GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ý các bác kia là ngả thêm nghế ra phía sau khi xe đang đi ngủ cho nó sướng cơ hai cụ ở trên ạ. Chứ gập thế này ai chả biệt mà dạy với bảo :))
Em thề là ứ phải như cụ nghĩ đâu :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý các bác kia là ngả thêm nghế ra phía sau khi xe đang đi ngủ cho nó sướng cơ hai cụ ở trên ạ. Chứ gập thế này ai chả biệt mà dạy với bảo :))
Này này!!!
Bỏ đi biệt xứ rồi thò về khuấy đảo anh em hử??? Đập chết ăn thịt bây giờ!!!

hungvd

Xe hơi
Cụ gập cái mặt ghế để ngồi trước, gập nó đứng lên vào chỗ giữa 2 hàng ghế.

Tiếp theo, tháo 2 cái tựa đầu ra, gập cái tựa lưng ghế nằm xuống. Thế là xong! Không phải ngả ra phía sau 45 độ như cụ đã hình dung nhé!

PS: Cái ảnh trên chắc chụp demo chứ cũng ko chính xác đâu. Khi gập ghế lại 2 cái tựa đầu ko nằm đc ở vị trí đó nữa mà cụ phải tháo ra cất đi, tốt nhất cho vào 2 gầm ghế trước.
Hicz. Thế thì cụ quan liêu quá!

Cách gập ghế sau để chở thêm đồ:

1- Thò tay vào cái khe giữa Lưng Ghế và Mặt Ghế móc cái Mặt Ghế lên, nó sẽ sập xuống chỗ để chân của hàng ghế sau.
2- Tháo hai cái tựa đầu hàng ghế sau ra.
3- Giật cái giây để ngả Lưng Ghế và kệ nó đừng có đỡ nó thì cái lưng ghế sẽ sập luôn xuống vị trí của mặt ghế trước đó!
Xong
Hii, đúng là em quan liêu thật, thế mà mấy lần ngồi trên xe em cứ ước ghế sau thành cái giường.:D. Thank các cụ nhiều nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz.
Đôi đèn sương mù của em hôm nay tắt ngóm!
Để ý thì không nghe tiếng Rơle hút tạch tạch! Chả biết cháy cầu chì hay chết rơle!
Nếu mà chết Rơle em bắt đền nhà havu can tội tặng em bộ dây kèm rơle amazon về mà thế á??????????

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hii, đúng là em quan liêu thật, thế mà mấy lần ngồi trên xe em cứ ước ghế sau thành cái giường.:D. Thank các cụ nhiều nhé.
Nhà Tàu thấy chưa, em biết mừ :D

Hicz.
Để ý thì không nghe tiếng Rơle hút tạch tạch! Chả biết cháy cầu chì hay chết rơle!
Nếu mà chết Rơle em bắt đền nhà havu can tội tặng em bộ dây kèm rơle amazon về mà thế á??????????
Em dự là rơ le chứ ứ phải cầu chì :P

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Hicz.
Bệnh này là do lúc lắp cẩn thận quá nên nó mới tạch đó thôi, cứ xuề xòa lại chẳng bị sao cả:>

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em dự là rơ le chứ ứ phải cầu chì :P
Cụ dự sai bét!
Cái cầu chì ống havu tặng em nó không "lì" lắm! Do để ngay trong khoang máy bị sấy nóng quá (mấy hôm trời mát thì chưa bị) nên nhựa của vỏ cầu chì đã ngả vàng và bị lệch không tiếp xúc nữa chứ cầu chì không hề bị cháy! Em vừa tháo ra xem trưa nay ở nhà Lý Quỳ! Đã chỉnh sửa tạm lại sang rồi! Sẽ phải thay loại box kiểu cắm như cầu chì theo xe sẽ chịu nhiệt tốt hơn!

Đó chỉ là cái cầu chì chứ nếu "buộc" luôn Rơle vào khoang máy thì Rơle chết sớm là tất yếu!

Bệnh này là do lúc lắp cẩn thận quá nên nó mới tạch đó thôi, cứ xuề xòa lại chẳng bị sao cả:>
Yes, Sir! Xuề xòa chẳng sao cả đâu! Đến bốc khói là cùng thôi!!!

NewCyberCafe

Xe tải
Hicz. Thế thì cụ quan liêu quá!
Cách gập ghế sau để chở thêm đồ:
1- Thò tay vào cái khe giữa Lưng Ghế và Mặt Ghế móc cái Mặt Ghế lên, nó sẽ sập xuống chỗ để chân của hàng ghế sau.
2- Tháo hai cái tựa đầu hàng ghế sau ra.
3- Giật cái giây để ngả Lưng Ghế và kệ nó đừng có đỡ nó thì cái lưng ghế sẽ sập luôn xuống vị trí của mặt ghế trước đó!
Xong
Chưa xong:
4- Cài hai cái tựa đầu vào mặt đáy của cái mặt ghế đã dựng lên để được như vầy:

8->

NewCyberCafe

Xe tải
Cụ dự sai bét!
Cái cầu chì ống havu tặng em nó không "lì" lắm! Do để ngay trong khoang máy bị sấy nóng quá (mấy hôm trời mát thì chưa bị) nên nhựa của vỏ cầu chì đã ngả vàng và bị lệch không tiếp xúc nữa chứ cầu chì không hề bị cháy! Em vừa tháo ra xem trưa nay ở nhà Lý Quỳ! Đã chỉnh sửa tạm lại sang rồi! Sẽ phải thay loại box kiểu cắm như cầu chì theo xe sẽ chịu nhiệt tốt hơn!
Đó chỉ là cái cầu chì chứ nếu "buộc" luôn Rơle vào khoang máy thì Rơle chết sớm là tất yếu!
...
Yes, Sir! Xuề xòa chẳng sao cả đâu! Đến bốc khói là cùng thôi!!!
Cụ tả làm cháu lo cái khoang máy ếch có thể nung cho vỏ nhựa, giấy có thể ngả vàng được!

Cháu tưởng vì chịu nhiệt kém, nong nóng là đứt nên chì mới được dùng làm cầu chì chứ. Sao cụ lại thích cái cầu chì chịu nhiệt tốt ạ?

Mấy cái mắt mèo FF50 nhà cháu dùng 2 cái rơle để lấy tín hiệu pha theo xe, buộc túm vào đám dây cạnh ắc quy trong khoang máy, 2 năm nay chưa chết, khà khà...

Cụ định đổi cái này:

Thành cái này ạ:

Theo cháu thì quan trọng là cái cầu chì tốt là được, không phân biệt loại ống hay loại hộp.
Nếu cụ chuyển sang chơi loại hộp thì chú ý dùng loại "xịn" nhé, số má, ký hiệu cứ phải là nét nèn nẹt, dừng ôm phải cái loại bị thu hồi nhé!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chưa xong:
4- Cài hai cái tựa đầu vào mặt đáy của cái mặt ghế đã dựng lên để được như vầy:

8->
Em đố cụ cài được như thế trên Ếch nhà em đấy!

Về cái cầu chì thì cụ hiểu chưa đúng do thiếu chuyên môn về Điện! Cái cầu chì khi dòng tải đúng thiết kế của nó thì nó mát rượi! Chỉ khi dòng tải vọt lên tầm ~ 4 lần dòng thiết kế thì nó mới phát nhiệt và đứt! Và vật liệu làm cầu chì không nhất thiết phải là Chì cụ ạ! Cái tên Cầu Chì là do từ thuở sơ khai nó được làm bằng Chì thôi!
Cầu chì của em không bị cháy do quá tải hay chạm chập mà cái vỏ nhựa của nó bị vàng do nóng quá!
Loại cầu chì ống đó lúc em lắp thợ LBF đã khuyên nên đổi sang loại thứ 2 mà cụ post ở bài sau ý vì họ có kinh nghiệm nhiều xe bị rồi! Em thì nghĩ là hàng Mỹ về chắc nó chịu được nhưng ko phải! Đã thay rồi! Mai bắt đền havu!

Chiều nay vừa lắp xong đôi FF75 blue lên cản trước! Tuyệt vời cho việc hỗ trợ Cốt! Không hề làm chói xe ngược chiều vì lắp trên cản nên chỉnh rất dễ! Không bị như cụ tribute hay Wildcat74!
Em đã chạy ra Pháp Vân - Cầu Giẽ để thử! Thế là đã đủ cho vấn đề nhìn với Pha + FF50 blue và Cốt + FF75 blue! Khi cần có thể giương hết lên thì sáng như ban ngày! He he

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tribute

Xe container
Em nghĩ là thay cái tựa lưng ghế sau bằng cái khác nhỏ hơn tí là có thể ngả ra làm bàn đèn được vì hiện nó hơi vướng hai bên 1 chút thôi.

Nhặt được cái chống trộm này các cụ nghe có vãi tè không nhé

[video=youtube;Ajro4M3UwSA]http://www.youtube.com/watch?v=Ajro4M3UwSA&feature=player_embedded[/video]

tung_ey

Xe tải
Em có thể lắp FF75 mà không lắp vào cản được không hả các cụ, vì không có cản trước. Hình như em đã nhìn ở đâu đó, cụ nào đã lắp FF75 vào cái ba-đờ-sóc của xe thì phải.

Khi mình đấu FF75 thì đấu thẳng vào cùng với công tắc của đèn gầm hả cụ, vì em đã lắp thêm cái đèn gầm vào XLS rồi. Công tắc rời theo FF75, nếu có thì lắp ở đâu ợ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em có thể lắp FF75 mà không lắp vào cản được không hả các cụ, vì không có cản trước. Hình như em đã nhìn ở đâu đó, cụ nào đã lắp FF75 vào cái ba-đờ-sóc của xe thì phải.

Khi mình đấu FF75 thì đấu thẳng vào cùng với công tắc của đèn gầm hả cụ, vì em đã lắp thêm cái đèn gầm vào XLS rồi. Công tắc rời theo FF75, nếu có thì lắp ở đâu ợ?
Cụ cứ đi ọp với anh em thường xuyên là ra vấn đề hết!

FF series rất sáng nhưng độ chụm cao nên phải tinh chỉnh!

Nếu lắp vào cái hốc chật chội nào đó thì không còn khả năng tinh chỉnh nữa! Không ổn!

FF75 cắt sáng gọn hơn FF50 nên chỉnh khéo thì dùng hỗ trợ Cốt thường xuyên rất tốt và không làm chói mắt xe ngược chiều cũng như xe chạy trước.
FF50 chói hơn nhưng luồng sáng loe rộng hơn, dùng làm Pha rất tốt!

Muốn đấu như thế nào là do sự tiện dụng cho chính chủ nhân quyết định!

tungford

Xe buýt
Xe em ếch chết 2.3-2004,mới lắp thêm bộ bi xe non chỗ cụ LED&HID,khi khởi động máy xong thì có tiếng kêu bip bip 5 cái x 5 lần,mỗi lần cách nhau khoảng 5s,trên bảng taplo không hiện lên cảnh báo gì ? Có cụ nào biết tiếng kêu đó là gì không ạ ???CÁc cao thủ Ford vào giúp em đi...
Em sẽ up ảnh con Fò nhà em lên sau các cụ nhé !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em ếch chết 2.3-2004,mới lắp thêm bộ bi xe non chỗ cụ LED&HID,khi khởi động máy xong thì có tiếng kêu bip bip 5 cái x 5 lần,mỗi lần cách nhau khoảng 5s,trên bảng taplo không hiện lên cảnh báo gì ? Có cụ nào biết tiếng kêu đó là gì không ạ ???CÁc cao thủ Ford vào giúp em đi...
Em sẽ up ảnh con Fò nhà em lên sau các cụ nhé !
Hay nhể?
Em chịu!
Xe em nếu bật chìa khóa lên mà không đeo dây AT là nó kêu tinh tinh 6 tiếng rồi thôi! Máy đã nổ thì chả còn kêu ca gì nữa!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Hay nhể?
Em chịu!
Xe em nếu bật chìa khóa lên mà không đeo dây AT là nó kêu tinh tinh 6 tiếng rồi thôi! Máy đã nổ thì chả còn kêu ca gì nữa!
Xe hịn thế, ít nhất 3 xe mình lái đếu thấy kêu như thế nhỉ?

tungford

Xe buýt
Có cụ nào làm ở Ford có cái mannual về các loại tiếng cảnh báo trên xe không nhỉ ??? lạ quá, lạ quá...

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Có cụ nào làm ở Ford có cái mannual về các loại tiếng cảnh báo trên xe không nhỉ ??? lạ quá, lạ quá...
Cụ rút giắc 2 con Xenon ấy ra xem sao. Nếu nó vẫn cứ kêu thì tính tiếp.

Nông_dân

Xe buýt
Em đố cụ cài được như thế trên Ếch nhà em đấy!

Về cái cầu chì thì cụ hiểu chưa đúng do thiếu chuyên môn về Điện! Cái cầu chì khi dòng tải đúng thiết kế của nó thì nó mát rượi! Chỉ khi dòng tải vọt lên tầm ~ 4 lần dòng thiết kế thì nó mới phát nhiệt và đứt! Và vật liệu làm cầu chì không nhất thiết phải là Chì cụ ạ! Cái tên Cầu Chì là do từ thuở sơ khai nó được làm bằng Chì thôi!
Cầu chì của em không bị cháy do quá tải hay chạm chập mà cái vỏ nhựa của nó bị vàng do nóng quá!
Loại cầu chì ống đó lúc em lắp thợ LBF đã khuyên nên đổi sang loại thứ 2 mà cụ post ở bài sau ý vì họ có kinh nghiệm nhiều xe bị rồi! Em thì nghĩ là hàng Mỹ về chắc nó chịu được nhưng ko phải! Đã thay rồi! Mai bắt đền havu!

Chiều nay vừa lắp xong đôi FF75 blue lên cản trước! Tuyệt vời cho việc hỗ trợ Cốt! Không hề làm chói xe ngược chiều vì lắp trên cản nên chỉnh rất dễ! Không bị như cụ tribute hay Wildcat74!
Em đã chạy ra Pháp Vân - Cầu Giẽ để thử! Thế là đã đủ cho vấn đề nhìn với Pha + FF50 blue và Cốt + FF75 blue! Khi cần có thể giương hết lên thì sáng như ban ngày! He he
Em thâý cụ còn am hiểu hơn cả thợ nữa rồi. Tình yêu xe lớn thật, vượt qua tất cả để chăm sóc em nó:x

Maybach Tàu

Xe container
Em nghĩ là thay cái tựa lưng ghế sau bằng cái khác nhỏ hơn tí là có thể ngả ra làm bàn đèn được vì hiện nó hơi vướng hai bên 1 chút thôi.

Nhặt được cái chống trộm này các cụ nghe có vãi tè không nhé

[video=youtube;Ajro4M3UwSA]http://www.youtube.com/watch?v=Ajro4M3UwSA&feature=player_embedded[/video]
Toàn tiếng Tây em chả hiểu gì, buồn thế không biết :=))

Trạng thái
Thớt đang đóng