GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

NewCyberCafe

Xe tải
Chào các cụ,
Hôm trước em có đi một đoạn đường dài bằng Esc, và thấy có nhiều lúc thằng F1 muốn nằm ngủ ở hàng ghế sau. Ngày trước em có hỏi một số cụ là làm cách nào để biến cái hàng ghế sau thành giường trong chuyến đi dài, một số cụ đã đề xuất dùng đệm hơi để chèn vào chỗ trống - khoảng cách giữa hàng ghế trước và hàng ghế sau. Cho em hỏi là đã có cụ nào nghiên cứu tình huống này và có giải pháp nào không ạh? Tư vấn cho em chút.
Nhân tiện đây cho em hỏi là các cụ dạo này ít ọp ẹp thì phải hay sao ấy nhỉ???
Cụ thật là. . .
Anh em càng ngày càng rôm rả mà cụ chả ý kiến giề!
Cụ đọc lại hết các thớt nhà Ếch đi!:(
Nhiều bủ mợ, đọc hết có mà lòi mắt. :))
Ứ chơi hoa cải với ném cát bụi tre.
Đây ạ:

(Ở đâyở đây).

Meow

Xe điện
Escape gập đc ghế sau mà bác, rộng thoải mái lun mà :D

hungvd

Xe hơi

vietanhp

Xe hơi
Nhiều bủ mợ, đọc hết có mà lòi mắt. :))
Đúng là tuy bận giặt tã đêm ngày nhưng nhà cháu cũng vẫn cố vào nghía xem có hôm nào ọp ẹp gần gần để hóng (đi xa thì nhà cháu chịu, đang bận con mọn không tham gia được), dưng thông tin ăn hút hóa ra lại ở thớt khác.
Cái băng ghế này hay đấy nhỉ. Xe nhà cháu đời sau, không có lỗ gió điều hòa giữa hai ghế trước nên chắc hợp với loại này. Nhưng mà hình như cụ tung-ey hỏi về cái đệm hơi nào đó??? Đệm hơi thì có nghĩa là bình thường xì hơi ra xếp gấp lại được, còn lúc cần thì mới thổi hơi vào (dùng cái bơm xe chẳng hạn) phải không cụ tung-ey? Nếu có loại như thế thì hết ý! Còn loại như của cụ Cyber này nhà cháu nhìn là ghế có chân hẳn hoi thì phải? thế có vẻ không gọn nhẹ lắm nhỉ ~X( ví như về quê rồi lại phải chở thêm người (như đi ra mộ chẳng hạn) thì cũng hơi rắc rối nhỉ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Escape gập đc ghế sau mà bác, rộng thoải mái lun mà :D
Nhưng khi gập xong thì đâu còn êm ái nữa Meow? Để chở hàng thì ổn, chở F1 thì không ổn!:D

Escape 2.3 không gập được bác ạ.
Cụ không đi Ếch Kếp lại phán với bà con cưỡi Ếch hàng ngày là sao?:D

Đúng là tuy bận giặt tã đêm ngày nhưng nhà cháu cũng vẫn cố vào nghía xem có hôm nào ọp ẹp gần gần để hóng (đi xa thì nhà cháu chịu, đang bận con mọn không tham gia được), dưng thông tin ăn hút hóa ra lại ở thớt khác.
Cái băng ghế này hay đấy nhỉ. Xe nhà cháu đời sau, không có lỗ gió điều hòa giữa hai ghế trước nên chắc hợp với loại này. Nhưng mà hình như cụ tung-ey hỏi về cái đệm hơi nào đó??? Đệm hơi thì có nghĩa là bình thường xì hơi ra xếp gấp lại được, còn lúc cần thì mới thổi hơi vào (dùng cái bơm xe chẳng hạn) phải không cụ tung-ey? Nếu có loại như thế thì hết ý! Còn loại như của cụ Cyber này nhà cháu nhìn là ghế có chân hẳn hoi thì phải? thế có vẻ không gọn nhẹ lắm nhỉ ~X( ví như về quê rồi lại phải chở thêm người (như đi ra mộ chẳng hạn) thì cũng hơi rắc rối nhỉ?
Em có mấy cái chăn bông Thái cũ không dùng nữa để góc tủ. Mỗi lần hành quân xa em nhét vào giữa hàng ghế trước và sau đầy kín lên bằng mặt ghế, thế là xong! Cơ động, nhẹ tênh!

viendu

Xe tải
Sắp tới, em có ý định thay bộ vỏ cho nó đỡ ồn của Escape09, nhân tiện em cũng muốn nâng cấp bộ mâm nhìn cho hành tráng tí. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên lên mâm tối đa cỡ bao nhiêu và thay vỏ gì (cho em thông số khi nâng cấp vỏ luôn nhé), tiêu chí là giảm ồn so với vỏ cũ và mâm to tối đa cho phép (em chỉ mong là giảm ồn đi so với vỏ cũ chứ em vẫn biết đi Escape là không tránh khỏi ồn được ạ). Cám ơn các cụ!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Sắp tới, em có ý định thay bộ vỏ cho nó đỡ ồn của Escape09, nhân tiện em cũng muốn nâng cấp bộ mâm nhìn cho hành tráng tí. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên lên mâm tối đa cỡ bao nhiêu và thay vỏ gì (cho em thông số khi nâng cấp vỏ luôn nhé), tiêu chí là giảm ồn so với vỏ cũ và mâm to tối đa cho phép (em chỉ mong là giảm ồn đi so với vỏ cũ chứ em vẫn biết đi Escape là không tránh khỏi ồn được ạ). Cám ơn các cụ!
Lên mâm thì lốp mỏng hơn, chỉ có ồn nhiều hơn chứ khó có thể giảm đi được.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lên mâm thì lốp mỏng hơn, chỉ có ồn nhiều hơn chứ khó có thể giảm đi được.
Lên mâm kéo theo nhiều hệ lụy:

- Lốp càng mỏng càng ồn và xóc.
- Ảnh hưởng tới hệ thống lái, phanh, treo, . . . đã thiết kế theo mâm nguyên bản của xe.
- Sai Luật nên sẽ rất bất lợi khi phải đối mặt với xxx trong mọi trường hợp.

Cái được duy nhất là nhìn đẹp!

wildcat74

Xe điện
Không nên thay mâm, vì bản thân cái mâm của Esc nhìn hình thức cũng tương đối rồi. Ngoài ra cứ theo đánh giá của em- 10 cái xe thay mâm, đến 9 cái nom ko đẹp, chưa kể đến những rắc rối khi gặp CSGT hay đi đăng kiểm nếu mâm mới có kích cỡ chênh lệch so với mâm cũ.

hungvd

Xe hơi

hungvd

Xe hơi
Cụ không đi Ếch Kếp lại phán với bà con cưỡi Ếch hàng ngày là sao?:D
Em đang đi ESC 2.3 2008 cụ ạ, nhưng đúng là e chưa biết cách gập ghế như thế nào? Cụ nào hướng dẫn giùm em với.

tung_ey

Xe tải
Thường thì em chỉ nắm tin tức của chi hội nhà mình qua cái thớt này thôi. Biết như vậy là quan liêu lắm nên các cụ đừng ném đá. Có cái thớt nào các cụ update đi từ thiện thì chỉ cho em cái, để em biết chốn vào tụ tập.

Cái đệm hơi nếu có được thì tốt quá. Mấy cái ghế các cụ lắp hay, nhưng em sợ là lại hơi cồng kềnh những lúc mình không xài.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đang đi ESC 2.3 2008 cụ ạ, nhưng đúng là e chưa biết cách gập ghế như thế nào? Cụ nào hướng dẫn giùm em với.
Cụ gập cái mặt ghế để ngồi trước, gập nó đứng lên vào chỗ giữa 2 hàng ghế.

Tiếp theo, tháo 2 cái tựa đầu ra, gập cái tựa lưng ghế nằm xuống. Thế là xong! Không phải ngả ra phía sau 45 độ như cụ đã hình dung nhé!

PS: Cái ảnh trên chắc chụp demo chứ cũng ko chính xác đâu. Khi gập ghế lại 2 cái tựa đầu ko nằm đc ở vị trí đó nữa mà cụ phải tháo ra cất đi, tốt nhất cho vào 2 gầm ghế trước.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz. Thế thì cụ quan liêu quá!

Cách gập ghế sau để chở thêm đồ:

1- Thò tay vào cái khe giữa Lưng Ghế và Mặt Ghế móc cái Mặt Ghế lên, nó sẽ sập xuống chỗ để chân của hàng ghế sau.
2- Tháo hai cái tựa đầu hàng ghế sau ra.
3- Giật cái giây để ngả Lưng Ghế và kệ nó đừng có đỡ nó thì cái lưng ghế sẽ sập luôn xuống vị trí của mặt ghế trước đó!
Xong

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ mà thay mâm thì để lại cho em bộ mâm cũ theo xe nhé nhé :D

Maybach Tàu

Xe container
Cụ gập cái mặt ghế để ngồi trước, gập nó đứng lên vào chỗ giữa 2 hàng ghế.

Tiếp theo, tháo 2 cái tựa đầu ra, gập cái tựa lưng ghế nằm xuống. Thế là xong! Không phải ngả ra phía sau 45 độ như cụ đã hình dung nhé!

PS: Cái ảnh trên chắc chụp demo chứ cũng ko chính xác đâu. Khi gập ghế lại 2 cái tựa đầu ko nằm đc ở vị trí đó nữa mà cụ phải tháo ra cất đi, tốt nhất cho vào 2 gầm ghế trước.
Hicz. Thế thì cụ quan liêu quá!

Cách gập ghế sau để chở thêm đồ:

1- Thò tay vào cái khe giữa Lưng Ghế và Mặt Ghế móc cái Mặt Ghế lên, nó sẽ sập xuống chỗ để chân của hàng ghế sau.
2- Tháo hai cái tựa đầu hàng ghế sau ra.
3- Giật cái giây để ngả Lưng Ghế và kệ nó đừng có đỡ nó thì cái lưng ghế sẽ sập luôn xuống vị trí của mặt ghế trước đó!
Xong
Ý các bác kia là ngả thêm nghế ra phía sau khi xe đang đi ngủ cho nó sướng cơ hai cụ ở trên ạ. Chứ gập thế này ai chả biệt mà dạy với bảo :))

Trạng thái
Thớt đang đóng