GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
cụ mua 75Ah cơ à, thế thì ngon quá rồi, lắp thêm âm thanh thoải mái nữa:-bd
Nghiện âm thanh vừa thôi, em đang dức hết cả đầu vì cái đống âm thanh ấy đây này. :-|

Tuan nguyen

Xe buýt
hic hic, em rất lười chăm sóc cho cái cục pin PINACO, thế mà giờ này vẫn chưa sao các cụ ạ.
Có ông anh bán pin, mấy lần nhờ ông ấy than pin cho mà ông ấy cứ bảo là "yên tâm mà chạy"
Nghe các cụ chê pinACO nhiều, cứ thấy lo lo

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Èo, Ắc quy kiểu gì mà 13 tháng đã tèo thì chán nhể, vừa mất công chăm sóc nước nôi vừa bực mình vì nó không START được ENGINE khi cần. Phải em, em ném mựa nó cái bình nước ấy đi ngay khi mua xe!=))
Nước cũng có cái hay của nước cụ nhá. Nhà cụ ít nước, chắc cũng chỉ được lần đầu thôi, sau chắc chả bao giờ cụ sờ đến nữa :D

hic hic, em rất lười chăm sóc cho cái cục pin PINACO, thế mà giờ này vẫn chưa sao các cụ ạ.
Có ông anh bán pin, mấy lần nhờ ông ấy than pin cho mà ông ấy cứ bảo là "yên tâm mà chạy"
Nghe các cụ chê pinACO nhiều, cứ thấy lo lo
Cứ chơi đê, sao phải ngợi cụ ơi. Hết hoặc cạn nước biết ngay mà!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Èo, Ắc quy kiểu gì mà 13 tháng đã tèo thì chán nhể, vừa mất công chăm sóc nước nôi vừa bực mình vì nó không START được ENGINE khi cần. Phải em, em ném mựa nó cái bình nước ấy đi ngay khi mua xe!=))
Cụ nhầm! Bình ắc quy axit hở loại này cực bền nếu bảo dưỡng đúng quy trình và kô phải là . . . Pinaco! Con Zace của ông anh cùng công ty mua 2005 bán 2010 mà cái bình GS vẫn khỏe như mới!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Thế sao cụ không mua con GS dùng chẳng sướng hơn Atlas. Hay là QB không có?
Các cụ đến đâu rồi nhỉ?
Cụ nhầm! Bình ắc quy axit hở loại này cực bền nếu bảo dưỡng đúng quy trình và kô phải là . . . Pinaco! Con Zace của ông anh cùng công ty mua 2005 bán 2010 mà cái bình GS vẫn khỏe như mới!

RoadStar

Xe tải
chết rồi, cái cụm đèn sau bêb trái ếch 3.0 2004 nhà em bị vỡ phần nhựa bên ngoài rồi. trước nó chỉ bị tách một đường em chưa kịp đi hàn lại thì bị thằng khỉ gió nào bóc luôn cả phần nhựa bao bên ngoài ra còn trơ trọi mấy cái ống đèn thôi. Các cụ tư vấn giúp nha em có phương án gì không hay phải thay cả cụm đèn thì vỡ mẹt mất

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ nào nhà mình thử như này chưa?

[video=youtube;s_zgVFnuIFg]http://www.youtube.com/watch?v=s_zgVFnuIFg[/video]

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Có bảo hiểm thi cụ thay mới. Không có mà muốn dùng tạm thi ra chợ giời nó làm cho cái mặt đèn đi tạm.

chết rồi, cái cụm đèn sau bêb trái ếch 3.0 2004 nhà em bị vỡ phần nhựa bên ngoài rồi. trước nó chỉ bị tách một đường em chưa kịp đi hàn lại thì bị thằng khỉ gió nào bóc luôn cả phần nhựa bao bên ngoài ra còn trơ trọi mấy cái ống đèn thôi. Các cụ tư vấn giúp nha em có phương án gì không hay phải thay cả cụm đèn thì vỡ mẹt mất

RoadStar

Xe tải
Có bảo hiểm thi cụ thay mới. Không có mà muốn dùng tạm thi ra chợ giời nó làm cho cái mặt đèn đi tạm.
Thank kụ chỉ dẫn, chắc em ra chợ trời thôi, kụ có cái địa chỉ cụ thể nào không để em ra luôn

escape T

Xe tải
em cũng đang định qua têt thay bộ âm thanh ngon ngon tí mà chưa biết chay ra chỗ nào uy tín,tay nghề tốt.hì.em đã lắp bass gầm ghế rùi.chắc đợt tới thừa ra đống loa đấy.có cụ nào đăng kí không.hề hề.
Nghiện âm thanh vừa thôi, em đang dức hết cả đầu vì cái đống âm thanh ấy đây này. :-|

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Bỏ ra thì cho em mang về cho các cháu nó chơi nhé.

em cũng đang định qua têt thay bộ âm thanh ngon ngon tí mà chưa biết chay ra chỗ nào uy tín,tay nghề tốt.hì.em đã lắp bass gầm ghế rùi.chắc đợt tới thừa ra đống loa đấy.có cụ nào đăng kí không.hề hề.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế sao cụ không mua con GS dùng chẳng sướng hơn Atlas. Hay là QB không có?
Các cụ đến đâu rồi nhỉ?
Hicz, dân QB nó xơi em 1,65 củ cho bình Atlas 70Ah mới và trừ cho 100k bình Pinaco hỏng! Đào đâu ra GS!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bớ các cụ,

Nhân ngày nghỉ, đầu tuần mỗi người 1 nơi, chiều nay nhà Tribute đi lắp 1 đống đồ rồi. Nào là loa kèn, nâng hạ kính, gương, đồng hồ. Đến giờ vẫn chưa về, các cụ có thấy cụ ấy ở đâu ko thì PM giúp em với.

thuanduc

Xe máy
Đi QB mấy ngày nhớ Gara Ếch quá!

