GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Phải tân trang lại vợ 2 để chuẩn bị cuối tuần về quê, tuần sau đi Trạm Tấu, các cụ tư vấn 2 cái hỏng vặt này với:

- Bóng đèn sương mù bên phụ bị cháy, thay ở đâu chất lượng và giá rẻ?
- Đầu đọc đĩa VCD-DVD không hoạt động được (có lẽ do "mắt đọc" bị hỏng), nên xử lý ở đâu cho chất lượng - giá rẻ?

Nhà tôi ở Nguyễn Chí Thanh các cụ ợ. Tư vấn chỗ nào gần nhà giúp với!

TKS các cụ nhiều!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Phải tân trang lại vợ 2 để chuẩn bị cuối tuần về quê, tuần sau đi Trạm Tấu, các cụ tư vấn 2 cái hỏng vặt này với:

- Bóng đèn sương mù bên phụ bị cháy, thay ở đâu chất lượng và giá rẻ?
- Đầu đọc đĩa VCD-DVD không hoạt động được (có lẽ do "mắt đọc" bị hỏng), nên xử lý ở đâu cho chất lượng - giá rẻ?

Nhà tôi ở Nguyễn Chí Thanh các cụ ợ. Tư vấn chỗ nào gần nhà giúp với!

TKS các cụ nhiều!
Bóng bị cháy cụ chạy qua nhà Nam Vũ (ngay bên Láng Hạ cũng gần nhà cụ thôi) làm hẳn 1 đôi đi, cái cũ để dự phòng. Cụ lưu ý hàng loại này đã rẻ thì ko ngon và ngược lại. Nhưng giá bóng đèn thay thế ở đó em thấy chấp nhận được.

Để em tìm lại cái địa chỉ chuyên sửa đầu CD-DVD ở đâu quên mất rồi.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Bóng bị cháy cụ chạy qua nhà Nam Vũ (ngay bên Láng Hạ cũng gần nhà cụ thôi) làm hẳn 1 đôi đi, cái cũ để dự phòng. Cụ lưu ý hàng loại này đã rẻ thì ko ngon và ngược lại. Nhưng giá bóng đèn thay thế ở đó em thấy chấp nhận được.

Để em tìm lại cái địa chỉ chuyên sửa đầu CD-DVD ở đâu quên mất rồi.
Ối Giời! Qua đấy đắt lắm, không đủ xiền đâu...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Ối Giời! Qua đấy đắt lắm, không đủ xiền đâu...
Đắt hay không do mềnh chọn mà, mình cũng mới làm quả sương mù Micro DE ở nhà nó đới!!!

NGuyên bộ

Lắp vào trông nó thế này

Công tắc đi kèm, vụ điện đóm táp lô sao e ko bị nhở? Đấu qua đèn đăng téc, lúc nào thích bật thì bật, có rơ le rồi cầu chì đầy đủ, mỗi tội lắp hơi lâu vì phải tháo cả cản ra khoan đục.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Bộ ghế nỉ nhà em dạo này bửn quá, các cụ tư vấn giúp em với:
- Option 1: bọc da trong hãng, ngân sách 5-6tr da Sing có mùi.
- Option 2: bọc da cụ Hội, ngân sách 9-10tr, da cụ Hội chắc hịn hơn.

Em đang ưu tiên phương án 1 vì tính kinh tế, nếu bọc da cụ Hội thì hóa ra bộ ghế này đắt hơn cả bộ mây tre đan nhà em đang ngồi :-??
Có cụ nào đã bọc trong hãng rồi thì cho em xin cái review nhé.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com

TKS các cụ nhiều!
Nếu em nhớ không nhầm thì bên nhà cụ Trung VTS cũng sử lý được vụ này.

Nikita

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Nông_dân

Xe buýt
Hôm nào em phải qua cụ tân trang bộ đèn, xe em chưa lắp gì. Mắt em kém mà lai hay đi đêm

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Vụ đấu để bật Pha sáng Cốt, hạ Cốt tắt Pha thì chưa cụ nào giải quyết được vấn đề đèn báo Pha trong táp lô mờ đi! Em chưa làm vì đang muốn có sơ đồ chuẩn để ngâm kíu giải quyết vấn đề này trước!
Em mang vào Ford Hải Phòng, 30 phút và 150k là xong. Tèn báo pha trên táp-lô vẫn sáng như cũ chứ không bị mờ tẹo nào (thợ ngoài không biết đấu ẽ bị mờ cái đèn này).

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em mang vào Ford Hải Phòng, 30 phút và 150k là xong. Tèn báo pha trên táp-lô vẫn sáng như cũ chứ không bị mờ tẹo nào (thợ ngoài không biết đấu ẽ bị mờ cái đèn này).
Good!
Em cũng nghĩ sẽ có giải pháp! Đưa vào Ford thì đơn giản quá!
Em vẫn muốn tự mình tìm cái sơ đồ ngâm kíu để làm! Sau này có vấn đề gì về Điện còn tự kíu mình giữa đường xa được!

Các nhà sản xuất ô tô hơi tệ!x-( Bên ngành Điện khi bàn giao công trình là em phải cấp đủ Final Drawings chi tiết cho khách hàng!

wildcat74

Xe điện
Bộ ghế nỉ nhà em dạo này bửn quá, các cụ tư vấn giúp em với:
- Option 1: bọc da trong hãng, ngân sách 5-6tr da Sing có mùi.
- Option 2: bọc da cụ Hội, ngân sách 9-10tr, da cụ Hội chắc hịn hơn.

Em đang ưu tiên phương án 1 vì tính kinh tế, nếu bọc da cụ Hội thì hóa ra bộ ghế này đắt hơn cả bộ mây tre đan nhà em đang ngồi :-??
Có cụ nào đã bọc trong hãng rồi thì cho em xin cái review nhé.
Em thì em khuyên cụ nên bọc da chỗ cụ Hội- da đẹp, ko mùi và cứng cáp- hơn 1-2 tr dưng mà nó chất lượng. Da trong hãng em nghi là bọn nó lại mướn thợ vườn lắp cho cụ xộc xệch lắm.

Tiện đây em cũng báo cáo với các cụ vụ lắp đèn hella ff75 chiều nay ở LBF: Nói chung là thất vọng về đến nhà mới thấy dở- đèn thì nhìn mỗi bên 1 hướng, xộc xệch. Cái này em cho là do cả thợ lẫn do giải pháp, mặt ca-lăng nhựa ko đủ cứng để làm ổn định củ đèn. Có lẽ em lại phải học tập cụ Phan làm quả cản trước vậy!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ hỏi cái "thủ thuật" này giúp anh em cái đê.

@Cụ Trụ Trì: Đèn đóm và cái cảm biến nhà cụ xử lý thế nào rồi?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì em khuyên cụ nên bọc da chỗ cụ Hội- da đẹp, ko mùi và cứng cáp- hơn 1-2 tr dưng mà nó chất lượng. Da trong hãng em nghi là bọn nó lại mướn thợ vườn lắp cho cụ xộc xệch lắm.

Tiện đây em cũng báo cáo với các cụ vụ lắp đèn hella ff75 chiều nay ở LBF: Nói chung là thất vọng về đến nhà mới thấy dở- đèn thì nhìn mỗi bên 1 hướng, xộc xệch. Cái này em cho là do cả thợ lẫn do giải pháp, mặt ca-lăng nhựa ko đủ cứng để làm ổn định củ đèn. Có lẽ em lại phải học tập cụ Phan làm quả cản trước vậy!
Em công nhận ghế da xe cụ đẹp thật!!!

Chiều nay tay thợ nào lắp đèn cho cụ vậy???
Với đèn lắp thêm thì việc "chế" phần cơ khí cực kỳ quan trọng! Cái này thường phải đầu tư công sức rất lớn và tốt nhất là tự làm!
Nếu không thì cụ làm cái cản trước cho nó lành! Cụ mà cầu kỳ thì xuỗng AuMy auto nhờ cụ BlackLAC mua cho cái cản ẢBB đẹp và khỏe miễn chê luôn!

Trạng thái
Thớt đang đóng