GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

wildcat74

Xe điện
Có 1 ông bẹn trọc phú đua đòi mua cái này http://gopro.com/cameras/hd-motorsports-hero-camera/; theo đánh giá của em nó ngang với máy quay phim của cụ Ngoc Phan, nhưng gấu hơn. Hiện chính chủ đang chán vì vợ thi thoảng muốn kiểm tra- muốn đẩy đi, có cụ nào quan tâm thì em môi giới ăn phế!

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có 1 ông bẹn trọc phú đua đòi mua cái này http://gopro.com/cameras/hd-motorsports-hero-camera/; theo đánh giá của em nó ngang với máy quay phim của cụ Ngoc Phan, nhưng gấu hơn. Hiện chính chủ đang chán vì vợ thi thoảng muốn kiểm tra- muốn đẩy đi, có cụ nào quan tâm thì em môi giới ăn phế!
Cụ quảng cáo thía lày ai dám mua???
Mua xong lại bị kêu là trọc phú thì chít à???\m/

linhsan

Xe hơi
Em có việc ra Hà Nội, không biết có cụ nào rảnh thì cho em xin số phone, em tranh thủ gặp làm tý cho vui.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mai đưa đây 250k cho bộ dây nhá. Vì cái cầu chì hỏng trừ cho 50k. Nhưng tại cái tội để cầu chì không đúng chỗ. Xe em dùng thời nào ba bộ đã sao đâu. Chả có lẽ máy 2.3 nó nóng hơn cả 3.0 V6?

Em đố cụ cài được như thế trên Ếch nhà em đấy!

Về cái cầu chì thì cụ hiểu chưa đúng do thiếu chuyên môn về Điện! Cái cầu chì khi dòng tải đúng thiết kế của nó thì nó mát rượi! Chỉ khi dòng tải vọt lên tầm ~ 4 lần dòng thiết kế thì nó mới phát nhiệt và đứt! Và vật liệu làm cầu chì không nhất thiết phải là Chì cụ ạ! Cái tên Cầu Chì là do từ thuở sơ khai nó được làm bằng Chì thôi!
Cầu chì của em không bị cháy do quá tải hay chạm chập mà cái vỏ nhựa của nó bị vàng do nóng quá!
Loại cầu chì ống đó lúc em lắp thợ LBF đã khuyên nên đổi sang loại thứ 2 mà cụ post ở bài sau ý vì họ có kinh nghiệm nhiều xe bị rồi! Em thì nghĩ là hàng Mỹ về chắc nó chịu được nhưng ko phải! Đã thay rồi! Mai bắt đền havu!

Chiều nay vừa lắp xong đôi FF75 blue lên cản trước! Tuyệt vời cho việc hỗ trợ Cốt! Không hề làm chói xe ngược chiều vì lắp trên cản nên chỉnh rất dễ! Không bị như cụ tribute hay Wildcat74!
Em đã chạy ra Pháp Vân - Cầu Giẽ để thử! Thế là đã đủ cho vấn đề nhìn với Pha + FF50 blue và Cốt + FF75 blue! Khi cần có thể giương hết lên thì sáng như ban ngày! He he

linhsan

Xe hơi
Em không biết ở đến được ngày mai không ? Xong việc là em phải về ngay Đà Nẵng, nếu còn ở đến ngày đó thì em tham gia ngay.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mai đưa đây 250k cho bộ dây nhá. Vì cái cầu chì hỏng trừ cho 50k. Nhưng tại cái tội để cầu chì không đúng chỗ. Xe em dùng thời nào ba bộ đã sao đâu. Chả có lẽ máy 2.3 nó nóng hơn cả 3.0 V6?
Mai phạt ngược 300k luôn vì hàng lởm nhá!

Máy 2.3 đương nhiên nguội hơn 3.0 mà nó vẫn chết đấy thôi! Mà em đâu có stupid đến mức buộc cầu chì vào cổ xả của máy xe xem nó có bền không!!!=))

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mai phạt ngược 300k luôn vì hàng lởm nhá!

Máy 2.3 đương nhiên nguội hơn 3.0 mà nó vẫn chết đấy thôi! Mà em đâu có stupid đến mức buộc cầu chì vào cổ xả của máy xe xem nó có bền không!!!=))
Hi bác Ngọc Phan

Bác môi giới cho em cái bạt che khoang đồ của XLS cái

Thanks bác

Tieuho

Xe đạp
Kính gửi các cụ Ford !
Vợ em là XLT 2.3 2008. Em muốn lắp cản trước và cản sau để tránh cho vợ hai em bị xước trán, sưng mông. Xin các cụ chỉ cho em biết chỗ lắp cản ở đâu và rổ rá cỡ bi nhiêu để có được cản tốt và đúng hiệu Ford Escape. Chân thành cảm ơn các cụ.
Tiểu Hổ.

ZARA

Xe tải
Kính gửi các cụ Ford !
Vợ em là XLT 2.3 2008. Em muốn lắp cản trước và cản sau để tránh cho vợ hai em bị xước trán, sưng mông. Xin các cụ chỉ cho em biết chỗ lắp cản ở đâu và rổ rá cỡ bi nhiêu để có được cản tốt và đúng hiệu Ford Escape. Chân thành cảm ơn các cụ.
Tiểu Hổ.
Cụ hỏi trên này thế nào cũng được mời đi off, có đi off thì mới được share thông tin :)). Cụ thử ra 110 Trần Quang Khải xem sao, nhà em không rõ lắm nhưng hình như ở số nhà đấy chuyên đặt hàng cho anh em OF.

Nếu đặt được thì show ảnh lên nhé :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ hỏi trên này thế nào cũng được mời đi off, có đi off thì mới được share thông tin :)). Cụ thử ra 110 Trần Quang Khải xem sao, nhà em không rõ lắm nhưng hình như ở số nhà đấy chuyên đặt hàng cho anh em OF.

Cụ hỏi NP là rõ nhất, cụ ấy là chuyên gia lĩnh vực này đó ạ!

viendu

Xe tải
Em muốn đấu lại dây điện khi bật pha thì cos sáng luôn, nhưng đèn ký hiệu pha ở taplo vẫn sáng bình thường, các cụ có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với nhé. Cám ơn các cụ!

ncthanghn

Xe tải
Em muốn đấu lại dây điện khi bật pha thì cos sáng luôn, nhưng đèn ký hiệu pha ở taplo vẫn sáng bình thường, các cụ có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với nhé. Cám ơn các cụ!
Cái này vẫn hỏi cụ NP_XLS là chuẩn nhất, nhưng phải đi off cụ ấy mới chỉ cho mà làm.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái này vẫn hỏi cụ NP_XLS là chuẩn nhất, nhưng phải đi off cụ ấy mới chỉ cho mà làm.
Túm lại là phải off, không off không ra vấn đề:-|

EZdong

Xe điện
B/c các cụ: em mới chia tay VIT tháng 3/2011 và đã lấy Ếch 2.3 4x4 cũ đời 2004 ở SG. Ếch nhà em đây ạ (em chộp lúc nửa đêm khi em nó vừa về đến Hà Nội 11/4/2011 và tháo luôn 2 biển số để mang vào SG làm thủ tục chuyển vùng):

Sáng hôm sau:

Em cũng chả hiểu tại sao dưới chữ ESCAPE ở phía sau xe lại có 2 chữ CK? Hay là tên riêng của mợ chủ cũ (người Hàn Xẻng). Cụ nào có ý kiến về 2 chữ này không ợ?.
Thủ tục nộp LPTB em cũng đã làm xong hôm nay, sáng mai 26/4 em ra 86 LTK lấy biển 5 số cho nó xong việc để có cái mà xài. Kể cũng sốt ruột vì Ếch nằm im đã gần 2 tuần :)):)):))
Em chưa có kinh nghiệm gì về Ếch nên hôm nào các cụ ọp ẹp cho em tham gia để học tập với! Thanks các cụ!:-bd:-bd:-bd

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
B/c các cụ: em mới chia tay VIT tháng 3/2011 và đã lấy Ếch 2.3 4x4 cũ đời 2004 ở SG. Ếch nhà em đây ạ (em chộp lúc nửa đêm khi em nó vừa về đến Hà Nội 11/4/2011 và tháo luôn 2 biển số để mang vào SG làm thủ tục chuyển vùng):

Em cũng chả hiểu tại sao dưới chữ ESCAPE ở phía sau xe lại có 2 chữ CK? Hay là tên riêng của mợ chủ cũ (người Hàn Xẻng). Cụ nào có ý kiến về 2 chữ này không ợ?.
Thủ tục nộp LPTB em cũng đã làm xong hôm nay, sáng mai 26/4 em ra 86 LTK lấy biển 5 số cho nó xong việc để có cái mà xài. Kể cũng sốt ruột vì Ếch nằm im đã gần 2 tuần :)):)):))
Em chưa có kinh nghiệm gì về Ếch nên hôm nào các cụ ọp ẹp cho em tham gia để học tập với! Thanks các cụ!:-bd:-bd:-bd
Em chào mừng cụ nhảy xuống hố vôi nhé. Nói chung cụ đi VIT mà chuyển sang Ếch là hợp lý rồi, chỉ khác là khả năng leo trèo của Ếch kém VIT một chút, vì Ếch 4X4 chạy cầu mềm, số tự động và không có số phụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng