GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietanhp

Xe hơi
Đợt này mải hộ đê, chẳng lên đây hóng các cụ được mấy...
Xe em không hiểu sao đợt này đi cứ thấy hơi lạng lạng. Đưa bé con đi học chẳng mấy khi phóng nhanh, nhưng chỉ khoảng 50 cây chuối là thấy lạng roài. Hình như hơi về bên phải. Cảm giác gần giống như xe đạp bị dơ may-ơ hồi trước vậy. Lốp không vấn đề gì. Có cụ nào bị như thế không? Đang tính mang vào hãng (để bảo hành), nhưng muốn tham khảo các cụ trước.
Xe em XLS 2010 mua tháng 11 năm ngoái, đi 7000km.

Tribute

Xe container
Tuyệt!

Em khoái nhất đôi FF50 để đấu với Lý Phàn!!!:)
Không lại được Lý Phàn đâu cụ ạ! luồng sáng FF75 tuy nó nhỏ nhưng nó sắc và phóng rất xa, em lắp lại thành hỗ trợ Pha rồi, cụ mà đi ngược chiều em là cụ chả nhìn thấy xe em đâu luôn, chỉ nhìn thấy đèn thôi.

Ánh sáng em nó đây ạ:

Cụ cho hỏi luôn là em đang đấu em nó qua 1 công tắc riêng và lăng téc, giờ muốn đấu thêm cho nó ăn vào cần nháy Pha có được không? Tức là nếu công tắc riêng tắt, lăng téc bật hoặc tắt mà nháy Pha là em nó cũng sáng theo Pha luôn ý (nháy thôi chứ không phải bật đâu nhé).

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Không lại được Lý Phàn đâu cụ ạ! luồng sáng FF75 tuy nó nhỏ nhưng nó sắc và phóng rất xa, em lắp lại thành hỗ trợ Pha rồi, cụ mà đi ngược chiều em là cụ chả nhìn thấy xe em đâu luôn, chỉ nhìn thấy đèn thôi.

Ánh sáng em nó đây ạ:

Cụ cho hỏi luôn là em đang đấu em nó qua 1 công tắc riêng và lăng téc, giờ muốn đấu thêm cho nó ăn vào cần nháy Pha có được không? Tức là nếu công tắc riêng tắt, lăng téc bật hoặc tắt mà nháy Pha là em nó cũng sáng theo Pha luôn ý (nháy thôi chứ không phải bật đâu nhé).
Đấy. Bảo ngay từ đầu là đấu giống em đi mà không chịu.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đợt này mải hộ đê, chẳng lên đây hóng các cụ được mấy...
Xe em không hiểu sao đợt này đi cứ thấy hơi lạng lạng. Đưa bé con đi học chẳng mấy khi phóng nhanh, nhưng chỉ khoảng 50 cây chuối là thấy lạng roài. Hình như hơi về bên phải. Cảm giác gần giống như xe đạp bị dơ may-ơ hồi trước vậy. Lốp không vấn đề gì. Có cụ nào bị như thế không? Đang tính mang vào hãng (để bảo hành), nhưng muốn tham khảo các cụ trước.
Xe em XLS 2010 mua tháng 11 năm ngoái, đi 7000km.
Kiểm tra áp suất lốp cân chưa cụ?

Nếu gầm không chảy dầu và lốp cân rồi thì chỉnh lại rô tuyn lái tí ti là được thôi!

Ngoc Phan XLS

Xe container

Ánh sáng em nó đây ạ:

Tinh vi!
Rì Béo đâu! Đập chết Lý Phàn nè!

Nocar nothing

Xe buýt
Có cụ nào biết chỗ nào bán chắn bùn trước (loại xịn ấy nhé) cho ếch 2010 không, trỏ cho em với. Xe em lắp bộ lởm bằng nhựa cứng, tối qua đi qua con lươn, nó quẹt xuống gãy *** nó mất. Không lắp đi trời mưa là téo tòe loe lên sườn xe trông tức mắt lắm.

vietanhp

Xe hơi
Kiểm tra áp suất lốp cân chưa cụ?

Nếu gầm không chảy dầu và lốp cân rồi thì chỉnh lại rô tuyn lái tí ti là được thôi!
Áp suất thì nhà cháu mang ra Hai Bà Trưng bơm lại một lượt rồi nên chắc là cân. Dầu không chảy xuống gầm. Vậy chắc là cái rô tuyn rồi cụ nhỉ. Mà cụ cho hỏi ngu cái là rô tuyn này với cái gọi là độ chụm bánh xe hay góc đặt bánh xe ấy có khác nhau không ợ? Vì tự dưng từ hôm ấy nhà cháu cứ liên tưởng tới cái chỉnh độ chụm bánh xe mới buồn cười chứ...
À mà chỉ lại rô tuyn thì nên mang vào hãng hay ra gara cụ nhi? Làm cái ấy có phức tạp lắm không?

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Tinh vi!
Rì Béo đâu! Đập chết Lý Phàn nè!
Em vừa đặt thêm 1 đôi FF50 xanh giống cụ đấy. Lần này quyết đánh bật bóng đêm luôn.
À mà em muốn lắp đôi chắn bùn trước thì mua ở đâu nhỉ. Trời mưa đi bẩn hết cả sườn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Áp suất thì nhà cháu mang ra Hai Bà Trưng bơm lại một lượt rồi nên chắc là cân. Dầu không chảy xuống gầm. Vậy chắc là cái rô tuyn rồi cụ nhỉ. Mà cụ cho hỏi ngu cái là rô tuyn này với cái gọi là độ chụm bánh xe hay góc đặt bánh xe ấy có khác nhau không ợ? Vì tự dưng từ hôm ấy nhà cháu cứ liên tưởng tới cái chỉnh độ chụm bánh xe mới buồn cười chứ...
À mà chỉ lại rô tuyn thì nên mang vào hãng hay ra gara cụ nhi? Làm cái ấy có phức tạp lắm không?
Xe em trước cũng hơi nhao lái về bên phụ! Vào Ford Ando bảo dưỡng kể cho chú thợ nghe. Chú ấy cho lên cầu rồi chỉnh tí ti là xong! Mà cũng chỉ là chỉnh theo kinh nghiệm!
Thế nhưng lúc sang LBF cho lên máy chỉnh độ chụm thì xe em lại cân hoàn toàn! Túm lại là tay thợ nào có kinh nghiệm đều có thể làm được! Nếu có máy móc kiểm tra lại càng tốt!

Chỉnh độ chụm thì phức tạp hơn chỉnh cái này cụ ạ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
ChẮn bùn xịn cho Ếch ở VN em nghĩ ko có đâu, mà có thì cũng cực đắt.

Cháu lắp cái chắn bùn của Laser, thấy nó cũng ngon, chuẩn hơn lắp cái của Ỉn vào, vừa dài vừa ko chắn hết bùn, vẫn bị bắn lên sườn xe mà nó lại dài, đi vướng hay bị va quệt.

trieuth

Xe điện
ChẮn bùn xịn cho Ếch ở VN em nghĩ ko có đâu, mà có thì cũng cực đắt.

Cháu lắp cái chắn bùn của Laser, thấy nó cũng ngon, chuẩn hơn lắp cái của Ỉn vào, vừa dài vừa ko chắn hết bùn, vẫn bị bắn lên sườn xe mà nó lại dài, đi vướng hay bị va quệt.
Mua ở đâu đấy cụ?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em vừa đặt thêm 1 đôi FF50 xanh giống cụ đấy. Lần này quyết đánh bật bóng đêm luôn.
À mà em muốn lắp đôi chắn bùn trước thì mua ở đâu nhỉ. Trời mưa đi bẩn hết cả sườn.
Chắn bùn trước cụ ra Thảo Nguyên 90 Ng Khánh Toàn mà mua, ko phải của 4` nhưng lắp ổn phết, nhựa mềm, ko vỡ, lại rẻ có 200k/đôi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mua ở đâu đấy cụ?
Ngày trước có cu cậu bán phụ tùng ở ADF bán không hóa đơn cho em 1 củ!
Chất thì khỏi phải bàn! Nhựa mềm oặt oẹo và rất sắc nét! Vo tròn như cuộn giấy vệ sinh rồi lại trở về nguyên trạng khi thả ra! Quẹt vỉa hàng trăm lần và phơi nắng trong 1 năm rưỡi chất vẫn không đổi!

Cu ấy bây giờ nghỉ làm rồi!
Để em hỏi chỗ khác xem có không!

hoangchung06

Xe buýt
Chắn bùn trước của Ếch cụ ra Nguyên Huy 1031 đường Giải Phóng bán 200k/đôi, chất lượng cũng tạm ổn

Tribute

Xe container
Chắn bùn trước của Ếch cụ ra Nguyên Huy 1031 đường Giải Phóng bán 200k/đôi, chất lượng cũng tạm ổn
Loại 200k/đôi thì chắc là ko ổn rồi, em cũng muốn lắp nhưng chưa tìm thấy loại nào ưng. Thứ nhất nó ko phải đồ đúng kiểu xe, toàn phải khoan thêm lỗ mới lắp vào được. Thứ 2 nó cứng như cái mo cau, vừa hẹp vừa dài, ko có tác dụng mà lại hay gẫy nên em kệ khỏi lắp còn hơn lắp vào thêm bực mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng