GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Xi nhan bên lái mất hoàn toàn cả trước + sau + LED trên gương, còn bên phải hoạt động bình thường phải không cụ??? Mà đã mất là trong mọi trường hợp đều mất (bật xi nhan trái, bật đèn Hazard, khóa mở cửa cũng chỉ nháy xi nhan bên phải)!!!
Nếu đúng thế thì việc đầu tiên là nằm ngửa ra, thò mặt vào dưới vô lăng sẽ nhìn thấy một cái giắc to màu Vàng! Rút nó ra kiểm tra rồi cắm lại xem sao!!! Cái giắc này nằm trong hộp cầu chì cạnh vô lăng nhé!

Cái con nối Klick đó đi theo bộ dây và phụ kiện của đèn Hella đặt trên Amazone về! Em không biết chợ Giời có bán không!
Đúng là đi Fò nên cách sửa chữa nó cũng khác=))mệt phết nhỉ.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Em cung ngai cai doan nam ngua ra nghich 4' nen dem vao HanoiFord, em con chi cho cac cu tho doan tra loi cua cu NgocPhan, ket qua la trung phoc.
Em xin cam on cu NgocPhan nhieu, neu Ech la vo 2 cua em thi cu NgocPhan la bac si phu khoa vay hhehe

Mắt Kính

Xe điện
Em cung ngai cai doan nam ngua ra nghich 4' nen dem vao HanoiFord, em con chi cho cac cu tho doan tra loi cua cu NgocPhan, ket qua la trung phoc.
Em xin cam on cu NgocPhan nhieu, neu Ech la vo 2 cua em thi cu NgocPhan la bac si phu khoa vay hhehe
Ối giời ơi, nhà Phan đâu rồi vào mà xem dư lày là dư lào?=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng là đi Fò nên cách sửa chữa nó cũng khác=))mệt phết nhỉ.
L-) Cần gì Phò, xe nào chả vậy nhá!!!

Hicz. . . Trả ơn thía lày đây hả??? Lần sau sẽ chỉ cho làm ngược cho toe toét vợ 2 ra thì thôi nhá!!!

Ối giời ơi, nhà Phan đâu rồi vào mà xem dư lày là dư lào?=))
Em chửi hắn rồi!!!

Nói chung cái khoản dây nhợ và giắc của Ếch em không bằng lòng lắm! Chất lượng có vấn đề! Tuy nhiên, những thứ tối quan trọng thì vẫn đảm bảo!!!
Các cụ đừng vội chê bai hay hoảng hốt lên khi có những chuyện như vậy xảy ra!

Em nhắc thêm tí nếu cụ nào chưa gặp thì nhớ kẻo lại cuống lên: Nếu các cụ tháo ắc quy Ếch ra lâu, sau đó lắp lại và chạy thì Ga Răng Ti sẽ có vấn đề! Nó rất thấp và lên xuống hơi bất thường! Thậm chí đang chạy mà đạp phanh có thể chết máy!!! Em lần nào tháo ắc quy ra cũng bị như vậy! Chạy tầm vài chục km thì nó về bình thường! Có thể do ECU tính toán lại cái gì đó nên có hiện tượng như vậy!
Nếu chết máy thì chỉ cần phanh xe lại hoặc rà phanh chạy chậm lại nếu không thể dừng hẳn gây tắc đường, ra số N (cẩn thận kẻo chưa dừng hẳn mà quen thói về P thì tèo), rồi đề nổ máy lại và vào số D đi tiếp!

Em là dân Kỹ Thuật, lại yêu ô tô, nên hay để ý và nhớ lâu cách thợ sửa xe!
Có lần thế này có thể thêm kinh nghiệm bắt bệnh cho các cụ: Cu em cung công ty có con Mazda 3 đời 2009, sáng ra lên xe đi làm thì không nổ được máy! Buổi trưa nó nhờ em về xem thì em bảo nó lấy nốt chìa dự phòng xuống thử đề phòng con chíp trong chìa chính bị hỏng mà vẫn không được!
Nó gọi thợ ở Gara của đứa em mang cả máy scan lỗi đến loay hoay hơn tiếng kkhoong xong, phán 1 câu xanh rờn là xe đã bị xóa trắng ECU, phải cẩu về Gara mất vài ba ngày!
Em bảo nó để em gọi cu thợ ở LBF đến giúp vì Mazda cũng có họ hàng với Ford và thợ bản hãng chắc sẽ có kinh nghiệm hơn! Hai chú thợ LBF tháo táp lô đo đạc, tháo cả ắc quy ra để kiểm tra! Sau 30 phút thì xe nổ máy ngon lành mà chẳng cần máy scan sờ kiếc gì cả!!!:))

Hỏi lại thì các chú ấy chỉ cho cái giắc nối đến cái đầu nhận dạng chìa khóa có chip đã lập trình sẵn cho xe bị lỏng!!!
Hỏi tiếp về quy trình xử lý thì các chú bảo Ford dạy việc đầu tiên là phải khẳng định chắc chắn không có chỗ tiếp xúc nào trong hệ thống điện liên quan bị lỏng, sau đó mới hỏi tội ECU!!! Thợ ngoài thường phán lung tung vì nhiều mục đích, chưa kể do không biết nghề nên không làm được mà phán bừa và đưa mình vào thế Chuột Bạch cho họ!

Mắt Kính

Xe điện
Em chửi hắn rồi!!!

Em nhắc thêm tí nếu cụ nào chưa gặp thì nhớ kẻo lại cuống lên: Nếu các cụ tháo ắc quy Ếch ra lâu, sau đó lắp lại và chạy thì Ga Răng Ti sẽ có vấn đề! Nó rất thấp và lên xuống hơi bất thường! Thậm chí đang chạy mà đạp phanh có thể chết máy!!! Em lần nào tháo ắc quy ra cũng bị như vậy! Chạy tầm vài chục km thì nó về bình thường! Có thể do ECU tính toán lại cái gì đó nên có hiện tượng như vậy!
Cái này thì hình như sách HDSD nó có nói đấy cụ, chạy 1 thời gian sau khi đấu lại ac-quy để xe nó quen chân ga người điều khiển, ECU nó sẽ xác định lượng xăng chạy tối ưu cho phong cách chạy của chủ xe.

Em a cay vì nhà Phan nói cái tay mở cửa có 2 dây nên 10h đêm còn tháo tapi ra để chứng minh:)):

Còn nguyên:

Tháo cái màng t rinh:

haidang4

Xe buýt
nhà cháu chịu

ncthanghn

Xe tải
Ù ù phải ngâm kíu kỹ xem có phải do BadYear không rồi hẳng xử cái khác!

Em cũng nghe nói có một số Ếch có trim bị ù ù do cái trim nó làm sao ấy!:))
Hôm nào nhờ cụ kiểm tra dùm em với, hi vọng là tại cái B.Y :-< , hày là phải cắt cái Trim đi thật nhỉ? :-??

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nào nhờ cụ kiểm tra dùm em với, hi vọng là tại cái B.Y :-< , hày là phải cắt cái Trim đi thật nhỉ? :-??
Em giúp cụ như sau:

Em đổi toàn bộ 4B xe cho cụ! Xong cùng đổi nhau đi thử cả hai xe! => Kết luận chuẩn luôn khỏi cãi nhau!:))

Em thì vẫn tin 99% do BY!!!

@Mắt Kính: Khiếp cụ thật!!! Tháo ra tháo vào nhiều nó long sòng sọc lên đấy!!!

Cụ đợi em hoặc có cụ nào đó cùng đời xe em có việc tháo ra để so sánh nhé!

Mắt Kính

Xe điện
Khiếp gì, em với cụ cùng dân kỹ thuật, tháo ra tháo vào tí ấy mà. Hơn nữa lọ mọ nó cũng là niềm vui nữa.
Em chờ cụ confirm rồi đặt hàng nếu lúc ấy cụ còn nhu cầu.

ncthanghn

Xe tải
Em giúp cụ như sau:

Em đổi toàn bộ 4B xe cho cụ! Xong cùng đổi nhau đi thử cả hai xe! => Kết luận chuẩn luôn khỏi cãi nhau!:))

Được vậy là chuẩn nhất, tks cụ nhiều. Em chờ cụ đi SG vê cho rảnh rang rội test giúp em với nhé!

MAN.U

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, em định thay lốp mới cho V2 em và tính dùng Kumho, không biết chất lượng và độ ồn của nó thế nào, các cụ cho em ý kiến ý cò với ạ.

Mắt Kính

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em định thay lốp mới cho V2 em và tính dùng Kumho, không biết chất lượng và độ ồn của nó thế nào, các cụ cho em ý kiến ý cò với ạ.
Em chạy Kumho đây, giá hạt dẻ, ồn giảm đi rõ rệt nhưng sau khoảng 2 vạn thì....ồn như cũ.

Chất lượng được, có lẽ sẽ được 5 vạn mới phải thay.

Em muốn kiếm cái vít nhựa này vì mấy ông thợ làm thất lạc của em vài cái. Các cụ có biết ở đâu không?

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em giúp cụ như sau:

Hôm nào anh về, tháo cái của em ra sửa giúp em cái tay nắm rồi tiện thể so sánh luôn là chuẩn :D

@Nhà Mắt Kính: Em là em nể cụ lắm :D Yêu cụ quá cơ :x 10h đêm còn ra xe lọ mọ tháo rồi chụp choạch cho anh em!

viendu

Xe tải
Em chạy Kumho đây, giá hạt dẻ, ồn giảm đi rõ rệt nhưng sau khoảng 2 vạn thì....ồn như cũ.

Chất lượng được, có lẽ sẽ được 5 vạn mới phải thay.

Em muốn kiếm cái vít nhựa này vì mấy ông thợ làm thất lạc của em vài cái. Các cụ có biết ở đâu không?

Em cũng cần các loại ốc nhựa zin của Escape09, các cụ có địa chỉ mua cho em xin với nhé

Móp

Xe tăng
Có cụ nào nhà mình có nhu cầu thay ghế lái thành ghế chỉnh điện không?:|

Mắt Kính

Xe điện
Có em đây, ghế lái điện và khiển âm thanh vô-lăng.
Nhà Mẹc Tầu chưa thấy nói lại vụ khiển vô-lăng nhỉ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có em đây, ghế lái điện và khiển âm thanh vô-lăng.
Nhà Mẹc Tầu chưa thấy nói lại vụ khiển vô-lăng nhỉ.
Em "can 20 lít" các cụ!!! Các cụ muốn đốt xe để nổi tiếng hả???

Bản chất của một cái xe địa hình là thô thô, phong trần một tí thì các cụ lại đua đòi theo kiểu ngược lại!!! Chán!!!

Hôm nay em vừa xem một con xe LUXGEN của Đài Loan! 2 cầu, ghế lái chỉnh điện + nhớ vị trí, cửa sau khiển điện, hệ thống quan sát 360 độ (2 camera trên gương, 1 camera sau, camera trước), hệ thống hỗ trợ quan sát đêm, cruise control, bluetooth, DVD ốp trần, gương trang điểm cho 2 ghế sau,. . . Nói về option thì Hàn Xẻng gọi bằng cụ! Trông xa đầu xe hao hao Au Đì Q5, thân xe hao hao Santa Fe, đ.ít xe hao hao RX350!:))
Móp mua thay Ếch đê, giá thì rẻ bất ngờ, có 50k$ thôi!!!

Mắt Kính

Xe điện
Em "can 20 lít" các cụ!!! Các cụ muốn đốt xe để nổi tiếng hả???

Bản chất của một cái xe địa hình là thô thô, phong trần một tí thì các cụ lại đua đòi theo kiểu ngược lại!!! Chán!!!

Hôm nay em vừa xem một con xe LUXGEN của Đài Loan! 2 cầu, ghế lái chỉnh điện + nhớ vị trí, cửa sau khiển điện, hệ thống quan sát 360 độ (2 camera trên gương, 1 camera sau, camera trước), hệ thống hỗ trợ quan sát đêm, cruise control, bluetooth, DVD ốp trần, gương trang điểm cho 2 ghế sau,. . . Nói về option thì Hàn Xẻng gọi bằng cụ! Trông xa đầu xe hao hao Au Đì Q5, thân xe hao hao Santa Fe, đ.ít xe hao hao RX350!:))
Móp mua thay Ếch đê, giá thì rẻ bất ngờ, có 50k$ thôi!!!
Nghe cụ vậy, em cân nhắc lại quả ghế điện, nhưng em vẫn máu khiển vô-lăng. Mà RX nó cũng có ghế điện đấy chứ nhà Phan? Nó cũng cùng phân khúc CUV như Ếch mà.
Con Luxgen ấy đắt lòi, noname mà bán giá như hàng hiệu.

Trạng thái
Thớt đang đóng