GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đồ là sau khi "mở rộng tầm hiểu biết" thì quên mất nhiệm vụ chính là tìm cái điều khiển vô lăng cụ ợ =))
Vui duyên mới không quên nhiệm vụ chớ cụ!=))

Nhưng cần tính kỹ! Vì hôm nọ cùng với 2 chú thợ LBF lắp công tắc cho đôi đèn em đã thấy Ford cắt sạch các loại Spare Terminal Connection! Xót xa nhưng vần phải gọt vỏ nhựa dây điện trong xe ra để "cấu" vào!
Vậy thì mua cái ĐK gắn Vô Lăng về sẽ còn khối việc phải cải tiến, thậm chí chưa chắc đã cải tiến nổi!!!

trieuth

Xe điện
Chán quá, vào SG được 3 ngày mà bận quá không có lúc nào chạy qua chỗ mấy bác ở SG xem độ đèn với điện đóm thế nào :(

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nhớ có lần Chủ Tịt nói là có khi anh em mình bóc xừ Logo OF ra để lắm khi hết chịu nổi đỡ mang tiếng là Ofer! Chủ Tịt thấy thế nào? Bóc hay để???
Vụ gì em chả dám ý kiến, nhưng cái vụ logo thì em can 2 cụ đới!

- Một là: Để thế anh em dễ nhận ra nhau, em có cái tính ít nhớ biển số của anh em, nhìn xe nào cái logo OF, trên đường thiên lý gặp vấn đề gì là em cháy hết mình đới. Mà em nghĩ trong OF cũng nhiều cụ như em. Ít nhất thì anh em cũng nhận ra nhau chứ.
- Hai là: Để đó nhiều khi hết chịu nổi cũng là một lý do để mình tự cố gắng kìm nén bản thân hơn nữa. Em đi đường cũng hay nóng lắm, nhất là đi trong phố.
- Ba là: v.v...

Vì thế em can cụ đới :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái này đẹp và em khoái lắm đới cụ! Chứ em ko thích cái loại hạt xoài bán ở ngoài các cửa hàng, trông cứ kiểu gì ấy :)
Cái này em nghĩ không đắt, em tìm trên e-bay mà không có nhưng nếu đặt hàng Thailand hoặc có cụ nào đi Thailand chắc chắn đặt được. Lắp được thì tốt mà không được thì cũng...vui.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thank Chủ Tịt đã hiểu cho em!
Đi cùng nhau hơn 1300km nên Chủ Tịt hiểu em đi đứng thế nào! Hôm đó em to tiếng với CSGT Khe Hạ - Thường Xuân - TH kể ra cũng hơi thiếu tính toán, vì nó khùng lên thì mình cũng mất thời gian. Nhưng vì em quá khổ sở khi tuân thủ đúng Luật và ý thức lái xe trên đường nên đến lúc bị BẪY BẨN và có đủ chứng cớ (X-Driven's Record) là em không nhịn được nữa, cũng như với bác xe Zace!

Em cũng đồng ý với Chủ Tịt chuyện nhắc nhở người khác! Tuy rằng nó là muối bỏ Bể khi Luật Pháp chưa được thực thi nghiêm minh nhưng có còn hơn không! Nếu điều đó làm bác Zace kia hiểu ra thì cũng tốt cho cả cá nhân bác ấy! Giả dụ hôm đó bác Zace không gặp em với cụ mà gặp phải một tay "anh hùng hảo hớn" nào đó có khi chuyện đã tệ hơn nhiều!

Em nhớ có lần Chủ Tịt nói là có khi anh em mình bóc xừ Logo OF ra để lắm khi hết chịu nổi đỡ mang tiếng là Ofer! Chủ Tịt thấy thế nào? Bóc hay để???
Có cái đoạn xe 3 gác để chình ình ra 1 chỗ chả liên quan gì, em nhìn thấy cụ giảm hẳn tốc độ lại để căn không đè lên vạch. Em nhìn thấy cụ cẩn thận em cũng buồn cười nhưng cũng ép để đi lọt đúng vừa không chạm lên vạch. Ko ngờ vẫn bị xxx vịn :D
Cụ đi cẩn thận thế thì cần gì phải bóc logo, em còn để cơ mà :D
Vụ gì em chả dám ý kiến, nhưng cái vụ logo thì em can 2 cụ đới!

- Một là: Để thế anh em dễ nhận ra nhau, em có cái tính ít nhớ biển số của anh em, nhìn xe nào cái logo OF, trên đường thiên lý gặp vấn đề gì là em cháy hết mình đới. Mà em nghĩ trong OF cũng nhiều cụ như em. Ít nhất thì anh em cũng nhận ra nhau chứ.
- Hai là: Để đó nhiều khi hết chịu nổi cũng là một lý do để mình tự cố gắng kìm nén bản thân hơn nữa. Em đi đường cũng hay nóng lắm, nhất là đi trong phố.
- Ba là: v.v...

Vì thế em can cụ đới :D
Chuẫn luôn :D
@ các cụ, sáng mai có cụ nào rảnh thì xuống Võ thị Sáu cafe chém gió với em ah. Em vác xe qua cho lão Trung già kiểm tra lại chút, từ hôm chọc chạch giờ cứ có tiếng kêu trong xe, bỏ hết những gì phát sinh tiếng kêu vẫn bị, chắc táp bi cửa lúc thợ lắp vào chưa được chặt.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cái này đẹp và em khoái lắm đới cụ! Chứ em ko thích cái loại hạt xoài bán ở ngoài các cửa hàng, trông cứ kiểu gì ấy :)
Xe cụ nào vẫn để đầu đọc nguyên bản thì lắp phát chắc ăn ngay. Xe lắp đầu khác vô thì hình như phải thêm bộ chuyển tín hiệu, khá mắc tiền.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Xe cụ nào vẫn để đầu đọc nguyên bản thì lắp phát chắc ăn ngay. Xe lắp đầu khác vô thì hình như phải thêm bộ chuyển tín hiệu, khá mắc tiền.
Không hề đắt tiền, thế nên em mới máu. Tất cả các loại điều khiển zin trên vô-lăng đều có phương án dùng được bình thường trong trường hợp lắp thêm màn DVD Tung Cửa. Em đã xem thợ lắp DVD cho con Sonata 2011 rồi. Hỏi thợ thì được câu trả lời: Chắc chắn làm được.

Tribute

Xe container
Em đợi cụ ở buổi OFF Tất Niên nhé! Mà hình như cụ chưa tham gia Off lần nào thì phải?
Em nhớ ko nhầm thì hôm off ở Tre có 1 cụ giới thiệu nick OF là vietanhp, có đi cùng gấu rồi về trước thì phải.

=)) Đã thế thì đừng có nhờ vả gì nghe chưa? Cứ từ từ mà chạy rồi cũng về đến nhà! Em thì vợ con mệt mỏi sau chuyến đi xa nên muốn về nhanh, vậy mà cụ cứ soi mông em! Em chói quá lùi lại sau thì cụ lại bò như Rùa! Lần sau mà gặp cụ như thế nữa là em cho cụ thử xem phanh xe em có ngon không và cái cản sau của em với cụ cùng lắp có cứng không đấy nhá!!!=))
Em đang chờ hàng về, làm cặp FF75 Blue rồi cụ ợ, cả cặp Optilex lắp đằng sau nữa, chắc là cả tiến lẫn lùi ko phải nhờ đèn các cụ nữa.:D

Em đặt ở Trần Nhật Duật cụ ạ. Ngay chổ chân cầu vượt lên Cầu Chương Dương. Tên và số ĐT em lại quẳng dưới xe, em sẽ gửi cụ sau nhé!
Hình như là 118 TND thì phải, nhà bác Tuấn.

Tribute

Xe container

at2009

Xe tăng
Có cái đoạn xe 3 gác để chình ình ra 1 chỗ chả liên quan gì, em nhìn thấy cụ giảm hẳn tốc độ lại để căn không đè lên vạch. Em nhìn thấy cụ cẩn thận em cũng buồn cười nhưng cũng ép để đi lọt đúng vừa không chạm lên vạch. Ko ngờ vẫn bị xxx vịn :D

@ các cụ, sáng mai có cụ nào rảnh thì xuống Võ thị Sáu cafe chém gió với em ah. Em vác xe qua cho lão Trung già kiểm tra lại chút, từ hôm chọc chạch giờ cứ có tiếng kêu trong xe, bỏ hết những gì phát sinh tiếng kêu vẫn bị, chắc táp bi cửa lúc thợ lắp vào chưa được chặt.
Xe em cũng đang có bệnh giống cụ đây, mà lâu lâu nay em có chọc chạch gì đâu, giờ đi vào đường xóc nó cứ kêu cạch cạch nghe khó chịu quá. Mai nếu ra được em sẽ ra cafe với cụ nhờ kiểm tra 1 thể luôn.

at2009

Xe tăng
Cái này em nghĩ không đắt, em tìm trên e-bay mà không có nhưng nếu đặt hàng Thailand hoặc có cụ nào đi Thailand chắc chắn đặt được. Lắp được thì tốt mà không được thì cũng...vui.
Cái điều khiển vô lăng này em thấy nhiều cụ thích. Cụ nào thông thạo tìm cách đặt hàng về đi cho anh em với thì tốt quá. Nếu loại gin theo xe của Ếch Thái lan thì em nghĩ lắp được mà không phải cắt dây dợ gì nhiều vì option này về VN bị cắt bớt đi mà.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cái vụ điều khiển em thấy ổn. Có điều tìm mãi chửa thấy site của thằng nào. Có em order về liền. Cụ nào tìm thấy vứt đây cho em.
Việc đồng bộ với đầu DVD đã thay thì không có vấn đề gì. Giá cả thì cũng rẻ thôi.

at2009

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tí, tuần trước em đi đám cưới về quê anh bạn để xe ngoài đường bị bọn trẻ con nó vạch lung tung nhiều vạch lên cánh cửa xe, không sâu lắm nhưng vẫn bị nhiều vết xước mờ mờ, liệu có phải sơn lại không hay đi đánh bóng là hết. Nếu đánh bóng được hôm nào em ra Sonax ĐTM làm cho ngon lành còn đi Tết.

trieuth

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí, tuần trước em đi đám cưới về quê anh bạn để xe ngoài đường bị bọn trẻ con nó vạch lung tung nhiều vạch lên cánh cửa xe, không sâu lắm nhưng vẫn bị nhiều vết xước mờ mờ, liệu có phải sơn lại không hay đi đánh bóng là hết. Nếu đánh bóng được hôm nào em ra Sonax ĐTM làm cho ngon lành còn đi Tết.
Còn tùy xem bọn trẻ nó vạch lên xe cụ bằng gì? Nếu xước mờ mờ thì chắc cụ đánh bóng chắc được. Nếu đã bị lộ lới sơn lót thì đánh bóng không hết, thậm chí còn làm rõ vết xước hơn.

Nếu là em thì em để nguyên không làm gì cả, đợi xước thêm vài phát nữa sâu sâu rồi đi sơn lại cả mảng, lái càng bạo tay. Đánh bóng với lại mới sơn xong, đi xe chỉ sợ xước, chán lắm :D

Ngoc Phan XLS

Xe container

Xe em cũng đang có bệnh giống cụ đây, mà lâu lâu nay em có chọc chạch gì đâu, giờ đi vào đường xóc nó cứ kêu cạch cạch nghe khó chịu quá. Mai nếu ra được em sẽ ra cafe với cụ nhờ kiểm tra 1 thể luôn.
Hicz. Sáng mai em đã nhận nhiệm vụ đi dán lại nilon cái Spacy cho Gấu! Trưa thì đi ăn cưới ông bạn học cấp 3 đến giừo mới chịu lấy vợ! Nếu các cụ Off xuyên đến chiều em mới tham dự được!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái vụ điều khiển em thấy ổn. Có điều tìm mãi chửa thấy site của thằng nào. Có em order về liền. Cụ nào tìm thấy vứt đây cho em.
Việc đồng bộ với đầu DVD đã thay thì không có vấn đề gì. Giá cả thì cũng rẻ thôi.
Thôi đừng tham lam quá cụ! Lo mà đặt bộ đèn này về cho kịp đi:

http://www.amazon.com/WARN-82405-W700D-HID-Driving-Light/dp/B003G9UGG0/ref=sr_1_289?s=automotive&ie=UTF8&qid=1294424070&sr=1-289

Kể ra nếu về nhìn vừa mắt thì em è cổ rút vì rồi!:|

at2009

Xe tăng
Còn tùy xem bọn trẻ nó vạch lên xe cụ bằng gì? Nếu xước mờ mờ thì chắc cụ đánh bóng chắc được. Nếu đã bị lộ lới sơn lót thì đánh bóng không hết, thậm chí còn làm rõ vết xước hơn.

Nếu là em thì em để nguyên không làm gì cả, đợi xước thêm vài phát nữa sâu sâu rồi đi sơn lại cả mảng, lái càng bạo tay. Đánh bóng với lại mới sơn xong, đi xe chỉ sợ xước, chán lắm :D
Vết xước xe em chắc bọn trẻ con nó lấy gạch nó vạch, hình như là chưa lộ đến lớp lót. Tại em vừa mới làm bảo hiểm xong, tút tát lại toàn bộ xe bóng loáng nên nhìn vết xước mới thấy tức. Nhưng có lẽ em nghe cụ, để kệ bao giờ bị xước nhiều làm lại cả thể vậy.
Hôm trước em vào Ford Ngô Thì Nhậm thấy có bộ lót sàn bằng cao su mềm trông đẹp phết, giá 850k thì phải. Đã cụ nào dùng cái này chưa nhỉ, em chỉ sợ có mùi nên chưa dám mua.
Em mời các cụ Ếch vốt ka nhưng máy nó cứ mắng bảo là em quan tâm đến các cụ nhiều quá (b)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vết xước xe em chắc bọn trẻ con nó lấy gạch nó vạch, hình như là chưa lộ đến lớp lót. Tại em vừa mới làm bảo hiểm xong, tút tát lại toàn bộ xe bóng loáng nên nhìn vết xước mới thấy tức. Nhưng có lẽ em nghe cụ, để kệ bao giờ bị xước nhiều làm lại cả thể vậy.
Hôm trước em vào Ford Ngô Thì Nhậm thấy có bộ lót sàn bằng cao su mềm trông đẹp phết, giá 850k thì phải. Đã cụ nào dùng cái này chưa nhỉ, em chỉ sợ có mùi nên chưa dám mua.
Em mời các cụ Ếch vốt ka nhưng máy nó cứ mắng bảo là em quan tâm đến các cụ nhiều quá (b)
Sơn xước thì kệ nó đi cụ! Lúc nào xước lòi tôn ra hẵng hay! Em đi phố HN đến giờ chán chẳng buồn quan tâm xe xước nhiều hay ít nữa!
Thảm sàn thì em thấy nỉ vẫn dùng sướng nhất, êm, mềm, mỗi tội bám bụi nên hay phải giặt!

Trạng thái
Thớt đang đóng