GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maybach Tàu

Xe container
Good!
Em cũng nghĩ sẽ có giải pháp! Đưa vào Ford thì đơn giản quá!
Em vẫn muốn tự mình tìm cái sơ đồ ngâm kíu để làm! Sau này có vấn đề gì về Điện còn tự kíu mình giữa đường xa được!

Các nhà sản xuất ô tô hơi tệ!x-( Bên ngành Điện khi bàn giao công trình là em phải cấp đủ Final Drawings chi tiết cho khách hàng!
Thế thì Service chết đói à:D

Tribute

Xe container
Em thì em khuyên cụ nên bọc da chỗ cụ Hội- da đẹp, ko mùi và cứng cáp- hơn 1-2 tr dưng mà nó chất lượng. Da trong hãng em nghi là bọn nó lại mướn thợ vườn lắp cho cụ xộc xệch lắm.

Tiện đây em cũng báo cáo với các cụ vụ lắp đèn hella ff75 chiều nay ở LBF: Nói chung là thất vọng về đến nhà mới thấy dở- đèn thì nhìn mỗi bên 1 hướng, xộc xệch. Cái này em cho là do cả thợ lẫn do giải pháp, mặt ca-lăng nhựa ko đủ cứng để làm ổn định củ đèn. Có lẽ em lại phải học tập cụ Phan làm quả cản trước vậy!
Túm cái váy lại là mấy cái loại đèn ti hí mắt lươn lắp và calăng là đeck ăn thua gì, luồng sáng của nó thì có vẻ sáng xa đấy nhưng mà khe sáng hẹp tí như ánh đèn pin, chỉ tổ chói mắt người đi ngược chiều, chả cải thiện ánh sáng được bao nhiêu. Em thề là ngồi xe em mà bật cos + đèn gầm rồi bật cái ff này lên thì chả biết là nó sáng rồi hay nó tịt nữa. Em quyết định chỉnh nó ngược lên giời để chiến với mấy ông ngược chiều cứ dương pha vào mặt mình thôi. Còn cái vụ cải thiện ánh sáng thì chỉ có những cái gáo dừa to tổ bố mới thực sự hiệu quả.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế thì Service chết đói à:D
Chả chết được đâu! Nhất là không biết gì về Điện như Tàu thì có cho cũng khóc, nhẩy???

Túm cái váy lại là mấy cái loại đèn ti hí mắt lươn lắp và calăng là đeck ăn thua gì, luồng sáng của nó thì có vẻ sáng xa đấy nhưng mà khe sáng hẹp tí như ánh đèn pin, chỉ tổ chói mắt người đi ngược chiều, chả cải thiện ánh sáng được bao nhiêu. Em thề là ngồi xe em mà bật cos + đèn gầm rồi bật cái ff này lên thì chả biết là nó sáng rồi hay nó tịt nữa. Em quyết định chỉnh nó ngược lên giời để chiến với mấy ông ngược chiều cứ dương pha vào mặt mình thôi. Còn cái vụ cải thiện ánh sáng thì chỉ có những cái gáo dừa to tổ bố mới thực sự hiệu quả.
Cần gì to tổ bố, FF50 là đủ rồi!
Thôi thì bán lại FF75 cho em 100$ đi! Em lắp lên cản dễ chỉnh hơn nên sẽ dùng hỗ trợ Cốt được!!!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Các cụ cầu kỳ thế nhỉ, em làm quả Xenon 6000K TQ cho đèn fa, sáng thôi rồi giá 1,4 củ và 3 tháng rồi chưa thấy hỏng.
Em chỉ dùng fa nháy xin đường và đấu với mấy thằng ngu chổng fa vào mặt người khác, còn lại thì cứ cos chạy.

Tribute

Xe container
Các cụ cầu kỳ thế nhỉ, em làm quả Xenon 6000K TQ cho đèn fa, sáng thôi rồi giá 1,4 củ và 3 tháng rồi chưa thấy hỏng.
Em chỉ dùng fa nháy xin đường và đấu với mấy thằng ngu chổng fa vào mặt người khác, còn lại thì cứ cos chạy.
Khổ cái em cũng chả cầu kỳ gì, mục têu đặt ra là cải thiện ánh sáng tầm trung dưới Pha tên Cốt mà ko thỏa mãn nên em hơi thất vọng với loại đèn mắt híp kiểu ff. Còn lại thì tùy các cụ thôi, emh đánh giá "thực dụng" í mà.:-|

nguyennt111

Xe tải
Em mang vào Ford Hải Phòng, 30 phút và 150k là xong. Tèn báo pha trên táp-lô vẫn sáng như cũ chứ không bị mờ tẹo nào (thợ ngoài không biết đấu ẽ bị mờ cái đèn này).
Bác Mắt kính. Em cũng mang xe vào Ford HP nhưng họ không làm cho, họ kêu chưa làm cho ai bao giờ :-o và kêu đang bảo hành xe lên ko thể làm.
Quả xenon bác lắp ở đâu vậy ?
Nhân tiện nhờ mọi người giúp là lắp thêm những thứ gì trên xe thì hãng sẽ từ chối bảo hành vậy các bác nhỉ ?

