[TNGT] Gây tai nạn rồi bỏ chạy - Hãng bảo hiểm Bưu điện hành xử thế này đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

doilamegi

Xe buýt
Bi giờ đúng là loạn về BH, e thấy nhìu cụ trên 4rm nói đến hầu hết các hãng BH rồi, giờ chả bit chọn hãng nào là đảm bảo dc nữa!

river_2912

Xe máy
oài, may quá, tí nữa là em dính với bọn PVI. Hiện tại, em đang dùng của bọn PJCO (xăng dầu), em ko bik là dư lào ? vì em mới lấy của bọn này ! Các cụ có ai xài bên này chưa? dịch vụ ổn ko ạ ?
Điểm mặt một vài anh tài có BH Bưu Điện và PVI . Em là em cạch. Hiện đang dùng Bảo Việt, làm 3 phát rồi thấy cũng nhanh gọn.

bmwl7

Xe tải
Bi giờ đúng là loạn về BH, e thấy nhìu cụ trên 4rm nói đến hầu hết các hãng BH rồi, giờ chả bit chọn hãng nào là đảm bảo dc nữa!
Đúng là thời buổi kinh tế suy thoái. Chứ khi làm ăn được thì chắc đâu đến nỗi, thảo nào ngày càng ít xe tư nhân mua bảo hiểm.

Em nghĩ cũng có thể còn do quy định siết chặt lại của từng hãng (ở khâu phê duyệt) chứ nhân viên đi xử lý hồ sơ nó càng muốn hóa đơn nhiều tiền để ăn % với garage mà.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Em chỉ chơi Liberty, thấy ngon lành. Mưa gió có sms cảnh báo tránh thủy kích và cây đổ :)

3_banh

Xe điện
Bọn nào thì cũng củ chuối cả thôi, một là không bao giờ khai bị xe khác phang vào, hai là phải có tí quen biết.

Non Tay

Xe máy
toàn bọn lừa tình , em chẳng chơi với thằng bh nào cả máu đỡ xung lên não giảm thọ

tata nano

Xe tải
oài, may quá, tí nữa là em dính với bọn PVI. Hiện tại, em đang dùng của bọn PJCO (xăng dầu), em ko bik là dư lào ? vì em mới lấy của bọn này ! Các cụ có ai xài bên này chưa? dịch vụ ổn ko ạ ?
Láo nháo pháo ăn Xe hết cả thôi. Nếu ở Hà Nội thì cứ dùng Bảo Việt là được.

minhcuong400

Xe tăng
toàn bọn lừa tình , em chẳng chơi với thằng bh nào cả máu đỡ xung lên não giảm thọ
Nghe cái nick của cụ chắc cũng chẳng thằng BH nào dám kí hợp đồng với cụ!!! Hì hì hì!!Cụ cứ rót votka đi! Em phắn đây!

small_best

Xe lăn
Chia buồn cùng cụ chủ, lúc nó mời mình mua BH thì xoắn xít, nịnh như nịnh bố ấy, mua xong rồi khi có việc thì hành .... đúng là dịch vụ kém :D

calibrationwater

Xe điện
Các cụ ạ, hôm nay là ngày đen đủi của em. Chuyện là thế này:
Hôm qua em lên OF và hỏi về kinh nghiệm đi đường từ HN - Hạ Long. Sáng nay, một mình em cầm lái lên đường từ 7h 30p AM. Em đi theo QL.18, đến đị phận khu công nghiệp Quế Võ, Bắc Ninh, em đang dừng đèn đỏ thì bị một thằng xe tải 1.25T đỗ ngay sau *** xe em. Khi đèn chuẩn bị chuyển xanh, thì bất ngờ thằng xe tải đánh lái sang trái để vượt lên và quay đầu. Đầu phải xe tải phang ngay vào mông trái xe em (sau khi kiểm tra, bị vỡ ba-de-sooc, vỡ cụm đèn trái). Em đang loay hoay tháo dây an toàn, mở cửa xe thì thằng xe tải quay đầu bỏ chạy. Em vội lên xe định đuổi theo thì bị con Contene chắn đường nên để thằng xe tải chạy mấy hút. Biển số xe tải bị bẩn toàn bụi đất nên em không nhìn thấy rõ biển số. Em nghĩ xe mình có bảo hiểm nên không để ý đến việc bắt đền nữa (em vừa mua bảo hiểm toàn bộ ngày 16/7/2012 của Bảo hiểm Bưu điện năm thứ 2). Nghĩ thương con xe bị vỡ mông trái nên em hoãn chuyến đi để quay về HN. Xe em là con Cruze LS đời 2011.
Trước khi về em gọi cho hãng Bảo hiêm Bưu điện - Ban dự án theo số Hotline 0913586638 trình bày sự việc, thì nhân viên ở đó bảo em cứ mang xe về Garage Viet 3S rồi gọi cho họ xuống giám định (vì năm bảo hiểm đầu tiên có mấy lần em đến đó làm mấy vết xước ngoài da, một lần bị nứt đèn hậu bằng móng tay nhưng họ thay luôn cụm đèn mới cho, họ có bảo lãnh tại gara này). Khi về đến Gara Viet 3S em gọi lại cho BH, thì họ bảo em đọc số giấy chứng nhận BH, họ liền bảo không phải bên họ cấp, mà bên Bảo hiểm Bưu điện - Ban Đà Nẵng cấp. Em bảo họ là giấy CNBH do bà Nguyễn Thị Hải Châu ký ngày 16/7/2012 với chức danh Phó giám đốc ban dự án. Họ lại bảo chị Hải Châu chuyển sang làm GĐ ban Đà Năng. Em lại xin số và gọi cho chị Hải Châu, chị Hải Châu liền cho nhân viên xuống gara giám định. NVGĐ xuống gara và yêu cầu em tường trình sự việc và cung cấp ảnh hiện trường. Em nói là đã gọi cho cậu theo số Hotline nt rồi. Nhưng NV ở đây bảo đó là số ban Dự án, còn đây là bên ban Đà Nẵng. Em bảo em không có ảnh hiện trường, và trình bày sự việc với họ. Họ nói là gara này họ không có bảo lãnh, và trường hợp này rất nhạy cảm, phải thay toàn bộ đèn và ba-đơ-sốc nên họ từ chối bảo hiểm vì không có ảnh hiện trường, rồi họ bỏ vè. Em lại gọi cho Hải Châu, HC nói sẽ bảo họ quay lại. Nửa giờ sau họ quay lại, rồi bảo em viết tường trình lại sự việc và phải chịu chế tài 50% họ mới bảo hiểm. Em gọi lại cho HC, nhưng HC không nghe máy. Em bực mình quá, nhưng nghĩ em đang cần sửa xe để xong sớm để có xe đi đã rồi tính sau. Tối về nhà ngồi nghĩ lại mới thấy mấy việc sau cần làm rõ:
1. Em ký hợp đồng với Ban dự án thuộc BH Bưu điện, tại sao lại chuyển sang cho Ban Đà Nằng, cũng thuộc BH Bưu điện giải quyết. Cho dù là HC ký, nhưng ký với chức danh Phó GĐ Ban dự án, khi chuyển sang làm GĐ Ban Đà Nẵng thì hợp đồng này vẫn thuộc quyền quản lý của Ban Dự án chứ?
2. Cách giải quyết sự việc của Ban Đà Nẵng với khách hàng như thế có đúng không?
3. Phó GĐ không phải là người đại diện pháp luật, em cần kiểm tra xem có giấy ủy quyền không?
Sau khi con xe ra khỏi gara lại đẹp như xưa, em sẽ đến Bảo hiểm BĐ để làm rõ những điểm trên.
Mong các cụ cho em lời khuyên với!
Bác cứ khai là lôn vào tường, à lùi vào tường thì ok ngay ! ai lại khai tai nạn cho nó phức tạp !

do minh tu

Xe hơi
cụ mà ko có tí % cho thằng làm bh của cụ thì nó còn hành cụ lâu

anlaolao

Xe buýt
Em thì em cạch mặt thằng BH BD này từ lâu rồi ! Nhân viên làm việc cực kỳ vớ vẩn,lúc mời mình mua thì anh anh chú chú . Lúc có chuyện thì ...Năm 2000 em đã chửi loạn lên ở VP tụi nó chỗ Thái Thịnh ấy .

kien_ktnl

Xe buýt
ai cầm tiền thì luôn ở thế thắng các cụ nhỉ? nó chăm mình rồi để thịt mình mà

TranCB

Xe tăng
Các cụ ạ, hôm nay là ngày đen đủi của em. Chuyện là thế này:
Hôm qua em lên OF và hỏi về kinh nghiệm đi đường từ HN - Hạ Long. Sáng nay, một mình em cầm lái lên đường từ 7h 30p AM. Em đi theo QL.18, đến đị phận khu công nghiệp Quế Võ, Bắc Ninh, em đang dừng đèn đỏ thì bị một thằng xe tải 1.25T đỗ ngay sau *** xe em. Khi đèn chuẩn bị chuyển xanh, thì bất ngờ thằng xe tải đánh lái sang trái để vượt lên và quay đầu. Đầu phải xe tải phang ngay vào mông trái xe em (sau khi kiểm tra, bị vỡ ba-de-sooc, vỡ cụm đèn trái). Em đang loay hoay tháo dây an toàn, mở cửa xe thì thằng xe tải quay đầu bỏ chạy. Em vội lên xe định đuổi theo thì bị con Contene chắn đường nên để thằng xe tải chạy mấy hút. Biển số xe tải bị bẩn toàn bụi đất nên em không nhìn thấy rõ biển số. Em nghĩ xe mình có bảo hiểm nên không để ý đến việc bắt đền nữa (em vừa mua bảo hiểm toàn bộ ngày 16/7/2012 của Bảo hiểm Bưu điện năm thứ 2). Nghĩ thương con xe bị vỡ mông trái nên em hoãn chuyến đi để quay về HN. Xe em là con Cruze LS đời 2011.
Trước khi về em gọi cho hãng Bảo hiêm Bưu điện - Ban dự án theo số Hotline 0913586638 trình bày sự việc, thì nhân viên ở đó bảo em cứ mang xe về Garage Viet 3S rồi gọi cho họ xuống giám định (vì năm bảo hiểm đầu tiên có mấy lần em đến đó làm mấy vết xước ngoài da, một lần bị nứt đèn hậu bằng móng tay nhưng họ thay luôn cụm đèn mới cho, họ có bảo lãnh tại gara này). Khi về đến Gara Viet 3S em gọi lại cho BH, thì họ bảo em đọc số giấy chứng nhận BH, họ liền bảo không phải bên họ cấp, mà bên Bảo hiểm Bưu điện - Ban Đà Nẵng cấp. Em bảo họ là giấy CNBH do bà Nguyễn Thị Hải Châu ký ngày 16/7/2012 với chức danh Phó giám đốc ban dự án. Họ lại bảo chị Hải Châu chuyển sang làm GĐ ban Đà Năng. Em lại xin số và gọi cho chị Hải Châu, chị Hải Châu liền cho nhân viên xuống gara giám định. NVGĐ xuống gara và yêu cầu em tường trình sự việc và cung cấp ảnh hiện trường. Em nói là đã gọi cho cậu theo số Hotline nt rồi. Nhưng NV ở đây bảo đó là số ban Dự án, còn đây là bên ban Đà Nẵng. Em bảo em không có ảnh hiện trường, và trình bày sự việc với họ. Họ nói là gara này họ không có bảo lãnh, và trường hợp này rất nhạy cảm, phải thay toàn bộ đèn và ba-đơ-sốc nên họ từ chối bảo hiểm vì không có ảnh hiện trường, rồi họ bỏ vè. Em lại gọi cho Hải Châu, HC nói sẽ bảo họ quay lại. Nửa giờ sau họ quay lại, rồi bảo em viết tường trình lại sự việc và phải chịu chế tài 50% họ mới bảo hiểm. Em gọi lại cho HC, nhưng HC không nghe máy. Em bực mình quá, nhưng nghĩ em đang cần sửa xe để xong sớm để có xe đi đã rồi tính sau. Tối về nhà ngồi nghĩ lại mới thấy mấy việc sau cần làm rõ:
1. Em ký hợp đồng với Ban dự án thuộc BH Bưu điện, tại sao lại chuyển sang cho Ban Đà Nằng, cũng thuộc BH Bưu điện giải quyết. Cho dù là HC ký, nhưng ký với chức danh Phó GĐ Ban dự án, khi chuyển sang làm GĐ Ban Đà Nẵng thì hợp đồng này vẫn thuộc quyền quản lý của Ban Dự án chứ?
2. Cách giải quyết sự việc của Ban Đà Nẵng với khách hàng như thế có đúng không?
3. Phó GĐ không phải là người đại diện pháp luật, em cần kiểm tra xem có giấy ủy quyền không?
Sau khi con xe ra khỏi gara lại đẹp như xưa, em sẽ đến Bảo hiểm BĐ để làm rõ những điểm trên.
Mong các cụ cho em lời khuyên với!
Em xin tư vấn cụ như sau:
1. Chúng nó nói như vậy là vô trách nhiệm Cụ đến hội sở làm ẩm lên là nó phải giải quyết (Bọn này chúng nó rất sợ khách hàng làm ầm lên tại hội sở, nên không Cụ không cần phải giữ lịch sự làm gì).
2. Bọn này giải quyết như vậy là vô trách nhiệm 100%.
3. Cụ không cần kiểm tra ủy quyền hay không ủy quyền đó là việc của bọn BH Bưu điện, khi cụ đã có giấy CN bảo hiểm và có hóa đơn nộp phí thì bọn đó phải có trách nhiệm cho dù cụ mua tại Cao Bằng mà không may xảy ra tai nạn ở Cà Mau thì bọn đó vẫn phải cử người giải quyết.
Tư vấn thêm cho Cụ: Sau khi sảy ra tai nạn cụ đã gọi điện báo bảo hiểm và được hướng dẫn đánh xe về cơ sở XYZ gì đó, Cụ đã làm theo sự hướng dẫn của bọn đó nên có cơ sở để yêu cầu bọn đó giải quyết 100% quyền lợi.
Tôi cũng đã gặp bọn này rồi chúng nó bố láo lắm, nếu người tham gia không biết là chúng nó sẽ làm láo ngay. Vụ tai nạn của người nhà tôi chúng nó nói chỉ giải quyết 2 triệu đồng, sau đó tôi ra tay khiếu nại nên chúng nó phải tăng lên hơn 10 triệu đấy cụ ah.
Lần sau mua bảo hiểm cụ nhớ chọn những Công ty lớn đã hoạt động lâu, có chi nhánh rộng khắp cả nước mà tham gia cho yên tâm, ví dụ như: Bảo Việt, Bảo Minh....

HoangTung76

Xe điện
Đọc các com. của các cụ em cũng hiểu về những bức xúc của các cụ, nhưng em cúng có một quan điểm mà các cụ cũng nên tham khảo một chút, là khi mua bất kỳ một cái gì, dùng bất kỳ một cái gì thì mình phải đọc kỹ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG, nói là một chuyện, người muốn bán đc hàng thì 100% phải dẻo mỏ mời mọc để bán, nhưng người mua thì phải căn cứ vào giấy trắng mực đen.
Xét đền trường hợp của cụ chủ thớt : Nếu lúc đó cụ tạ xe vào lề đường, gọi điện theo đường dây hot của hãng bảo hiểm xin chỉ dẫn, nếu cụ đã làm rồi thì cụ nhớ xem tên của người hướng dẫn đó đã hướng dẫn cụ thế nào mà cụ đưa xe đó về xưởng. Bây giờ cụ có thể đến chỗ bảo hiểm chịu trách nhiệm đó nói rõ và yêu cầu đối chất với người hướng dẫn đó. mặt khắc việc chế tài 50% cũng phải có căn cứ vào qui tắc bảo hiểm mà cụ đang mua. Cụ cũng chứng minh được rằng cụ đã mẫn cán hết sức để bắt xe gây tai nạn nhưng vì điều kiện hoàn cảnh như cụ nói là bất khả kháng nên không thể bắt được người gây tai nạn cho cụ.
Trước khi đến để làm rõ ngô khoai với bảo hiểm, cụ cứ viết một cái đơn gửi Công ty BH Bưu điện yêu cầu giải thích rõ bằng văn bản lí do chế tài cụ 50%. Cod cái này rồi thì sau này cụ mới có đủ bằng chứng để có kiện ra tòa hay không?
Em nói hơi dài dòng, mong cụ chủ tìm được công lý. mà hôm trước em cũng có đọc đc bài của cụ nào đó trên này nói là BH Libety gì đó từ chối vì lỗi lái xe ngủ gật gây tai nạn là lỗi cố ý thì em cũng thấy nực cười. chúc cụ thành công, e lót dép chờ tin kết quả của cụ. Cụ nhớ nhé, cái gì cũng phải là giấy trắng mực đen, còn bằng mồm khong giải quyết đc. À quên, cụ ghi âm lại cuộc nói chuyện của cụ với người giải quyết nhé, nó cũng là bằng chứng tốt đó.

Chỉnh sửa cuối:

Lebinno

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Em không rành về luật, nhưng khi có bất đồng giữa hai bên, thì cứ theo hợp đồng đã ký để phân trách nhiệm.

Nếu cụ alo ngay cho người trực tiếp bán BH cho cụ, thì nó còn có trách nhiệm và tư vấn, xử lý sao cho mình được lợi nhất, vì nó ăn % tiền hợp đồng của mình.

Nếu cụ khai là bị xe khác đâm, nó ko thiện trí, đòi biên bản của CA hay ảnh hiện trường thì cũng ko phải vô lý. (nếu chụp ngay bằng điện thoại hay nhờ lại dân bên đừong làm chứng thì may ra). Còn nếu nó tư vấn cụ khai là do cụ lùi xe buổi tối, ko quan sát, đâm vào trụ cổng garage nhà mình, bị vỡ bên hông trái như thế, thì thủ tục cực đơn giản luôn.
Cách của cụ là nhanh và đơn giản nhất, em đã từng gặp và làm y chang thế này. Cụ nào chưa làm BH thì tham khảo cách này để khi hữu sự còn áp dụng nhé. Chúc 1 ngày mới vui vẻ

cwise

Xe container
KN là éo mua bảo hiểm của thằng nào cả. Nếu có mua thì phải mua ở gara nào mà hỏng hóc gì cứ đến đó, éo phải trả tiền gì cả. Xong thì lấy xe về, bảo hiểm và gara tự giải quyết.

học lái

Xe điện
Chia buồn cùng cụ. Em không rành về luật, nhưng khi có bất đồng giữa hai bên, thì cứ theo hợp đồng đã ký để phân trách nhiệm.

Nếu cụ alo ngay cho người trực tiếp bán BH cho cụ, thì nó còn có trách nhiệm và tư vấn, xử lý sao cho mình được lợi nhất, vì nó ăn % tiền hợp đồng của mình.

Nếu cụ khai là bị xe khác đâm, nó ko thiện trí, đòi biên bản của CA hay ảnh hiện trường thì cũng ko phải vô lý. (nếu chụp ngay bằng điện thoại hay nhờ lại dân bên đừong làm chứng thì may ra). Còn nếu nó tư vấn cụ khai là do cụ lùi xe buổi tối, ko quan sát, đâm vào trụ cổng garage nhà mình, bị vỡ bên hông trái như thế, thì thủ tục cực đơn giản luôn.
Chuẩn, cụ đúng thì cái thằng sai đền chứ không phải bảo hiểm.
Cái này em đã bị nên biết,
Cụ Tìm cái cột, Cai cây nào lùi vào gọi bh Là OK.

học lái

Xe điện
KN là éo mua bảo hiểm của thằng nào cả. Nếu có mua thì phải mua ở gara nào mà hỏng hóc gì cứ đến đó, éo phải trả tiền gì cả. Xong thì lấy xe về, bảo hiểm và gara tự giải quyết.
Ga ra chỉ xước sát vớ Vẩn thôi, đâm chết người, xuống sông, cháy xe thì sao cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng