GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

EZdong

Xe điện
Con xe trước của em thì là rất đơn giản đúng như Bác nói và giống trong clip nhưng con Ếch này chiều nay em đã tháo cốp ra rồi nhưng em không nhìn thấy có cái ngăn kéo có nắp đậy như vậy Bác ạ
Theo em thì Ếch của em 2004 & của cụ chắc chỉ có loại này thôi cụ ơi!!!!!!!!
[video=youtube;67M4Iq4Sgos]http://www.youtube.com/watch?v=67M4Iq4Sgos[/video]

linhsan

Xe hơi
Cái lọc gió cabin của Ếch nằm dưới gạt nước bên phụ mà,

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Đấy là lọc gió ngoài, còn lọc gió trong nữa
Em nghĩ chả có lọc trong nữa đâu Cụ, vì em thấy cái lọc bên ngoài nó giống như cái lọc lắp bên trong của các loại xe khác Cụ ạ ( em thấy bọn khoai tây nó gọi là Cabin air filter mà)
Em cũng săm soi kỹ trong xe rồi và cũng tìm mãi trên mạng cũng chả thấy cái clip nào, ở phía trong ngay chỗ quạt gió có 1 cửa để lấy gió bên trong xe nó che bằng miếng mút mỏng thôi, mai em tháo ra chộp hình hầu các Cụ nhá

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện

EZdong

Xe điện
Em nghĩ chả có lọc trong nữa đâu Cụ, vì em thấy cái lọc bên ngoài nó giống như cái lọc lắp bên trong của các loại xe khác Cụ ạ ( em thấy bọn khoai tây nó gọi là Cabin air filter mà)
Em cũng săm soi kỹ trong xe rồi và cũng tìm mãi trên mạng cũng chả thấy cái clip nào, ở phía trong ngay chỗ quạt gió có 1 cửa để lấy gió bên trong xe nó che bằng miếng mút mỏng thôi, mai em tháo ra chộp hình hầu các Cụ nhá
Em hóng ảnh của cụ!!!!!!!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đấy là lọc gió ngoài, còn lọc gió trong nữa
Lọc gió ngoài mới cần - vì nó lọc bụi và mùi từ ngoài chui vào xe, chứ lọc gió trong thì....chơi sang quá đấy, Ếch chứ có phải Maybach đâu, he he.

Explorer

Xe buýt
Bác Sơn thử lấy cái lọc gió rồi cắt phần nhựa, dán thành hình này xem sao, còn mấy bác HCM bán đâu 600-700k cho cái này, nhưng em nghĩ cái này tận dụng lọc gió xe đã sử dụng (cho vào máy giặt, giặt sạch). Ông già Gân hội Vịt thì cho Lọc gió vào áo may ô, buộc rồi cho vào máy giặt sạch sạch (từ lúc mua vịt chưa hết 1 đời lọc gió)

Em xem kỹ hình thì chỉ cần kiếm cái lọc gió hình chữ nhật cùng kích thước lắp phía sát trên miêng thôi

Pác đo giúp cho em kích thước đó với bác
Hố hố, ông bạn già của mình cũng lắm trò phết nhỉ :D

trungcd

Xe buýt
Thôi thì làm cái cụ lọc gió cho nó tuơi mới nào.
1. Em
2. Xe_xiclo
3. ?????
Cụ Tàu ơi, ếch em 2004 lắp có được không? em thấy mấy cái link các cụ vừa quăng lên thì hình như xe em xài loại hình chữ nhật. không biết cái cụ định đặt là loại có vát hay không vát ạ? Nếu loại vát chắc em xin bỏ gạch ạ.

trungcd

Xe buýt
Đúng loại lọc gió cabin cho Ếch đời cổ của em và của cụ!!!!!!!!

Cụ để ý lọc gió cabin của cụ Maybach Tàu có khác với loại hình chữ nhật lắp cho Ếch 2001-2006 cụ nhé!
Hehe, em cảm ơn anh. Xem xong cái clip anh quăng lên em cũng đang xin cụ Tàu cho bỏ gạch ạ :)

soncrown

Xe buýt
Em hóng ảnh của cụ!!!!!!!
Ảnh đây Cụ, tháo cốp hạ xuống thì nó thế này:

Cận cảnh cửa lấy gió trong đây, cái này khi các Cụ lấy gió ngoài thì nó luôn đóng

Khi chuyển lấy gió trong thì nó mở ra như thế này

Cụ nào muốn lọc gió trong và để bảo vệ giàn lạnh và giàn sưởi điều hoà khỏi bị bẩn khi lấy gió trong thì theo em chỉ cần dán 1 miếng mút thật mỏng vào chỗ cửa lấy gió này là Ok.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hihi.. Nhà sản xuất cắt option để anh em mình lấy phổi làm lọc ... Trong bụi thế kia cơ mà

Hai Nguyen

Xe điện
Có ngay có ngay, em ra chợ hỏi lọc cho Camry - Innova, họ đưa cái lọc chỉ có kích thước 16x20 ko vừa nên ngó thấy cái này (hỏi thì là lọc của mẹc 16 chỗ), kích thước 16x32 nên chơi luôn, về cắt ngắn. Tiện em mua luôn lọc gió của M6 2.3 về thay cho ếch (lọc điều hòa 190k - lọc gió M6 2.3 150k = 340k

Em bổ sung phần này và sẽ xóa khi xử lý xong

Em cập nhật lại danh sách,

1. Lão Chuối: 1 khiển - 1 chìa
2. Lão Wild : 1 khiển - đã giao hàng
3. lão Xemuon: 1 khiển - 2 chìa: đã giao dịch xong
4. Bác Tribute: 1 chìa
5. Bác Vietanhhp: 1 khiển - 1 chìa
6. Bác Trungcd: 1 khiển - 1 chìa - Đã nhận khói của bác Trung đã giao hàng
7. Bác Línhan : 1 khiẻn - 1 chìa Đã nhận khói đã ship hàng
8. Bác NP: 2 khiển + 1 vỏ phôi ĐT liền chìa 4 nút + 1 chíp Ceramic Carbon 4d63: đa giao hàng
9. Pác Khanh HL (0986113083): 2 khiển
10. Pác Helix (0916606006): 1 khiển - đã giao hàng
11. Pác Phan3H: 1 khiển
12. Bác Laceti: 1 khiển + 1 chìa đã giao hàng
13. Pác Hoàngchung: 1 khiển + 1 chìa đã giao hàng
14. Bác Hòa OS: 1 khiển : đã ship hàng
15. Bác Cuoichu: 1 chìa khóa

Tổng: 15 khiển - 10 chìa - vừa hết ạ

Em mới thử tháo 1 chìa thì lạ chưa, lần này lại là chip carbon bên trong (đắt hơn mấy $ lận), mà giá ko đổi. ko biết chỉ một chìa hay toàn bộ kekekke

Có 1 vđè: là phôi chìa của đời 2009 cũng hơi khác với phôi chìa này: 1 là phải vét thêm rãnh, 2 là đánh chìa khác rồi thay lưỡi sang

Bác nào đời 2009 đã khởi động dc với chip này rồi thì ới lên cho tụi em biết nhá

Bổ sung: em vừa mượn chìa từ của lão Xe muon, dí cái đuôi chìa của hắn vào cái lưỡi cơ của em, thế nào mà xe em nó nổ đánh rụp => bộ GEM 2.3 hoàn toàn tương thích (từ khiển cho đến code từ) - trừ đời dở hơi đèn ống chóa đen 2007-2008

Do phôi chìa của 2009-2010 hơi khác với phôi này (rãnh ngắn hơn, lưỡi cũng ngắn hơn 1 chút nên nếu vét sâu rãnh thì phải cắm chìa sát đến tận gốc, chìa zin thì zanh còn cách cán chìa khoảng gần 5mm)

Giải pháp:

1- vét rãnh chìa như lão Explore đã làm cho ếch 3.0
2. Đánh chìa mới, rồi cưa chìa lắp sang cán bên này

Toàn bộ lô chìa lần này được ship bằng từ carbon ceramic mới máu chứ, hihihi

Chỉnh sửa cuối:

linhsan

Xe hơi
Vậy là em phải vét thêm rảnh rồi. Bác ship cho em theo đường nào thế.

soncrown

Xe buýt
Có ngay có ngay, em ra chợ hỏi lọc cho Camry - Innova, họ đưa cái lọc chỉ có kích thước 16x20 ko vừa nên ngó thấy cái này (hỏi thì là lọc của mẹc 16 chỗ), kích thước 16x32 nên chơi luôn, về cắt ngắn. Tiện em mua luôn lọc gió của M6 2.3 về thay cho ếch (lọc điều hòa 190k - lọc gió M6 2.3 150k = 340k

Quá ngon quá ngon Cụ ơi, chiều rộng vừa như in, chiều dài cắt ngắn đi tí là OK, tý nữa hôm trước em mua mỗi cái lọc gió điều hoà đã mất 400K rồi mà lại không vừa như cái này của Cụ. Lúc nào rảnh Cụ mua giúp mình 1 bộ như thế nhá, cám ơn Cụ nhiều!

Hai Nguyen

Xe điện
Vậy là em phải vét thêm rảnh rồi. Bác ship cho em theo đường nào thế.
Em chuyển cho bác qua CPN Hợp Nhất, mai bác nhận được,

Mã từ dùng tốt cho 2009 nhe, em mới test, bác có thể đánh chìa rồi cưa lấy cái lưỡi gắn sang cái này là đẹp nhất,

Quá ngon quá ngon Cụ ơi, chiều rộng vừa như in, chiều dài cắt ngắn đi tí là OK, tý nữa hôm trước em mua mỗi cái lọc gió điều hoà đã mất 400K rồi mà lại không vừa như cái này của Cụ. Lúc nào rảnh Cụ mua giúp mình 1 bộ như thế nhá, cám ơn Cụ nhiều!
Mai em mua luôn rồi lại chuyển qua Gia Ngư nhé, hihhi,

soncrown

Xe buýt
Em chuyển cho bác qua CPN Hợp Nhất, mai bác nhận được,

Mã từ dùng tốt cho 2009 nhe, em mới test, bác có thể đánh chìa rồi cưa lấy cái lưỡi gắn sang cái này là đẹp nhất,

Mai em mua luôn rồi lại chuyển qua Gia Ngư nhé, hihhi,
OK, mình cám ơn Cụ nhiều, hẹn khi nào gặp đãi Cụ 1 chầu (b)(b)(b) nha

Trạng thái
Thớt đang đóng