Maybach Tàu

Xe container
Chả chết được đâu! Nhất là không biết gì về Điện như Tàu thì có cho cũng khóc, nhẩy???

Cần gì to tổ bố, FF50 là đủ rồi!
Thôi thì bán lại FF75 cho em 100$ đi! Em lắp lên cản dễ chỉnh hơn nên sẽ dùng hỗ trợ Cốt được!!!
Lài lài lài, đừng có đùa nhé, đây giỏi Lý từ lớp 7 cơ đây, bây h còn đọc được cả bản vẽ xây dựng :))

Mắt Kính

Xe điện
Bác Mắt kính. Em cũng mang xe vào Ford HP nhưng họ không làm cho, họ kêu chưa làm cho ai bao giờ :-o và kêu đang bảo hành xe lên ko thể làm.
Quả xenon bác lắp ở đâu vậy ?
Nhân tiện nhờ mọi người giúp là lắp thêm những thứ gì trên xe thì hãng sẽ từ chối bảo hành vậy các bác nhỉ ?
Đừng hỏi CVDV làm gì mất công, cụ làm giấy kiểm tra cái gì đó rồi "nháy" cậu thợ điện nó làm cho ngay ấy mà. Tiền bồi dưỡng cho nó luôn.
Đèn xenon em mua ở Tuấn Hưng, đường Lê Tháng Tông.

ITVN

Xe tải
Các cao thủ ếch tư vấn cho nhà em vụ chống ồn cho Ếch với. Em đã thay lốp như các bác chỉ dẫn nhưng tiếng ồn vẫn theo thời gian lớn dần mãi , bây chừ giải quyết ra răng :-? . Cứ dư lày không khéo em phải đổi chưn dài sang chưn ngắn mất thui :(( :(( :((

wildcat74

Xe điện
Ngoại trừ phần lắp vào ca-lăng xộc xệch, hiệu quả của Hella FF75 là ko phải bàn và ở tầm "hội nhập quốc tế". Quầng sáng ko rộng, nhưng rất chụm và sắc- em dự là nếu lắp ổn định trên cản trước như của cụ Ngọc Phan và tinh chỉnh đúng tầm- 2 con mắt lươn này sẽ làm cho mấy chú quen thói bật pha xe-non hay dương pha trên phố đầu hàng vô điều kiện khi đối đầu đới cụ ạ!

ZARA

Xe tải
Mất cả buổi sáng nay ở nhà Nam Vũ để thợ thi công cặp FF75 và projector sương mù mua kèm. Và đây là thành quả
Nhìn từ bên trái
[/IMG]

Nhìn từ bên phải
[/IMG]

Ánh sáng cặp FF75 nhìn cực long lanh, nhưng em phải chỉnh thêm vì góc chiếu chưa được như ý muốn. Riêng cặp projector cho sương mù em lắp xenon có sẵn của đèn gầm cũ thì nói chung là ổn. Để tối mai choạch mấy kiểu buổi tối xem sao.

Mà có điều lạ là chú thợ nhà Nam Vũ bó tay với công tắc đèn gầm của Ếch, trong đấy có các chân 1,2,4,6,8 mà không thể nào lên được. Có cụ nào đã lắp rồi cho em xin cái sơ đồ đấu dây với.

Có cái này em mò được trên mạng, các cụ xem thử đấu theo cách này liệu có được không
[/IMG]

nguyennt111

Xe tải
Đừng hỏi CVDV làm gì mất công, cụ làm giấy kiểm tra cái gì đó rồi "nháy" cậu thợ điện nó làm cho ngay ấy mà. Tiền bồi dưỡng cho nó luôn.
Thanks bác nhiều. Vốt bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chỉ mua bóng xenon va ba lát hay mua cả bi nữa???

Các cao thủ ếch tư vấn cho nhà em vụ chống ồn cho Ếch với. Em đã thay lốp như các bác chỉ dẫn nhưng tiếng ồn vẫn theo thời gian lớn dần mãi , bây chừ giải quyết ra răng :-? . Cứ dư lày không khéo em phải đổi chưn dài sang chưn ngắn mất thui :(( :(( :((
Cụ thay lốp gì thế? Chạy được bao nhiêu rồi???
Em thay Bridgestone Dueler H/T 687, đã chạy được 6000km thấy vẫn êm ru như mới thay!

Cụ đừng làm chống ồn phí tiền đấy! Bao nhiêu cụ đã có bài học rồi! Chỉ vì xấu hổ mà không nói ra ở đây thôi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mắt Kính

Xe điện
Cụ chỉ mua bóng xenon va ba lát hay mua cả bi nữa???
Không có projector cụ ơi, vì nếu lắp Projector thì phải:
- Khoét gáo đèn nếu lắp proj xịn tháo xe của BIM, Mer, Infinity... hoặc,
- Ít nhất cũng phải bung mặt đèn để lắp Proj loại "ăn ngay" của TQ, TW là hàng nhà HID&Pro... đang bán bên box chợ giời giá 3,5 củ cả bộ gồm cả bóng và ballast.
Cả 2 phương án này em đều không khoái vì khó kín nước, tỉ lệ kín nước chỉ là 80%.

Không lắp Projector có 1 cái "lợi", đó là ánh sáng của nó cực kỳ khó chịu, nên khi em nháy thường là các xe ngược chiều sẽ cụp pha ngay.:))

Thực tế em không đi pha nên cũng không ngại chuyện làm lóa mắt người đi ngược chiều, trừ khi có thằng ngu nó chiếu đèn vào mặt em thì em nháy nháy cho nó hạ pha thôi.

ITVN

Xe tải
Cụ thay lốp gì thế? Chạy được bao nhiêu rồi???
Em thay Bridgestone Dueler H/T 687, đã chạy được 6000km thấy vẫn êm ru như mới thay!

Cụ đừng làm chống ồn phí tiền đấy! Bao nhiêu cụ đã có bài học rồi! Chỉ vì xấu hổ mà không nói ra ở đây thôi!

Cám ơn bác , thôi thì sống chung với lũ vậy :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không có projector cụ ơi, vì nếu lắp Projector thì phải:
- Khoét gáo đèn nếu lắp proj xịn tháo xe của BIM, Mer, Infinity... hoặc,
- Ít nhất cũng phải bung mặt đèn để lắp Proj loại "ăn ngay" của TQ, TW là hàng nhà HID&Pro... đang bán bên box chợ giời giá 3,5 củ cả bộ gồm cả bóng và ballast.
Cả 2 phương án này em đều không khoái vì khó kín nước, tỉ lệ kín nước chỉ là 80%.

Không lắp Projector có 1 cái "lợi", đó là ánh sáng của nó cực kỳ khó chịu, nên khi em nháy thường là các xe ngược chiều sẽ cụp pha ngay.:))

Thực tế em không đi pha nên cũng không ngại chuyện làm lóa mắt người đi ngược chiều, trừ khi có thằng ngu nó chiếu đèn vào mặt em thì em nháy nháy cho nó hạ pha thôi.
Yes. Cụ nhớ đừng giương nó lên khi gặp xe ngược chiều nhé!

Cám ơn bác , thôi thì sống chung với lũ vậy :D
Em thấy ổn đấy chứ cụ!

Mắt Kính

Xe điện

Maybach Tàu

Xe container
Mất cả buổi sáng nay ở nhà Nam Vũ để thợ thi công cặp FF75 và projector sương mù mua kèm. Và đây là thành quả
Nhìn từ bên trái
[/IMG]

Nhìn từ bên phải
[/IMG]

Ánh sáng cặp FF75 nhìn cực long lanh, nhưng em phải chỉnh thêm vì góc chiếu chưa được như ý muốn. Riêng cặp projector cho sương mù em lắp xenon có sẵn của đèn gầm cũ thì nói chung là ổn. Để tối mai choạch mấy kiểu buổi tối xem sao.

Mà có điều lạ là chú thợ nhà Nam Vũ bó tay với công tắc đèn gầm của Ếch, trong đấy có các chân 1,2,4,6,8 mà không thể nào lên được. Có cụ nào đã lắp rồi cho em xin cái sơ đồ đấu dây với.

Có cái này em mò được trên mạng, các cụ xem thử đấu theo cách này liệu có được không
[/IMG]
Hahaha,
cuôi cùng cũng có lão sơn đen cái 'vành' :)). Thiệt hại bi nhiêu, cụ cho cái hình buổi tối đê. Em rất quan tâm quả đèn đóm

Tribute

Xe container
Hahaha,
cuôi cùng cũng có lão sơn đen cái 'vành' :)). Thiệt hại bi nhiêu, cụ cho cái hình buổi tối đê. Em rất quan tâm quả đèn đóm
Vớ được đồng bọn dẫm phải Than cười như phá mả:)). Ra đây đi Trạm Tấu đi rồi tha hồ mà nghía em mắt híp 75 nhá:)).

trieuth

Xe điện
Em thay đôi đèn cos Philips 9005, ánh sáng rất được nhưng góc chiếu không ổn tí nào, thấy bị lệch về bên phụ nhiều quá. Em chỉnh các kiểu rồi mà không được. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ hộ em cách chỉnh với

Trạng thái
Thớt đang đóng