GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maybach Tàu

Xe container
Vớ được đồng bọn dẫm phải Than cười như phá mả:)). Ra đây đi Trạm Tấu đi rồi tha hồ mà nghía em mắt híp 75 nhá:)).
Show hang đê, đang ở HN mà? ngày mưa gọi taxi nhục hơn con cầy:((. Em đang tính chơi lại cái "vành" ếch đời đầu và sơn đen lại. Mời chém

Vụ đèn đóm khoái kiểu của lão Zara roài:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thay đôi đèn cos Philips 9005, ánh sáng rất được nhưng góc chiếu không ổn tí nào, thấy bị lệch về bên phụ nhiều quá. Em chỉnh các kiểu rồi mà không được. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ hộ em cách chỉnh với
Hình như Ếch bị Ford cố tình design như vậy để tránh chói xe ngược chiều!!!
Xe em cũng bị lệch pha về bên phụ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Show hang đê, đang ở HN mà? ngày mưa gọi taxi nhục hơn con cầy:((. Em đang tính chơi lại cái "vành" ếch đời đầu và sơn đen lại. Mời chém

Chơi đi rồi thanh lý cho em 2 cái vành đề em lắp vào quả lốp thay ra làm lốp dự phòng cho nhà Ếch!

Tribute

Xe container

Nhìn ảnh thì đẹp đấy, của Lý Fàn lắp lên còn long lanh hơn nhiều, mỗi tội cái anh mắt ti hí này luồng sáng nhỏ tẹo, rọi thì rõ xa nhưng không rộng nên chả thấy ánh sáng nó đâu cả (giống kiểu đèn pin). :))

Cụ ở HN mà trốn kỹ thế, chiều qua off chui chỗ Quần Ngựa mà chả thấy ra.

trieuth

Xe điện
Em đang cần gấp 1 đôi bóng đèn pha Plus 90 mà HN đang hết hàng. Hay cụ nào cho em mượn mấy hôm nhỉ? :)

trieuth

Xe điện
Với lại nhìn chùm sáng nó không chụm, thấy nó cứ tán loạn thế nào ấy. Trong vùng sáng vẫn có mấy chỗ tối :-??

CR-Vic

Xe container
Xe nào cũng thế cụ à. Đèn pha luôn phải chiếu hơi chếch lên bên phải (bên phụ) để người lái có thể quan sát tốt hơn các biển báo trên đường đấy.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe nào cũng thế cụ à. Đèn pha luôn phải chiếu hơi chếch lên bên phải (bên phụ) để người lái có thể quan sát tốt hơn các biển báo trên đường đấy.
Em thì thấy Ford thiết kế thế lại dở hơi. Vì nhiệm vụ quan sát biển báo, các chướng ngại vật bên phụ là của bóng phụ chứ. Còn pha trái thì hạ thấp xuống 1 chút nhưng quét độ rộng hơn mới phải.

Tribute

Xe container
Em thì thấy Ford thiết kế thế lại dở hơi. Vì nhiệm vụ quan sát biển báo, các chướng ngại vật bên phụ là của bóng phụ chứ. Còn pha trái thì hạ thấp xuống 1 chút nhưng quét độ rộng hơn mới phải.
Lý Phàn nó làm đúng như ý cụ đấy. Đâm ra lắp ff75 vào thấy nó deck cải thiện được gì.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lý Phàn nó làm đúng như ý cụ đấy. Đâm ra lắp ff75 vào thấy nó deck cải thiện được gì.
Ơ, càng nghiên cứu càng thấy Lý Phàn có nhiều cái em thích nhỉ :D

Hay em nhập thêm 1 cái Lý Phàn về cho cụ đỡ tủi nhé!

trieuth

Xe điện
Túm lại là có chỉnh được không nhỉ? Em thấy bộ đèn bây giờ đi ức chế quá

Mà cụ có về kịp để đi Trạm Tấu ko đấy?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Túm lại là có chỉnh được không nhỉ? Em thấy bộ đèn bây giờ đi ức chế quá

Mà cụ có về kịp để đi Trạm Tấu ko đấy?
Sự thực là em đã chỉnh rồi nhưng thấy chả cải thiện được gì cả. Tình hình vẫn thế cụ ạ. Cho đến thời điểm này em thấy vẫn chưa có giải pháp nào cho đèn xe Ếch thực sự hiệu quả và đạt điểm "cực khoái".

PS: Em quyết là phải về chứ cụ. Nọng trong người lắm rồi!

Maybach Tàu

Xe container
Chơi đi rồi thanh lý cho em 2 cái vành đề em lắp vào quả lốp thay ra làm lốp dự phòng cho nhà Ếch!
Lắp vào thì làm sao mà nhét vừa dưới hốc đựng lốp dự phòng, nó làm mỏng cũng vì lí do đó

Nhìn ảnh thì đẹp đấy, của Lý Fàn lắp lên còn long lanh hơn nhiều, mỗi tội cái anh mắt ti hí này luồng sáng nhỏ tẹo, rọi thì rõ xa nhưng không rộng nên chả thấy ánh sáng nó đâu cả (giống kiểu đèn pin). :))

Bảo lão Zara đưa cái hình buổi tối mà kiêu vãi. Chơi con nào để lắp vào chỗ đèn gầm, vừa sáng vừa đẹp đây? huhuhu

Cụ ở HN mà trốn kỹ thế, chiều qua off chui chỗ Quần Ngựa mà chả thấy ra.
Thế mà chả ai gọi êm, lão Phan biết em ở HN từ đầu mà.

Với lại nhìn chùm sáng nó không chụm, thấy nó cứ tán loạn thế nào ấy. Trong vùng sáng vẫn có mấy chỗ tối :-??
Sự thực là em đã chỉnh rồi nhưng thấy chả cải thiện được gì cả. Tình hình vẫn thế cụ ạ. Cho đến thời điểm này em thấy vẫn chưa có giải pháp nào cho đèn xe Ếch thực sự hiệu quả và đạt điểm "cực khoái".

Đúng là quả đèn ếch, chán vãi
PS: Em quyết là phải về chứ cụ. Nọng trong người lắm rồi!
Cụ đang đi đâu thế

Tribute

Xe container
Thế mà chả ai gọi êm, lão Phan biết em ở HN từ đầu mà.
Trưa nãy gọi thấy tắt máy, em vừa nhận xe về, sơn lại hết những chỗ xước sát, lonh lanh như xe vừa xuất xưởng. Cái ff75 chỉnh lại rồi, cũng tạm ổn, cụ còn ở HN thì tối off chui tí mà ngắm cô dâu Lý Phàn nhé.

xuanlinh2708

Xe tải
Em đang cần thay mấy thứ sau:

1. Rôtuyn lái trong Escape 2.3L (cả 2 bên)

2. Càng A trước (cả 2 bên).

Cụ nào biết chỗ nào làm tốt và rẻ thì giới thiệu cho em với, chứ vào hãng thì hơi đắt (cụ nào làm gara có thể PM cho em giá rổ luôn thì tốt)

P/s: xe em là Escape 2.3L đời 2004

Xin vod các cụ nhiệt tình ạ.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
CỤ muốn rẻ và ok thì xuống nhà Blacklac mà làm.

Em đang cần thay mấy thứ sau:

1. Rôtuyn lái trong Escape 2.3L (cả 2 bên)

2. Càng A trước (cả 2 bên).

Cụ nào biết chỗ nào làm tốt và rẻ thì giới thiệu cho em với, chứ vào hãng thì hơi đắt (cụ nào làm gara có thể PM cho em giá rổ luôn thì tốt)

P/s: xe em là Escape 2.3L đời 2004

Xin vod các cụ nhiệt tình ạ.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hàng về NB chờ đi lễ đầu năm rồi. Chắc cuối tuần này hoặc đầu tuần sau là có cụ ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng