GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ặc, em nghe cụ roài, dưng mà cụ làm cái comment chữ to đùng thế kia Mod giam bằng cụ bây giờ.:-|
Mod hiểu sự nguy hiểm đến tính mạng con người của vấn đề và sẽ không xử lý em đâu cụ! Vả lại, nếu có luật đó thì em nghĩ OF đã cấm luôn member không thể pót chữ to như thế được!

Xét sâu xa thêm về chuyện điện giật thì điện áp 120VDC thậm chí còn nguy hiểm hơn vì với cùng công suất nguồn thì dòng điện sẽ lớn hơn! Điều kiện để gây phản ứng điện giật ban đầu là điện áp (tầm trên 40 vôn), nhưng điều kiện để gây chết người lại là dòng điện tính bằng mi li Am pe thôi cụ ạ!!! Dòng điện đủ gây chết người rất nhỏ!!!

Tribute

Xe container
Mod hiểu sự nguy hiểm đến tính mạng con người của vấn đề và sẽ không xử lý em đâu cụ! Vả lại, nếu có luật đó thì em nghĩ OF đã cấm luôn member không thể pót chữ to như thế được!

Xét sâu xa thêm về chuyện điện giật thì điện áp 120VDC thậm chí còn nguy hiểm hơn vì với cùng công suất nguồn thì dòng điện sẽ lớn hơn! Điều kiện để gây phản ứng điện giật ban đầu là điện áp (tầm trên 40 vôn), nhưng điều kiện để gây chết người lại là dòng điện tính bằng mi li Am pe thôi cụ ạ!!! Dòng điện đủ gây chết người rất nhỏ!!!
Đúng, đúng em có đọc ở đâu đó cái dòng nó chạy qua người mới chết chứ điện áp chỉ là điều kiện để cho dòng nó có chạy qua người được hay không thôi nên nhiều người chỉ điện 12v nó đã giật nảy người rồi.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com

Chuẩn không cần chỉnh:-bd

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng, đúng em có đọc ở đâu đó cái dòng nó chạy qua người mới chết chứ điện áp chỉ là điều kiện để cho dòng nó có chạy qua người được hay không thôi nên nhiều người chỉ điện 12v nó đã giật nảy người rồi.
12 Vôn làm sao mà giật được cụ!:D Nó chưa thắng nổi khả năng cách điện của Da Người! Do đó cụ có thể hai tay nắm 2 cực ắc quy xe mình cũng không sao, kể cả khi tay đang ướt!
Tuy nhiên, nếu nối dây vào hai cực ắc quy rồi nối ra hai đầu cái kim khâu rồi đâm xuyên qua Da cả hai kim thì chắc là nẩy lên đấy!!!:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
:D Iem cứ tưởng 120V thì ko sao, điện 220V bị mấy phát rùi cũng chỉ thấy tưng người 1 cái :P

Tribute

Xe container
Híc, buôn thêm tí. Mấy cụ toàn da tâu, em da con gái chỉ 12V+ là nhảy lên rùi, nhất là lúc ẩm ướt.=P~

Tribute

Xe container
Nhà Havu chả thấy vào Confirm cái Order của mọi người xem thế nào nhể?

Ngoc Phan XLS

Xe container
:D Iem cứ tưởng 120V thì ko sao, điện 220V bị mấy phát rùi cũng chỉ thấy tưng người 1 cái :P
Cụ mới chỉ chạm nhẹ và vẩy ra được ngay nên chưa thấy khiếp!!!
Em đã từng bị rất nhiều vì ngày xưa toàn phải nhét cái thân gần 80 cân vào trong cái tủ chật chội nên khiếp vía đến giờ!
Cẩn thận cụ ới! Nhanh như điện, nguy hiểm lắm!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Híc, buôn thêm tí. Mấy cụ toàn da tâu, em da con gái chỉ 12V+ là nhảy lên rùi, nhất là lúc ẩm ướt.=P~
Chắc cụ tìm cảm giác mạnh, dí nguồn vào mấy chỗ nhậy cảm quá nên mới bị thế hử =))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em vừa liệt kê lại list và email cho các cụ rồi nhớ. Check và confirm để em place order.
Có gì cứ táng vào email cho em. Đừng đưa lên đây khó cập nhật với lại không khéo em thành con buôn thì bỏ mợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em vừa liệt kê lại list và email cho các cụ rồi nhớ. Check và confirm để em place order.
Có gì cứ táng vào email cho em. Đừng đưa lên đây khó cập nhật với lại không khéo em thành con buôn thì bỏ mợ.
Cái link về đôi đèn Hella FF50 blue glass thì OK rồi!
Cái link về Garmin em không vào được nhưng như tâm sự 3 ngày lang thang Quảng Bình với nhau cũng OK nốt! Cái này cụ để em xem lại đã nhé!
Cụ quên mất cái bộ mở rộng thêm lỗ cấp nguồn từ Ổ cắm châm thuốc cho em!!! Để em tìm link gửi cụ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tribute

Xe container
Kiểu này lại phải off để chốt hàng thôi? chìu nay cụ nào rảnh ko? em qua bác Trung VTS chỉnh lại tí gương điều khiển?

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hỏng rồi thì thay cái mới đi cụ. Sửa làm gì cho nó tốn tiền (trừ khi cụ quá nhiều tiền rồi) :))

Kiểu này lại phải off để chốt hàng thôi? chìu nay cụ nào rảnh ko? em qua bác Trung VTS chỉnh lại tí gương điều khiển?

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Nguồn battery trên xe không phải là vô hạn đâu các cụ ợ. Kinh nghiệm của mấy thằng em em nó đi test dịch vụ di động, em mua cho chúng nó loại converter 600W để sạc máy tính, điện thoại trên oto, mua thêm cả ổ Lioa để 2-3 máy cùng sạc; kết quả là em Ỉn bị chết battery khi đứng lại 1 lúc, rút kinh nghiệm từ đó chỉ cho phép từng máy tính sạc thôi.

Các cụ độ loa, đài, DVD, rồi còn thêm quả converter nữa thì cẩn thận chết battery giữa đường nhé L-)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nguồn battery trên xe không phải là vô hạn đâu các cụ ợ. Kinh nghiệm của mấy thằng em em nó đi test dịch vụ di động, em mua cho chúng nó loại converter 600W để sạc máy tính, điện thoại trên oto, mua thêm cả ổ Lioa để 2-3 máy cùng sạc; kết quả là em Ỉn bị chết battery khi đứng lại 1 lúc, rút kinh nghiệm từ đó chỉ cho phép từng máy tính sạc thôi.

Các cụ độ loa, đài, DVD, rồi còn thêm quả converter nữa thì cẩn thận chết battery giữa đường nhé L-)
Hicz! Ai lại chủ quan đến thế bao giờ!!!
Em thường xạc đủ thứ hằm bà lằng khi đang chạy xe trên đường thôi cụ! Khi đã dừng xe tắt máy thì cớ gì mà không mang mấy cái cần xạc đó vào nhà mà cắm điện Lưới xạc cho nó sướng lại đi xài đến kiệt ắc quy!!!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em vừa bổ xung thêm vài món, tổng cộng 8 món :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Chì Bụp này! Laptop hay Điện thoại di động đều đắt tiền và viên Pin của chúng mua lại rất khó mua được hàng thay thế loại tốt! Hoặc phải vào hãng mua với giá cắt cổ!
Các thể loại Adapter chuyển nguồn từ Ổ châm thuốc lá sang điện áp để xạc cho Laptop và ĐT thường chất lượng rất lởm!
Vì thế nên dùng Inverter chuyển hẳn sang điện 220VAC để dùng chính cục xạc theo máy để xạc như ở nhà cho các thiết bị đắt tiền đó! Cục xạc theo máy được sản xuất chính hãng với các tình năng ổn định điện áp, dòng điện và bảo vệ chống sốc điện cho thiết bị theo tiêu chuẩn cao rất tốt rồi!!!

Đó là lý do cần Inverter chứ cái Inverter này không hề có công dụng thay đổi công suất của đầu ra Ổ châm thuốc là cụ nhá! Công suất nói đến là công suất tải của chính Inverter thôi!
Nói chung thì hơi khó hiểu với cụ về chuyện Điện cũng như em chả biết gì về nghiệp vụ Bank của cụ!!! Vì vậy, Điện thì cụ nên nghe em, Bank thì em tuyệt đối theo cụ!:))
Nghe cụ phân tích phê quá em lại phải thêm 1 món :D

vietanhp

Xe hơi
Gớm năm hết tết đến các cụ mua sắm tưng bừng wé... cung hỷ, cung hỷ :-bd
Này các cụ ơi, sao cái Xe Loại Sang đời 2010 nhà em, trời lạnh em tắt điều hòa, vặn nút lấy gió sang bên phải (lấy gió ngoài) mà gió cứ nóng hầm hập thế là sao nhỉ? Em đã chỉnh cái nấc nóng - lạnh (là cái cục to nhất ở giữa ấy) về chính giữa rồi - mà em nghĩ đã tắt điều hòa (cái đèn xanh ở nút lấy gió đã tắt) thì cục nóng - lạnh cũng đâu còn tác dụng gì?
Thành ra mấy hôm trời rét vừa rồi em vẫn phải bật điều hòa nấc 0 vì nếu không thì gió nóng không chịu nổi. Mà mở cửa thì bụi lắm, chẳng nhẽ bắt F1 nhà em phải đeo khẩu trang khi ngồi trong xe :-w
Hay là em chưa biết điều khiển, các cụ bóng bàn giúp em phát #-o

Trạng thái
Thớt đang đóng