GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuoichu

Xe buýt
@Cụ HN: cho em xin cái chìa cuối cùng nhé, tiện Mai cụ đi mua lọc gió cho cụ Sơn thì mua luôn hộ em 1 bộ nhé, cụ cho em xin số Tk mai em chuyên luôn cho cụ hoặc cuối tuân hoặc sang tuân tiên cụ chổ nào nhăn em qua xin và gửi luôn cụ nhé! thanks,

Hai Nguyen

Xe điện
@Cụ HN: cho em xin cái chìa cuối cùng nhé, tiện Mai cụ đi mua lọc gió cho cụ Sơn thì mua luôn hộ em 1 bộ nhé, cụ cho em xin số Tk mai em chuyên luôn cho cụ hoặc cuối tuân hoặc sang tuân tiên cụ chổ nào nhăn em qua xin và gửi luôn cụ nhé! thanks,
Done bác cuoichu, em da PM địa chỉ + so tk cua em cho pác

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Khung thì chả cần đâu Bác ơi, cái hốc nó làm vuông vắn, đặt vào là chắc khự không xê dịch được đâu.
Mà Bác mua than hoạt tính ở đâu vậy ta, nếu có than làm như Bác là Ok, viền ngoài chỉ cần dùng loại băng dính tốt chuyên để đóng gáy bìa sách là tuyệt luôn Bác nhể
Than hoạt tính em thấy bán ở mấy cửa hàng hóa chất mà bác, giá cũng không đắt đâu.

nobi

Xe tải
Hihi.. Nhà sản xuất cắt option để anh em mình lấy phổi làm lọc ... Trong bụi thế kia cơ mà
Em là lính mới cho em hỏi 1 câu ngô nghê là nhà SX cắt lọc gió cabin (em không biết cái này có phải gọi là lọc điều hòa không) thật à vì em cũng chưa bao giờ mở ra.
Xe em ESC đời 2.3 như bác EZong. Thật thán phục bác HaiNguyen

Hai Nguyen

Xe điện
2.3 2004 thì ít nhất em nhìn thấy nhà sx cắt những thứ sau

1. Điều khiển từ xa
2. La rang đuc
4. Đèn trần trước (có hộp để kính)
5. Lọc gió cabin (lọc điều hòa)

Sơ sơ thế thôi ạ, còn thì nhiều nhiều lắm

linhsan

Xe hơi
Thanks bác, mai em nhận hàng đem ra thử luôn. Có gì không biết em alo nhờ bác nhé.

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh

1. Điều khiển từ xa
2. La rang đuc

Anh em mình giải quyết được 2 món ( 1 và 4) rồi còn gì nhỉ, hi hi
Trong mấy loại la răng cho Ếch em thấy thích nhất loại này

Hai Nguyen

Xe điện
Xe em thì larang 3.0 cùng đời roài

Em đang hỏi đèn trần phía trước nhưng đắt quá (3t5) nên thôi, đang tìm xem có thể order từ nguồn nào rẻ hơn ko

Thêm nữa, đời 2004 này bị vặt angten điện khá nhiều, em đang nghĩ cách chế bảo vệ thế nào ngon bổ rẻ. dễ làm và đơn giản, ko biết bác nào đã làm rồi, có cao kiến gì xin tư vấn

Thanks bác, mai em nhận hàng đem ra thử luôn. Có gì không biết em alo nhờ bác nhé.
SDT em ở chữ ký, vướng gì bác cứ gọi em nhé,

Chỉnh sửa cuối:

nobi

Xe tải

1. Điều khiển từ xa
2. La rang đuc

Cảm ơn bác HN. Bác cho em hỏi thêm là kích thước lọc gió cabin của ESC 2004 2.3L là bao nhiêu ạ. Em muốn mua lọc dầu, lọc gió của Bosch nhưng không biết loại nào xe em sử dụng được. Hôm trước vào TLF thợ còn nói bị hỏng trở quạt (em mới mở chìa chưa đề nổ mà quạt máy & quạt điều hòa chạy ầm ầm) nếu bác biết chủng loại hoặc chỉ chỗ cho em mua luôn với. Lính mới hơi dài dòng mong bác thông cảm. Em cảm ơn bác nhiều

linhsan

Xe hơi
Thêm nữa, đời 2004 này bị vặt angten điện khá nhiều, em đang nghĩ cách chế bảo vệ thế nào ngon bổ rẻ. dễ làm và đơn giản, ko biết bác nào đã làm rồi, có cao kiến gì xin tư vấn

SDT em ở chữ ký, vướng gì bác cứ gọi em nhé,
Bác chích điện vào cái ăngten luôn, nó đụng vào giật bỏ *** :)

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Xe em thì larang 3.0 cùng đời roài

Em đang hỏi đèn trần phía trước nhưng đắt quá (3t5) nên thôi, đang tìm xem có thể order từ nguồn nào rẻ hơn ko

Đèn trần phía trước thì thôi cũng được Cụ ạ, còn ăng ten điện để hôm nào rảnh mình hỏi, chắc cũng không đắt, mình thì thích cái ăng ten kiểu ngật ngưỡng không thò thụt, mỗi tội ra vào cửa ga ra hơi quẹt tý vào mép cửa cuốn, he he

Hai Nguyen

Xe điện
Cảm ơn bác HN. Bác cho em hỏi thêm là kích thước lọc gió cabin của ESC 2004 2.3L là bao nhiêu ạ. Em muốn mua lọc dầu, lọc gió của Bosch nhưng không biết loại nào xe em sử dụng được. Hôm trước vào TLF thợ còn nói bị hỏng trở quạt (em mới mở chìa chưa đề nổ mà quạt máy & quạt điều hòa chạy ầm ầm) nếu bác biết chủng loại hoặc chỉ chỗ cho em mua luôn với. Lính mới hơi dài dòng mong bác thông cảm. Em cảm ơn bác nhiều
Bác ko xem bài trên ? bác Soncrown đã tháo và đo, thì lọc gió cabin (điều hòa) có kích thước 16x27 cm bác ạ. Lọc dầu, lọc gió thì bác baỏ mua cho Mazda 6, 2.3 nhé (ếch dùng chung, đặc biệt, lọc dầu là lọc giấy nhé

Trở quạt thì em ko biết, chưa tìm hiểu ạ, nhưng hãng thì bán đâu 5 củ đấy ạ (bác ezzdong đã thay a)

Chỉnh sửa cuối:

Explorer

Xe buýt
Có 1 vđè: là phôi chìa của đời 2009 cũng hơi khác với phôi chìa này: 1 là phải vét thêm rãnh, 2 là đánh chìa khác rồi thay lưỡi sang

Do phôi chìa của 2009-2010 hơi khác với phôi này (rãnh ngắn hơn, lưỡi cũng ngắn hơn 1 chút nên nếu vét sâu rãnh thì phải cắm chìa sát đến tận gốc, chìa zin thì zanh còn cách cán chìa khoảng gần 5mm)

Giải pháp:

1- vét rãnh chìa như lão Explore đã làm cho ếch 3.0
2. Đánh chìa mới, rồi cưa chìa lắp sang cán bên này

Toàn bộ lô chìa lần này được ship bằng từ carbon ceramic mới máu chứ, hihihi
1. Lọc ĐH 2.3 với 3.0 có giống nhau không? Nhà HN mua lọc Springter ở đâu mai em ra chén cái?
2. Em chưa hiểu lắm về vụ chìa 2009-2010, cụ nào có cái ảnh cho lên em xem cái ạ! Vụ chìa của em thực ra em nghĩ là chú thợ khóa lúc đầu đánh sai của em. Đáng ra phải lấy từ điểm cuối rãnh dồn ra đầu còn thừa bao nhiêu thì cắt (phôi chìa rất dài) nhưng chú đó không làm vậy (một phần chắc do chú ý vừa đánh chìa của cụ Evikins là loại chìa giống hệt, sang chìa em chú ý không để ý nên nhầm). Sự đã rồi và em thấy không có biện pháp nào khắc phục ngoài vét thêm rãnh nên em đành làm vậy (nếu có chắc em đã đè chú này ra đền :P). Em đã chú ý các cụ ở đây, các cụ xem lại hình và cẩn thận trước khi đánh chìa nhé http://www.otofun.net/threads/326274-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-lap-them-do-choi-fourth-edition/page14

Chỉnh sửa cuối:

trungcd

Xe buýt
Em chuyển cho bác qua CPN Hợp Nhất, mai bác nhận được,

Mã từ dùng tốt cho 2009 nhe, em mới test, bác có thể đánh chìa rồi cưa lấy cái lưỡi gắn sang cái này là đẹp nhất,

Mai em mua luôn rồi lại chuyển qua Gia Ngư nhé, hihhi,
ôi cụ ơi, múc luôn cho em một bộ nhóa. Tks cụ :)

Hai Nguyen

Xe điện
Lô chìa này hoàn toàn là chip ceramic nhé, hihi

1. Lọc ĐH 2.3 với 3.0 có giống nhau không? Nhà HN mua lọc Springter ở đâu mai em ra chén cái?
18D Đồng Nhân bác nhé, 2.3 và 3,0 đời này giống nhau cho lọc gió cabin

Em chưa hiểu lắm về vụ chìa 2009-2010, cụ nào có cái ảnh cho lên em xem cái ạ! V
Cái này thì giờ lại hoàn toàn là phôi ạ. Chìa của xe 2009-2010 nó dài hơn chìa mới khoảng gần 1cm, chìa mới thì ngắn hơn và lại có 1 rãnh nhỏ chạy dọc theo (rãnh này có vẻ ko ảnh hưởng đến việc đưa chìa vào ổ khóa)

Nếu nhìn theo chiều thẳng thì sẽ phải vét rãnh thêm 1 đoạn đến tận sát cán chìa ? thậm chí sâu hơn tý nữa ??

Giải pháp có khi đúng là phải cắt phôi khác rồi chuyển sang cái cán chìa mới này, lách mũi dao vào đây để tách cán chìa

Phá phần nhựa giữ phôi chìa và đưa phôi chìa mới vào, cát + 502 cố định phôi chìa => xong

ôi cụ ơi, múc luôn cho em một bộ nhóa. Tks cụ :)
Done, lại kiếm dc cốc cafe roài, hôm nay em kiém dc 5 cữ cafe, say quá

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Tháo vô-lăng thôi, vặn 2 con vít 2 bên và nhấc túi khí ra, sau đó tháo nốt vô lăng làm cho dễ.
Lưu ý tháo cả vô-lăng phải có con tuýp 21 hay 22, em đi mượn lồi mắt mới được. Nhà có đủ cờ-lê nhưng cái này phải có tuýp mới mở được:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đến đây thì nhà Hải Nguyễn nhắn tin hỏi thăm, đúng lúc đang đo lấy dấu và đục khoét miếng nhựa ốp dưới vô-lăng, thế là vạch lấy dấu lem nhem ngay.
Quả này phạt nhà Hải Nguyễn:

Lấy dấu xong thì bắt đầu khoét, lúc này là căng nhất vì không thể ăn đu lại được nếu hỏng, he he:

Trạng thái
Thớt đang đóng