GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em "can 20 lít" các cụ!!! Các cụ muốn đốt xe để nổi tiếng hả???

Bản chất của một cái xe địa hình là thô thô, phong trần một tí thì các cụ lại đua đòi theo kiểu ngược lại!!! Chán!!!

Hôm nay em vừa xem một con xe LUXGEN của Đài Loan! 2 cầu, ghế lái chỉnh điện + nhớ vị trí, cửa sau khiển điện, hệ thống quan sát 360 độ (2 camera trên gương, 1 camera sau, camera trước), hệ thống hỗ trợ quan sát đêm, cruise control, bluetooth, DVD ốp trần, gương trang điểm cho 2 ghế sau,. . . Nói về option thì Hàn Xẻng gọi bằng cụ! Trông xa đầu xe hao hao Au Đì Q5, thân xe hao hao Santa Fe, đ.ít xe hao hao RX350!:))
Móp mua thay Ếch đê, giá thì rẻ bất ngờ, có 50k$ thôi!!!
Sang bóc Nghĩa Lộ Trạm Tấu spam đi anh, ngồi đây mà buôn kỹ thuật à?

À nữa, nếu mà order được vít nhựa thì em đặt gạch 20 cái :D

LASER1.8

Xe tải
E đọc thread toàn các cụ độ lại escape 2010. Có cụ nào độ lại Escape 3.0 V6 2005 ko ạ. Show hàng cho em học tập tý. E thấy Esc 2005 độ lại đền pha và mặt calang đẹp phết. Không biết có phải xe của cụ nào trên đây không

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Người ta chỉ độ cái còn thiếu. :))

Cụ định độ cái gì cho V6 2005?

E đọc thread toàn các cụ độ lại escape 2010. Có cụ nào độ lại Escape 3.0 V6 2005 ko ạ. Show hàng cho em học tập tý. E thấy Esc 2005 độ lại đền pha và mặt calang đẹp phết. Không biết có phải xe của cụ nào trên đây không

LASER1.8

Xe tải
@ha vu: bộ đèn pha cụ ạ. Độ lại cho đẹp thôi.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

MAN.U

Xe máy
Em chạy Kumho đây, giá hạt dẻ, ồn giảm đi rõ rệt nhưng sau khoảng 2 vạn thì....ồn như cũ.

Chất lượng được, có lẽ sẽ được 5 vạn mới phải thay.

Em muốn kiếm cái vít nhựa này vì mấy ông thợ làm thất lạc của em vài cái. Các cụ có biết ở đâu không?

Thanks cụ MK, chắc em cũng theo cụ thôi, vấn đề là em thấy nó hạt dẻ, cụ cho em hỏi là 2 quả bánh sau em chơi 235, còn bánh trước giữ nguyên 215 thì có OK không cụ, có vấn đề phát sinh gì thêm không? Em còn gà lắm, các cụ chỉ giáo cho em sáng mắt ra nhé.

MAN.U

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tý, xe em chạy thì volant hơi bị lệch trái 1 tý, nó hơi ghì sang trái, em đã kiểm tra lốp nhưng vẫn bị, vậy có phải do thước lái không? chỉnh thước lái thì có cần vào hãng không các cụ? Các cụ chỉ giáo cho em nhé. Em vodka các cụ nhiều.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho em hỏi tý, xe em chạy thì volant hơi bị lệch trái 1 tý, nó hơi ghì sang trái, em đã kiểm tra lốp nhưng vẫn bị, vậy có phải do thước lái không? chỉnh thước lái thì có cần vào hãng không các cụ? Các cụ chỉ giáo cho em nhé. Em vodka các cụ nhiều.
Xe em hồi xưa có bị lệch nhẹ như cụ, gặp chú thợ lành nghề ở ADF lúc thay dầu chú ấy chỉnh luôn cho 1 tí cái rô tuyn lái là cân luôn!
Nhưng em khuyên cụ nên đưa vào chỗ nào nó có sẵn máy mà chỉnh tất cả cho nó chuẩn!

MAN.U

Xe máy
Xe em hồi xưa có bị lệch nhẹ như cụ, gặp chú thợ lành nghề ở ADF lúc thay dầu chú ấy chỉnh luôn cho 1 tí cái rô tuyn lái là cân luôn!
Nhưng em khuyên cụ nên đưa vào chỗ nào nó có sẵn máy mà chỉnh tất cả cho nó chuẩn!
Cám ơn cụ NP, em sẽ để lần tới vào hãng bảo dưỡng rồi kêu nó chỉnh luôn vậy.

MAN.U

Xe máy
À quên, còn 1 vấn đề nữa cần các cụ tư vấn giúp em là: cái hộp tỳ tay của xe em nó cứ kêu cọc cạch cót két khi chạy qua đường xấu hoặc khi tỳ tay lên, có cách nào trị được nó không các cụ.

cuoichu

Xe buýt
cho em hỏi là 2 quả bánh sau em chơi 235, còn bánh trước giữ nguyên 215 thì có OK không cụ, có vấn đề phát sinh gì thêm không?
Không được cụ ạ, nếu xe bình thường đã là không nên rồi, xe cụ chắc đời trước 4x4 cài cầu tự động theo cơ chế khi các bánh quay ko đồng tốc, cụ thay bánh như vậy đường kính bánh xe khác nhau -> không đồng tốc -> cài cầu, nhẹ thì có thể đi cái cầu, nặng thì khi cụ chạy >80km/h thì em ko giám nói.
Nếu cụ muốn thử tỷ thì để ý xem cái đèn 4x4 nó có sáng lên không là biết.

cuoichu

Xe buýt
cái hộp tỳ tay của xe em nó cứ kêu cọc cạch cót két khi chạy qua đường xấu hoặc khi tỳ tay lên, có cách nào trị được nó không các cụ.
Cái hộp tỳ tay này của cụ kiểm tra lại xem nó cót két là do 1- giữa nắp hộp với thân hộp (xe ford cũ thường bị điểm này) hay 2- thân hộp với thành xe:
Nếu 1, cụ sẽ thấy trên nắp của tỳ tay có mấy cái núm cao su, lâu ngày nó sẽ bi kém chức năng, cụ có thể thay bằng các cao su dán ở dưới bàn phím máy tính, hoặc dán 1 cái cao su phù hợp. Cũng nên xem lại cái lẫy khóa có bị rung lắc thì xiết lại tý.
Nếu 2 thì phải xiết lại ốc thôi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái remote của em giờ tắt tịt rồi, chắc do PIN hết hẳn.

Các cụ có biết nó dùng pin gì ko? Cụ Tribute đợt trước đã tháo ra có nhớ nó dùng pin gì để em đi mua 1 con về thay nào. Đang dùng hàng amazon để khiển đây :D

MAN.U

Xe máy
Cám ơn cụ Cuoichu, xe em là Xe Loại Sang 2008, vụ lốp chắc em sẽ giữ nguyên thông số, còn vụ hộp tỳ tay thì em đã kiểm tra và siết chặt ốc rồi, do vậy em nghĩ chắc do miếng đệm và cái lò so của chốt khóa. Nhưng em chưa biết cách khắc phục, nếu có hình ảnh khắc phục thì cụ cho em xin tý hình nhé.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái hộp tỳ tay này của cụ kiểm tra lại xem nó cót két là do 1- giữa nắp hộp với thân hộp (xe ford cũ thường bị điểm này) hay 2- thân hộp với thành xe:
Nếu 1, cụ sẽ thấy trên nắp của tỳ tay có mấy cái núm cao su, lâu ngày nó sẽ bi kém chức năng, cụ có thể thay bằng các cao su dán ở dưới bàn phím máy tính, hoặc dán 1 cái cao su phù hợp. Cũng nên xem lại cái lẫy khóa có bị rung lắc thì xiết lại tý.
Nếu 2 thì phải xiết lại ốc thôi.
Mấy cái cao su bị lão hóa rồi, cụ cuoichu nói đúng đấy ạ.
Các cụ có biết nó dùng pin gì ko? Cụ Tribute đợt trước đã tháo ra có nhớ nó dùng pin gì để em đi mua 1 con về thay nào. Đang dùng hàng amazon để khiển đây :D
Hình như là 2016.

Tribute

Xe container

Em có cái ảnh chụp lần trước tháo remote ra đã phọt bên thớt Gara cũ, giờ ko tìm thấy. Có cái ảnh gốc đây nhưng đang ở cơ quan chịu không phọt được. Mắt em kém nhìn ứ rõ số lắm nó là CR 1616 hay CR 1818 (chắc 1616 thì đúng hơn).

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em có cái ảnh chụp lần trước tháo remote ra đã phọt bên thớt Gara cũ, giờ ko tìm thấy. Có cái ảnh gốc đây nhưng đang ở cơ quan chịu không phọt được. Mắt em kém nhìn ứ rõ số lắm nó là CR 1616 hay CR 1818 (chắc 1616 thì đúng hơn).
Mắt kém mà chém ghê thiệt. hihi

Trạng thái
Thớt đang đóng