GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đấu giá cái vô lăng xong rùi em lắp vô lăng công nông vào chạy cho nó nhẹ lái cụ nhể.:))

Các cụ ấy cứ xui dại, sắp phượt Tây Bắc đến nơi rồi mà cái đèn Lý Phàn nó sáng như đèn dầu ấy không có FF75 thì bằng bắt em ở nhà à:D.
Phụ tùng 4` giờ nó cũng rẻ, em hỏi giá cái vô lăng cho cụ rồi :D

Chuẩn bị đi Tây Bắc, chắc em cũng phải đi làm đôi FF75 sớm thôi.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Thay cả càng thì đắt lòi. Ra ngoài mà thay cụ ợ.
Cái lịch bình ấy hình như là cạch cạch, nếu cạch cạnh thì em biết là tại sao.

Các cụ cho em hỏi: xe em Ếch 2.3 đời 2004 bị nứt cao su càng A, em ra hãng thì họ bắt thay cả càng A chứ không có cục cao su rời để thay, các cụ biết chỗ nào có cục cao su càng A bán rời không ạ? Nếu cứ để thế đi thì có ảnh hưởng gì không ạ? Em thấy xe em hơi có tiếng lịch bịch ở đầu xe khi đi tốc độ 30-40km/h nhưng không phát hiện ra nguyên nhân, các cụ tư vấn giúp em với!!

Vodka các cụ nhiệt tình!!!!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Nocar nothing

Xe buýt
Xe em tối nay nổ máy xong vào số xe rung bần bật, đèn check engine sáng liên tục và OD/OFF thì nhấp nháy liên hồi. Em về số P nhảy xuống ,mở nắp capo thì tiếng máy nghe rất to. Tắt máy, tháo bình acu để một lúc rồi lắp vào lại đề nổ máy vào số chạy phe phé thì bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra. Tắt máy lúc sau đề nổ -> vào số lại xảy ra tình trạng trên -> tháo bình acu rồi lắp lại thì Ok. Chả hiểu con ếch của em nó bị ra làm sao nữa mà em lại đang đi công trình. Cụ nào trình thâm hậu có cao kiến gì giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Xe em tối nay nổ máy xong vào số xe rung bần bật, đèn check engine sáng liên tục và OD/OFF thì nhấp nháy liên hồi. Em về số P nhảy xuống ,mở nắp capo thì tiếng máy nghe rất to. Tắt máy, tháo bình acu để một lúc rồi lắp vào lại đề nổ máy vào số chạy phe phé thì bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra. Tắt máy lúc sau đề nổ -> vào số lại xảy ra tình trạng trên -> tháo bình acu rồi lắp lại thì Ok. Chả hiểu con ếch của em nó bị ra làm sao nữa mà em lại đang đi công trình. Cụ nào trình thâm hậu có cao kiến gì giúp em với.
Có vẻ như cái bộ não của xe cụ sắp die rùi. Coi chừng chập chạp đâu đó hay lũ Tý quấy rối búi dây trong capo. Vào hãng kiểm tra khẩn trương trước khi đi xa.

Nông_dân

Xe buýt
ếch dởm thế à cụ. em đang đi xa, cụ đừng làm em sợ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe cụ có lắp thêm đồ gì ko cụ? Nhất là đồ điện ấy?

Tribute

Xe container
ếch dởm thế à cụ. em đang đi xa, cụ đừng làm em sợ

Sao lại mua Ếch kếp ? Vừa tốn xăng lại nhanh mất giá. À, vì hội ếch neo người quá ( *&* )
Cụ bỏ ngay cái chữ ký cho Ếch nhờ nhá:D, biết Ếch neo người mà toàn trốn off:P.

Móp

Xe tăng
:)) lỗi này bt ý mà cụ, xe em cũng bị như vậy 02 lần rồi, sau khi làm lại hệ thống âm thanh và gương cụp điện... xử lý như cụ là ok rồi đó, không vấn đề gì cụ ạ, em nghĩ xe cụ có đụng chạm gì vào HT điện nên mới bị như vậy, tháo bình là xe tự xóa lỗi, về HN nên đi check lại cụ ạ.

Nocar nothing

Xe buýt
Xe cụ có lắp thêm đồ gì ko cụ? Nhất là đồ điện ấy?
Xe em lắp thêm DVD, loa Sub + đôi đèn sương mù thôi. Nhưng đèn vàng sương mù bọn thợ nó đấu chung công tắc với đèn gầm, sáng nay em cắt *** nó ra, hôm nòa về HN làm công tắc riêng. Từ sáng tới giờ đi chả có chuyện gì xảy ra :D

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Nghe havu bảo ở Thailan cụ ơi. Cụ đi được ko mua về cho anh em 1 mớ. Em nghĩ cụ nào đi Ếch nhà mình chả khoái :D
Nếu có địa chỉ chuẩn thì em có thể nhờ người mua được ngay. Giữa tháng 4 em mới sang Lào công tác, tiện thể mới chạy sang đó được.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nếu có địa chỉ chuẩn thì em có thể nhờ người mua được ngay. Giữa tháng 4 em mới sang Lào công tác, tiện thể mới chạy sang đó được.
Cố cái món này đi cụ, em cay mỗi quả này nữa thôi.

nguyennt111

Xe tải
Chắc phải cố lắp quả này thì mới là xe loại sang chứ các bác nhỉ.
bác Mắt Kính sáng thứ bảy này có rảnh off đc không ạ. Có nhiều thứ học hỏi bác quá hehe.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chắc phải cố lắp quả này thì mới là xe loại sang chứ các bác nhỉ.
bác Mắt Kính sáng thứ bảy này có rảnh off đc không ạ. Có nhiều thứ học hỏi bác quá hehe.
Quả khiển vô lăng này em thích nhất đấy.
Cụ xem còn tay nào đi Ếch ở HP ngoài em với cụ thì lôi thêm vào cái. HP Ếch chạy đầy đường mà ít thành viên OF quá.
Thỉnh thoảng off tí trao đổi kỹ thuật, lên HN off em không có thời gian, thèm mà phải chịu. T7 này em ở SG rồi.

Nông_dân

Xe buýt
Cụ bỏ ngay cái chữ ký cho Ếch nhờ nhá:D, biết Ếch neo người mà toàn trốn off:P.
Em thích ếch kếp đây. Em biết tội em rồi, em xin các cụ mà. Em kẹt vài tháng ko ở HN, thi thoảng mới về nên ko off được
Thời gian nữa em rảnh sợ các cụ ếch lại bảo em gọi nhiều quá:-|

Móp

Xe tăng
Tình hình là xe em hôm nay lại bị lỗi sáng đèn check, đèn o/d off nháy liên tục, em quyết định cắm máy scan vào và kết quả là: "Lỗi mã p0606, lỗi module điều khiển"
Thế là dư lào hả các cụ??x-(, iem cứ tưởng do phần điện đóm mới đau.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tình hình là xe em hôm nay lại bị lỗi sáng đèn check, đèn o/d off nháy liên tục, em quyết định cắm máy scan vào và kết quả là: "Lỗi mã p0606, lỗi module điều khiển"
Thế là dư lào hả các cụ??x-(, iem cứ tưởng do phần điện đóm mới đau.
Điện đóm phải cẩn thận!
Chập mạch ở xa vẫn có thể gây sự cố cho ECU!
Cái vụ hiển thị ba lăng nhăng lên kính lái cụ có tham gia không nhỉ???

Móp

Xe tăng
Điện đóm phải cẩn thận!
Chập mạch ở xa vẫn có thể gây sự cố cho ECU!
Cái vụ hiển thị ba lăng nhăng lên kính lái cụ có tham gia không nhỉ???
iem có ạ, cụ đừng nói với em là do nó gây ra đấy nhá@-), em check mã lỗi OBD2 :P0606 Control Module lỗi, lỗi trong vi xử lý"

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng