GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

DangVuToan

Xe đạp
Xe em cũng bị hiện tượng như xe của cụ hydiep, xe em mới chạy được 6K km, nhưng không thường xuyên. Gần đây thấy đỡ hơn, thỉnh thoảng mới bị, không biết có cụ nào cũng bị như em và cụ hydiep không? Em cũng bận quá, chưa cho vào xưởng khám được. Mà khám cũng khó, vì lúc bị, lúc không!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có vài phương án.

Phương án đơn giản nhất là không bao giờ đi đâu vào ban đêm.
Phương án thứ hai là là đổi xe khác.
Phương án thứ ba là khoét mắt lắp bixenon nếu không muốn lắp cản. Cái này em không thích.
Phương án thứ từ như nhà em, làm bốn cái gáo dừa gắn vào xe. Đảm bảo ngon.
Phương án 4 không dùng được vì không muốn lắp cản trước! Mà chắc cũng không muốn khoét xe để nhét vào!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút, em Ếch nhà em khi lên dốc hoặc tăng tốc thì nghe như có tiếng dây curoa bị trượt, có cụ nào bị tình trạng như vậy không? Em chưa đưa vào đại lý kiểm tra vì đang bận. Xe em mới chạy được có hơn 4K km. Cảm ơn các cụ trước
Xe em cũng bị hiện tượng như xe của cụ hydiep, xe em mới chạy được 6K km, nhưng không thường xuyên. Gần đây thấy đỡ hơn, thỉnh thoảng mới bị, không biết có cụ nào cũng bị như em và cụ hydiep không? Em cũng bận quá, chưa cho vào xưởng khám được. Mà khám cũng khó, vì lúc bị, lúc không!!!
Hai cụ tâm sự với cụ tribute xem có bị bệnh giống nhau không nhé!

LiFan còn rất mới đã phải thay Cua roa và bi tăng thì phải!!!

hydiep

Xe buýt
Cụ tribute đâu rồi, cụ phán giúp em và cụ DangVuToan xem trường hợp này thì làm thế nào với. Cảm ơn cụ Ngoc Phan XLS và cụ tribute trước

MAN.U

Xe máy
Cái xe của cụ Vinh Nguyễn nhìn giống của cụ Kiên... nhỉ ( em không nhớ hết nịck)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

wildcat74

Xe điện
Theo đuôi các cụ, em cũng cậy cục nhờ 1 ông khoai tây khuân cho bộ đèn FF75 từ mẽo về để hòng cải thiện ánh sáng của Esc, kết quả là 1 tiền gà+ 1 tiền thóc. Sau 1 hồi khoét- đục, gia cố, thấy quả FF75 của mình vẫn ngật ngưỡng ở ca-lăng trước, chiều nay sau khi tham vấn ý kiến cụ NgocPhan- em đã đi làm quả cản trước ở Trần Nhật Duật, gắn FF75 lên.

Kết quả thử nghiệm con FF75 lắp đúng tầm tối nay cho thấy đối với người ngồi trong xe thì ko thấy tác dụng mấy, nhưng đối với người đối diện quả là 1 tai họa. Em bật thử FF75 khi vào bãi xe, thấy 1 chú Sedan cuối bãi đang lùi chuồng mở cửa xe phi ra hoa chấn múa tay nhặng xị. Em vội tắt ngay ko thì lại có đánh nhau!

Tribute

Xe container
Hai cụ tâm sự với cụ tribute xem có bị bệnh giống nhau không nhé!

LiFan còn rất mới đã phải thay Cua roa và bi tăng thì phải!!!
Cụ tribute đâu rồi, cụ phán giúp em và cụ DangVuToan xem trường hợp này thì làm thế nào với. Cảm ơn cụ Ngoc Phan XLS và cụ tribute trước
Lý Phàn ơi?
Đẩu ơi?

Vào cấp kíu anh em nè!!!
Này này, đừng có dìm hàng kiểu đó nhá nhá. Xe mới mà kêu dây curoa thì kiếm ít nhựa đường đổ vào là hết kêu luôn nhá. Dây thì ra chợ trời 300k, vào hãng thì ngót 1 củ. Củ tăng thì mang ra Hàng Thiếc xì ra, bôi tí mỡ vào cái lò xo là OK, vào hãng thì gần 4 củ.:((

Tribute

Xe container
Theo đuôi các cụ, em cũng cậy cục nhờ 1 ông khoai tây khuân cho bộ đèn FF75 từ mẽo về để hòng cải thiện ánh sáng của Esc, kết quả là 1 tiền gà+ 1 tiền thóc. Sau 1 hồi khoét- đục, gia cố, thấy quả FF75 của mình vẫn ngật ngưỡng ở ca-lăng trước, chiều nay sau khi tham vấn ý kiến cụ NgocPhan- em đã đi làm quả cản trước ở Trần Nhật Duật, gắn FF75 lên.

Kết quả thử nghiệm con FF75 lắp đúng tầm tối nay cho thấy đối với người ngồi trong xe thì ko thấy tác dụng mấy, nhưng đối với người đối diện quả là 1 tai họa. Em bật thử FF75 khi vào bãi xe, thấy 1 chú Sedan cuối bãi đang lùi chuồng mở cửa xe phi ra hoa chấn múa tay nhặng xị. Em vội tắt ngay ko thì lại có đánh nhau!
Chính xác, ngày éo nào đi về tối em cũng phải nắn nắn chỉnh chỉnh vì vẫn thấy làm người khác khó chịu. Sáng thì hơn cái đèn pin tí, chắc chỉ dùng soi chim là chuẫn.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hễ anh em cứ bàn tới chuyện đèn đóm là em lại ngứa mồm ko thể im được.

Giờ cứ vẫn lăn tăn mãi là nên làm 2 cặp FF50 cho nên nóc như nhà Rì béo hay độ Bi-xenon projector. Cái nào cũng có ưu và nhược của nó, thế mới phải phân vân. Chứ FF75 lắp kiểu như nhà Lý Phàn chắc em chả chơi rồi :D Chỉ chết ông ngược chiều thôi, ánh sáng chả cải thiện được là bao.

wildcat74

Xe điện
Em sẽ dùng bộ FF75 này để cho những chú bật pha đi trong phố biết sự lợi hại của... Đức quốc xã!

Tribute

Xe container
Em sẽ dùng bộ FF75 này để cho những chú bật pha đi trong phố biết sự lợi hại của... Đức quốc xã!
Wầy, chớp chớp thì được chứ cứ phang thẳng mặt là nó mù luôn rồi táng vào mình thì cũng khổ cụ ạ. Em chỉ dùng khi gặp phải củ chuối thôi, dưng mà phải thủ sẵn hàng lạnh phòng khi gặp phải thằng nóng còn hạ nhiệt nó xuống ko là cũng phiền đấy.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Wầy, chớp chớp thì được chứ cứ phang thẳng mặt là nó mù luôn rồi táng vào mình thì cũng khổ cụ ạ. Em chỉ dùng khi gặp phải củ chuối thôi, dưng mà phải thủ sẵn hàng lạnh phòng khi gặp phải thằng nóng còn hạ nhiệt nó xuống ko là cũng phiền đấy.
Lúc đó anh show luôn đèn lùi cho em, bảo nó Mày Hả Bưởi. Nhắc lại đèn lùi em mắc cười quá anh ơi. ặc ặc..........ặc
Anh chụp ảnh quả đèn lùi xem xe cụ nào sáng hơn xe của Tri-Bu-Te. ặc ặc..................hự

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lúc đó anh show luôn đèn lùi cho em, bảo nó Mày Hả Bưởi. Nhắc lại đèn lùi em mắc cười quá anh ơi. ặc ặc..........ặc
Anh chụp ảnh quả đèn lùi xem xe cụ nào sáng hơn xe của Tri-Bu-Te. ặc ặc..................hự
Quả đèn lùi nhà cụ Lý còn sáng hơn pha em đới :D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Vụ này có nhà M O F làm rồi! Có gì to tát đâu!!!

Móp đâu rồi? Vào sâu hàng đê!!!:D
Hơi chủ quan quá đấy, nhà apo bên OS độ xe dữ đấy, hắn thích đục khoét can thiệp tùm lum chứ ko ngại chi hết!

Ngoc Phan XLS

Xe container
FF50 thực sự hiệu quả cho Pha!
Em đang đau đầu kiếm thêm đèn hỗ trợ Cốt!
Vấn đề là em không thích đèn to, có khi làm thêm đôi FF50 nữa về lắp cúi xuống đất vậy!

Trạng thái
Thớt đang đóng