GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sáng nay cả hội cafe mỗi chủ đề đó mà cụ không ra. Cụ xem cái clip hôm nay bọn em thuê mấy thằng tây đóng thế này là rõ nhé. Lọc gió điều hòa.
Ọp vui thía này mà mình ứ được tham gia, thèm vật! Cụ lấy khiển rồi chứ?
:P Nhà cháu trân trọng cám ơn các cụ đã ghé qua tệ xá :P Xin kính các cụ bức hình hihihi :P

Củ chuối nhà cháu X_X

Cứ nhìn bầy Ếch cùng nhau làm đỏm là vật tung người! HIC...

Tribute

Xe container
Hôm nay ra chợ mua giúp Cụ Helix mấy cái led thì thấy nó có cái Led mới gắn cho đèn trần thì OK, trên mặt nó có 24 led loại nhỏ, cái này lớn hơn, cái cũ có 8 led trên mặt nhưng loại led to hơn tý. Em hỏi giá con chủ đòi 60K em bảo: "tao mua hàng của mày nhiều lần rồi, bán rẻ thôi" và trả nó 50K/vỉ , ợm ờ một lúc nó đông ý, em mua 2 vỉ cho Cụ Helix làm chuột bạch mà em quên chưa phone để hỏi Cụ ý, ke ke

Cái này hình như giống của Cụ Hainguyen lắp trước kia rồi phải không ạ?
Hôm nay xuống Hồ Kim Liên gặp mấy cụ trẻ, học hỏi được ối. Sau khi châm cứu thì em mạnh dạn nhờ cụ Soncrown Ship giùm em mấy thứ lằng nhằng về ánh sáng này nhé:

Cái vỉ 24 led này cụ cho em 2 vỉ (Em lắp cho khoang hành khách)

Cái vỉ 8 led này cụ cho em 3 vỉ (em lắp cho đèn đọc sách khoang lái và đèn khoang hành lý)

Ngoài ra Cụ thử tìm xem có loại vỉ led mắt đỏ 4x4 (16 led nhỏ) hoặc 4x3 (12 led nhỏ) dùng để lắp đèn cánh cửa thì Ship giúp em 4 vỉ luôn nhé.

Cụ cho em cái AC & Amount để em transfer nhé. Cảm ơn cụ.

Tribute

Xe container
Ọp vui thía này mà mình ứ được tham gia, thèm vật! Cụ lấy khiển rồi chứ?

Cứ nhìn bầy Ếch cùng nhau làm đỏm là vật tung người! HIC...
Khiển của cụ em cầm đây rồi nhé. Về nhanh mà xuống Đồ Sơn lắp Remote vô lăng nhé.:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Khiển của cụ em cầm đây rồi nhé. Về nhanh mà xuống Đồ Sơn lắp Remote vô lăng nhé.:D
Khé khé, em tìm quả remote vô lăng của Lí Phàn ở bên này mà chưa thấy :D

Tribute

Xe container
Ơ đáng lẽ là bấm khiển 1 phát thì nó chỉ mở cửa lái, bấm 2 phát mới mở tất cả các cửa (và cả cốp sau) chứ. Sao xe cụ lạ nhờ.

Khi khóa thì đèn nháy 1 phát, mở thì nháy 2 phát, thế thôi, làm gì có kêu choe chóe gì đâu. Hay xe cụ lắp thêm món gì rồi?
Cái món choe chóe đó trước em có độ thêm xong tháo ngay tại chỗ, điếc tai ứ chịu nổi. Ếch nó chỉ kêu Ộp một phát khi bấm đúp điều khiển lần nữa sau khi đã bấm khóa cửa (với điều kiện phải rút chìa khỏi ổ).

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái món choe chóe đó trước em có độ thêm xong tháo ngay tại chỗ, điếc tai ứ chịu nổi. Ếch nó chỉ kêu Ộp một phát khi bấm đúp điều khiển lần nữa sau khi đã bấm khóa cửa (với điều kiện phải rút chìa khỏi ổ).
Đúng thía!

Sau khi khóa (đèn đã nháy 1 phát) mà vẫn bấm đúp tiếp thì nó mới kêu. Nhưng ứ phải kêu choe chóe mà là Ộp ộp :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sáng mai em sẽ lắp cái lọc gió cabin mới nhận từ bác Hanguyen sáng nay. Mai vẫn là CN nên nếu cụ rỗi rãi thì mời cụ đến nhà cụ music của bac Hainguyen (bên Yên Viên) nhé!
Ơ, vắng em phát là các cụ rủ nhau nhảy múa thía này à? Hôm sau em về bù cho em vụ Yên Viên với bác Hải Nguyễn nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái xe Ford là nó "thông minh" lắm (chả biết Tribute có được vậy k :D).

Ngày mới bẽn lẽn từ đại lý về nhà chồng, em nó sẽ cố "học" cách điều khiển xe của các cụ, để ECU tính toán sao cho tối ưu, hài hòa với thói quen của các cụ.

Nên khi cụ mua lại xe của một "tay đua F1" hoặc giả lúc đầu cụ cưỡi em nó là khi mới lấy bằng lái xe thì rõ ràng những cái mà em nó được "học" e không "chính quy" cho lắm.

Vì thế phải đưa em nó quay lại thủa "trắng trong" mà dạy từ đầu cụ à !
Được roài, đợt này về em sẽ thử đú đởn tí xem em nó có phản hồi ý kiến gì không nhé!

trungcd

Xe buýt
Thức khuya thế Linh :)

Em đã thay cái lọc gió mới rồi bác Hải Nguyễn ơi. Cơ mà cái cũ em tháo ra nó đen đen giống cái hình cụ chuối dây up lên còn cái mới lại trắng bóc. Là cái cũ của em dùng lâu ngày nó đen xì hay là loại theo xe nó thế cụ nhỉ???

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Dạ hihi, em đang ôm máy nằm ngó ý tưởng, hùi nãy em mới khoan cắt đục đẽo nên giờ lên hóng chuyện ạ :P

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Hôm nay xuống Hồ Kim Liên gặp mấy cụ trẻ, học hỏi được ối. Sau khi châm cứu thì em mạnh dạn nhờ cụ Soncrown Ship giùm em mấy thứ lằng nhằng về ánh sáng này nhé:

Cái vỉ 24 led này cụ cho em 2 vỉ (Em lắp cho khoang hành khách)

Cái vỉ 8 led này cụ cho em 3 vỉ (em lắp cho đèn đọc sách khoang lái và đèn khoang hành lý)

Ngoài ra Cụ thử tìm xem có loại vỉ led mắt đỏ 4x4 (16 led nhỏ) hoặc 4x3 (12 led nhỏ) dùng để lắp đèn cánh cửa thì Ship giúp em 4 vỉ luôn nhé.

Cụ cho em cái AC & Amount để em transfer nhé. Cảm ơn cụ.
Ok Cụ, em học hết thứ 2, đên thứ 3 ra MC em sẽ mua giúp Cụ, vụ led màu chưa thấy có Cụ ạ nếu có em sẽ thông báo lên 4r. Số phone của em: 0946.076.999, hi hi

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Thức khuya thế Linh :)

Em đã thay cái lọc gió mới rồi bác Hải Nguyễn ơi. Cơ mà cái cũ em tháo ra nó đen đen giống cái hình cụ chuối dây up lên còn cái mới lại trắng bóc. Là cái cũ của em dùng lâu ngày nó đen xì hay là loại theo xe nó thế cụ nhỉ???
Bẩn quá nó đen đấy Cụ, mới nó trắng như bóc, hi hi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hôm qua các cụ về vội quá, lúc sau cháu tổng kết thấy đóng dư tiền cà phê tới hơn 200K, chả biết của cụ nào thôi cháu cứ tuân theo ý của cụ Cuoichu là để lần sau các cụ ọp ẹp nếu có cà phê cháu khấu trừ luôn :P

xe muon

Xe tăng
Hôm qua các cụ về vội quá, lúc sau cháu tổng kết thấy đóng dư tiền cà phê tới hơn 200K, chả biết của cụ nào thôi cháu cứ tuân theo ý của cụ Cuoichu là để lần sau các cụ ọp ẹp nếu có cà phê cháu khấu trừ luôn :P
Hôm nào cháu lại đến ăn vạ:))

EZdong

Xe điện
Sáng nay em sang nhà music bác Hainguyen nhờ bác ý lắp lọc gió cabin cho Ếch nhà em roài!
Lâu lâu em mới sang thấy sân rộng hơn, đủ chỗ cho 6 Ếch, nhưng hôm nay có mỗi 2

Em nhờ bác Hainguyen thao tác tuốt tuồn tuột
Tháo

Trông xa xa có vẻ sạch sẽ

Zoom vào thì thế này

Sau khi hút bụi, lau khay

Lắp lọc gió cabin của Mẹc vào là xong! Sướng!!!!!!!!!!

Tháo, hút bụi, lắp chỉ chừng 10' là xong! Bác Hainguyen đúng là pờ rồ quá!^:)^^:)^^:)^
Thanks bác nhiều nhiều nhé!!!!!:x:x:x

Lampomu

Xe đạp
Chào các bác,
Em mới lấy escape XLS 2011 được 2 tháng (đến nay mới đi đc 5000 km). Đợt rồi thấy xe em có hiện tượng: đang lái thì đèn báo động cơ sáng, đèn D/O (O/D) nhấp nháy và vào ga ko ăn. Tắt máy đi bật lại thì ga lại ăn. Đi 1 lúc và đỗ xe lại 1 lúc đèn động cơ lại tắt như bình thường. Sự kiện này diễn ra 2 lần trong 1 tuần qua (cùng 1 bình xăng).
Các bác có thể vui lòng tư vấn dùm em xem xe có thể bị làm sao ko ạ.
Đa tạ các bác!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Công nhận các bác đi xe chăm sóc kỹ thật, xe e mở ra cái hốc lọc gió điều hoà nó trông thế này, sạch sẽ khói bụi mặc dù e toàn leo chèo Tây bắc là chủ yếu và đi như rùa trong nội thành HN

Xe lăn bánh từ 1-1-2010 nhưng vưỡn xài ắc qui zin

EZdong

Xe điện
Công nhận các bác đi xe chăm sóc kỹ thật, xe e mở ra cái hốc lọc gió điều hoà nó trông thế này, sạch sẽ khói bụi mặc dù e toàn leo chèo Tây bắc là chủ yếu và đi như rùa trong nội thành HN
Ếch nhà cụ còn mới tinh tình tình & chủ yếu sinh hoạt ở vùng fresh air thế thì hốc lấy gió sạch sẽ là đúng roài!=((=((=((

Hai Nguyen

Xe điện
Vụ điều khiển + chìa khóa đặt đợt 2 về đã giao gần hết, nhưng có bác bỏ gạch nên em còn dư

01 điều khiển + 01 chìa khóa (bác Helix đã lấy điều khiển ) => dư 01 chìa

Bác Vietanhp lấy chìa, nhưng ngại chế phôi nên cũng dư 01 chìa

Vậy tổng còn 02 chìa (em cầm 1, bác Vietanhp 1)

Hai Nguyen

Xe điện
Chiều T7, em chế lọc gió cabin

Sau công đoạn ốc (ko hiểu lão Nobi làm gì đống vít nhựa vơi tovit đóng ??), 4 ốc nhựa + 4 vít

Bên trong

Tháo tiếp 2 ốc nhựa nữa thì được thế này, bên trong là tổ chuột (phủi phui, may nó chưa cắn cái dây nào, lá, giấy, nylon, xương gà)

Vệ sinh sạch sẽ , hút bụi thì sau 4 lần thay nước, nó còn thế này

Nhấc tiếp cái miếng nhựa (nó gắn bằng keo dẻo) nhấc mạnh ra dc, thực tế cũng ko cần thiết

Lấy ra rồi thì cắt miếng lọc gắn vào

Miếng lọc rộng hơn nên phải ép vào, do đó sẽ hơi bị nhăn 2 đầu, hở, vì thế nên có băng dính 2 mặt, kéo dính 2 bên chiều rộng lại và được thế này

Lắp vào thôi

Mất khoảng 30p, vì khâu vệ sinh và hút bụi, còn xe bác eZDONG sạch sơn nên chỉ cần hút bụi, lau qua, nên chỉ mất 10p

Trạng thái
Thớt đang đóng