GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

superdrives

Xe điện
Em mua lọ sơn về sịt cho có cảm giác thui bác ạ, lâu lâu ko sờ vào em nó cũng thấy thiếu thiếu :D

rõ ràng là em nhìn cái bức ảnh chụp ngang cái xe 52P, trông đằng sau là phanh đĩa sáng loáng, thế mà cụ bảo cụ xịt sơn vào, hay là cụ khiêm tốn, thế túm lại nó là phanh đĩa hay phanh đùm hả cụ?
Rõ ràng là phanh đĩa rùi, cơ mà ý cụ VN muốn nói là cái móng màu đỏ là do cụ ấy sơn vào!

expedition

Xe tải

expedition

Xe tải
Khuyên và hướng cho cụ dùng loại nào nhiều khi nó cũng phiến diện! Cái em thích và cực khoái có khi cụ lại chê và ngược lại, chuyện đó rất bình thường! Tốt nhất hôm nào cụ lượn với anh em nhà Ếch 1 bữa, nhà mình có đầy đủ thể loại đè như: lắp thêm đèn FF ở giá nóc, ở cản trước, thay bóng hiệu năng cao, độ bi-xenon...Cụ chọn loại nào là tùy cụ. Mỗi loại đều có ưu nhược riêng cụ ạ!
Thế thì mới nhờ cụ tư vấn, cụ cứ chia sẻ cái cụ thích,cái cụ khoái đi... Được cái là em hiểu vấn đề nhanh lắm.. :D giải pháp nào mà chẳng phải thẩm định và cân nhắc.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thì đang dùng là bi-xenon, cơ mà giờ bảo cụ dùng bi-xenon thì cũng ko nỡ vì cụ mà độ 1 bộ như của em sẽ đắt gấp đôi em là ít. Khi đó thì chưa chắc đã hợp lý nữa rồi :D Với lại nếu là em, giá đó chắc gì em đã làm!

Khổ thế :D

superdrives

Xe điện
Bẩm các cụ, Trưa nay khoảng 11h30 em phải về đón nhóc thứ 2 từ Đài TH về nhà, đến cổng nhà chỗ 261 Thụy Khuê thì thấy xe xxx đỗ bên phía cây xăng, xe thùng đã hạ cửa xuống rên thùng bày ra rất nhiều giấy lau và 1 cái dụng cụ đo nồng độ cồn, bên cổng 261 thì 2 chú bồ câu trắng với 4 chú xxx ngồi trên trong tư thế sẵn sàng đuổi bắt. Em thấy lạ vì lần đầu tiên thấy xxx đứng bắt bớ ở đây với quy mô như vậy. Chả là ở 266 là quán bia Thu Hằng, và đấu lưng với Thu Hằng là quán bia nữa to lắm. Các chú xxx mai phục đấy nhưng hơi sớm nên chả bắt đc bác nào, đến 13h15 em đi làm thì lại thấy các chú xxx này di chuyển ra gầm cầu vượt Văn Cao đứng và vẫn chưa thấy xe chú nào bị lên thùng cả. Ảnh đây ạ! Vậy các cụ OFer nhà ta đi off bằng bia, rượu thì lưu ý kẻo lại mất tiền nha!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đợt này loanh quanh các quán beer, xxx đứng rất nhiều!

Cũng tốt thôi! Nhưng mình phải lưu ý :D Lưu ý là khi đã đi uống (b) thì nên đi xe ôm cho tiện :D

expedition

Xe tải
Em thì đang dùng là bi-xenon, cơ mà giờ bảo cụ dùng bi-xenon thì cũng ko nỡ vì cụ mà độ 1 bộ như của em sẽ đắt gấp đôi em là ít. Khi đó thì chưa chắc đã hợp lý nữa rồi :D Với lại nếu là em, giá đó chắc gì em đã làm!

