GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Unique Store

Xe tải
em đặt gạch 1 khiển và 2 chìa còn lại, vậy là vừa hết bác nhé

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Phần đi dây thì quá đơn giản rồi, nhà Hải Nguyễn đã giới thiệu cách làm nên em không phọt ảnh lên nữa nhé:
- Chạy 10cm dây từ chân của điều khiển qua 2 chân còn dư ở lockspring.
- Đi dây từ giắc dưới cổ vô-lăng đến DVD, nối với 2 dây tín hiệu điều khiển của DVD (Kovan nó có 2 dây này)
- Bật DVD cho nó học bằng bằng cách bấm nút trên DVD rồi bấm nút tương ứng trên khiển.

Thành quả là đây:

Tổng kết:
- Điều khiển: 400k
- Keo con voi, tô vít 4 cạnh, tuýp 8, tuýp 21, dao, kìm tuốt dây, băng dính điện: Nhà làm được
- Công: 5 tiếng đồng hồ lần mò.

Em mới chỉ gá tạm vào nhờ 3 mấu nhựa em hàn thêm lên khiển để giữ, có thời gian em sẽ gia cố chắc chắn hơn, tuy nhiên hiện tại vẫn rất chắc chắn.
Giờ mệt òi em xin phép các cụ đi ngủ mai còn đi công tác Nam Định sớm.

EZdong

Xe điện
Có ngay có ngay, em ra chợ hỏi lọc cho Camry - Innova, họ đưa cái lọc chỉ có kích thước 16x20 ko vừa nên ngó thấy cái này (hỏi thì là lọc của mẹc 16 chỗ), kích thước 16x32 nên chơi luôn, về cắt ngắn. Tiện em mua luôn lọc gió của M6 2.3 về thay cho ếch (lọc điều hòa 190k - lọc gió M6 2.3 150k = 340k
Thanks bác đã n/c được vụ này.
Bác mua giúp em 1 bộ lọc điều hòa + lọc gió như rứa được không bác? Hôm ọp ẹp tới (sáng mai Thứ 7 bác nhờ?) em ra gặp bác.
(Cuối năm ngoái em mua lọc gió 520k bác ạ.:((:((:(()

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hờ, các lão Hải Nguyễn này cũng đỏm và khéo tay gớm nhỉ. Trước đây đọc cái thớt của cụ tự độ xe cũng nể lắm rồi nhưng chưa đến cái mức này :))

Thôi mình cứ học theo người khéo tay hay táy máy náy vậy.

Em nhờ cụ múc hộ em bộ lọc điều hòa + lọc gió luôn nhé, cứ thế đi cho nó bằng chị bằng em kẻo mấy hôm sau đi ọp xe mình ko có mấy ông kia chém mệt đầu lắm :P

Vậy là em có:

1 khiển của em
1 chìa của cụ Tribute
1 bộ lọc FULL nhá cụ :D

Tổng thiệt hại thế nào cụ tính giúp em luôn, PM cho em STK em chuyển tiền trước, hàng lúc nào tiện em nhận sau vậy nhé. Tks cụ!

Maybach Tàu

Xe container
Cụ mắt kính chuẩn bị thời gian để em búc vé cụ bay vô SG thi công cho em nhá:))
Ngưỡng mộ quá, thèm quá. Mấy hôm đi Fiesta điều khiển sướng, lúc nhẩy sang ếch thấy đời sao mà....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Hải Nguyễn ngâm cứu vụ Lọc gió ngoài điều hòa và Lọc gió máy + Lọc dầu cho Ếch đi.

Lọc gió ngoài điều hòa cụ Petrol đang lấy cho anh em với giá 650k.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ mắt kính chuẩn bị thời gian để em búc vé cụ bay vô SG thi công cho em nhá:))
Ngưỡng mộ quá, thèm quá. Mấy hôm đi Fiesta điều khiển sướng, lúc nhẩy sang ếch thấy đời sao mà....
Hic, em vừa đến Nam Định, hôm qua đêm mắt mũi kèm nhèm lắp vô-lăng lệch 1 răng, hôm nay lái xe cứ thấy nghiêng nghiêng, he he. Chiều về lại phải lắp lại.
Cái này lắp đơn giản thôi cụ ạ, em mà làm lần nữa chắc chỉ khoảng hơn 2 tiếng là xong.
Em học nhà Hải Nguyễn "tự làm khắc sướng" thôi chứ mang ra hàng nội thất cũng được, ngoài hàng nó báo em công lắp là 500k.

Hai Nguyen

Xe điện
Em vừa thay lọc gió M6 2.3 vào xe em, như cô với cậu, hihi - Về lọc gió, lọc dầu: hoàn toàn có thể dùng chung với M6 2.3 (2.0 cũng dc) nhưng

Lọc dầu của ếch đời 2004-2007 đến 2009: thì dùng lọc dầu giấy,

Lọc dầu của ếch đời 2010: thì dùng lọc dầu đóng trong hộp nhôm như thông thường

Các bác mua thì có thể hỏi luôn Cường Chiến Thắng ngoài chợ hoặc các cửa hàng cho Mazda

Lọc gió cabin của 2.3-3.0 : 2004-2005 thì đã có kích thước 16x27 nên có thể mua loại có kích thước tương tự (vd như em dùng của Mẹc 16 chỗ)

Lọc gió cabin của 2.3: 2009-2010: lọc gió có hình chữ nhật vát góc, nên em nghĩ cần phải đo , sau đó mới đi kiếm dc ạ

@Phan3H: khiển và chìa thì em giữ rồi, nhưng lọc của bác khác với của em nên cần đo lại / kiểm tra đã bác ạ

Giải pháp cho chìa 2.3 đời 2009-2010 trên phôi chìa này

Tách đôi, lấy dao mỏng (em dùng dao bài trong bếp của bà xã), cắt sát phần chấu nhựa giữ chìa - theo thân chìa, để tách phần nhựa

Nhấc chìa ra, nó có 1 lỗ khoan nhỏ, đanh chìa mới, có kích thước tương tự, độ dài hơn tý, có thể khoan lỗ hoặc cắt phần chấu nhựa trên cán chìa (nếu ko khoan) và mài mỏng 1 chút chấu nhựa ở nắp bên kia

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Sáng mai, từ 9-11h em cafe, mổ các loại lọc với bác Ezdong - thay chìa chip, đk cho bác Xe Muon tại địa chỉ Cafe House của lão Đau Mồm bên hội Ma Sấu, bác nào rảnh qua trả tiền cafe cho em nhé, hjihihi

Xe đỗ ven hồ thoải mái

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
@hainguyen: Chú phán sai *** nó rồi, lọc dầu ếch o9 cũng La lọc giây thông thương như đời xe của Chu, chả khác *** gì cả, nhé!@

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Em vừa chuyển khói cho Cụ HaiNguyen mua lọc gió roài, hi hi
Hôm nay ra chợ mua giúp Cụ Helix mấy cái led thì thấy nó có cái Led mới gắn cho đèn trần thì OK, trên mặt nó có 24 led loại nhỏ, cái này lớn hơn, cái cũ có 8 led trên mặt nhưng loại led to hơn tý. Em hỏi giá con chủ đòi 60K em bảo: "tao mua hàng của mày nhiều lần rồi, bán rẻ thôi" và trả nó 50K/vỉ , ợm ờ một lúc nó đông ý, em mua 2 vỉ cho Cụ Helix làm chuột bạch mà em quên chưa phone để hỏi Cụ ý, ke ke
Hình chụp em nó đây:

So sánh với miếng 8 led cũ mà em đã lắp

To ngang bằng cái điều khiển, cái này đèn trần chỉ cần 2 miếng là đã rất sáng rồi

Cái này hình như giống của Cụ Hainguyen lắp trước kia rồi phải không ạ?

Hai Nguyen

Xe điện
Chính xác, em lắp 2 miếng này ở trần, thực ra 1 miếng là cực sáng nhưng nó ko cần đối, lắp 2 miếng 2 bên là vừa miếng, hihi

@hainguyen: Chú phán sai *** nó rồi, lọc dầu ếch o9 cũng La lọc giây thông thương như đời xe của Chu, chả khác *** gì cả, nhé!@
Nếu vậy thì chắc chắn đời 2010 sẽ khác, kekekek, có vụ cãi nhau này bên OS roài, bác nào confirm hộ em cái

Thế còn lọc gió có khác đời trước ko ? nếu ko để em kiếm luôn cho lão 3H

Chỉnh sửa cuối:

linhsan

Xe hơi
Em nhận được hàng bác Hải rồi nhé, thanks bác. Tý nữa rảnh em mới setup được.
Cái miếng từ trong chìa thì cứ đế vậy á bác, có cần cố định gì không ?
Còn cái lọc dầu xe em mỗi lần thay nó thay luôn cái cụm sắt vô luôn, không có lấy lọc giấy ra thay, vụ này có cãi nhau bên OS 1 lần rồi. kekeke

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
làm thêm cái lọc gió K&N cho máy nữa đê, chả phải giặt giũ gì như hainguyen đâu. Mua tập thể trên amazon rồi ship về.

To các cụ: cái miếng lọc gió của escape 09 là miếng ở giữa Hinh trên e tháo từ xe ra để thay lọc gió của K&N vào!
Hình chữ nhật nhé....kích thước là
Product Style: Panel Air Filter
Height: 0.813 in (21 mm)
Outside Length: 10 in (254 mm)
Outside Width: 7.188 in (183 mm)

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
To các cụ: cái miếng lọc gió của escape 09 là miếng ở giữa Hinh trên e tháo từ xe ra để thay lọc gió của K&N vào!
Hình chữ nhật nhé....kích thước là
Product Style: Panel Air Filter
Height: 0.813 in (21 mm)
Outside Length: 10 in (254 mm)
Outside Width: 7.188 in (183 mm)
Thế thì đời 209 ứ giống 210 roài.

Donquixote

Xe buýt
Thế thì đời 209 ứ giống 210 roài.
Lọc gió động cơ nguyên bản của ESC2009 và 2010 giống nhau. Cái ảnh cụ chuối post là lọc K&N mà cụ ấy đã thay, nên hơi khác.(So với lọc gió giấy nguyên bản loại lọc vải K&N này mỏng hơn và có viền bằng cao su).

Tribute

Xe container
Em vừa thay lọc gió M6 2.3 vào xe em, như cô với cậu, hihi - Về lọc gió, lọc dầu: hoàn toàn có thể dùng chung với M6 2.3 (2.0 cũng dc) nhưng

Lọc dầu của ếch đời 2004-2007 đến 2009: thì dùng lọc dầu giấy,

Lọc dầu của ếch đời 2010: thì dùng lọc dầu đóng trong hộp nhôm như thông thường

Các bác mua thì có thể hỏi luôn Cường Chiến Thắng ngoài chợ hoặc các cửa hàng cho Mazda

Lọc gió cabin của 2.3-3.0 : 2004-2005 thì đã có kích thước 16x27 nên có thể mua loại có kích thước tương tự (vd như em dùng của Mẹc 16 chỗ)

Lọc gió cabin của 2.3: 2009-2010: lọc gió có hình chữ nhật vát góc, nên em nghĩ cần phải đo , sau đó mới đi kiếm dc ạ

@Phan3H: khiển và chìa thì em giữ rồi, nhưng lọc của bác khác với của em nên cần đo lại / kiểm tra đã bác ạ
Hơ, Ếch thì sài đồ Mazda trong khi đó mình Mazda thì cứ đi tìm đồ Ếch, đểu thật.

Bái phục 2 cụ HN và MK, em cũng còn chưa biết con Lý phàn của em nó có lọc điều hòa hay không, nó ở đâu nữa, hôm trước làm bảo dưỡng bọn thợ tìm ứ thấy. Phen này cũng phải ngâm cứu xem nó thế nào. Cả mấy cái vụ đèn trần nữa, muốn thay mà thợ cũng chả có loại nào vừa, hôm nào phải ngó nghiêng xe mấy cụ xem nó có giống không, mổ xẻ một thể.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Hơ, Ếch thì sài đồ Mazda trong khi đó mình Mazda thì cứ đi tìm đồ Ếch, đểu thật.

Bái phục 2 cụ HN và MK, em cũng còn chưa biết con Lý phàn của em nó có lọc điều hòa hay không, nó ở đâu nữa, hôm trước làm bảo dưỡng bọn thợ tìm ứ thấy. Phen này cũng phải ngâm cứu xem nó thế nào. Cả mấy cái vụ đèn trần nữa, muốn thay mà thợ cũng chả có loại nào vừa, hôm nào phải ngó nghiêng xe mấy cụ xem nó có giống không, mổ xẻ một thể.
Lý Phàn là đồ độc rùi còn thay giề nữa anh ui? Em té cho nhanhX_X

EZdong

Xe điện

Em xem cái này & chắc là có đới cụ ạ!
[video=youtube;lMjbjhGR2s0]http://www.youtube.com/watch?v=lMjbjhGR2s0[/video]

Trạng thái
Thớt đang đóng