GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Em cảm ơn Bác SonCrown nhiều nhé! Hôm nay không ở lại HL gặp Bác được, Em đã về HN chiều nay rồi. Hẹn gặp Bác lần sau vậy.
Bác gửi cho em lên HN rồi báo em ra lấy nhé!
Hôm qua 16h30 mới về đến HL, led của Cụ thì cầm đây rồi nhưng để mấy hôm nữa ra MC sẽ gửi cho Cụ nhé vì ở HL ko có xe quen nếu gửi lại mất tiền xe đấy, He he

Khanh_halong

Xe đạp
Báo cáo các bác là tối hôm qua, em đã lấy đc khiển ở chỗ bác Hải Nguyễn. Hì hì.cảm ơn bác Hải rất nhìu! Về hì hục mãi thì cũng set đc khiển mới. Dưng mà có điều em không hiểu: khiển cũ của em bấm thì đèn xe nháy và kêu choe chóe mỗi khi đóng mở khóa, cốp cũng mở đc bằng khiển luôn. Vậy mà khiển mới thì chỉ nghe tạch 1 phát, đèn đóm chả nháy nhó giề, cốp thì không mở đc, muốn mở cốp lại phải chạy lên cửa trước và bấm unlock từ nút trên thành cửa xe.hơi bất tiện. Các bác xem có cách nào khắc phục giúp em với.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo cáo các bác là tối hôm qua, em đã lấy đc khiển ở chỗ bác Hải Nguyễn. Hì hì.cảm ơn bác Hải rất nhìu! Về hì hục mãi thì cũng set đc khiển mới. Dưng mà có điều em không hiểu: khiển cũ của em bấm thì đèn xe nháy và kêu choe chóe mỗi khi đóng mở khóa, cốp cũng mở đc bằng khiển luôn. Vậy mà khiển mới thì chỉ nghe tạch 1 phát, đèn đóm chả nháy nhó giề, cốp thì không mở đc, muốn mở cốp lại phải chạy lên cửa trước và bấm unlock từ nút trên thành cửa xe.hơi bất tiện. Các bác xem có cách nào khắc phục giúp em với.
Xe bác đời bao nhiêu mà đóng/mở cửa lại kêu choe chóe nhỉ?

Khanh_halong

Xe đạp
Xe bác đời bao nhiêu mà đóng/mở cửa lại kêu choe chóe nhỉ?
Ếch nhà em sinh tháng 12 năm 2006 bác ợ, làm khai sinh cho nó t5 năm 2007. Khiển mới mở đc cốp rồi các bác ạ, nhưng phải bấm hai nhát. em chỉ ghét mỗi tội khi em cấu vào khiển mới mà nó chả kêu ca gì, mắt thì nhắm tịt. cái khiển cũ mỗi khi em cấu nó kêu choe chóe, mắt nháy liên hồi cơ, hay lắm.

vietanhp

Xe hơi
Đã nhận chìa và khiển từ bác HaiNguyen. Rất cám ơn bác!
Tuy nhiên xe của em 2010, nên không dùng được phôi chìa này. Nên nếu bác nào có nhu cầu thì em sẽ để lại, trước khi đi đến phương án cuối cùng là thay phần phôi sắt :D

nobi

Xe tải
Lần đầu tiên em được ngồi với các cụ ESC ở hồ Kim Liên sáng nay. Em vỡ thêm được rẩt nhiều vì từ trước đến giờ chỉ biết nổ máy lên xe là tiến thôi. Em đã lấy lọc điều hòa của bác HN về hì hục lắp cả chiều nay. Chắc ông chú em trước không tháo ra bao giờ nên em loay hoay mãi mà không tháo được mấy con vít mặc dù đã sử dụng RP7. Cuối cùng đành nhờ 1 chú thợ sửa xe máy mang tô vít đóng vào mới tháo được. Mở ra thì trời ơi như một kho đồng nát bên trong luôn (giấy vụn, lá cây, *** chuột). Em lau sạch sẽ được 1 bên còn bên chân gạt mưa thì chưa mở được không biết có tình trạng như thế không. Em đã lắp lọc của bác HN đẹp như cậu với mợ. Cảm nhận của lính mới hơi lan man mong các bác thông cảm. Một lần nữa xin cảm ơn các bác và hy vọng sẽ được học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm quý báu của các OF

Unique Store

Xe tải
Escape Cabin airfilter replacement:
[video=youtube;EK4cyKS_LJ0]http://www.youtube.com/watch?v=EK4cyKS_LJ0[/video]

cái này giấu kỹ quá, thảo nào bọn gara nó ko biết, chắc phải thử đẻ thây xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Donquixote

Xe buýt
Em thấy chả làm khỉ gì cả, cơ mà cứ thấy lạ lạ là hóng thôi anh ơi!
Cái xe Ford là nó "thông minh" lắm (chả biết Tribute có được vậy k :D).

Ngày mới bẽn lẽn từ đại lý về nhà chồng, em nó sẽ cố "học" cách điều khiển xe của các cụ, để ECU tính toán sao cho tối ưu, hài hòa với thói quen của các cụ.

Nên khi cụ mua lại xe của một "tay đua F1" hoặc giả lúc đầu cụ cưỡi em nó là khi mới lấy bằng lái xe thì rõ ràng những cái mà em nó được "học" e không "chính quy" cho lắm.

Vì thế phải đưa em nó quay lại thủa "trắng trong" mà dạy từ đầu cụ à !

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Các cụ cho nhà cháu hóng hớt với.
Thấy các cụ bàn tán xôn xao về cái vụ lọc gió cho điều hòa.
Nhà cháu mới mua xe lày nên chẳng hiểu giề
Hôm nào các cụ ngồi chỗ nào cafe cà pháo cho nhà cháu xin lĩnh hội với nhá.
Rất mong dược các cụ chỉ giáo ạ

Tribute

Xe container
Cái xe Ford là nó "thông minh" lắm (chả biết Tribute có được vậy k :D).

Ngày mới bẽn lẽn từ đại lý về nhà chồng, em nó sẽ cố "học" cách điều khiển xe của các cụ, để ECU tính toán sao cho tối ưu, hài hòa với thói quen của các cụ.

Nên khi cụ mua lại xe của một "tay đua F1" hoặc giả lúc đầu cụ mới lấy bằng lái xe thì rõ ràng là những cái mà em nó "học" được sẽ không
được "chính quy" cho lắm.

Vì thế phải "khai thông" đưa em nó lại thủa trắng trong mà dạy từ đầu cụ à !

Có lẽ con Tribute nó ngu hơn Ếch, em đã đi tập huấn 1 lớp kỹ năng truyền cảm, rèn luyện chân ga "mềm" lắm rồi mới reset bộ não cho nó, vậy mà nó chả học được cái deck gì cả, thậm chí nó còn ăn chơi xa xỉ hơn lúc chưa được học.:D

Tribute

Xe container
Các cụ cho nhà cháu hóng hớt với.
Thấy các cụ bàn tán xôn xao về cái vụ lọc gió cho điều hòa.
Nhà cháu mới mua xe lày nên chẳng hiểu giề
Hôm nào các cụ ngồi chỗ nào cafe cà pháo cho nhà cháu xin lĩnh hội với nhá.
Rất mong dược các cụ chỉ giáo ạ
Sáng nay cả hội cafe mỗi chủ đề đó mà cụ không ra. Cụ xem cái clip hôm nay bọn em thuê mấy thằng tây đóng thế này là rõ nhé. Lọc gió điều hòa.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
:P Nhà cháu trân trọng cám ơn các cụ đã ghé qua tệ xá :P Xin kính các cụ bức hình hihihi :P

Củ chuối nhà cháu X_X

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Sáng nay cả hội cafe mỗi chủ đề đó mà cụ không ra. Cụ xem cái clip hôm nay bọn em thuê mấy thằng tây đóng thế này là rõ nhé. Lọc gió điều hòa.
Cảm ơn cụ nhều
Đến bây giờ thì nhà cháu đã hiểu về cái lọc gió mà các cụ đưa ra để thảo luận.
Ngày mai nhà cháu sẽ kiểm tra vợ 2 nhà cháy xem nó dư thế lào.
Thế cáu lọc gió lày các cụ mua ở đâu đới chỉ cho nhà cháu vớ để ngày mai nhà cháu đi mua ạ?
Nhà cháu chỉ có thu 7 và CN mói có thời gian để quan tâm đến em nó thôi ạ.
Lần sau các cụ ngồi chỗ lào thì ới nhà cháu 1 tiếng nhá.
Nhà cháu rất muốn được hầu chuyện các cụ ạ

Tribute

Xe container
Cảm ơn cụ nhều
Thế cáu lọc gió lày các cụ mua ở đâu đới chỉ cho nhà cháu vớ để ngày mai nhà cháu đi mua ạ?
Cụ chịu khó châm cứu lại vài trang trước đê. Anh em có gì trao đổi ở đây cả mà. Off kỹ thụt thì ở đây, off hội hè nhậu nhẹt thì ở đây.

Tribute

Xe container
Cái Chip Ceramic của cụ HảiNguyễn quả là tuyệt. Em về cậy cái chìa ra, lấy con Chíp nhét vào cái lỗ chìa sắt đánh 50k ở Lê Duẩn, băng lại, cắm vào, đề phát, nổ luôn. hi hi.

EZdong

Xe điện
:P Nhà cháu trân trọng cám ơn các cụ đã ghé qua tệ xá :P Xin kính các cụ bức hình hihihi :P

Củ chuối nhà cháu X_X

Thanks cụ ValkyrieLenneth nhiều nhé!
Chỗ nhà cụ rộng rãi, thoáng mát, đỗ xe thoải mái quá cụ ạ!

EZdong

Xe điện
Cảm ơn cụ nhều
Sáng mai em sẽ lắp cái lọc gió cabin mới nhận từ bác Hanguyen sáng nay. Mai vẫn là CN nên nếu cụ rỗi rãi thì mời cụ đến nhà cụ music của bac Hainguyen (bên Yên Viên) nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ếch nhà em sinh tháng 12 năm 2006 bác ợ, làm khai sinh cho nó t5 năm 2007. Khiển mới mở đc cốp rồi các bác ạ, nhưng phải bấm hai nhát. em chỉ ghét mỗi tội khi em cấu vào khiển mới mà nó chả kêu ca gì, mắt thì nhắm tịt. cái khiển cũ mỗi khi em cấu nó kêu choe chóe, mắt nháy liên hồi cơ, hay lắm.
Ơ đáng lẽ là bấm khiển 1 phát thì nó chỉ mở cửa lái, bấm 2 phát mới mở tất cả các cửa (và cả cốp sau) chứ. Sao xe cụ lạ nhờ.

Khi khóa thì đèn nháy 1 phát, mở thì nháy 2 phát, thế thôi, làm gì có kêu choe chóe gì đâu. Hay xe cụ lắp thêm món gì rồi?

Trạng thái
Thớt đang đóng