Khổ thế :D
Đắt hay rẻ sẽ là một phần của cuộc chơi....sự yêu thích sẽ tự động biện minh cho cái gọi là hợp lý....cụ lo giề :D

Vậy, nếu giải pháp 1 là bi-xenon, thì:

_dùng loại đèn nào
_thông số ntn
_ưu điểm
_nhược điểm
_chi phí

Cụ cứ chia sẻ, có khi lại có thành viên khác cũng quan tâm, cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đắt hay rẻ sẽ là một phần của cuộc chơi....sự yêu thích sẽ tự động biện minh cho cái gọi là hợp lý....cụ lo giề :D

_dùng loại đèn nào
_thông số ntn
_ưu điểm
_nhược điểm
_chi phí

Cụ làm ơn đọc lại ba thớt gần nhất kể cả thớt này sẽ ra hết vụ đèn đóm!

Anh em đã tốn nhiều giấy mực và tinh thần cho vụ này rồi chứ đâu phải bây giờ cụ giục mới chia sẻ đâu ợ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

_dùng loại đèn nào
_thông số ntn
_ưu điểm
_nhược điểm
_chi phí

Đúng là 1 phần của cuộc chơi thật và khi đã thích thì bao nhiêu chả chơi!

Vấn đề em muốn nói là nó có hợp lý trong tầm tiền mình bỏ ra hay ko thôi.

Nếu cụ vẫn muốn tiếp tục nghiên cứu về đèn đóm, ngay ở pót 1 em đã có link về các gara cũ: 6, 7, 8 rồi, cụ tìm đọc lại nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm nay em cũng cả nhà lên xem VOC 2012, thấy có 2 Ếch dự thi (Mẹ Đậu Đậu & 1 Ếch bạc)!
Sáng mai em lại lên xem rồi trưa phải về để chiều tối em dzô Quảng Bình, có cụ nào sáng mai xem VOC không ạ?
Anh em lên cũng đông, vậy mà ko gặp anh nhỉ, lâu lắm rồi chả thấy anh ọp (b) gì cả, toàn thấy đi bộ :D

Cả 2 bên đều ko phải là bùa, mà chỉ là giấy ra vào cơ quan thôi cụ ợ! Vào phải có giấy nên mình để trên đó cho nó Đại Tiện thui! Nhìn xa xa thì xxx biết là cái gì đâu mà ko vịn chứ? Đến gần mới nhìn thấy thì trót vịn mất rồi, nên cũng phải nói 5 câu 3 điều rồi đi thôi! Bùa của em là giấy màu đỏ trắng khổ A4 có 01 chữ cái và có tem của Cục cảnh vệ cơ cụ ạ! Em rất ít khi phải dùng đến!
Đoán ra ai rồi! ộp oạp gì chả thấy í ới!
Cụ nói gì thế, PM bày em nói với :D

expedition

Xe tải
Đúng là 1 phần của cuộc chơi thật và khi đã thích thì bao nhiêu chả chơi!

Vấn đề em muốn nói là nó có hợp lý trong tầm tiền mình bỏ ra hay ko thôi.

Nếu cụ vẫn muốn tiếp tục nghiên cứu về đèn đóm, ngay ở pót 1 em đã có link về các gara cũ: 6, 7, 8 rồi, cụ tìm đọc lại nhé!
Cảm ơn cụ, em vẫn đang tiến hành nghiên cứu 3 phương án: i) lắp bóng hiệu năng cao, ii) lắp thêm đèn ngoài, iii) và lắp xe non, và sau khi mượn tạm cái bóng hiệu năng cao để test, phương án này được loại bỏ luôn do không thể chiếu xa được, phương án 2 thì không cần mất nhiều thời gian thi công, hiệu quả tốt, thẩm mỹ chưa đạt, phương án 3 thi công phức tạp, bù lại cho kết quả như mong muốn, nói chung là em cũng phải nghiên cứu thêm 2 phương án này.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, em vẫn đang tiến hành nghiên cứu 3 phương án: i) lắp bóng hiệu năng cao, ii) lắp thêm đèn ngoài, iii) và lắp xe non, và sau khi mượn tạm cái bóng hiệu năng cao để test, phương án này được loại bỏ luôn do không thể chiếu xa được, phương án 2 thì không cần mất nhiều thời gian thi công, hiệu quả tốt, thẩm mỹ chưa đạt, phương án 3 thi công phức tạp, bù lại cho kết quả như mong muốn, nói chung là em cũng phải nghiên cứu thêm 2 phương án này.
Cá nhân em thấy nếu đèn lắp thêm nếu xe ko lắp thêm cản trước để bắt đèn thì cũng ko phát huy được hiệu quả về ánh sáng, và khi đó nó cũng ko có tác dụng hơn bóng hiệu năng cao là mấy.

expedition

Xe tải
Cá nhân em thấy nếu đèn lắp thêm nếu xe ko lắp thêm cản trước để bắt đèn thì cũng ko phát huy được hiệu quả về ánh sáng, và khi đó nó cũng ko có tác dụng hơn bóng hiệu năng cao là mấy.
Cụ nói đúng đấy, đúng là em đang băn khoăn cái vụ cản trước, thực tế thì em không muốn lắp thêm

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ nói đúng đấy, đúng là em đang băn khoăn cái vụ cản trước, thực tế thì em không muốn lắp thêm
Nếu ko lắp thêm cản trước, em khuyên cụ ko nên dùng phương án lắp thêm đèn. Nếu lắp thì chỉ ông ngược chiều thấy đèn cụ sáng thôi chứ ngồi trong xe chả hơn mấy đâu.

Sáng qua em gặp cụ Xíu khi đang chuẩn bị thi bài chạy qua khe hẹp. Công nhận bài này xương thế mà cụ ý chạy vèo vèo, qua luôn!
Ngày thi thứ 2 có vẻ khá hơn. Với đà này chắc sang năm Ếch ko chỉ thi ở hạng cơ bản :))

Nocar nothing

Xe buýt
Cá nhân em thì cũng đã chơi cản trước, lắp đèn trên cản, hiệu quả ánh sáng cũng tạm, nhưng chả thấy cái thẩm mỹ ở đâu cả vì ếch lắp cản trước trông không hạp, cuối cùng để đạt tất cả các yêu cầu về ánh sáng, thẩm mỹ là em đi móc mắt he he, thế mới đúng chất chơi của mấy lão đi ếch. Đã chọn đi ếch rồi là không có lăn tăn, đắn đo, tham khảo xong là quyết ngay :))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cá nhân em thì cũng đã chơi cản trước, lắp đèn trên cản, hiệu quả ánh sáng cũng tạm, nhưng chả thấy cái thẩm mỹ ở đâu cả vì ếch lắp cản trước trông không hạp, cuối cùng để đạt tất cả các yêu cầu về ánh sáng, thẩm mỹ là em đi móc mắt he he, thế mới đúng chất chơi của mấy lão đi ếch. Đã chọn đi ếch rồi là không có lăn tăn, đắn đo, tham khảo xong là quyết ngay :))
Mắt khoét rồi moi thành "mắt bồ câu sáng ngời" mà chả thấy sô gì cả, thấy mới tin nhá (b)

ToanThangLong

Xe tăng
NHờ các cụ một việc ạ:
Xe em bị chết bơm xăng, các cụ cho em hỏi thay ở đâu được và giá cả là bao nhiêu ạ.
Xe em escape 3.0 V6. 2002.
Kính các cụ 1 ly ạ.

Nocar nothing

Xe buýt
Mắt khoét rồi moi thành "mắt bồ câu sáng ngời" mà chả thấy sô gì cả, thấy mới tin nhá (b)
Lười quá, anh Hai chả chệu đọc bài giề cả :D
Đây móc thì móc (bỏ mệ em lại thừ cái cản trước):

Sáng giề mà sáng thế

Chơi luôn AE cho nó mấu, đẹp anh Hai hén :))

anhletuan

Xe máy
Hi,thưa các cụ
Lâu nay bận quá,không lai vãng vào garage Escape,vừa rồi.sau mấy chuyến đi xa,xe của cháu có tiếng kêu lục cục ở phía trước bên phụ,Đưa vào TLF,các chú đòi thay hêt Láp trung gian,láp bên phụ,cặp rotune cân bằng,cao su cân bằng ngang,cao su chân máy....vv,tổng cộng là gần 22 triệu,nhờ sự hỗ trợ và tư vấn của 2 cụ Phan 3H và Hainguyen,mà cháu sửa hết 630 ngàn.công thay và căp rotune cân bằng.ths các cụ nhiêu nhiều,mong các cụ thu xếp thời gian,để hậu tạ ạ
Kính

Trạng thái
Thớt đang đóng