Có một chuyện về chất lượng hàng VN em nghĩ có khi nên viết thư cho Ford như sau:
Cái Pinaco của em được chăm sóc cực kỳ chu đáo và đúng kỹ thuật vậy mà sáng nay nó lăn đùng ra chết bất đắc kỳ tử trước sự chứng kiến của Chủ Tịt Củ Từ!
Nó chết mà không hề có một câu trăng trối gì để em chuẩn bị hậu sự! May mà trên xe em có sẵn cái bộ jump starter nên đề nổ máy được để đi ra hàng đồ ôtô tại Đồng Hới thay con Atlas 70Ah với giá 1,65 củ trừ 100k pinaco!

Pinaco chết đúng 1 tháng sau khi hết 1 năm bảo hành! Pinaco quá giỏi! Ford thì quá mất uy tín!
Tóm lại, anh em Ếch nên thay Pinaco ngay khi được 1 năm kẻo gặp họa như em! Sau khi nó chết kể cả đề nổ máy được thì cũng nguy hiểm vì nguồn điện cho hệ thống kô ổn định, đèn ABS và túi khí nhấp nháy khi xe đang chạy!
Bác Ngọc Phan và các bác khác cho hỏi về vụ xe tôi đang chạy cũng thấy lần lượt các đèn PHANH TAY, ABS, ACQUY sáng lên 1 lúc rồi lại tắt đi. Khi đó xe đang đi trên đường và số Km đã đi được kể từ lần bảo dưỡng thay đầu lần trước là 1989 km (đồng hồ 1000km x 2 vòng). Đèn báo sáng lần lượt từng phần, đi về đến nhà thì hiện tượng này hết và ngày hôm nay thì không còn bị như vậy nữa> Xin các bác chỉ dẫn cho vụ này.

Tribute

Xe container
Cụ nào nhà mình thử như này chưa?

[video=youtube;s_zgVFnuIFg]http://www.youtube.com/watch?v=s_zgVFnuIFg[/video]
Èo, con ếch này 6 chấm hay sao mà khỏe thía! Trò này các cao thủ Ộp rốt của OF chắc cũng chào thua.

Tribute

Xe container
Cụ chả bảo em trước về cái đống thừa đó có phải anh em ếch được bữa tất niên ko!:-|

Hề, hôm trước em lắp cái Bass gầm ghế về nghe chả hơn gì chưa lắp, lại cứ ùynh uỵch dức hết cả đầu, đang kêu phí xiền. Chiều nay nhân tiện được nghỉ bù tết dương lịch, chạy qua bác Trung VTS lắp cái đồng hồ kiêm nhiệt kế của cụ tminh trong SG, kêu bác Trung rằng loa liếc lắp thêm chỉ tổ đau đầu, thế là bác ấy độ thêm cho 4 quả chéc, thợ lắp xong mở thử, em ngồi uốn cafe bên kia đường ngó ra lại cứ tưởng nhà hàng nào nó chơi nhạc sống.=P~

Bớ các cụ,

Nhân ngày nghỉ, đầu tuần mỗi người 1 nơi, chiều nay nhà Tribute đi lắp 1 đống đồ rồi. Nào là loa kèn, nâng hạ kính, gương, đồng hồ. Đến giờ vẫn chưa về, các cụ có thấy cụ ấy ở đâu ko thì PM giúp em với.
Bẩm cụ, mềnh em giữa phong ba gió mùa 12 độ C, tận 21h mới xong cụ ợ. Rét, thèm riệu quá mà có mỗi cụ ra thì lại bượn. Cái đồng hồ lắp vào mẹt vợ em thật là tuyệt, nhan sắc hồng hào hẳn lên, đúng lúc gió mùa test nhiệt độ trong ngoài luôn, chuẩn. Lại được 4 cái mắt cửa màu đỏ rực rỡ nữa, trông rất đồng bộ, chuyên nghiệp. Tiếc là rét + đói quá em ko kịp choạch vài pô khoe sắc vợ 2 sau khi makeup.

Tribute

Xe container
Chết cha, giờ em mới biết là ắc quy axit thì phải châm nước thường xuyên hả cụ, xe em chạy 9 tháng rùi mà em chả để ý nước nôi gì cả:-??! Mà ắc quy axit hở thì có sợ nó axit hóa lung tung máy móc trong capo không cụ?:))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Li Phan có khác, phải tân trang nhiều may ra mới theo kịp Ếch. Đời khổ thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng