GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
iem có ạ, cụ đừng nói với em là do nó gây ra đấy nhá@-), em check mã lỗi OBD2 thì lại là "P0606 Regelapparaat defect, fout in micro processor"
Để hôm nào em mời cụ Hardtop đến Ọp phổ biến kinh nghiệm xương máu cho anh em!!!

Cụ Hardtop bẩu em là đã từng có con SantaFe chết toi ECU do bị thợ vườn cắm máy scan lỗi ECU dởm vào đọc! Đang yên đang lành đọc phát chết khỏi cứu luôn!x-(

Vì thế em đã can các cụ nhiệt tình là để cho ECU nó yên tâm làm việc, đừng có cấu véo vào nó làm gì!

Chuyện điện đóm và tự động hóa (như ECU) nó rất phức tạp và khó hiểu! Các cụ cứ bảo chỉ là "đọc" thì không chết được, nhưng thực tế đã chết rồi!!!

Khi nó đã có vấn đề thì chuyện báo lỗi này nọ chẳng còn chính xác nữa! Em không rõ trường hợp cụ thể của cụ ra sao, nhưng trên thực tế nó là như vậy!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tribute

Xe container
Iem thất vọng với con ff75 quá các cụ ợ. Hôm qua vào FLB lắp mất 3 tiếng đồng hồ, vị trí lắp hẹp, hơi khó + thợ chỉ biết đi dây thôi còn cái món cơ khí chả có tí nghề nào nên lắp vào nó ngật ngà ngật ngưỡng, lắp xong bật chả thấy ánh sáng em nó đâu, nhìn ngược đèn thì chói mà sáng ko bằng cái đèn gầm theo xe. Vệt sáng nhỏ như ánh đèn pin, chắc chỉ lắp cho xe...đạp thì ngon. :((

Còn nữa, thợ tháo lung tung làm hỏng mựa nó cảm biến phía trước, một mắt thì chột còn một mắt thì đụng vào phát là nó cảnh bảo hết mức và...khỏi ngắt luôn.
Em bắt đầu chán cái món độ xe, nhất là đụng đến điện rồi đấy.:((:((

Còn nữa, thợ lắp kiểu gì đốt liền lúc mấy bộ cầu chì rồi nối cầu chì bằng...dây đồng, tối nay về bật thử cái đèn gầm lùi, được 1 lúc thì nó tịt ngóm, chả hiểu ra sao.:((:((:((

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Iem thất vọng với con ff75 quá các cụ ợ. Hôm qua vào FLB lắp mất 3 tiếng đồng hồ, vị trí lắp hẹp, hơi khó + thợ chỉ biết đi dây thôi còn cái món cơ khí chả có tí nghề nào nên lắp vào nó ngật ngà ngật ngưỡng, lắp xong bật chả thấy ánh sáng em nó đâu, nhìn ngược đèn thì chói mà sáng ko bằng cái đèn gầm theo xe. Vệt sáng nhỏ như ánh đèn pin, chắc chỉ lắp cho xe...đạp thì ngon. :((

Còn nữa, thợ tháo lung tung làm hỏng mựa nó cảm biến phía trước, một mắt thì chột còn một mắt thì đụng vào phát là nó cảnh bảo hết mức và...khỏi ngắt luôn.

Còn nữa, thợ lắp kiểu gì đốt liền lúc mấy bộ cầu chì rồi nối cầu chì bằng...dây đồng, tối nay về bật thử cái đèn gầm lùi, được 1 lúc thì nó tịt ngóm, chả hiểu ra sao.:((:((:((
Khà! Khà! Bi giờ cụ mới biết đến bài học của em nhể? Ngay từ hôm em và cụ ra nhà Trung già làm lại đèn, em thề sẽ không hóng hớt theo các cụ độ xe, nhất là những gì liên quan đến điện đóm. Nhà sản xuất họ tính chán, chả đến lượt mấy ông thợ vườn nhà mình...

ZARA

Xe tải

Oài, nghe cụ mô tả thì em thấy hơi nản nhỉ. Hàng FF75 của em vừa về theo đường xách tay ngày hôm nay, đang định hỏi các cụ đã lắp có kinh nghiệm đi trước xem thi công ở đâu được. Em cũng tính đến chỗ Trung già thi công nhưng không biết tay nghề thợ thế nào, quá lắm thì em tự chiến thôi :)) Vấn đề của cụ Lý Phàn em nghĩ là do tay nghề thợ khi lắp đặt vào cản chứ FF75 theo em đọc review thì nó không đến nỗi nào :D

Ngoài ra em cũng muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em vài vấn đề sau:

- Em muốn sơn lại xe =)) lý do là vợ cả cũng trùng máu với em là thích màu trắng nên em muốn vứt vào hãng 1 tuần để đổi màu. Dự kiến FLB và FLH hoặc kể cả mang xuống nhà máy ở HD nên em nhờ các cụ cho em lời khuyên với các phân tích: Chất lượng, tay nghề.....

- Em muốn bọc lại da đổi màu taplo từ màu đen sang màu sữa cafe :D nhân tiện bọc lại da ghế và tappi luôn. Theo các cụ thì nên thi công ở đâu :))

Em chân thành mong ý kiến của các cụ nên các cụ cho em những tư vấn kịp thời.

Lời cay đắng em không muốn nhận nhưng gạch đá thì em sẵn sàng =))

Cám ơn các cụ.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
=))=))=))=)) Ai bảo hôm trước 2 lít ô ba ma không bán. Bây giờ cụ chán rồi thì để lại cho em 1 lít đê.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Thợ nào lắp cho cụ vậy???
Em lắp đôi đèn gầm ngon choét, có sao đâu? Tất nhiên là thợ LBF (bạn havu) lắp dưới sự điều khiển của em chứ em không để họ thích lắp thế nào thì lắp! Và thợ LBF chỉ đi toàn bộ dây điện + công tắc đèn gầm cho em. Lắp đôi đèn lấy lại của cụ Wildcat74 vào cản thì em nhờ thợ nhà Duylinh lắp!

Cụ vớ phải thợ quá lởm rồi nên mới cháy cầu chì như thế!!!
Mà tại sao đôi đèn FF75 mà lại tối thế được??? Tại đèn hả cụ???

Khà! Khà! Bi giờ cụ mới biết đến bài học của em nhể? Ngay từ hôm em và cụ ra nhà Trung già làm lại đèn, em thề sẽ không hóng hớt theo các cụ độ xe, nhất là những gì liên quan đến điện đóm. Nhà sản xuất họ tính chán, chả đến lượt mấy ông thợ vườn nhà mình...
Độ đèn lắp thêm ngoài vẫn được, không sao cả nếu làm cẩn thận!!! Hết tháng 3 em hết bận cụ thuê em làm cho!!!:))

Oài, nghe cụ mô tả thì em thấy hơi nản nhỉ. Hàng FF75 của em vừa về theo đường xách tay ngày hôm nay, đang định hỏi các cụ đã lắp có kinh nghiệm đi trước xem thi công ở đâu được. Em cũng tính đến chỗ Trung già thi công nhưng không biết tay nghề thợ thế nào, quá lắm thì em tự chiến thôi :)) Vấn đề của cụ Lý Phàn em nghĩ là do tay nghề thợ khi lắp đặt vào cản chứ FF75 theo em đọc review thì nó không đến nỗi nào :D

- Em muốn sơn lại xe =)) lý do là vợ cả cũng trùng máu với em là thích màu trắng nên em muốn vứt vào hãng 1 tuần để đổi màu. Dự kiến FLB và FLH hoặc kể cả mang xuống nhà máy ở HD nên em nhờ các cụ cho em lời khuyên với các phân tích: Chất lượng, tay nghề.....

- Em muốn bọc lại da đổi màu taplo từ màu đen sang màu sữa cafe :D nhân tiện bọc lại da ghế và tappi luôn. Theo các cụ thì nên thi công ở đâu :))

Cám ơn các cụ.
Lắp thêm đèn nếu cụ biết cách giám sát thợ và thợ nghe cụ thì no problem!

Mấy cái dòng đo đỏ thì em can cụ! Tan nát Tanh bành cả xe ra rồi đi nó cứ kêu lọc xọc thì hết đỡ!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
=))=))=))=)) Ai bảo hôm trước 2 lít ô ba ma không bán. Bây giờ cụ chán rồi thì để lại cho em 1 lít đê.
Vụ này em đặt gạch trước rồi nhá!

Mà sao cụ không kêu cu Chính làm giúp Đẩu mà lại để Đẩu tự phá xe lại còn chê FF75 của cụ mua hộ là sao hả???

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Lỗi này á nghiêm trọng lắm đấy.:))

Trường hợp của cụ có thể do các nguyên nhân sau:

1. Giắc nối với ECM lỏng (em nghi ngờ xe cụ bị thế này sau khi lắp một số thứ linh tinh, nhất là cái HUD).
2. Lỗi lập trình ECM (chắc không phải vậy và hy vọng không phải vậy)
3. ECM lỗi (chắc không phải vậy và hy vọng không phải vậy)

Các giải quyết.

1. Cắm lại giắc nối tới ECM cho chắc chắn.
2. Lập trình lại ECM.
3. Thay ECM.
Em nghĩ phương án 1 sẽ giúp được cụ. Nếu được em xin cốc cafe nhé.

Tình hình là xe em hôm nay lại bị lỗi sáng đèn check, đèn o/d off nháy liên tục, em quyết định cắm máy scan vào và kết quả là: "Lỗi mã p0606, lỗi module điều khiển"
Thế là dư lào hả các cụ??x-(, iem cứ tưởng do phần điện đóm mới đau.

ZARA

Xe tải
Thợ nào lắp cho cụ vậy???
Em lắp đôi đèn gầm ngon choét, có sao đâu? Tất nhiên là thợ LBF (bạn havu) lắp dưới sự điều khiển của em chứ em không để họ thích lắp thế nào thì lắp! Và thợ LBF chỉ đi toàn bộ dây điện + công tắc đèn gầm cho em. Lắp đôi đèn lấy lại của cụ Wildcat74 vào cản thì em nhờ thợ nhà Duylinh lắp!

Cụ vớ phải thợ quá lởm rồi nên mới cháy cầu chì như thế!!!
Mà tại sao đôi đèn FF75 mà lại tối thế được??? Tại đèn hả cụ???

Độ đèn lắp thêm ngoài vẫn được, không sao cả nếu làm cẩn thận!!! Hết tháng 3 em hết bận cụ thuê em làm cho!!!:))

Lắp thêm đèn nếu cụ biết cách giám sát thợ và thợ nghe cụ thì no problem!

Mấy cái dòng đo đỏ thì em can cụ! Tan nát Tanh bành cả xe ra rồi đi nó cứ kêu lọc xọc thì hết đỡ!!!
Ý cụ là đồ nhựa nó sẽ kêu lọc xọc ý ạ? Em cũng chưa tưởng tượng ra quy trình sơn đổi màu xe nó sẽ như thế nào. Xe trước của em cũng đã từng 1 lần sơn đổi màu ở chỗ BL, đồ đạc không kêu lọc xọc nhưng chất lượng chưa được như ý. Vấn đề chỉ là phương thức thợ sẽ làm thế nào thôi. Tháo đồ nhựa và gioăng cẩn thận, vệ sinh sạch trước khi sơn thì cũng ok.

Tuy nhiên, em cám ơn lời góp ý của cụ Ngọc. Em sẽ sang bên FLB tham quan xem họ như thế nào trước khi quyết định. Riêng phần thay màu nội thất thì em phải nghĩ lại vậy. Bên OS có cụ Tám làm rất chuẩn. Không nhẽ em vào trỏng ăn nhờ ở đậu nhà Maybachtau mấy hôm :))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Thằng cu em lúc đấy lại vừa chạy ra ngoài xem xe mua hộ bạn. Mấy ông thợ khác lắp chẳng biết dư lào. Xe của cụ cu Chính nó làm ngon thế còn gì.
Thôi mà dư thế anh em mình còn cướp được con FF75. Cụ Lý chuyển nhượng lại đi. Em bổ sung thêm 20 USD vào quỹ từ thiện là thành 120 USD nhé. Em bán lại cho nhà Ngọc Phan 100 USD nhé. Mua không?

Vụ này em đặt gạch trước rồi nhá!

Mà sao cụ không kêu cu Chính làm giúp Đẩu mà lại để Đẩu tự phá xe lại còn chê FF75 của cụ mua hộ là sao hả???

ZARA

Xe tải
Nhân tiện có cụ nào đã đấu pha và cos rồi thì cho em xin sơ đồ với. Đấu thế nào để nó không bị mờ đèn taplo đi ý.

@ cụ Ngoc: Cụ có file về điện đóm thì cụ vứt nó lên 1 trang nào đó cho em xin với, thêm nữa cụ còn nhớ cách đấu vào các chân của công tắc đèn sương mù không? Cám ơn cụ nhiều nhá :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý cụ là đồ nhựa nó sẽ kêu lọc xọc ý ạ? Em cũng chưa tưởng tượng ra quy trình sơn đổi màu xe nó sẽ như thế nào. Xe trước của em cũng đã từng 1 lần sơn đổi màu ở chỗ BL, đồ đạc không kêu lọc xọc nhưng chất lượng chưa được như ý. Vấn đề chỉ là phương thức thợ sẽ làm thế nào thôi. Tháo đồ nhựa và gioăng cẩn thận, vệ sinh sạch trước khi sơn thì cũng ok.

Tuy nhiên, em cám ơn lời góp ý của cụ Ngọc. Em sẽ sang bên FLB tham quan xem họ như thế nào trước khi quyết định. Riêng phần thay màu nội thất thì em phải nghĩ lại vậy. Bên OS có cụ Tám làm rất chuẩn. Không nhẽ em vào trỏng ăn nhờ ở đậu nhà Maybachtau mấy hôm :))
Vấn đề là cụ có 24/24 theo thợ để chỉ bảo và thợ có nghe cụ không thôi!!!

Thằng cu em lúc đấy lại vừa chạy ra ngoài xem xe mua hộ bạn. Mấy ông thợ khác lắp chẳng biết dư lào. Xe của cụ cu Chính nó làm ngon thế còn gì.
Thôi mà dư thế anh em mình còn cướp được con FF75. Cụ Lý chuyển nhượng lại đi. Em bổ sung thêm 20 USD vào quỹ từ thiện là thành 120 USD nhé. Em bán lại cho nhà Ngọc Phan 100 USD nhé. Mua không?
Em đứng đó nhìn thì cu Giời cũng phải làm ngon chứ! Trái ý em là em mời xê ra một bên em làm cho xem ngay! Được cái cu Chính nó biết việc và biết anh em mình đối xử với nó thế nào nên nó vừa chiều theo ý mình vừa cẩn thận!
Tại sao mua 120$ rồi buôn ngược cho em có 100$ hả? Hay là đèn lởm thật rồi??? Nếu thế thì có khi còn thua đôi đèn Vàng 175k của em!!!=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhân tiện có cụ nào đã đấu pha và cos rồi thì cho em xin sơ đồ với. Đấu thế nào để nó không bị mờ đèn taplo đi ý.

@ cụ Ngoc: Cụ có file về điện đóm thì cụ vứt nó lên 1 trang nào đó cho em xin với, thêm nữa cụ còn nhớ cách đấu vào các chân của công tắc đèn sương mù không? Cám ơn cụ nhiều nhá :D
Em không có sơ đồ chuẩn trong tay!
Cụ NewCyber Cafe có gửi cho cụ Cứ Từ Từ 1 file dữ liêu về Ếch mà em chưa kịp lấy để ngâm kíu!
Đấu công tắc đèn sương mù (loại công tắc xịn như xe XLT) không có gì khó cả! Em không nhớ nhưng cầm cái công tắc và có cái đồng hồ vạn năng sẽ làm được ngay! Đèn đóm trên công tắc lên đầy đủ như XLT luôn!
Vụ đấu để bật Pha sáng Cốt, hạ Cốt tắt Pha thì chưa cụ nào giải quyết được vấn đề đèn báo Pha trong táp lô mờ đi! Em chưa làm vì đang muốn có sơ đồ chuẩn để ngâm kíu giải quyết vấn đề này trước!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tribute

Xe container
Em đứng đó nhìn thì cu Giời cũng phải làm ngon chứ! Trái ý em là em mời xê ra một bên em làm cho xem ngay! Được cái cu Chính nó biết việc và biết anh em mình đối xử với nó thế nào nên nó vừa chiều theo ý mình vừa cẩn thận!
Tại sao mua 120$ rồi buôn ngược cho em có 100$ hả? Hay là đèn lởm thật rồi??? Nếu thế thì có khi còn thua đôi đèn Vàng 175k của em!!!=))
:((:(( 170$ cả vận chuyển, lắp đặt, chạy thử, giờ chỉ để cho nó oai, lại còn bị dìm xuống 100:((:((.

ZARA

Xe tải
:((:(( 170$ cả vận chuyển, lắp đặt, chạy thử, giờ chỉ để cho nó oai, lại còn bị dìm xuống 100:((:((.
Hố hố em mua 1 đôi FF75 Blue lens + 1 đôi Hella fog projector hết 180$. Mai sẽ tiến hành lắp đặt, có gì em lên ảnh cho cụ chiêm ngưỡng :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cụ lại với phải ông thợ lởm rồi. Giờ lại còn bị lỗi cảm biến nữa thì còn nói làm gì?

Nhưng theo em, vẫn giữ nguyên quan điểm nhất định ứ bán đôi FF75 mà quyết lắp cho bằng được cụ nhá :D

ncthanghn

Xe tải
Vấn đề là cụ có 24/24 theo thợ để chỉ bảo và thợ có nghe cụ không thôi!!!

Em đặt cục gạch cái đèn vàng nhà NP nhá :>

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cám ơn các cụ.
- Ếch trắng trông nõn gớm đấy cụ ơi. Sơn đâu ngon thì cụ chờ thêm ngày hôm nay nữa cụ songvedem làm xong sơn trong LBF sẽ có review ạ. Lúc đó hẵng chốt chứ vội vàng như nhà Lý Phàn lại mệt mình.
- Ghế Ếch tháo rất đơn giản nên bọc da thì tùy cụ nhưng theo em vẫn khuyên cụ ko nên, lót lại sàn thì càng không nên nữa.
Lý do:
+ Ghế nỉ cũng có cái hay riêng của nó, đành rằng nó dễ bẩn hơn nhưng giờ ko phải cái gì ghê gớm lắm. Bẩn quá cụ có thể ra dọn nội thất, giặt nỉ đi 1 bữa lại như mới. Nhìn vẫn sang chứ ko như mấy thứ giả da rẻ tiền, mùa hè ngồi vẫn nóng lắm.
+ Lót lại sàn giả da thực ra là để dễ dọn nội thất. Mà em hỏi thật cụ nhá: nội thất trong xe là cụ dọn hay cửa hàng rửa xe? Cụ thấy bẩn cụ tìm chỗ nào làm ngon mà vào, bảo họ dọn cho cẩn thận lại sạch tinh tươm. Hơn nữa, nỉ nó còn hút được bụi, cứ để thế là đúng chuẩn rồi. Cụ lót sàn giả da vào, mỗi lần bước vào xe bụi cứ bay bay rõ chán.

- Bọc lại da taplo và tapi cửa thì tùy cụ. Nếu đã máu cũng khó can :D nhưng theo em cụ cũng ko sợ vụ kêu lọc xọc đâu vì cái taplo và tapi cửa nó gắn bằng vít nhựa ấy mà, cái đó trừ khi bị gẫy thì mới bị kêu chứ nó ngon chả kêu đâu ạ. Mà nếu gấy thì ra ngoài mấy hàng đồ chơi nhiều lắm, xin đi 1 vốc đề phòng là lại ngon.

Nói chung điện đóm xe Ếch hạn chế đc chừng nào hay chừng ấy, máu quá thì cũng nhắm mắt đưa... tiền :D Còn lại các vụ khác, máu đến đâu chơi đến đó đi cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng