GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

at2009

Xe tăng
Dạo này em bận quá chẳng có thời gian ngâm cứu Amazon, thấy các cụ nô nức sắm đồ cho xe mà thèm:) với lại vốn tiếng Anh của em siêu quá nên đọc trên Amazon chả hiểu giề, thôi các cụ cứ sắm đồ đi rồi em học theo các cụ sau vậy!

Móp

Xe tăng
Dạo này em bận quá chẳng có thời gian ngâm cứu Amazon, thấy các cụ nô nức sắm đồ cho xe mà thèm:) với lại vốn tiếng Anh của em siêu quá nên đọc trên Amazon chả hiểu giề, thôi các cụ cứ sắm đồ đi rồi em học theo các cụ sau vậy!
em thì cũng chỉ nhìn hình ảnh, thấy đẹp thì mua chứ chẳng biết nó ra sao=))

trieuth

Xe điện
-Thiết bị đấu thêm hầu như đều phải lấy nguồn trực tiếp từ accu, dây dợ quanh đó nhiều là điều ko tránh khỏi, cầu chì, rơ le ... cũng bố trí quanh đó cho tiện theo dõi sửa chữa. Có nhược điểm là nếu xài accu ướt mà bị xì hơi axit thì mấy cái cầu chì để gần đó đi rất nhanh, khắc phục: có dấu hiệu xì axit thì thay khẩn trương 1 em accu khô.
-Em chưa nhòm đèn sương mù của XLT nó chạy dây như nào, nhưng chắc chắn là đồ lắp thêm thì chấp nhận dây dợ loằng ngoằng 1 tý, tìm cách để giấu đi chưa chắc đã hay ...
Em thì cứ nghĩ đơn giản là 2 phiên bản chỉ khác nhau mỗi cái là có và không có option này, như vậy thì cable routing của XLS cũng giống như XLT. Vậy sao không tìm cách đi dây như giống ở bản XLT, bền và an toàn hơn nhiều. Dây dợ ở ngoài kiểu như em được thấy không ổn, hoàn toàn phụ thuộc vào tay thợ, ẩu phát là có thể bất chợt tuột, chập, cháy

Cụ cứ tháo đèn ra, đóng thùng gứi cho bác Khắc Trung 0908481561 TP HCM, cụ cứ nói là hội ESC Hà nội, cụ muốn độ bi gì, kiểu gì cũng có hết ạ, thiệt hại tùy theo sở thích của mình:)), như của em là hết khoảng 8-9 triệu (bi cos lexus, bi pha mondeo, đèn led, bóng philips, ballat matsusita + công lắp), còn nếu độ bi ở HN thì em chả tin được ai đâu ạ:-q .
Thanks cụ! Tuần sau em vào SG, chắc sẽ bố trí thời gian qua chỗ bác Trung này 1 cái. À mà em hỏi ngu phát, cụ tự tháo đèn hay mang ra gara tháo?

trieuth

Xe điện
À quên, hôm nay lúc rút chìa khóa ra em lỡ ấn vào cái nút khóa hay mở khóa gì đó, thế là còi kêu ầm lên. Em ấn vào nút "câm" thì hết kêu, nhưng cái đèn THELF cứ nháy mãi, không làm thế nào để tắt được. Có cụ nào gặp phải vụ này chưa, xử lý thế nào?

Tribute

Xe container
các cụ ếch ộp ơi, ới các cụ ếch ộp :-bd Đợt này hội ếch hoành tráng quá, bữa nào lấy hàng về, cụ chủ tịch nên tổ chức một buổi ọp để bọn nhát gan như em chiêm ngưỡng phát, mà cũng tất niên luôn đi thôi...
Dưng mà có cái này http://www.otosaigon.com/forum/Tự-động-khóa-trung-tâm-20kmh-Báo-động-ở-5355-8385-103105kmh-m2777060.aspx có cụ nào máu thì cùng em nghiên cứu rồi đặt bác chủ thớt trong ấy một thể. Ngoài này cụ nào biết về điện của xe thử nghiên cứu xem có lắp được cho anh em không thì hay quá!
Em thấy cái vụ này rất thiết thực đấy ạ >:D<
Cái này hay đây, ngon, bổ, rẻ, mỗi tội chưa thử nghiệm cho Ếch. Cụ Phan xem có cái sơ đồ điện của ếch gửi cho bác OS này ngâm cứu đê, cụ nào có việc vô SG ghé xem thật hư ra sao nhể.

Tribute

Xe container

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
À quên, hôm nay lúc rút chìa khóa ra em lỡ ấn vào cái nút khóa hay mở khóa gì đó, thế là còi kêu ầm lên. Em ấn vào nút "câm" thì hết kêu, nhưng cái đèn THELF cứ nháy mãi, không làm thế nào để tắt được. Có cụ nào gặp phải vụ này chưa, xử lý thế nào?
Nhỡ tay thế có khi lại hay. Giờ cụ cứ để thế, đừng xử lý gì nữa cả. Nó ko nháy mới sợ chứ nháy là tốt rồi.

trieuth

Xe điện
OK em sẽ cố gắng bố trí thời gian. Ở Bình Chánh thì cũng hơi xa nhỉ :)

Nhỡ tay thế có khi lại hay. Giờ cụ cứ để thế, đừng xử lý gì nữa cả. Nó ko nháy mới sợ chứ nháy là tốt rồi.
Thế hả cụ? Em cứ tưởng là bị lỗi

findestroy

Xe hơi
Em cũng bị một phát, ấn nút khóa, rút chìa, nhưng mà sau đó em mở cửa (mở từ bên trong cụ nhé) thì còi nó mới kêu ầm lên, lúc đấy em mới hiểu hóa ra chức năng THELF là thế, trước đây cứ mù mờ :D. Em ấn điều khiển nó mới hết kêu.

Chỉnh sửa cuối:

vietanhp

Xe hơi
Với những người hay quên khóa cửa khi lên xe thì cái Auto Lock đấy là hay, có khứa trên xe thì cũng đỡ bị chê là ếch kém văn minh :D tuy nhiên nếu ai luôn có thói quen xuất phát là bấm khóa cửa thì cũng không cần thiết lắm, cứ nghĩ đến mỗi lần cậy tung táp lô ra để chế thêm 1 thứ mà mình có thể làm thay nó là thấy ko thuyết phục lắm. Em thấy khóa cửa của ếch có 2 nấc là rất văn minh và an toàn: đi 1 mình chỉ cần mở cửa lái, ko ngại tình huống bị đột kích ở mấy cánh còn lại, có lỡ quên bấm khóa cửa thì cũng chỉ mở được mỗi cánh bên lái ....
Cái vụ tít tít khi đạt 1 ngưỡng tốc độ nào đó em thấy nhảm, chỉ tổ nghe điếc tai.
Hì, là ý kiến cá nhân của em thôi ah./.
hì, cái vụ tít tít thì em hoàn toàn đồng ý kiến với bác. Thậm chí em đã nghĩ trong đầu là nếu có điều kiện lắp được cái này, sẽ không đấu dây cho chức năng ấy.
Nhưng còn vụ đóng cửa tự động, thì em bảo lưu quan điểm ạ.
Thôi thì đề xuất ý kiến khác vậy, anh em hội ếch đã ai đú vụ này chưa ạ: http://www.otofun.net/threads/202111-review-hud-tpms-bo-hien-thi-thong-tin-tren-kinh-lai-tich-hop-hien-thi-ap-suat-lop?highlight \:D/:-w xem thì thấy cũng hay hay, dưng một là có vẻ hơi... chát, nữa là cũng rắc rối phết nhỉ :-??

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
hì, cái vụ tít tít thì em hoàn toàn đồng ý kiến với bác. Thậm chí em đã nghĩ trong đầu là nếu có điều kiện lắp được cái này, sẽ không đấu dây cho chức năng ấy.
Thôi thì đề xuất ý kiến khác vậy, anh em hội ếch đã ai đú vụ này chưa ạ: http://www.otofun.net/threads/202111-review-hud-tpms-bo-hien-thi-thong-tin-tren-kinh-lai-tich-hop-hien-thi-ap-suat-lop?highlight \:D/:-w xem thì thấy cũng hay hay, dưng một là có vẻ hơi... chát, nữa là cũng rắc rối phết nhỉ :-??
Cho em được can cụ ^:)^ Cụ cưỡi ếch chứ có phải lái Bô-inh đâu; cá với cụ là cụ nhìn nhiều cái cảm biến, với độ mở bướm...gió, tối về thế nào cũng dức đầu :-|

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mấy cái vụ tự lock cửa thì em nghĩ là không đến mức cần thiết. Hơn nữa dây rợ lằng nhằng con bà giằng mệt đầu lắm. Cứ lên xe nếu có thêm người thì xoạch một nhát là xong chứ có khó khăn nhọc nhằn gì đâu?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mấy cái này chả hợp gu nhà cháu, cố đọc mãi nó cũng chả vào.

Tribute

Xe container
Với những người hay quên khóa cửa khi lên xe thì cái Auto Lock đấy là hay, có khứa trên xe thì cũng đỡ bị chê là ếch kém văn minh :D tuy nhiên nếu ai luôn có thói quen xuất phát là bấm khóa cửa thì cũng không cần thiết lắm, cứ nghĩ đến mỗi lần cậy tung táp lô ra để chế thêm 1 thứ mà mình có thể làm thay nó là thấy ko thuyết phục lắm. Em thấy khóa cửa của ếch có 2 nấc là rất văn minh và an toàn: đi 1 mình chỉ cần mở cửa lái, ko ngại tình huống bị đột kích ở mấy cánh còn lại, có lỡ quên bấm khóa cửa thì cũng chỉ mở được mỗi cánh bên lái ....
Cái vụ tít tít khi đạt 1 ngưỡng tốc độ nào đó em thấy nhảm, chỉ tổ nghe điếc tai.
Hì, là ý kiến cá nhân của em thôi ah./.
Cụ toàn đi quá tốc độ thì làm gì nó chả tít tít điếc tai, cái của em nó lắp sẵn, cho phép mình đặt 2 mức cảnh báo, khi nào quá mức mình đặt thì nó chỉ tít 1 phát rồi báo đèn trên đồng hồ thôi.

vietanhp

Xe hơi
Mấy cái này chả hợp gu nhà cháu, cố đọc mãi nó cũng chả vào.
ơ hơ đúng là cảm nhận mỗi người thật... Trên kia cụ drinker giương mỗi cái cảm biến TPMS gắn nguyên một cái màn hình như con Nokia quả xoài thì các cụ bàn tán xôm ghê 8-} còn cái này nó bao nhiêu là chức năng, lắp đặt thì chỉ mỗi việc cắm vào ổ ODB2 thế mà... :-o
Thoai túm lại là ọp đi cụ chủ tịt ạ =))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đi QB mấy ngày nhớ Gara Ếch quá!

Có một chuyện về chất lượng hàng VN em nghĩ có khi nên viết thư cho Ford như sau:
Cái Pinaco của em được chăm sóc cực kỳ chu đáo và đúng kỹ thuật vậy mà sáng nay nó lăn đùng ra chết bất đắc kỳ tử trước sự chứng kiến của Chủ Tịt Củ Từ!
Nó chết mà không hề có một câu trăng trối gì để em chuẩn bị hậu sự! May mà trên xe em có sẵn cái bộ jump starter nên đề nổ máy được để đi ra hàng đồ ôtô tại Đồng Hới thay con Atlas 70Ah với giá 1,65 củ trừ 100k pinaco!

Pinaco chết đúng 1 tháng sau khi hết 1 năm bảo hành! Pinaco quá giỏi! Ford thì quá mất uy tín!
Tóm lại, anh em Ếch nên thay Pinaco ngay khi được 1 năm kẻo gặp họa như em! Sau khi nó chết kể cả đề nổ máy được thì cũng nguy hiểm vì nguồn điện cho hệ thống kô ổn định, đèn ABS và túi khí nhấp nháy khi xe đang chạy!

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Cũng chính tại con PINACO của cụ mà hôm nay 3 ếch chia đôi.
Em về Thiên cầm chẳng có vẹo gì, cả bờ biển mỗi mình em, thế là em dấn luôn xuống Cửa Lò rồi cụ ạ.

at2009

Xe tăng
Đi QB mấy ngày nhớ Gara Ếch quá!

Có một chuyện về chất lượng hàng VN em nghĩ có khi nên viết thư cho Ford như sau:
Cái Pinaco của em được chăm sóc cực kỳ chu đáo và đúng kỹ thuật vậy mà sáng nay nó lăn đùng ra chết bất đắc kỳ tử trước sự chứng kiến của Chủ Tịt Củ Từ!
Nó chết mà không hề có một câu trăng trối gì để em chuẩn bị hậu sự! May mà trên xe em có sẵn cái bộ jump starter nên đề nổ máy được để đi ra hàng đồ ôtô tại Đồng Hới thay con Atlas 70Ah với giá 1,65 củ trừ 100k pinaco!

Pinaco chết đúng 1 tháng sau khi hết 1 năm bảo hành! Pinaco quá giỏi! Ford thì quá mất uy tín!
Tóm lại, anh em Ếch nên thay Pinaco ngay khi được 1 năm kẻo gặp họa như em! Sau khi nó chết kể cả đề nổ máy được thì cũng nguy hiểm vì nguồn điện cho hệ thống kô ổn định, đèn ABS và túi khí nhấp nháy khi xe đang chạy!
Thanks cụ nhá! Cái Pinaco xe em nói về tuổi thọ chỉ kém của cụ tí, cũng được hơn 1 năm rồi, kiểu này mấy hôm nữa rảnh phải đi thay cái bình mới được, để Tết nhất đi cho nó ngon lành.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thanks cụ nhá! Cái Pinaco xe em nói về tuổi thọ chỉ kém của cụ tí, cũng được hơn 1 năm rồi, kiểu này mấy hôm nữa rảnh phải đi thay cái bình mới được, để Tết nhất đi cho nó ngon lành.
Cụ không nên tiếc của nữa! Thay khẩn trương kẻo lại khổ như em! Bực nhất là nó chết theo phong cách bất đắc kỳ tử! Chăm sóc ko an thua!

Trạng thái
Thớt đang đóng