GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

BoDauPhong

Xe hơi
Vâng ạ!

Nếu nói về mức độ chăm và yêu xe thì em thấy mấy lão nhà Ếch mình gần như vô địch.

Nếu trên OF có 1 cuộc thi về mức độ hiểu cái xe mình đang đi, yêu cái xe mình đang sở hữu giữa các hãng xe với nhau thì em đồ rằng nhà Ếch nói riêng, Fo` nói chung chắc cũng số 1 hay 2 gì đó!
Nếu thi em đề nghị phải chia làm mấy loại tổ hợp giữa "hiểu/biết" và "chăm", em dự như: Chăm nhưng không biết (làm gà ~:> cho gara và cửa hàng chăm sóc xe hơi); Biết nhưng không chăm (mấy ông chỉ biết leo lên đi, lúc nào hỏng thì kêu xe phò gì nhanh hỏng thế); Không biết, không chăm :-?? (chắc đi xe chùa); Biết và chăm (nhóm này ngon:-bd); Biết một tí, chăm một tí (phổ biến).
Qua nhiều thớt em thấy anh em nhà ếch nói chung thích và hiểu xe, chăm xe nhưng thiên về kỹ thuật, tính năng vận hành, không quá chú trọng hình thức. Quan trọng nhất, anh em nhà ếch "hiểu/biết" và sẵn sàng chia sẻ cái "biết/hiểu" của mình theo cách luôn luôn "fun" :D

tung_ey

Xe tải
Comments của cụ này hay đới! Ngẫm thấy cũng đúng...<:-P

Nếu thi em đề nghị phải chia làm mấy loại tổ hợp giữa "hiểu/biết" và "chăm", em dự như: Chăm nhưng không biết (làm gà ~:> cho gara và cửa hàng chăm sóc xe hơi); Biết nhưng không chăm (mấy ông chỉ biết leo lên đi, lúc nào hỏng thì kêu xe phò gì nhanh hỏng thế); Không biết, không chăm :-?? (chắc đi xe chùa); Biết và chăm (nhóm này ngon:-bd); Biết một tí, chăm một tí (phổ biến).
Qua nhiều thớt em thấy anh em nhà ếch nói chung thích và hiểu xe, chăm xe nhưng thiên về kỹ thuật, tính năng vận hành, không quá chú trọng hình thức. Quan trọng nhất, anh em nhà ếch "hiểu/biết" và sẵn sàng chia sẻ cái "biết/hiểu" của mình theo cách luôn luôn "fun" :D

xe muon

Xe tăng
Vâng cám ơn cụ đã khen, chắc vợ 2 em nó ăn ảnh đấy cụ ạ! Quả Lazang này là của ông bạn chủ xe độ lên 18 inch cụ ạ! Lốp Kumho korea 235/60R18 103V.
chính diện đây ạ! nhưng quả thật ông bạn - chủ đầu tiên đi không giữ nên lazang bị trầy trật hơi nhiều, em cũng hỏi chỗ làm đẹp lại nhưng đều nhận đc trả lời là mặt kim loại phay thế kia không làm được! cụ xem có chỗ nào làm đc mách em với! À hôm nào thử mang đến thằng Phương BlackLAC - bạn học của em dưới 91 Lĩnh Nam xem nó có cách nào không?

Vừa đi Em cũng để ý Lazang các xe khác nhưng chưa đụng hàng lần nào! Em ngại quả Lazang này đi các tỉnh có lẽ rất hay bị xxx vịn nên thường có bùa cho vợ 2 em! Ông bạn thì cứ gạ em sang đổi 4 quả theo xe trả lại cho ông ấy 4 quả này, em nhất quyết bảo "cho tôi 4 quá cũ thì tôi lấy chứ bảo tôi đổi lại thì đừng hòng nhá!"
vậy có được ko cụ Phan3H?
Cá nhân em thấy...kô hợp với Ếch!!!

wacwac

Xe buýt
Cụ nào có video mồ phỏng Êch 2.3 / 3.0 va chạm trực diện như vụ đâm nhau trên Cầu Thăng Long thì post giúp để xem nếu đi ếch trong trường hợp đấy có sống sót ko ạ :(. Nhìn cái video sợ quá, đi đứng đàng hoàng hoàng chắc cũng tèo :(. Hi vọng ếch cứng thì tính mạng còn bảo toàn :(

expedition

Xe tải
Cụ VN cho hỏi về cái phanh đĩa sau với, cái này là cụ độ thêm à?

xe muon

Xe tăng
Như thế này thì lão có vừa ý ko, sót ruột quá :))
Em đang định PM cho anh nêu bán được xe thì đổi cho em bộ mâm,cơ mà chắc kô được rồi,thớt bán xe của anh sắp cho vào bảo tàng roài!

Sốt ruột chứ kô phải sót ruột nhé:D

superdrives

Xe điện
Cá nhân em thấy...kô hợp với Ếch!!!
Lần đầu tiên em thấy có 1 người nói ko hợp đấy ạ! Hợp hay ko thì mỗi người có 01 quan điểm và 01 cách nhìn nhận đánh giá, Cụ nhận xét như vậy tất nhiên là theo cảm nhận của cụ. Còn riêng em lại thấy lazang xịn theo Ếch không đẹp chút nào! Mỗi quả R18 này của em chỉ có giá 4,5 củ cách đây hơn 2 năm -> như vậy quả là không đắt, trông cũng ko tệ và quan trọng là vừa túi tiền cụ ạ!

superdrives

Xe điện
Như thế này thì lão có vừa ý ko, sót ruột quá :))
Nhìn thấy quả 52P của cụ VN có đôi mắt ngon quá! Nhưng mà em góp ý với cụ là sao dừng xe rồi mà cụ vẫn không trả lái cho nó thẳng nhỉ? Mặt lốp của cụ là bao nhiêu mà em trông thấy toa quá? vòng kiềng như này thảo nào cụ lắp bậc lên-xuống bản to thế kia, ko to thế đi đường ướt 1 chút là 2 thành xe kín bùn! Nếu cụ đổi cái bậc cửa sịn chắc tổng thể sẽ đẹp và hầm hố hơn đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ VN cho hỏi về cái phanh đĩa sau với, cái này là cụ độ thêm à?
Em mua lọ sơn về sịt cho có cảm giác thui bác ạ, lâu lâu ko sờ vào em nó cũng thấy thiếu thiếu :D

Em đang định PM cho anh nêu bán được xe thì đổi cho em bộ mâm,cơ mà chắc kô được rồi,thớt bán xe của anh sắp cho vào bảo tàng roài!

Sốt ruột chứ kô phải sót ruột nhé:D
Em để Vợ 2 cho bà cả, lâu lâu được cưỡi mà lại có xiền xài
Em like sót ruột hơn nhá :))

Nhìn thấy quả 52P của cụ VN có đôi mắt ngon quá! Nhưng mà em góp ý với cụ là sao dừng xe rồi mà cụ vẫn không trả lái cho nó thẳng nhỉ? Mặt lốp của cụ là bao nhiêu mà em trông thấy toa quá? vòng kiềng như này thảo nào cụ lắp bậc lên-xuống bản to thế kia, ko to thế đi đường ướt 1 chút là 2 thành xe kín bùn! Nếu cụ đổi cái bậc cửa sịn chắc tổng thể sẽ đẹp và hầm hố hơn đấy!
Vợ em nó như Ngựa vía bác siu tài ạ, nên cảm giác lúc nào cũng hóng muốn đi nên đang trên đg nó vẫy đậu như thế ạ
Bật lên xuống vs em mập và to bản như thế mới xưmhs tầm vs Ếch, chứ nguyên bản thì bé ko hạp vs mâm 18"
Em thích kiẻu này hơn cũng như bác nói quan điểm mỗi người thôi. Chúc vui.

superdrives

Xe điện
Vợ em nó như Ngựa vía bác siu tài ạ, nên cảm giác lúc nào cũng hóng muốn đi nên đang trên đg nó vẫy đậu như thế ạ
Bật lên xuống vs em mập và to bản như thế mới xưmhs tầm vs Ếch, chứ nguyên bản thì bé ko hạp vs mâm 18"
Em thích kiẻu này hơn cũng như bác nói quan điểm mỗi người thôi. Chúc vui.
Ờ cụ nói cũng phải, em thấy cái bậc cửa sịn nó bé mà khi lắp vào lại bị hở phải đến 3cm, vẫn bị bắn bùn lên 2 bên hông. Em cũng đang định lắp nhưng chưa thấy ưng loại nào!

expedition

Xe tải
Em mua lọ sơn về sịt cho có cảm giác thui bác ạ, lâu lâu ko sờ vào em nó cũng thấy thiếu thiếu :D

rõ ràng là em nhìn cái bức ảnh chụp ngang cái xe 52P, trông đằng sau là phanh đĩa sáng loáng, thế mà cụ bảo cụ xịt sơn vào, hay là cụ khiêm tốn, thế túm lại nó là phanh đĩa hay phanh đùm hả cụ?

Vinh Nguyễn

Xe điện

EZdong

Xe điện
V2 của 2 cụ siu tài & Vinh Nguyễn đều tuyệt cả! Em thấy thế (vì V2 nhà em đời sâu quạ)!;))

expedition

Xe tải
Vụ đèn đóm kèm nhèm của escape chắc phải phiền đến cụ 3H một phen, cụ tư vấn giúp cái đi, nên dùng giải pháp nào:

_độ đèn projector?
_hay thay bóng sáng hơn?

Em muốn giải pháp nào đạt được 2 yếu tố: Hiệu quả và An toàn.

Cảm ơn cụ 3H trước

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vụ đèn đóm kèm nhèm của escape chắc phải phiền đến cụ 3H một phen, cụ tư vấn giúp cái đi, nên dùng giải pháp nào:

_độ đèn projector?
_hay thay bóng sáng hơn?

Em muốn giải pháp nào đạt được 2 yếu tố: Hiệu quả và An toàn.

Cảm ơn cụ 3H trước
Khuyên và hướng cho cụ dùng loại nào nhiều khi nó cũng phiến diện! Cái em thích và cực khoái có khi cụ lại chê và ngược lại, chuyện đó rất bình thường!

Tốt nhất hôm nào cụ lượn với anh em nhà Ếch 1 bữa, nhà mình có đầy đủ thể loại đè như: lắp thêm đèn FF ở giá nóc, ở cản trước, thay bóng hiệu năng cao, độ bi-xenon...

Cụ chọn loại nào là tùy cụ. Mỗi loại đều có ưu nhược riêng cụ ạ!

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Các bác thức đêm xem Euro đông thế :D

@ bác expedition: Em ít đi đêm chỉ cần thay 4 cái bóng hiệu năng cao là đã thấy đủ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
đấy đấy..đúng thế, giá trị không nằm ở cái đèn mà là ở cái "giải pháp" của lão ấy, cái mà được đúc kết từ kinh nghiệm, từ hiểu biết của lão ấy mang đến cho OFers....thế mới qúy

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng