GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Có việc này muốn nhờ các cụ cái.
Xe em giờ chạy được 4 vạn 1 rồi, trong xe khi chạy cứ có mấy cái tiếng lọc xọc, lạch xạch... đem kiểm tra và xử lý ở chỗ nào được các cụ nhỉ?
Cụ thử sang nhà Vòi xem, em thấy bên đó chuyên xử lý mấy món này. Với lại mấy con ốc nhựa nhà Vòi nhiều lắm.

Tribute

Xe container
Có việc này muốn nhờ các cụ cái.
Xe em giờ chạy được 4 vạn 1 rồi, trong xe khi chạy cứ có mấy cái tiếng lọc xọc, lạch xạch... đem kiểm tra và xử lý ở chỗ nào được các cụ nhỉ?
Cụ kiểm tra lại mấy con ốc lắp cản, khả năng nó long ra rồi.

MAN.U

Xe máy
Cụ thử sang nhà Vòi xem, em thấy bên đó chuyên xử lý mấy món này. Với lại mấy con ốc nhựa nhà Vòi nhiều lắm.
Xe em cũng bị tiếng y chang, các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo thêm với.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nhanh thì trước Tết năm sau. Chậm thì sau Tết năm nay. Các cụ Cứ Từ Từ.

Tribute

Xe container
Khoe hàng tí.

Buồn buồn, khoe hàng tí.

Cái đồng hồ của bác tminh trong SG, lắp vừa Gin:

Báo nhiệt độ:

Báo giờ:

Và cái đèn cửa đỏ rực:

Nhìn xa 1 tí

@Phan3H: Cái đồng hồ báo vị trí số và Km của cụ nó có tắt ngấm như này không?

Nếu ko là có vấn đề thật đấy, hay của em hỏng nhể?!

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Buồn buồn, khoe hàng tí.

Cái đồng hồ của bác tminh trong SG, lắp vừa Gin:

Báo nhiệt độ:

Báo giờ:

Và cái đèn cửa đỏ rực:

Nhìn xa 1 tí

Khá khen nhà Lí Phàn chịu khó đua đòi cùng anh em!
Làm luôn cái giá nóc nữa là hơn xe Chủ Tịt rồi đới!!!

Tribute

Xe container
Khá khen nhà Lí Phàn chịu khó đua đòi cùng anh em!
Làm luôn cái giá nóc nữa là hơn xe Chủ Tịt rồi đới!!!
Chưa phọt xong đã có ông vào chọc ngoáy rùi. Nhà em không có nhu cầu chở đò trên nóc cụ ợ.:))

dream1235

Xe buýt
Em cũng theo các cụ. Mới được Ford thay cho 6 tháng nay. Chắc em không cộng thêm một ngày đâu, em sẽ thay trước vài tuần. Em theo các cụ: Ác qui khô, loại Alats gì đó. Nhưng mua laọi nào thì tốt nhứt ở VN ta a? Các cụ cho địa chỉ nhé:-h
Loại này chuẩn đấy bác ạ.Cty em toàn mua loại này ở Shop bác Duy Linh để lắp cho Ếch.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

@Phan3H: Cái đồng hồ báo vị trí số và Km của cụ nó có tắt ngấm như này không?

Nếu ko là có vấn đề thật đấy, hay của em hỏng nhể?!
Chắc của cụ nó lỗi rồi :D Của em nó vẫn hiển thị nhá nhá :))

Cụ thay nốt mấy cái bóng của DVD thành màu đỏ đi cho nó đồng bộ :) Bộ đèn cửa ngon đới cụ ơi!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chưa phọt xong đã có ông vào chọc ngoáy rùi. Nhà em không có nhu cầu chở đò trên nóc cụ ợ.:))
=)) Em và Chủ Tịt trên đường từ QB về làm 13kg thịt Me Nam Đàn và hơn 1 yến cá Thu Cửa Lò! Nếu không có cái giá nóc thì xe bốc mùi rồi cụ nhá!!!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mang cả mớ về mà chẳng cho anh em được gr nào. Mai mang đi cho em xin mỗi loại một ký nhớ. Em vừa thay một mớ led, ngon hơn của cụ chắc. Giá bằng 2/3. Bảo hành vĩnh viễn, cứ hỏng đổi thoải mái cho đến hết đời xe.

=)) Em và Chủ Tịt trên đường từ QB về làm 13kg thịt Me Nam Đàn và hơn 1 yến cá Thu Cửa Lò! Nếu không có cái giá nóc thì xe bốc mùi rồi cụ nhá!!!
Các cụ ơi lạnh quá. Mai OFF đê.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mang cả mớ về mà chẳng cho anh em được gr nào. Mai mang đi cho em xin mỗi loại một ký nhớ. Em vừa thay một mớ led, ngon hơn của cụ chắc. Giá bằng 2/3. Bảo hành vĩnh viễn, cứ hỏng đổi thoải mái cho đến hết đời xe.
Các cụ ơi lạnh quá. Mai OFF đê.
Cụ thay Led ở đâu mà chả hú em đi với?

Mai ọp ẹp ở đâu ới em với nhá nhá :D Lạnh lạnh này mà có tí cá thu thì thôi rồi!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cái này có đầy. Thiếu gì. Hàng tung cửa đới. Giống hệt cái của nhà Tribute. Cụ thích cái đồ tung cửa này hử?:))

Em lang thang thấy quả đèn PIN này hay hay, có giống của nhà Tribute ko nhỉ?

vietanhp

Xe hơi
Em lang thang thấy quả đèn PIN này hay hay, có giống của nhà Tribute ko nhỉ?

Đèn MagLite của mẽo, như cái của bác đưa lên đây là loại 5 pin, em có 1 chiếc y hệt, vứt sau xe!
Đèn này của nó lắp pin con thỏ không sáng :-h Phải dùng pin chuẩn, dang như từ Energizer trở lên. Lắp pin chuẩn của nó vào thì sáng thôi rồi. Loại này xe đang đi mà chết pha, gác lên ghi-đông (nếu là xe máy) hoặc người ngồi bên phụ chiếu ra ngoài xe ôtô có thể tạm thời thay pha được nếu đường không quá khó đi. Thêm nữa tất cả các khớp nối của đèn đều có zoăng cao su, nút bật đèn cũng bịt cao su, có thể rơi xuống nước nhặt lên ngay hoặc dùng đi trời mưa vô tư, nước không vào.
Em có cái đèn này từ lâu lắm, mục đích để đi rừng rú nên thấy chất lượng ánh sáng nó cực ổn, chỉ mỗi tội hơi nặng :P Về sau mới biết cái loại 5 pin này là loại chuyên dụng dùng cho... bảo vệ tòa nhà, khu dân cư của bọn mẽo. Các bác xem phim mẽo để ý, thi thoảng thấy bọn security hay đeo bên hông, hoặc rút ra vác đuôi đèn lên vai, tay thuận cầm gần chóa đèn, ấy là nếu cần phản ứng nhanh, nó vung tay đập ngược cán đèn là thay cái dùi cui luôn đó...
Bác mà có định kiếm một cái, em chỉ xin chia sẻ một tí trải nghiệm, đó là khi mua đèn, phải mở nắp đuôi đèn, chỗ cái lò xo, nhấc miếng mút ra xem cái bóng sơ-cua của nó còn đấy không là được. Bóng ấy là bóng xịn của nó, mua ở đây chắc không có :-*

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái này có đầy. Thiếu gì. Hàng tung cửa đới. Giống hệt cái của nhà Tribute. Cụ thích cái đồ tung cửa này hử?:))
Đèn hịn đấy cụ ơi, giống nhà Tribute cái kiểu dáng thôi. Của nhà Tribute là hàng fake thì phải :P
Đèn MagLite của mẽo, như cái của bác đưa lên đây là loại 5 pin, em có 1 chiếc y hệt, vứt sau xe!
Đèn này của nó lắp pin con thỏ không sáng :-h Phải dùng pin chuẩn, dang như từ Energizer trở lên. Lắp pin chuẩn của nó vào thì sáng thôi rồi. Loại này xe đang đi mà chết pha, gác lên ghi-đông (nếu là xe máy) hoặc người ngồi bên phụ chiếu ra ngoài xe ôtô có thể tạm thời thay pha được nếu đường không quá khó đi. Thêm nữa tất cả các khớp nối của đèn đều có zoăng cao su, nút bật đèn cũng bịt cao su, có thể rơi xuống nước nhặt lên ngay hoặc dùng đi trời mưa vô tư, nước không vào.
Em có cái đèn này từ lâu lắm, mục đích để đi rừng rú nên thấy chất lượng ánh sáng nó cực ổn, chỉ mỗi tội hơi nặng :P Về sau mới biết cái loại 5 pin này là loại chuyên dụng dùng cho... bảo vệ tòa nhà, khu dân cư của bọn mẽo. Các bác xem phim mẽo để ý, thi thoảng thấy bọn security hay đeo bên hông, hoặc rút ra vác đuôi đèn lên vai, tay thuận cầm gần chóa đèn, ấy là nếu cần phản ứng nhanh, nó vung tay đập ngược cán đèn là thay cái dùi cui luôn đó...
Bác mà có định kiếm một cái, em chỉ xin chia sẻ một tí trải nghiệm, đó là khi mua đèn, phải mở nắp đuôi đèn, chỗ cái lò xo, nhấc miếng mút ra xem cái bóng sơ-cua của nó còn đấy không là được. Bóng ấy là bóng xịn của nó, mua ở đây chắc không có :-*
Cảm ơn thông tin của cụ. Nhưng giờ em thấy nhiều loại, 3D cell - 4D cell - 5D cell - 6D cell thì nó khác nhau cái gì hả cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng