GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietanhp

Xe hơi
Đèn có bóng sơ cua là đèn cripton rồi, đèn LED đời mới của Maglite loại pin đại giờ ko có bóng sơ cua nữa đâu. Lắp pin con thỏ vào sáng vô tư.

Giá thì vào đây mà tham khảo http://zippovietnam.net/shop/cate/Den-pin-MagLite.102
Cái này mua luôn ở VN cho tiện, mình dùng maglite cả bé lẫn to từ bóng vàng cho đến bóng trắng lâu rồi. Gần đây có hàng loạt các ông bán đèn pin kiểu này,,,,hàng hịn nhiều kinh khủng
Vi dụ nhá http://www.otosaigon.com/forum/Đèn-pin-hàng-hiệu-Led-Lenser-xin-mời-các-bác-OS-xem-cho-vui-m2798507.aspx
ô thế kripton là Tàu khựa đểu hả bác :-o

phutungford

Xe điện
chết rồi, cái cụm đèn sau bêb trái ếch 3.0 2004 nhà em bị vỡ phần nhựa bên ngoài rồi. trước nó chỉ bị tách một đường em chưa kịp đi hàn lại thì bị thằng khỉ gió nào bóc luôn cả phần nhựa bao bên ngoài ra còn trơ trọi mấy cái ống đèn thôi. Các cụ tư vấn giúp nha em có phương án gì không hay phải thay cả cụm đèn thì vỡ mẹt mất
Nếu muốn phục chế thì bác mang ra chỗ góc 30 Đồng Nhân có nhà làm đấy.
Thực ra thì đèn sau này đâu có đắt đỏ gì đâu bác.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mới dúng 1 năm, chưa thể hết đôi pin kia được, lau chùi sạch sẽ mấy cái tiếp điểm, lắp vào, thử phát:
Pin chưa hết mà tiếp điểm đã có vấn đề thế rồi hả cụ? Đúng là Lí Phàn, muốn đổi cũng ko được đổi :D

Nhưng mà cũng may cho cụ có mấy cụ kia tư vấn, ko thì lại chọc ngoáy đi thay Pin rồi :))

Tribute

Xe container
Các cụ ơi off đê. Em xin được mới các cụ khao vụ cái màn hình Dell của em bị vỡ góc. Hehee.

Bị cướp nick.
Hôm nay nhà Rebel hào phóng quá các cụ ơi. OFF đê.
Hic. Sao lại cướp được nick của em thế nhỉ??? Khao thì khao sợ gì. :-bd

Cảnh báo các cụ vào đây chém gió là Mod xóa bài, pan ních đấy nhé. Hôm qua em thấy một số comment chém gió ở đây bị thổi bay rồi đấy. Muốn chém gì thì về bên Chi hội ếch ộp chém nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MAN.U

Xe máy
Oh, cái ODO nhà em cũng hiện chữ và số suốt, chẳng thấy tắt bao giờ, hehe.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bá cáo các cụ em vừa đi lắp xong đôi đèn giá 170k tại Đỗ Ngọc Du vào cái cản để đợi Hella về cho đỡ trống vắng cô liêu!Tuy nhiên, các phụ kiện đi kèm thì xin đét: Công tắc đèn sương mù xịn theo xe mua tại TL Ford bởi at2009, dây điện + cầu chì + rơle đèn + phụ kiện là hàng Hella lấy của havu! Lúc nào FF50 Blue của em về sẽ thay vào vị trí đèn đểu trên cản trước, còn đôi đèn Vàng đểu em sẽ lắp lên giá nóc quay ra sau để lúc nào đi Picnic làm đèn Hội Nghị Nhậu ngoài trời hoặc để điều trị cái thể loại bám Đ.ít + giương pha như hôm đi QB về em với Chủ Tịt gặp phải!Tối em sẽ sâu hàng đôi đèn 170k của em, trông cũng gầm gừ ra phết mà nhà havu cứ chê ỏng chê eo!!!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Vân, đền hịn đến nỗi lúc bật lên rồi mà em tưởng chửa bựt.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bật đèn mà ai cũng biết là bật thì....đèn nào chẳng thế. Đèn hịn nó hơn ở cái chỗ ấy đấy, bật...mà như chưa bật:))
Nói chứ em ủng hộ cái vụ lắp đôi đèn 170k vào giá nóc quay ra sau. và thêm dòng chứ bằng đèn led: "Hạ pha xuống ông ơi - chói mắt lắm"

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đồ xỏ lá!x-(
Mang cả dây nhợ ra cho người ta lắp rồi chọc ngoáy hử!?
Công nhận cái đồ 170k hay thật! Nó cứ vàng vàng nhợ nhợ! Ánh sáng thì như Đom Đóm đực! Độ chụm của ánh sáng gần như không có! Được cái hiệu suất phát nhiệt cực cao, bật lên 1 lúc sờ đ.ít đèn nóng bỏng tay!=))

Bật đèn mà ai cũng biết là bật thì....đèn nào chẳng thế. Đèn hịn nó hơn ở cái chỗ ấy đấy, bật...mà như chưa bật:))
Nói chứ em ủng hộ cái vụ lắp đôi đèn 170k vào giá nóc quay ra sau.
Lắp đèn quay ngược kể ra thì hơi bửn! Nhưng lắm lúc cũng cay!
Hôm đi QB về xe Chủ Tịt đèn sáng hơn nên chạy trước và em bám đ.ít! Thế là có con Zace cũng bám đ.ít em! Bọn em 80 thì nó 80, bọn em 100 thì nó cũng 100! Nó rất hiểu Luật là cứ gặp xe ngược chiều thì cụp Pha, nhưng không có xe ngược chiều lại giương Pha lên soi mông em ở cự ly gần!x-(Em nháy đèn Hazard, nháy phanh không ăn thua, thế là em nhường nó lên trước rồi giương Pha soi sáng rực cả cabin nó, vậy mà nó chẳng có phản ứng gì! Em lại phải vượt lên chạy cho kịp Chủ Tịt thì nó lại soi mông em! À Lố yêu cầu Chủ Tịt điều trị thì sau tầm vài chục km soi mông nó bằng 8 cái đèn xe Chủ Tịt mà nó cứ vững như bàn thạch em chịu hết nổi, rú ga vượt mất tích cùng Chủ Tịt mới thoát!^:)^

vietanhp

Xe hơi
Ơ cái câu chuyện này của cụ... hay nhỉ :|

Đồ xỏ lá!x-(
Lắp đèn quay ngược kể ra thì hơi bửn! Nhưng lắm lúc cũng cay!
Hôm đi QB về xe Chủ Tịt đèn sáng hơn nên chạy trước và em bám đ.ít! Thế là có con Zace cũng bám đ.ít em! Bọn em 80 thì nó 80, bọn em 100 thì nó cũng 100!
Người ta đi sau các bác, thế các bác đi 100 hay 80 người ta chẳng phải đi thế thì tông vào *** các bác à? Còn đi trên đường, chẳng lý các bác bắt người ta đi chậm lại cho bác đỡ khó chịu à?=))
Nó rất hiểu Luật là cứ gặp xe ngược chiều thì cụp Pha, nhưng không có xe ngược chiều lại giương Pha lên soi mông em ở cự ly gần!x-(Em nháy đèn Hazard, nháy phanh không ăn thua, thế là em nhường nó lên trước rồi giương Pha soi sáng rực cả cabin nó, vậy mà nó chẳng có phản ứng gì!
Phản ứng gì được cụ ơi, Zace đời cũ nó chạy ăn làm sao được 2 cụ trùm sò hội Ếch, xe mới ngon choét thế kia... khổ ông bác Zace ấy, muốn vượt các bác không được, mà đi đằng sau lại bị ăn chửi \:D/Em mà như bác Zace ấy, biết thế ở nhà cho sớm... khỏi bị chửi mắng suốt dọc đường, tối về ăn cơm hắt hơi sổ mũi cắn lưỡi ầm ầm...8-}
Em lại phải vượt lên chạy cho kịp Chủ Tịt thì nó lại soi mông em! À Lố yêu cầu Chủ Tịt điều trị thì sau tầm vài chục km soi mông nó bằng 8 cái đèn xe Chủ Tịt mà nó cứ vững như bàn thạch
Hehe lúc ấy có khi người ta lại cáu cụ như cụ cáu người ta thôi... Càng nghĩ càng thấy khổ thân bác Zace già yếu... :P

em chịu hết nổi, rú ga vượt mất tích cùng Chủ Tịt mới thoát!^:)^ Thôi quả này thì chuẩn nhất roài :-bd mừng các cụ lái xe về an toàn >:D<

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ơ cái câu chuyện này của cụ... hay nhỉ :|

Dạ vâng, cụ dạy phải! Em đã quá khó chịu mới phải vít tới 100 để tránh xa mà nó chẳng tha! Em đi 80 thì nó cũng 80 bám đ.ít! Em lên 100 nó cũng 100 bám đ.ít! Nó bám đ.ít em thông cảm vì như thế nó dễ chạy, nhưng nó stupid đến mức giương Pha vào mông em thì em chịu làm sao đây???
Hay tài Zace hôm đó chính là cụ???

Nếu chính là cụ thì em mong cụ sửa chữa nhé! Bám đ.ít xe khác khi họ chạy đều và ổn định trong khoảng cách đủ an toàn là rất sướng và nhàn! Nhưng bị soi Pha vào đ.ít ban đêm thì cực kỳ khó chịu và mất an toàn cho xe đi trước! Cả cabin sáng rực nhức hết cả mắt cụ ạ!

vietanhp

Xe hơi
Hay tài Zace hôm đó chính là cụ???

Nếu chính là cụ thì em mong cụ sửa chữa nhé! Bám đ.ít xe khác khi họ chạy đều và ổn định trong khoảng cách đủ an toàn là rất sướng và nhàn! Nhưng bị soi Pha vào đ.ít ban đêm thì cực kỳ khó chịu và mất an toàn cho xe đi trước! Cả cabin sáng rực nhức hết cả mắt cụ ạ!
Cụ thật vui tính và có tài liên tưởng :-h

findestroy

Xe hơi
Hic hic, e ngại đi đêm lắm, phía trước cũng bị pha chiếu, xuôi cũng bị pha chiếu, nháy đèn chẳng thấy phản ứng gì cả.
À mà đây là GARA các cụ nhỉ, hình như lạc sang ATGT rồi.

Tuan nguyen

Xe buýt
Em đi đường trường mà đi đêm thì lại rất ngán đi bám mít xe đi trước, cực buồn ngủ.

Nocar nothing

Xe buýt
Em mà đi đêm là em cứ thúc đằng sau m..ông mông sắc ít xe chạy trước cho nó soi đường :))

Nông_dân

Xe buýt
Box này vui quá. He he, Cho em góp tí rượu tặng các cụ(b)(b)(b)

Audi TT-2008

Đi bộ
Em đã hỏi bên độ xe nhưng các cụ ấy bảo bên này ếch hơn nên em đánh bạo qua đây hỏi các cụ: Thay mâm và lốp cho Ford Escape 2005!!!!
Món này em hơi kém nhờ các cụ dự hộ:
1. Em muốn thay mâm cho em nó, nhìn cái mâm cũ chán quá. Các cụ biết có mâm nào phù hợp về giá cả và thẩm mỹ các cụ giới thiệu địa chỉ cho em với.
2. Hoặc bác nào có bộ mâm cũ ko dùng tới thanh lý cho em cũng được.
3. Em có thể dùng lốp to hơn cho em nó được ko? Nếu lốp to hơn có phải độ thêm gì ko a?
4. Em muốn có cái mâm mới đi chơi tết các cụ dự nhanh cho em nhe.
day chuối của em: 0912994489

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Lên mâm bao nhiêu cụ ơi? 17, 18, 19, 20?

Em đã hỏi bên độ xe nhưng các cụ ấy bảo bên này ếch hơn nên em đánh bạo qua đây hỏi các cụ: Thay mâm và lốp cho Ford Escape 2005!!!!
Món này em hơi kém nhờ các cụ dự hộ:
1. Em muốn thay mâm cho em nó, nhìn cái mâm cũ chán quá. Các cụ biết có mâm nào phù hợp về giá cả và thẩm mỹ các cụ giới thiệu địa chỉ cho em với.
2. Hoặc bác nào có bộ mâm cũ ko dùng tới thanh lý cho em cũng được.
3. Em có thể dùng lốp to hơn cho em nó được ko? Nếu lốp to hơn có phải độ thêm gì ko a?
4. Em muốn có cái mâm mới đi chơi tết các cụ dự nhanh cho em nhe.
day chuối của em: 0912994489

at2009

Xe tăng
Bá cáo các cụ em vừa đi lắp xong đôi đèn giá 170k tại Đỗ Ngọc Du vào cái cản để đợi Hella về cho đỡ trống vắng cô liêu!Tuy nhiên, các phụ kiện đi kèm thì xin đét: Công tắc đèn sương mù xịn theo xe mua tại TL Ford bởi at2009, dây điện + cầu chì + rơle đèn + phụ kiện là hàng Hella lấy của havu! Lúc nào FF50 Blue của em về sẽ thay vào vị trí đèn đểu trên cản trước, còn đôi đèn Vàng đểu em sẽ lắp lên giá nóc quay ra sau để lúc nào đi Picnic làm đèn Hội Nghị Nhậu ngoài trời hoặc để điều trị cái thể loại bám Đ.ít + giương pha như hôm đi QB về em với Chủ Tịt gặp phải!Tối em sẽ sâu hàng đôi đèn 170k của em, trông cũng gầm gừ ra phết mà nhà havu cứ chê ỏng chê eo!!!
Cụ lắp đèn xong show hàng lên đi anh em ngắm với, nếu đẹp em cũng đi lắp. Em đã lắp cản trước định để lắp thêm đôi đèn lên đấy nhưng ướm lên tự dưng thấy xấu xấu nên lại thôi cứ để nguyên thế đi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
:D Ờ thế không phải à? Cho em xin lỗi nhé!
Em nghĩ thế vì thấy cụ viết bài y như cụ là lái xe Zace sau khi nghe em phê bình ở đây ý! Chứ lúc ở trên đường HCM em cam đoan lái xe Zace không biết vì sao bị hai ông Ếch soi mông đâu!
Và em lại nhầm rồi cụ nhỉ! Vì nếu là cụ lái xe Zace thì chắc chắn sẽ chạy Cốt khi bám đ.ít em vì anh em Ofers đều đã được đọc quá nhiều các bài viết bày tỏ sự khó chịu khi bị soi Pha vào mông ở cự li gần rồi nên chẳng ai đi đứng như vậy cả!
Em chỉ băn khoăn là sao cụ lại reply câu chuyện của em một cách châm chọc như thế??? Cụ tỏ lòng cho em biết tí được không??? Để em thấy em sai ở chỗ nào em còn kịp chỉnh sửa ạ!!!
Nếu không tiện nói ở đây thì cụ PM em cũng được!
Thank cụ nhiều!

Trạng thái
Thớt đang đóng