GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hydiep

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút, em Ếch nhà em khi lên dốc hoặc tăng tốc thì nghe như có tiếng dây curoa bị trượt, có cụ nào bị tình trạng như vậy không? Em chưa đưa vào đại lý kiểm tra vì đang bận. Xe em mới chạy được có hơn 4K km. Cảm ơn các cụ trước

MAN.U

Xe máy
Mâm xe cụ VN đẹp quá nhỉ. Mâm 18 hả cụ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút, em Ếch nhà em khi lên dốc hoặc tăng tốc thì nghe như có tiếng dây curoa bị trượt, có cụ nào bị tình trạng như vậy không? Em chưa đưa vào đại lý kiểm tra vì đang bận. Xe em mới chạy được có hơn 4K km. Cảm ơn các cụ trước
Hay cụ lái máu quá làm lốp bị trượt nhể???:D

linhsan

Xe hơi
Cho em hỏi bình thường thì bao nhiêu km các cụ thay nhớt máy cho Ếch ạ, xe em 2010, em định đi được 5000km thì thay một lần.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em hóng rồi nên giả nhờ cụ. Mâm xe cụ Vinh Nguyễn là mâm 18, lắp lốp 235 nhìn phê vật.
Cám ơn nhiều nha (đã trả lời hộ). Tiện đây Cụ show hết hàng luôn cho cả nhà ngắm tí cho đã thèm.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi bình thường thì bao nhiêu km các cụ thay nhớt máy cho Ếch ạ, xe em 2010, em định đi được 5000km thì thay một lần.
Tiếc gì mấy trăm tiền dầu hả cụ? Điều kiện đường sá VN thế này em khuyên cụ cứ max=3000 km là cụ cứ xuống tiền cho em!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cám ơn nhiều nha (đã trả lời hộ). Tiện đây Cụ show hết hàng luôn cho cả nhà ngắm tí cho đã thèm.
Show con xe độ gớm nhất hội Ếch này lên em sợ ối cụ lại tốn thêm xèng. Vì xe cụ ấy độ gần như hết những thứ có thể độ được rồi. Hic!

linhsan

Xe hơi
Tiếc gì mấy trăm tiền dầu hả cụ? Điều kiện đường sá VN thế này em khuyên cụ cứ max=3000 km là cụ cứ xuống tiền cho em!
Thanks cụ, vậy để tuần này em vào hãng thay luôn, em có cuốn coupon của Ford nên cũng đỡ được một tý :)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Show con xe độ gớm nhất hội Ếch này lên em sợ ối cụ lại tốn thêm xèng. Vì xe cụ ấy độ gần như hết những thứ có thể độ được rồi. Hic!
Show lên cho bà con ném đá cho dui. Để hóng theo Ỉn

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ khai mấy cái lỗi ra cho bà con chém đê: Rô tuyn vừa phải thay chẳng hạn!!!:))
Cụ nói đến vụ này em mới nhớ, với em chẳng sợ mấy
1/ Ro tuyn mới đi đc có 63K đã thay rồi mất hơn 600K (cả công thay)
2/ Buri mới đi có 40K em cũng với luôn, mà hãng nó khuyến cáo em khoảng 100K mới thay nhưng em cứng đầu thích tốn tiền em thay buri Denso 4 con hết của em 1 chai. thế có đau ko cơ chứ. huhu
3/ Nhớt máy thì 15K em thay một lần xe Mỹ nên em chơi Nhớt Mỹ (Mobil1)
Đặc biệt cái này mới đau em, logo chụp Lazang mà trộm nó cũng lột em của em nữa chứ, khổ ghê./.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
2/ Buri mới đi có 40K em cũng với luôn, mà hãng nó khuyến cáo em khoảng 100K mới thay nhưng em cứng đầu thích tốn tiền em thay buri Denso 4 con hết của em 1 chai. thế có đau ko cơ chứ. huhu
Đặc biệt cái này mới đau em, logo chụp Lazang mà trộm nó cũng lột em của em nữa chứ, khổ ghê./.
Riêng nhớt em thành thực khuyên cụ ko nên chơi theo cách trên. M1 ngon, xịn thật đấy nhưng em cứ chơi loại khác nhưng 3K em thay 1 lần.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mobil1 nhưng đường xá VN như này cụ chỉ dùng đến 10k km thôi! Đừng cố mà hại Ếch đới!

Cái logo em tặng cụ lắp có vừa không? Có cần chế cháo gì không??? Em hỏi vì thấy cái La răng của cụ đã không còn nguyên bản!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mobil1 nhưng đường xá VN như này cụ chỉ dùng đến 10k km thôi! Đừng cố mà hại Ếch đới!

Cái logo em tặng cụ lắp có vừa không? Có cần chế cháo gì không??? Em hỏi vì thấy cái La răng của cụ đã không còn nguyên bản!
Em nghĩ ko phải chế cháo gì anh! Logo lắp ở la-dzăng hầu như giống nhau, lắp được tuốt.

tung_ey

Xe tải
Hôm trước em đi xe Esc XLS của em theo đường HCM từ Ninh Bình về Xuân Mai, đi trời tối thấy đèn nó tù mù quá. Giờ em đang nghĩ xem có cách nào để tăng tiếp độ sáng lên không, mà không cần lắp cản trước như của Ngoc Phan, vì gấu không thích xe em lắp cản trước :-s

Đèn đóm của xe em thì nguyên bản + lắp thêm hai cái đèn gầm.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Có vài phương án.

Phương án đơn giản nhất là không bao giờ đi đâu vào ban đêm.
Phương án thứ hai là là đổi xe khác.
Phương án thứ ba là khoét mắt lắp bixenon nếu không muốn lắp cản. Cái này em không thích.
Phương án thứ từ như nhà em, làm bốn cái gáo dừa gắn vào xe. Đảm bảo ngon.

Hôm trước em đi xe Esc XLS của em theo đường HCM từ Ninh Bình về Xuân Mai, đi trời tối thấy đèn nó tù mù quá. Giờ em đang nghĩ xem có cách nào để tăng tiếp độ sáng lên không, mà không cần lắp cản trước như của Ngoc Phan, vì gấu không thích xe em lắp cản trước :-s

Đèn đóm của xe em thì nguyên bản + lắp thêm hai cái đèn gầm.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đèn đóm gần như là vấn nạn rồi :D thấy ai đi Ếch cũng có nhu cầu. Cái chính là lắp thế nào cho nó hợp lý nhất, vừa đảm bảo độ sáng lại vừa kinh tế!

Làm quả bi-xenon nhìn thì đẹp nhưng em ngại nhất quả chế cháo thủ công, được 1 thời gian nước nó lại vào :(

Nếu không máu lắp cản, thì lắp xừ nó lên nóc như quả này này:

Có vài phương án.

Phương án đơn giản nhất là không bao giờ đi đâu vào ban đêm.
Phương án thứ hai là là đổi xe khác.
Phương án thứ ba là khoét mắt lắp bixenon nếu không muốn lắp cản. Cái này em không thích.
Phương án thứ từ như nhà em, làm bốn cái gáo dừa gắn vào xe. Đảm bảo ngon.

Trạng thái
Thớt đang đóng