện rất lởm, em là em cạch từ lâu rồi

anhtho

Xe ngựa
BH cũng đổi trắng thay đen dễ lắm. Trước em có thuê một ông thầu khoán sửa nhà. Ông này kể chuyện đi làm nhà cho người ta, bị ngã trên giàn giáo, gẫy chân. Thế quái nào chạy bảo hiểm khai là ngã xe máy, được đâu 6 củ, mà từ năm 2000 cơ nhá.

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
chào cụ, em làm bên tư vấn bảo hiểm tài chính baohiempro.vn

cụ nói chưa rõ lắm nên em muốn hỏi cụ mấy câu, hoặc cụ có thể gọi Hotline: 0942461234 để em tư vấn.

- cái tên chức danh và chữ ký trong giấy chứng nhận bảo hiểm không quan trọng, cụ xem cái con dấu tròn là của chi nhánh BH nào thì bên đó phải giải quyết.
- xe tải gây tai nạn rồi bỏ chạy là bình thường, trường hợp cụ chưa kể về tai nạn với bên BH thì cụ có thể khai là do khách quan nên đâm vào tường hay cột gì đó. Còn đã khai với bên BH về vụ xe tải rồi thì cụ phải xin giấy xác nhận xảy ra tai nạn của cơ quan Công An nơi xảy ra tai nạn là được.

RedJeep

Xe đạp
theo em bây h các cụ tư vấn cho bác ấy cũng đến thế thôi vì bác ấy ký chấp nhận trên biên bản rồi mà bản thân bác ấy cũng từng được BH Bưu điện phục vụ ít nhất là 2 năm nay chỉ mắc mớ mỗi vụ này đâm bức xúc chia sẻ trên diễn đàn. Bác buicongchuc không nên để sửa xong xe rồi mới tiến hành khiếu nại mà việc bác khiếu nại là nên làm ngay và luôn như cụ quynhyeu tư vấn. Bác làm cái đơn lên rồi dọa là có quen biết với báo nầy báo nọ em đảm bảo là BH phải xắn tay vào xử lý vụ này ra ngô ra khoai ý chứ. Cụ nên làm NGAY và LUÔN ngày mai khi cụ thu xếp được thờ gian....

RedJeep

Xe đạp
BH cũng đổi trắng thay đen dễ lắm. Trước em có thuê một ông thầu khoán sửa nhà. Ông này kể chuyện đi làm nhà cho người ta, bị ngã trên giàn giáo, gẫy chân. Thế quái nào chạy bảo hiểm khai là ngã xe máy, được đâu 6 củ, mà từ năm 2000 cơ nhá.
Cái cụ dẫn chứng là trục lợi bảo hiểm rồi ... Đấy lầ bảo hiểm người ta không biết vì ông bị gãy chân đó cáo già trong việc kê khai bảo hiểm rồi xin giấy tờ chứng minh tai nạn tại phường xã quá đơn giản... Chuyện này không thể ví dụ về việcddooir trắng thay đen được...

buicongchuc

Xe ba gác

cụ nói chưa rõ lắm nên em muốn hỏi cụ mấy câu, hoặc cụ có thể gọi Hotline: 0942461234 để em tư vấn.

- cái tên chức danh và chữ ký trong giấy chứng nhận bảo hiểm không quan trọng, cụ xem cái con dấu tròn là của chi nhánh BH nào thì bên đó phải giải quyết.
- xe tải gây tai nạn rồi bỏ chạy là bình thường, trường hợp cụ chưa kể về tai nạn với bên BH thì cụ có thể khai là do khách quan nên đâm vào tường hay cột gì đó. Còn đã khai với bên BH về vụ xe tải rồi thì cụ phải xin giấy xác nhận xảy ra tai nạn của cơ quan Công An nơi xảy ra tai nạn là được.
Cảm ơn cụ đã quan tâm đến em!
Em ký hợp đồng với Tổng Công ty Bảo hiểm Bưu Điện. Số hotline mới trên giấy chứng nhận bảo hiểm năm 2012 của Ban Đà Năng (mà nói thật với cụ, nghe đến Ban Đà Nẵng là em đã thấy ngang ngang thế nào ấy, giữa thủ đô lại có Ban Đà Nẵng). Giờ mà xin được giấy xác nhận của công an Bắc Ninh chắc cũng nhờ được, vì thằng bạn em làm xxx có thể quen xxx nào đó ở trên đó - cái này thì cũng chưa biết thế nào.

buicongchuc

Xe ba gác
theo em bây h các cụ tư vấn cho bác ấy cũng đến thế thôi vì bác ấy ký chấp nhận trên biên bản rồi mà bản thân bác ấy cũng từng được BH Bưu điện phục vụ ít nhất là 2 năm nay chỉ mắc mớ mỗi vụ này đâm bức xúc chia sẻ trên diễn đàn. Bác buicongchuc không nên để sửa xong xe rồi mới tiến hành khiếu nại mà việc bác khiếu nại là nên làm ngay và luôn như cụ quynhyeu tư vấn. Bác làm cái đơn lên rồi dọa là có quen biết với báo nầy báo nọ em đảm bảo là BH phải xắn tay vào xử lý vụ này ra ngô ra khoai ý chứ. Cụ nên làm NGAY và LUÔN ngày mai khi cụ thu xếp được thờ gian....
Cảm ơn Cụ! Em không phải vì mấy đồng tiền của mấy BH. Em cần là cần cái công lý, bọn kinh doanh tiền của người mua BH. Đến tuần sau, em sẽ thu thập đủ các chứng từ em mới lến Tổng Công ty BH các Cụ ạ. Nói chuyện với mấy đứa ở dưới ban, em chỉ muốn dùng nắm đấm với chúng nó thôi. (Các cụ/mợ thông cảm, nóng lên thì nghĩ thế, chứ đấm chúng nó rồi mình cũng tàn).

buicongchuc

Xe ba gác
Cảm ơn các cụ/mợ đã quan tâm đến em! Em phải thu xếp đầy đủ chứng từ liên quan đến vụ giải quyết của BH Bưu điện với em xong em mới đi kiện xem thế nào? Em có thằng bạn học cùng C3 ngày xưa, giờ làm ở báo an ninh, chắc em phải nhờ nó đi cùng cho thêm phấn khích. Mà cũng không biết nó có chịu đi với mình không nữa, hay nó cũng lo giữ ghế vì sợ động đến ông nọ bà kia?!!

RedJeep

Xe đạp
Hey aizzz... Bác buicongchuc lại nâng tầm quan điểm rồi... Ai chả biết là bác không tơ hào gì mấy đồng nhưng các cụ vẫn nói "Đánh nhau chia gạo, mời nhau ăn cơm"... Em chưa thấy đâu như Việt Nam... cạnh tranh trong nghành bảo hiểm này thì phải biết .. nhất là lúc bán hàng...lại loạn cào cào lên với đủ các công ty ra đời ầm ầm ... Em nói thật với bác chứ vụ của bác mà ở bên Tây ấy bảo hiểm nó từ chối thẳng thừng. Năm nay bác tổn thất ít thì nó không tăng phí ... năm sau bác tai nạn nhiều thì nó tăng cho bác sốt vó luôn... Giá trị xe cũ USD 8,000 thì riêng phí bảo hiểm đủ loại từ theo luật đến tựu nguyện lên đến USD 9,500 (Em có ông anh ở bên Tây chia sẻ). Mà bác đừng tưởng bác không mua ở công ty này nữa mà sang công ty khác mà nó không biết thông tin tai nạn xe bác nhá... nó còn biết bác bị phạt vì say rượu hay quá tốc độ mấy lần nữa cơ (Xin lỗi bác em hơi dông dài)... Nhân lúc bảo hiểm còn đang nhiễu nhương thì bác nên tranh thủ mà làm xe và đòi hỏi quyền lợi cho nó rốt đáo... Theo ngu ý của em thì bác không nên chờ đến khi làm xong xe có đầy đủ chứng cứ... mà bác nên làm luôn việc khiếu nại... được thì được mà không được thì cũng phải cho người ta khâm phục khẩu phục.. Nói gì thì nói mình cũng phải xem đi xem lại... Phi bảo hiểm bác đóng một năm là khoảng 10tr đi riêng một năm bác chỉ cần làm 2 đến 3 lần bảo hiểm kiểu tân trang xây xước như em hay làm thì số tiền cũng đã lên đến gần 20tr rồi.
NÓI TÚM LẠI MUA BẢO HIỂM VẪN CÓ LỢI BÁC À hehehehehehe

RedJeep

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã quan tâm đến em!
Em ký hợp đồng với Tổng Công ty Bảo hiểm Bưu Điện. Số hotline mới trên giấy chứng nhận bảo hiểm năm 2012 của Ban Đà Năng (mà nói thật với cụ, nghe đến Ban Đà Nẵng là em đã thấy ngang ngang thế nào ấy, giữa thủ đô lại có Ban Đà Nẵng). Giờ mà xin được giấy xác nhận của công an Bắc Ninh chắc cũng nhờ được, vì thằng bạn em làm xxx có thể quen xxx nào đó ở trên đó - cái này thì cũng chưa biết thế nào.
Cái vụ này bác không nên đau đầu làm gì. Bác cứ nắm được quả tớm kiện lên trên là tổng Công ty Bảo hiểm Bưu Điện thì dù ở Cà Mau hay Đồ Sơn cấp cho bác cái Giấy chứng nhận bảo hiểm xe họ vẫn phải giải quyết...

nguyenviet

Xe tải
Em mua bảo hiểm của Bưu điện 2 năm nay rồi. Năm đầu tiên, lái mới "đòi lại" gấp đôi số tiền mua bh, với 3 lần vào gara. Năm thứ hai, "lấy" được 3/4, với 1 lần vào gara (trOng tháng 7 này). Làn nào thủ tục cũng đơn giản, gọn nhẹ: giám định ==> gara (chek báo giá, bh fax lại là ok, sau đó bên bh fax bảo lãnh sau khi xe sửa xong)==> lấy xe.

Lần đầu em cũng "thật thà" giống cụ chủ, được đ/c giám định "nhắc nhở": nếu đúng như em nói, bảo hiểm sẽ không chịu trách nhiệm (em bị xe khác đâm vào, nhưng nhẹ hơn cụ chủ). Từ đó về sau, luôn luôn là: trời tối, đánh xe vào điểm đỗ X, Y, Z nào đó, không quan sát kỹ, va vào tường rào, hoặc cây, hoặc xe tải v.v...

Một điều đầu tiên em luôn làm trước tiên khi đưa xe làm bảo hiểm là: Gọi người trực tiếp bán bảo hiểm cho mình, sau đó mới đua xe đến giám định. Và mọi việc luôn ok.

HoangTung76

Xe điện

Cụ là bên tư vấn bảo hiểm kiểu gì mà đi tư vấn cho người ta trục lợi bảo hiểm thế? trường hợp cụ chủ này khai báo hoàn toàn hợp lý, trường hợp công ty bảo hiểm có nghi ngờ về lời khai thì công ty bảo hiểm đó phải có trách nhiệm tự đi kiểm chứng, khi có bằng chứng mới đc từ chối khách hàng. Chán kiểu tư vấn bảo hiểm này của cụ quá.
Còn việc xin xác nhận của công an nó cũng phụ thuộc vào số tiền sửa chữa là bao nhiêu thì đối với từng công ty bh nó có qui định riêng. Trường hợp cụ chủ là có thằng tư vấn về gara rồi mà ko bảo xin xác nhận công an tại chỗ nữa thì công ty bảo hiểm làm sao mà đòi dc giấy này.

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Em mua bảo hiểm của Bưu điện 2 năm nay rồi. Năm đầu tiên, lái mới "đòi lại" gấp đôi số tiền mua bh, với 3 lần vào gara. Năm thứ hai, "lấy" được 3/4, với 1 lần vào gara (trOng tháng 7 này). Làn nào thủ tục cũng đơn giản, gọn nhẹ: giám định ==> gara (chek báo giá, bh fax lại là ok, sau đó bên bh fax bảo lãnh sau khi xe sửa xong)==> lấy xe.

Lần đầu em cũng "thật thà" giống cụ chủ, được đ/c giám định "nhắc nhở": nếu đúng như em nói, bảo hiểm sẽ không chịu trách nhiệm (em bị xe khác đâm vào, nhưng nhẹ hơn cụ chủ). Từ đó về sau, luôn luôn là: trời tối, đánh xe vào điểm đỗ X, Y, Z nào đó, không quan sát kỹ, va vào tường rào, hoặc cây, hoặc xe tải v.v...

Một điều đầu tiên em luôn làm trước tiên khi đưa xe làm bảo hiểm là: Gọi người trực tiếp bán bảo hiểm cho mình, sau đó mới đua xe đến giám định. Và mọi việc luôn ok.
Trên thực tế thì điều này đang xảy ra hàng ngày đối với tất cả các Giám định viên của các công ty bảo hiểm, họ muốn thể hiện sự chăm sóc khách hàng chu đáo, nhanh gọn nên họ làm như vậy cho nhanh ( cái này mình hay gọi là lách luật mà làm ).
Cái chỗ đo đỏ của cụ ấy, nếu bảo hiểm nào mà trả lời cụ thế cụ kiện thắng 100%, còn thằng trả lời cụ là thằng mặc dù làm bảo hiểm, nhưng chắc chắn lại chả biết gì về bảo hiểm cả.

thanhchem

Xe tải
Bác chủ cho lên báo nào em theo với cho nó có đôi!=))
Sang tuần sau, em sẽ thu thập đủ các tài liệu có liên quan đến vụ này rồi em mới lên Tổng Công ty Bảo hiểm Bưu Điện. Và nhân thể em cũng sẽ đưa vụ này lên mặt báo. Em có thằng bạn học cùng C3 xưa làm ở báo Công an ND, chắc em có thể nhờ được. Tuần sau cụ cũng thu thập đủ tài liệu chứng cứ đi, rồi đi cùng với em!

trua_vang

Xe hơi
Nghe đến chữ Bảo Hiểm lại còn Bưu Điện nữa thì chuối tỷ. Sản phầm của Đầu tư ngoài ngành đây mà. Trước thì làm bảo hiểm cho các công trình, thiết bị viễn thông. Giờ lấn sân sang cả bảo hiểm đẻ *** và xe cộ.

kokhodau

Xe buýt
Những cái lằng nhằng ban với bệ em không nói đến, nhưng cụ gắn mác ' xe hơi' mà sao thiếu kinh nghiệm khai bảo hiểm thế. Cụ cứ khai lái kém lùi vào tường có phải hơn không, xe cụ cũng từng làm bảo hiểm xây xước rồi cơ mà. Mình bị hôm nay đến 10 ngày sau gọi BH rồi chụp mấy cái anh do mình tự sắp xếp cũng được mà
Cụ Long là chuẩn đới chứ như cụ Chức thì hơi vất.

RedJeep

Xe đạp
Nghe đến chữ Bảo Hiểm lại còn Bưu Điện nữa thì chuối tỷ. Sản phầm của Đầu tư ngoài ngành đây mà. Trước thì làm bảo hiểm cho các công trình, thiết bị viễn thông. Giờ lấn sân sang cả bảo hiểm đẻ *** và xe cộ.
Em không đồng ý với quan điểm của cụ. Ngoài BViet và BMinh và một vài công ty Tây theo ngu ý của em thì đa phần các công ty bảo hiểm đang ăn nên làm ra (Em là dân tài chính chứng khoán nên em được cập nhật) ở Việt Nam hiện tại là PVI (BH Dầu khí), PJico (BH Xăng dầu), PTI (BH Bưu điện) đều là những điển hình thành công về đầu tư ngoài nghành... không thảm như chứng khoán và cho thuê tài chính như bọn em bây h (hic).

autocare24/7

Xe tăng
Các cụ ạ, hôm nay là ngày đen đủi của em. Chuyện là thế này:
Tối về nhà ngồi nghĩ lại mới thấy mấy việc sau cần làm rõ:
1. Em ký hợp đồng với Ban dự án thuộc BH Bưu điện, tại sao lại chuyển sang cho Ban Đà Nằng, cũng thuộc BH Bưu điện giải quyết. Cho dù là HC ký, nhưng ký với chức danh Phó GĐ Ban dự án, khi chuyển sang làm GĐ Ban Đà Nẵng thì hợp đồng này vẫn thuộc quyền quản lý của Ban Dự án chứ?
2. Cách giải quyết sự việc của Ban Đà Nẵng với khách hàng như thế có đúng không?
3. Phó GĐ không phải là người đại diện pháp luật, em cần kiểm tra xem có giấy ủy quyền không?
Sau khi con xe ra khỏi gara lại đẹp như xưa, em sẽ đến Bảo hiểm BĐ để làm rõ những điểm trên.
Mong các cụ cho em lời khuyên với!
Trường hợp của cụ BH Bưu điện vẫn phải có trách nhiệm bảo hiểm 100% tổn thất của cụ nếu khi xảy ra tổn thất cụ đã thông báo vào hotline ghi trên Giấy chứng nhận bảo hiểm nhận được đúng hướng dẫn như cụ trình bày.

Việc yêu cầu bảo hiểm cụ nên gửi cho Bảo hiểm Bưu điện bằng văn bản và mọi vấn đề yên cầu Bảo hiểm Bưu điện trả lời bằng văn bản, không nói xuông (lời nói gió bay). Bảo hiểm từ chối hay chế tài bồi thường đều phải có lý do và phải trả lời bằng văn bản.

Số tiền sửa chữa có thể không lớn nhưng cụ đang yêu cầu đúng quyền lợi của mình.

Nếu cần tư vấn thêm cụ PM cho em, em sẽ nhiệt tình vì quyền lợi của cụ và còn các ofers khác nữa nếu gặp phải tình huống tương tự.

hungpham5688

Xe tải
bác nói chuẩn,nhiều khi e bị húc mít,nhẹ nhàng xl nhau 1 câu là đc,rồi về khai bảo hiểm là do trời tối và mưa,khi lùi xe quan sát không rõ nên lùi vào tường,còn vết nào mà chụp ảnh không lên rõ thì e bảo cu bảo hiểm đợi a tí,e ra ngoài cầm hòn đá tương phát là lên hình ngay:))
Những cái lằng nhằng ban với bệ em không nói đến, nhưng cụ gắn mác ' xe hơi' mà sao thiếu kinh nghiệm khai bảo hiểm thế. Cụ cứ khai lái kém lùi vào tường có phải hơn không, xe cụ cũng từng làm bảo hiểm xây xước rồi cơ mà. Mình bị hôm nay đến 10 ngày sau gọi BH rồi chụp mấy cái anh do mình tự sắp xếp cũng được mà

Trạng thái
Thớt đang đóng