GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ lắp đèn xong show hàng lên đi anh em ngắm với, nếu đẹp em cũng đi lắp. Em đã lắp cản trước định để lắp thêm đôi đèn lên đấy nhưng ướm lên tự dưng thấy xấu xấu nên lại thôi cứ để nguyên thế đi.
Đẹp thì mỗi người một mắt cụ ạ!

Cụ đợi đến lúc đôi FF50 về em sâu luôn thể! Bây giờ sâu đôi đèn 170k lên bà con cười chết!

Tribute

Xe container
:D Ờ thế không phải à? Cho em xin lỗi nhé!
Em nghĩ thế vì thấy cụ viết bài y như cụ là lái xe Zace sau khi nghe em phê bình ở đây ý! Chứ lúc ở trên đường HCM em cam đoan lái xe Zace không biết vì sao bị hai ông Ếch soi mông đâu!
Và em lại nhầm rồi cụ nhỉ! Vì nếu là cụ lái xe Zace thì chắc chắn sẽ chạy Cốt khi bám đ.ít em vì anh em Ofers đều đã được đọc quá nhiều các bài viết bày tỏ sự khó chịu khi bị soi Pha vào mông ở cự li gần rồi nên chẳng ai đi đứng như vậy cả!
Em chỉ băn khoăn là sao cụ lại reply câu chuyện của em một cách châm chọc như thế??? Cụ tỏ lòng cho em biết tí được không??? Để em thấy em sai ở chỗ nào em còn kịp chỉnh sửa ạ!!!
Nếu không tiện nói ở đây thì cụ PM em cũng được!
Thank cụ nhiều!
Xe zace là em đới, đèn em tối quá đâm ra phải bám đ.ít các cụ nhờ tí ánh sáng Aticblue và FF75 mà các cụ chả cho nhờ, cứ bắt em thốc ga đuổi gần chết. Em bị chột mất 1 bên cos nên ko chạy cos được, mong cụ đại xá.=))

RoadStar

Xe tải
Em đã hỏi bên độ xe nhưng các cụ ấy bảo bên này ếch hơn nên em đánh bạo qua đây hỏi các cụ: Thay mâm và lốp cho Ford Escape 2005!!!!
Món này em hơi kém nhờ các cụ dự hộ:
1. Em muốn thay mâm cho em nó, nhìn cái mâm cũ chán quá. Các cụ biết có mâm nào phù hợp về giá cả và thẩm mỹ các cụ giới thiệu địa chỉ cho em với.
2. Hoặc bác nào có bộ mâm cũ ko dùng tới thanh lý cho em cũng được.
3. Em có thể dùng lốp to hơn cho em nó được ko? Nếu lốp to hơn có phải độ thêm gì ko a?
4. Em muốn có cái mâm mới đi chơi tết các cụ dự nhanh cho em nhe.
day chuối của em: 0912994489
Á à, kụ này máu rồi này, có kụ nào giúp kụ ấy đi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe zace là em đới, đèn em tối quá đâm ra phải bám đ.ít các cụ nhờ tí ánh sáng Aticblue và FF75 mà các cụ chả cho nhờ, cứ bắt em thốc ga đuổi gần chết. Em bị chột mất 1 bên cos nên ko chạy cos được, mong cụ đại xá.=))
Này cụ Chì Bụp! Be bé cái mồm thôi kô em chọc cho thành ChìBụp chột luôn đấy!

vietanhp

Xe hơi
:D Ờ thế không phải à? Cho em xin lỗi nhé!
Em nghĩ thế vì thấy cụ viết bài y như cụ là lái xe Zace sau khi nghe em phê bình ở đây ý! Chứ lúc ở trên đường HCM em cam đoan lái xe Zace không biết vì sao bị hai ông Ếch soi mông đâu!
Và em lại nhầm rồi cụ nhỉ! Vì nếu là cụ lái xe Zace thì chắc chắn sẽ chạy Cốt khi bám đ.ít em vì anh em Ofers đều đã được đọc quá nhiều các bài viết bày tỏ sự khó chịu khi bị soi Pha vào mông ở cự li gần rồi nên chẳng ai đi đứng như vậy cả!
Em chỉ băn khoăn là sao cụ lại reply câu chuyện của em một cách châm chọc như thế??? Cụ tỏ lòng cho em biết tí được không??? Để em thấy em sai ở chỗ nào em còn kịp chỉnh sửa ạ!!!
Nếu không tiện nói ở đây thì cụ PM em cũng được!
Thank cụ nhiều!
Chết thật! Điều gì khiến cụ đi đến suy nghĩ là em với cụ có gì không tiện mà phải pm riêng cơ chứ :-?? Em với cụ lên đây fun là chính, nôm na là quyền lợi nghĩa vụ chẳng liên quan gì, đảm bảo là không có chuyện gì đâu nhá \:D/ cứ thẳng thắn ở đây thoai...
Bây giờ thế này, trước hết là nếu như cái vụ reply ấy có gì khiến cụ cảm thấy bị xúc phạm, thì em xin kiểm điểm nghiêm túc vậy, mặc dù cá nhân em thấy cái kiểu nói chuyện như thế chẳng khác gì cách các cụ nói với nhau là mấy! Thậm chí ngay trong cái còm men của cụ, cụ cũng chọc người khác ngay câu đầu tiên đấy thôi =))... Hơn nữa, trong việc này em chẳng có ý đồ gì. Em thề L-)
Cái vụ bác Zace kia thì em hoàn toàn nhất trí với bác và một số bác tiếp theo về chuyện chạy sau chiếu pha vào buồng lái gây khó chịu. Không ai bênh hành động đấy cả. Nhưng điều em muốn nói đến là cái cách bác phản ứng với việc ấy cơ - tức tối này (là em cảm thấy qua giọng tả của bác), rồi thì alo cho xe đi cùng :)] "điều trị" này nọ... Xin phép cho em được nói thẳng: Đó là hành vi cư xử không đúng mực!
Đến đây, có thể cụ sẽ bắt bẻ em: đúng mực hay không là việc của tôi, ông là thánh chắc mà bắt tôi cư xử đúng mực? Vâng, vậy em xin trả lời thế này: Anh em chúng ta không ai là thánh cả. Tham gia giao thông trên đường, chẳng ai dám bảo mình không có những lúc phát điên bởi hành vi của người cùng tham gia giao thông, hoặc hành vi cản trở giao thông khác. Gặp phải trường hợp ấy, mỗi người có cách hành xử khác nhau. Có người kiềm chế được, có người không kiềm chế được, rồi thì pín nọ pín kia văng tóe loe ra cả =P~... đại loại thế! Thôi thì tại lúc ấy hành xử ra sao tùy người, tùy hoàn cảnh. Nhưng đảm bảo đấy không phải là việc hay để nên đưa lên đây. Vì sao? Bởi vì anh em chúng ta tụ họp ở đây, fun rồi thì cũng là mong muốn hướng tới những điều tốt đẹp, an toàn nữa. Vậy những việc như thế nếu được tán đồng và trở thành tiêu chí hành xử trên đường thì thật nguy hiểm quá :-o Cụ có nghĩ thế không, cụ Ngọc Phan XLS?
túm cái quần lại là câu chuyện của cụ, nếu chỉ nói trong một phạm vi hẹp vài anh em với nhau thì ok tha hồ chém gió, không vấn đề gì. Nhưng nói trên diễn đàn thế này, nhất là từ một người có tiếng nói như cụ ở diễn đàn Ếch này là hoàn toàn không nên. Em chân thành đấy ạ :-bd
Phải nói là, từ hồi vào diễn đàn tới giờ, em luôn đánh giá cao những ý kiến chia sẻ, tư vấn của cụ cho anh em, đặc biệt là những người chỉ ham vui mà mù tịt về xe pháo như em. Cũng lâu lâu rồi em đã có thói quen là cứ thấy còm men của cụ là em đọc, để xem ý kiến, quan điểm của cụ thế nào... và đa phần em thấy nó bổ ích, hoặc ít ra là fun. Dưng em nghĩ anh em mình lên đây thì cũng rất sòng phẳng thôi. Cụ, em hay các anh em khác đều có thể bị người khác "chọc" - tạm dùng cái từ của cụ nhé - cũng như cụ, em hay các anh em khác đều có quyền chọc người khác theo tiêu chí: OTOFun! Đúng không cụ? Thế nên cách cụ phản ứng gay gắt, thậm chí xiên xọ em như trên, em thấy hơi bất ngờ đới :|
Thôi thì có gì chín bỏ vào mồm, hôm nào ọp, em xin mời cụ một ly xí xóa nhé :-*

