GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Li Phan có khác, phải tân trang nhiều may ra mới theo kịp Ếch. Đời khổ thật.

Híc, chả bít nhà lào tân trang nhều hơn nhà lào!!!=P~ ngụ thui, mai đi làm rùi.:-q

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chết cha, giờ em mới biết là ắc quy axit thì phải châm nước thường xuyên hả cụ, xe em chạy 9 tháng rùi mà em chả để ý nước nôi gì cả:-??! Mà ắc quy axit hở thì có sợ nó axit hóa lung tung máy móc trong capo không cụ?:))
Ắc quy axit chì hở thì cụ phải châm nước cất cho nó ngay khi mức nước trong bình chạm vạch min và không quá vạch max!

Ắc quy "khô" mà anh em hay quen gọi thực ra nó là axit kín, Tây nó gọi là "sealed maintenance free"! Nó là ắc quy axit kín! Dùng hỏng vứt đi luôn và không cần bảo dưỡng theo kiểu châm thêm nước!

Ắc quy axit hở có ảnh hưởng đến thiết bị gần xung quanh nó là chắc chắn và có chứng cớ rõ ràng trên xe Chủ Tịt và xe em!!! Axit sun phu rích về lý thuyết là không bay hơi, nhưng có thể trong quá trình chạy có bị sánh ra ngoài qua lỗ thoát hơi ngay trên 6 cái nắp bình!
Xe em đã bị sủi cái thanh sắt đen cài ngang mặt trên của bình, tróc cả sơn màu đen và nhìn thấy sủi màu trắng đục! Xe Chủ Tịt thì chắc là do Offroad nhiều nên trào nước axit ra nhiều nên ngoài sủi thanh giữ ắc quy như em còn bị ăn đứt đầu cáp nối vào cực âm và sủi xanh ở đầu cáp nối vào cực dương!!!

Vì vậy, ắc quy "khô" là lựa chọn tốt nhất cho xe, mặc dù độ bền sẽ kém hơn ắc quy axit hở!!!

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Bỏ ra thì cho em mang về cho các cháu nó chơi nhé.
Xe em cũng đang thừa 4 loa zin zỉn zìn zin của ếch đấy, cháu nhà cụ có lấy thêm không??? Loa này trẻ con chơi rất an toàn vì màng ngoài bằng bìa hẳn hoi nhé =)).

Em Confirm với cụ qua PM rồi nhá.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Vì vậy, ắc quy "khô" là lựa chọn tốt nhất cho xe, mặc dù độ bền sẽ kém hơn ắc quy axit hở!!!
Em sẽ thay cục PINACO ngay khi cán đích 12tháng + 1 ngày.

Dưng mà có cái nếu bị "KHÔ" AE mình lại không thích nhể. 8->

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Để mấy hôm nữa em qua xin cụ. Hai cháu nhà em nó đang thiết kế cái phòng họp cho xóm.:-bd

Xe em cũng đang thừa 4 loa zin zỉn zìn zin của ếch đấy, cháu nhà cụ có lấy thêm không??? Loa này trẻ con chơi rất an toàn vì màng ngoài bằng bìa hẳn hoi nhé =)).

Em Confirm với cụ qua PM rồi nhá.

MAN.U

Xe máy
Em định ốp gỗ cho con ES nhà em, các cụ thấy có nên khong ợ, các cụ có hình ốp gỗ rồi thì cho nhà em tham khảo với ợ. Cám ơn các cụ nhiều.

Maybach Tàu

Xe container
Chúc mừng năm mới GARA, cả nhà đi chơi quăng ảnh ở đâu thía?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ chả bảo em trước về cái đống thừa đó có phải anh em ếch được bữa tất niên ko!:-|

Hề, hôm trước em lắp cái Bass gầm ghế về nghe chả hơn gì chưa lắp, lại cứ ùynh uỵch dức hết cả đầu, đang kêu phí xiền. Chiều nay nhân tiện được nghỉ bù tết dương lịch, chạy qua bác Trung VTS lắp cái đồng hồ kiêm nhiệt kế của cụ tminh trong SG, kêu bác Trung rằng loa liếc lắp thêm chỉ tổ đau đầu, thế là bác ấy độ thêm cho 4 quả chéc, thợ lắp xong mở thử, em ngồi uốn cafe bên kia đường ngó ra lại cứ tưởng nhà hàng nào nó chơi nhạc sống.=P~
Em cũng lắp rồi - em lắp vào vị trí hốc gương trước 2 cái và tấm chữ A ở cửa sau 2 cái nữa. Vị chi 9 loa gồm 4 cái theo xe, 4 con tép lắp thêm, 1 con bát để khoang hành lý. 9 loa mà vẫn không thể bằng tiếng con Focus 6 loa của em ngày trước.:(

Em định ốp gỗ cho con ES nhà em, các cụ thấy có nên khong ợ, các cụ có hình ốp gỗ rồi thì cho nhà em tham khảo với ợ. Cám ơn các cụ nhiều.
Em làm rồi đây, để em tìm lại mấy cải ảnh, hình như ở thớt cũ thì phải, tiếc cái thớt ấy quá. Em ốp những vị trí sau: 4 cái bấm cửa, 4 cái nẹp trang trí cửa, phần sơn nhũ trắng mặt táp -lô và 2 dải sơn nhũ trắng yên ngựa.

MAN.U

Xe máy
Em cũng lắp rồi - em lắp vào vị trí hốc gương trước 2 cái và tấm chữ A ở cửa sau 2 cái nữa. Vị chi 9 loa gồm 4 cái theo xe, 4 con tép lắp thêm, 1 con bát để khoang hành lý. 9 loa mà vẫn không thể bằng tiếng con Focus 6 loa của em ngày trước.:(

Em làm rồi đây, để em tìm lại mấy cải ảnh, hình như ở thớt cũ thì phải, tiếc cái thớt ấy quá. Em ốp những vị trí sau: 4 cái bấm cửa, 4 cái nẹp trang trí cửa, phần sơn nhũ trắng mặt táp -lô và 2 dải sơn nhũ trắng yên ngựa.
Cám ơn cụ MK, cụ tìm lại giúp em để em tham khảo tý nhé.

Nông_dân

Xe buýt
Em cũng theo các cụ. Mới được Ford thay cho 6 tháng nay. Chắc em không cộng thêm một ngày đâu, em sẽ thay trước vài tuần. Em theo các cụ: Ác qui khô, loại Alats gì đó. Nhưng mua laọi nào thì tốt nhứt ở VN ta a? Các cụ cho địa chỉ nhé:-h
Em sẽ thay cục PINACO ngay khi cán đích 12tháng + 1 ngày.

Dưng mà có cái nếu bị "KHÔ" AE mình lại không thích nhể. 8->

RoadStar

Xe tải
Em bị ông bạn tay to phê phê giật gãy cả cái tay kéo khóa cửa trước phía trong bên phụ rồi, cái này thay thế ở chỗ nào vậy mấy kụ ơi, mà xe em 3.0 2004 ợ

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em hôm trước cũng bị. Cuối cùng vào hãng xin được một cái chả mất xu nào.

Em bị ông bạn tay to phê phê giật gãy cả cái tay kéo khóa cửa trước phía trong bên phụ rồi, cái này thay thế ở chỗ nào vậy mấy kụ ơi, mà xe em 3.0 2004 ợ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em hôm trước cũng bị. Cuối cùng vào hãng xin được một cái chả mất xu nào.
Ơ, 3 chấm hay gẫy nhể :D chắc là hãng nó biết thế nên cũng để sẵn ai vào xin thì cho luôn để đỡ mang tiếng :))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Ba chấm mới chở được tay to. Hai chấm ba muốn gẫy thì phải xem có chở được tay to hay không đã chứ cụ.:))

Ơ, 3 chấm hay gẫy nhể :D chắc là hãng nó biết thế nên cũng để sẵn ai vào xin thì cho luôn để đỡ mang tiếng :))

Tuan nguyen

Xe buýt
Có việc này muốn nhờ các cụ cái.
Xe em giờ chạy được 4 vạn 1 rồi, trong xe khi chạy cứ có mấy cái tiếng lọc xọc, lạch xạch... đem kiểm tra và xử lý ở chỗ nào được các cụ nhỉ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ba chấm mới chở được tay to. Hai chấm ba muốn gẫy thì phải xem có chở được tay to hay không đã chứ cụ.:))
Chở tay to mà gãy thì 2 chấm 3 ứ chơi nhá :D Với lại cái tay nắm này hãng nó bảo là ko lắp vừa cho 2 chấm 3 :P nên chắc nó chả gãy bao giờ.

Trạng thái
Thớt đang đóng