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thôi nào, thôi nào. Các cụ tập trung vào chuyên môn đê. Anh em cả chín bỏ vào mồm, đi làm đã mệt rồi còn chỗ này để vui và chém gió thôi, căng quá nó mệt lém. Hì hì. Cụ vietanhp đã có nhời, các cụ Ếch làm quả off cụng ly xí xóa đi kìa.

Tình hình là em muốn kiếm cái cục điều khiển nhạc nhẽo, âm lượng zin trên vô lăng của Ếch (Ếch Châu Á nhé, không phải Ếch Mẽo), có cụ nào biết kiếm ở đâu không chỉ em với. Em đang định làm chuột bạch vụ này, không có mấy cái nút ấy trên vo-lăng cứ phải thò tay nhấn nhấn ở taplo phát mệt.

Chỉnh sửa cuối:

MAN.U

Xe máy
Chết thật! Điều gì khiến cụ đi đến suy nghĩ là em với cụ có gì không tiện mà phải pm riêng cơ chứ :-?? Em với cụ lên đây fun là chính, nôm na là quyền lợi nghĩa vụ chẳng liên quan gì, đảm bảo là không có chuyện gì đâu nhá \:D/ cứ thẳng thắn ở đây thoai...
Bây giờ thế này, trước hết là nếu như cái vụ reply ấy có gì khiến cụ cảm thấy bị xúc phạm, thì em xin kiểm điểm nghiêm túc vậy, mặc dù cá nhân em thấy cái kiểu nói chuyện như thế chẳng khác gì cách các cụ nói với nhau là mấy! Thậm chí ngay trong cái còm men của cụ, cụ cũng chọc người khác ngay câu đầu tiên đấy thôi =))... Hơn nữa, trong việc này em chẳng có ý đồ gì. Em thề L-)
Cái vụ bác Zace kia thì em hoàn toàn nhất trí với bác và một số bác tiếp theo về chuyện chạy sau chiếu pha vào buồng lái gây khó chịu. Không ai bênh hành động đấy cả. Nhưng điều em muốn nói đến là cái cách bác phản ứng với việc ấy cơ - tức tối này (là em cảm thấy qua giọng tả của bác), rồi thì alo cho xe đi cùng :)] "điều trị" này nọ... Xin phép cho em được nói thẳng: Đó là hành vi cư xử không đúng mực!
Đến đây, có thể cụ sẽ bắt bẻ em: đúng mực hay không là việc của tôi, ông là thánh chắc mà bắt tôi cư xử đúng mực? Vâng, vậy em xin trả lời thế này: Anh em chúng ta không ai là thánh cả. Tham gia giao thông trên đường, chẳng ai dám bảo mình không có những lúc phát điên bởi hành vi của người cùng tham gia giao thông, hoặc hành vi cản trở giao thông khác. Gặp phải trường hợp ấy, mỗi người có cách hành xử khác nhau. Có người kiềm chế được, có người không kiềm chế được, rồi thì pín nọ pín kia văng tóe loe ra cả =P~... đại loại thế! Thôi thì tại lúc ấy hành xử ra sao tùy người, tùy hoàn cảnh. Nhưng đảm bảo đấy không phải là việc hay để nên đưa lên đây. Vì sao? Bởi vì anh em chúng ta tụ họp ở đây, fun rồi thì cũng là mong muốn hướng tới những điều tốt đẹp, an toàn nữa. Vậy những việc như thế nếu được tán đồng và trở thành tiêu chí hành xử trên đường thì thật nguy hiểm quá :-o Cụ có nghĩ thế không, cụ Ngọc Phan XLS?
túm cái quần lại là câu chuyện của cụ, nếu chỉ nói trong một phạm vi hẹp vài anh em với nhau thì ok tha hồ chém gió, không vấn đề gì. Nhưng nói trên diễn đàn thế này, nhất là từ một người có tiếng nói như cụ ở diễn đàn Ếch này là hoàn toàn không nên. Em chân thành đấy ạ :-bd
Phải nói là, từ hồi vào diễn đàn tới giờ, em luôn đánh giá cao những ý kiến chia sẻ, tư vấn của cụ cho anh em, đặc biệt là những người chỉ ham vui mà mù tịt về xe pháo như em. Cũng lâu lâu rồi em đã có thói quen là cứ thấy còm men của cụ là em đọc, để xem ý kiến, quan điểm của cụ thế nào... và đa phần em thấy nó bổ ích, hoặc ít ra là fun. Dưng em nghĩ anh em mình lên đây thì cũng rất sòng phẳng thôi. Cụ, em hay các anh em khác đều có thể bị người khác "chọc" - tạm dùng cái từ của cụ nhé - cũng như cụ, em hay các anh em khác đều có quyền chọc người khác theo tiêu chí: OTOFun! Đúng không cụ? Thế nên cách cụ phản ứng gay gắt, thậm chí xiên xọ em như trên, em thấy hơi bất ngờ đới :|
:-bd bữa nào các cụ off ẹp cho em đu theo với nhé

Tribute

Xe container
Cảnh báo các cụ lần 2 nhé, em đã cảnh báo lần 1 ở đây rùi nhá. Phạt cụ NP và cụ VA 1 chầu bia OF vì tội vào GARA chém gió đới nhá nhá.:))

Tribute

Xe container
Tình hình là em muốn kiếm cái cục điều khiển nhạc nhẽo, âm lượng zin trên vô lăng của Ếch (Ếch Châu Á nhé, không phải Ếch Mẽo), có cụ nào biết kiếm ở đâu không chỉ em với. Em đang định làm chuột bạch vụ này, không có mấy cái nút ấy trên vo-lăng cứ phải thò tay nhấn nhấn ở taplo phát mệt.
Điều khiển cái món nhạc nhẽo mà mệt quá thì hôm nào off em đổi vô lăng cho cụ, đổi luôn cả bộ âm thanh đi.:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thôi nào, thôi nào. Các cụ tập trung vào chuyên môn đê. Anh em cả chín bỏ vào mồm, đi làm đã mệt rồi còn chỗ này để vui và chém gió thôi, căng quá nó mệt lém. Hì hì. Cụ vietanhp đã có nhời, các cụ Ếch làm quả off cụng ly xí xóa đi kìa.

Anh em nghiên cứu vụ này em cũng đu gió. Cũng đang có cảm giác giống cụ đới.

@Cụ Ngọc Phan và vietanhp: 2 cụ xí xóa vụ này tại đây đi, em nghĩ sự việc nó ko nên tiếp diễn ở đây. Mỗi người 1 quan điểm, 1 cách diễn đạt, 1 cách hành xử khác nhau trong 1 sự việc nên kết quả cuối cùng nó sẽ ứ giống nhau :D Mỗi người 1 pót qua lại nó ít có tác dụng và chậm đi vào lòng... nhau.

Khuya rồi, gần sáng rồi, em có nhời nhá: Để cho nóng và khẩn trương 2 cụ thu xếp vụ off vào trưa hoặc tối T7 này luôn đi để anh em đu gió hóng với cho mát mẻ! Ra làm vài quai, lúc đó nó thân thiết lắm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cảm ơn cụ, bây giờ thì em mới hiểu, chứ cái bài bôi đỏ rực của cụ thì em đã cố nhưng không thể nghĩ nó Fun được ạ!
Em xin nghiêm túc rút kinh nghiệm! Sẽ không đưa các Trải Nghiệm không phải về Kỹ Thuật lên OF nữa! Khi chỉ biết nhau qua bàn phím Máy tính thì thực sự rất dễ hiểu lầm! Nhất là khi một bên lỡ quá đà!
Em đợi cụ ở buổi OFF Tất Niên nhé! Mà hình như cụ chưa tham gia Off lần nào thì phải?

=)) Đã thế thì đừng có nhờ vả gì nghe chưa? Cứ từ từ mà chạy rồi cũng về đến nhà! Em thì vợ con mệt mỏi sau chuyến đi xa nên muốn về nhanh, vậy mà cụ cứ soi mông em! Em chói quá lùi lại sau thì cụ lại bò như Rùa! Lần sau mà gặp cụ như thế nữa là em cho cụ thử xem phanh xe em có ngon không và cái cản sau của em với cụ cùng lắp có cứng không đấy nhá!!!=))

Cụ Phan cho em xin địa chỉ mua cái cản sau ếch nhé. Em thích cái cản sau của cụ đới nhé(b)
Em đặt ở Trần Nhật Duật cụ ạ. Ngay chổ chân cầu vượt lên Cầu Chương Dương. Tên và số ĐT em lại quẳng dưới xe, em sẽ gửi cụ sau nhé!

@Cụ Ngọc Phan và vietanhp: 2 cụ xí xóa vụ này tại đây đi, em nghĩ sự việc nó ko nên tiếp diễn ở đây. Mỗi người 1 quan điểm, 1 cách diễn đạt, 1 cách hành xử khác nhau trong 1 sự việc nên kết quả cuối cùng nó sẽ ứ giống nhau :D Mỗi người 1 pót qua lại nó ít có tác dụng và chậm đi vào lòng... nhau.

Khuya rồi, gần sáng rồi, em có nhời nhá: Để cho nóng và khẩn trương 2 cụ thu xếp vụ off vào trưa hoặc tối T7 này luôn đi để anh em đu gió hóng với cho mát mẻ! Ra làm vài quai, lúc đó nó thân thiết lắm!
Em cứ ra chỗ nào đó rồi gọi cho tất cả anh em thì kiểu gì cũng tóm được vài ông!!! Hẹn hò với mấy ông Ếch cứ phải kiểu đó mới được!

Nông_dân

Xe buýt
Cụ nhớ cho em cái alo ở đó nhé. Cảm ơn cụ
""
Em đặt ở Trần Nhật Duật cụ ạ. Ngay chổ chân cầu vượt lên Cầu Chương Dương. Tên và số ĐT em lại quẳng dưới xe, em sẽ gửi cụ sau nhé! ""

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Điều khiển cái món nhạc nhẽo mà mệt quá thì hôm nào off em đổi vô lăng cho cụ, đổi luôn cả bộ âm thanh đi.:))
Ái chà, tribute có món này à? Nhưng đổi từ xe Mẽo xịn sang xe Tầu thì để em suy nghĩ đã nhé=))

Cái vụ này em ức chế lắm rồi, con Ếch Thái bản XLT 4x2 nó cũng có, hay là mình đặt nguyên cái vô-lăng của Ếch Thái về nhể.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tình huống bác Zace dí đèn vào mông xe cụ XLS thì em là người đi cùng, tối hôm đó em và cụ XLS cùng nhau chạy từ Thanh Hóa theo đường HCM ra HN. Xe em đèn sáng hơn chút lên chạy trước, em cũng như rất nhiều cụ trên này, chỉ dùng pha lúc xe ngược chiều còn xa, và không quá gần xe đi trước, kinh nghiệm của em là chạy bám *** thì không giương pha, chạy cách xe sau tầm 1 2 trăm mét đã phải cụp pha xuống. Chạy sau mà nhìn thấy cái mông của bác chạy trước ăn ánh đèn của mình lên cả ô kính hậu thì chứng tỏ bác chạy trước đang lầm nhẩm chởi mềnh rồi :D

Em có 1 tính xấu là thường chạy quá tốc độ giới hạn 80. Cái này có cụ nào chởi em cũng cắn răng nghe chởi. Nhưng còn lại thì là thằng tử tế, biết điều khi tham gia giao thông trên đường. Lão NgocPhan cũng vậy, chạy còn lành hơn cả em, vạch viếc là lão tuân thủ răm rắp, em thì thỉnh thoảng còn tặc lưỡi làm tý khi vượt xe máy đi cùng chiều. Cũng hôm đó khi bị xxx Thanh Hóa vịn vì bắt đè vạch, lão nhảy xuống xe mắng cho xxx 1 trận làm mấy chú mặt mũi ngơ ngác 1 hồi :D

Nói rông dài ở đây 1 tý để em kể về ông bạn XLS nhà ta là người rất điềm đạm, cẩn thận khi tham gia giao thông trên đường. Cẩn thận như cách cụ ý chăm sóc vợ 2 của cụ :D Các cụ tính cẩn thận thì lại hay bực mình với mấy ông vô ý thức. Cái vụ đèn pha dí mông thì ai cũng cáu hết, thường là nhường cho vượt luôn, hoặc mình vít nhanh hơn để cắt đuôi (khổ nỗi bác Zace lại muốn bám đuôi chạy cho lành, nên nhường đường bác ý cũng ko vượt, vít từ 80 lên 100 hơn 100 bác ý vẫn cố bám theo ...).
Cụ XLS alo cho em:
-Có thằng cứ dí đèn vào mông em
-Em biết rồi
-Nó biết nhường pha cho xe ngược chiều nhưng cứ hết xe ngược là em lại bị dí ...
-Hay cụ làm gì để nó trêu cụ (em trêu lão)
-Em có làm gì đâu, mà cũng nhắc bằng các kiểu mà ko ăn thua, em cũng dí pha vào nó mà nó vẫn coi như không, cụ nhường cho nó lên dùng đèn xe cụ sáng hơn để nhắc nhở xem ông ý có tác dụng gì không ...
-Ok ...
Em giảm hẳn tốc độ để Zace vượt lên, dùng cặp ff75 còi dí vào mông Zace 1 hồi, Zace có vẻ khó chịu, thấy Zace đi chậm lại chút thì em vượt lên, em vượt lên thì lại điệp khúc, Zace thấy xe ngược chiều thì cụp pha, hết xe ngược chiều thì lại dí vào mông xe trước, mà toàn chơi kiểu dí sát ...
Đến đoạn này thì em đến lượt em cũng thấy bực, em chạy chậm hẳn lại để Zace vượt, em dí cho Zace khoảng 30km, với bài y hệt như Zace làm ... Sau 1 hồi đu đưa kiểu vậy thì cũng chán, em và cụ XLS vút hẳn lên để cắt đuôi Zace, mình nhắc đến thế thôi ...Người ta biết thì tốt, chứ còn đi kiểu đấy thì để người khác nhắc nhở sau vậy :D

@ Cụ Vietanhp và Các cụ: ý thức khi tham gia giao thông trên đường là yếu tố rất quan trọng, nó thể hiện văn hóa của mỗi người, cũng như thể hiện sự tôn trọng của mình với những người khác cùng tham gia giao thông trên đường.
Gặp phải đối tượng khó chịu mình nhắc nhở không phải vì mình muốn thể hiện này nọ, vấn đề là họ không thấy ai phản ứng gì họ dễ lầm tưởng là họ làm thế là bình thường và họ cứ tiếp tục làm vậy. Tệ hơn nữa, có những thằng chuyên ăn hiếp người khác nên ra đường cũng hay thể hiện như vậy, làm vậy hoài mà ko ai dám phản ứng thì nó càng tưởng nó là kinh, càng làm láo hơn ... Giao thông của mình lộn xộn nhiều khi cũng có sự góp phần của những câu chuyện như vậy.
Vậy nên theo bác Vietanhp là có nên nhắc nhở, có nên bày tỏ sự khó chịu của mình không, anh em không nhắc, chả ai thèm bày tỏ gì thì đến lúc có xe nó vừa dí pha cụ chán nó lại nhảy lên đè ngửa xe cụ vào dải phân cách ... đại khái toàn kiểu vậy thì cụ có cười trừ suốt ngày được không ah, em nghĩ là khó!
Chúng ta nên cố gắng cùng nhau xây dựng văn hóa giao thông, mỗi người có ý thức 1 tý còn hơn chả có tý nào, và gặp phải ông vô ý thức thì cũng nên nhắc nhở, nếu có thể nhắc nhở được, đấy cũng là hành động góp phần xây dựng văn hóa giao thông trên đường :D (mặc dù em chưa dám nhận là em luôn luôn đi có văn hóa, nhưng em luôn động viên mình cố gắng kiềm chế tính nóng của mình và tìm cách thu xếp xe mình lưu thông trôi chảy được trong cái mớ hỗn loạn giao thông ở mình ...)
Em cũng lười viết bài, hôm nay thì lại viết được 1 bài dài thật, mà chả về độ xe, sửa xe gì cả ... :D
Thôi, có gì sai xót mong các cụ đại xá, cứ coi như câu chuyện không đầu không cuối về giao thông trên đường kể bên bàn trà đá kê nơi góc Gara!

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Ái chà, tribute có món này à? Nhưng đổi từ xe Mẽo xịn sang xe Tầu thì để em suy nghĩ đã nhé=))

Cái vụ này em ức chế lắm rồi, con Ếch Thái bản XLT 4x2 nó cũng có, hay là mình đặt nguyên cái vô-lăng của Ếch Thái về nhể.
Hay là hôm anh em nhà mình lên kế hoạch off bên Thái nhỉ, vừa là mở rộng tầm hiểu biết (em chưa đi Bangkok bao giờ) vừa là để kiếm cái điều khiển gắn vô-lăng. Em nhớ dạo trước có cụ Chuối Đây đã đặt được mấy đồ bên Thái về, nhưng sau này không thấy cụ ấy nhắc đến nữa.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vâng, có khi thế thật! Cụ có cái ảnh nào ko show em xem tí nào!

at2009

Xe tăng
Hay là hôm anh em nhà mình lên kế hoạch off bên Thái nhỉ, vừa là mở rộng tầm hiểu biết (em chưa đi Bangkok bao giờ) vừa là để kiếm cái điều khiển gắn vô-lăng. Em nhớ dạo trước có cụ Chuối Đây đã đặt được mấy đồ bên Thái về, nhưng sau này không thấy cụ ấy nhắc đến nữa.
Em đồ là sau khi "mở rộng tầm hiểu biết" thì quên mất nhiệm vụ chính là tìm cái điều khiển vô lăng cụ ợ =))

Ngoc Phan XLS

Xe container
...Lão NgocPhan cũng vậy, chạy còn lành hơn cả em, vạch viếc là lão tuân thủ răm rắp, em thì thỉnh thoảng còn tặc lưỡi làm tý khi vượt xe máy đi cùng chiều. Cũng hôm đó khi bị xxx Thanh Hóa vịn vì bắt đè vạch, lão nhảy xuống xe mắng cho xxx 1 trận làm mấy chú mặt mũi ngơ ngác 1 hồi :D
...
Thôi, có gì sai xót mong các cụ đại xá, cứ coi như câu chuyện không đầu không cuối về giao thông trên đường kể bên bàn trà đá kê nơi góc Gara!
Thank Chủ Tịt đã hiểu cho em!
Đi cùng nhau hơn 1300km nên Chủ Tịt hiểu em đi đứng thế nào! Hôm đó em to tiếng với CSGT Khe Hạ - Thường Xuân - TH kể ra cũng hơi thiếu tính toán, vì nó khùng lên thì mình cũng mất thời gian. Nhưng vì em quá khổ sở khi tuân thủ đúng Luật và ý thức lái xe trên đường nên đến lúc bị BẪY BẨN và có đủ chứng cớ (X-Driven's Record) là em không nhịn được nữa, cũng như với bác xe Zace!

Em cũng đồng ý với Chủ Tịt chuyện nhắc nhở người khác! Tuy rằng nó là muối bỏ Bể khi Luật Pháp chưa được thực thi nghiêm minh nhưng có còn hơn không! Nếu điều đó làm bác Zace kia hiểu ra thì cũng tốt cho cả cá nhân bác ấy! Giả dụ hôm đó bác Zace không gặp em với cụ mà gặp phải một tay "anh hùng hảo hớn" nào đó có khi chuyện đã tệ hơn nhiều!

Em nhớ có lần Chủ Tịt nói là có khi anh em mình bóc xừ Logo OF ra để lắm khi hết chịu nổi đỡ mang tiếng là Ofer! Chủ Tịt thấy thế nào? Bóc hay để???

Trạng thái
Thớt đang đóng