GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vinh Nguyễn

Xe điện
Sáng nay lại vào HP Ford nhưng vẫn nhận đc câu trả lời là không sao . Chán . Gần trưa em về nhà lọ mọ reset lai ECU theo như hướng dẫn của bác Phan3H ở nhà số 5, reset xong cài lại code radio thì xe lại về trạng thái bình thường rồi, may quá:)) . Cám ơn bác Phan nhé .
Có mỗi vậy sao đại lý Ford lại ko sử lý dc nhỉ . chán quá thôi.
Chúc mừng bác đã đưa vợ 2 về hiện trạng ban đầu (b), Hãng Phò thía lày thì bùn quá!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng nay lại vào HP Ford nhưng vẫn nhận đc câu trả lời là không sao . Chán . Gần trưa em về nhà lọ mọ reset lai ECU theo như hướng dẫn của bác Phan3H ở nhà số 5, reset xong cài lại code radio thì xe lại về trạng thái bình thường rồi, may quá:)) . Cám ơn bác Phan nhé .
MK, chỉ cần có một cái cờ lê hoặc mỏ lết cụ nhể! Chán thật!

nobi

Xe tải
Hôm trước em vào TLF vệ sinh van không tải và cổ hút cũng bị tình trạng y như bác. Vào đi vào lại mấy lần không được mang xuống HNF có chú thợ đổ dầu nhớt vào van không tải thì galangty lại chạy như lúc trước.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Khi xe không có hiện tượng bất thường về ga răng ti hay ăn xăng đột biến hoặc máy ì hơn bình thường thì sao phải vệ sinh van không tải nhỉ?

Em bảo thợ tháo 4 con bugi ra xem thấy sạch sẽ bình thường, xe không có khói, máy êm là em lắp lại bugi chứ chả làm gì thêm! Xe em đã hơn 6 vạn km rồi vẫn ngon lành!

Chế độ xăng nhớt của em thì đúng là hoang phí thật: Chỉ chạy A95, 3500 - 4000km là thay dầu (2 lần thay dầu 1 lần thay lọc dầu) - bây giờ dùng Mobil1 thì 8000km thay cả dầu lẫn lọc, 2 vạn km thay lọc gió, 4,5 vạn km thay dầu hộp số. X_X

Nocar nothing

Xe buýt
Chế độ xăng nhớt của em thì đúng là hoang phí thật: Chỉ chạy A95, 3500 - 4000km là thay dầu (2 lần thay dầu 1 lần thay lọc dầu) - bây giờ dùng Mobil1 thì 8000km thay cả dầu lẫn lọc, 2 vạn km thay lọc gió, 4,5 vạn km thay dầu hộp số. X_X
Lão xài sang thật, hoang quá :))

nobi

Xe tải
Khi xe không có hiện tượng bất thường về ga răng ti hay ăn xăng đột biến hoặc máy ì hơn bình thường thì sao phải vệ sinh van không tải nhỉ?

Em bảo thợ tháo 4 con bugi ra xem thấy sạch sẽ bình thường, xe không có khói, máy êm là em lắp lại bugi chứ chả làm gì thêm! Xe em đã hơn 6 vạn km rồi vẫn ngon lành!

Đây đúng là bài học của em đấy bác NP ạ. Hôm đấy xuống thay dầu máy nghe mấy chú thợ tỉ tê em cho làm luôn. Kết qủa là em phải đi lại TLF không dưới 3 lần. Từ sau vụ đấy em chả còn tin thợ 4 huyền nữa

Tribute

Xe container
Mấy chú thợ mang tiếng người của hãng nhưng có được đào tạo đến nơi đến chốn đâu (may ra được qua 1 lớp tập huấn quy trình bảo dưỡng chưa xong). Các cụ Ếch trên này toàn dân kỹ thuật với kinh tế cao cấp, vừa học vừa trải nghiệm thực tiễn nên trình nó khác cụ ạ.:))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Mấy chú thợ mang tiếng người của hãng nhưng có được đào tạo đến nơi đến chốn đâu (may ra được qua 1 lớp tập huấn quy trình bảo dưỡng chưa xong). Các cụ Ếch trên này toàn dân kỹ thuật với kinh tế cao cấp, vừa học vừa trải nghiệm thực tiễn nên trình nó khác cụ ạ.:))
Bởi thế, xe hết bảo hành thì cứ mang Vợ của mềnh ra gara ngoài mà làm còn yên tâm hơn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lão xài sang thật, hoang quá :))
Trả tiền trước thì khỏi trả tiền sau thôi cụ! Em chiều Ếch như thế nên em nó ngoan ngoãn bảo đi hô đứng hét chạy, chưa bao giờ em nó phàn nàn em điều gì!

Đây đúng là bài học của em đấy bác NP ạ. Hôm đấy xuống thay dầu máy nghe mấy chú thợ tỉ tê em cho làm luôn. Kết qủa là em phải đi lại TLF không dưới 3 lần. Từ sau vụ đấy em chả còn tin thợ 4 huyền nữa
Cách kiểm tra đơn giản nhất là nhìn bugi cụ ạ! Bugi sạch thì những chỗ khác không thể bẩn được! Mà bugi là cái chỗ tháo lắp nhẹ nhàng và ít để lại hậu quả nhất!

Nói chung chúng ta không phải thợ ô tô nhưng nên tìm hiểu những người có kinh nghiệm tốt để chiều vợ hai đúng cách.

Tribute

Xe container
Bởi thế, xe hết bảo hành thì cứ mang Vợ của mềnh ra gara ngoài mà làm còn yên tâm hơn!
Gara nào cũng vậy cả thôi, cứ thả rông cho mấy ông thợ oắt thì chỉ phá là nhanh. Cứ phải có thợ cả, kỹ sư giám sát, chỉ bảo thì may ra còn tạm yên tâm.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Gara nào cũng vậy cả thôi, cứ thả rông cho mấy ông thợ oắt thì chỉ phá là nhanh. Cứ phải có thợ cả, kỹ sư giám sát, chỉ bảo thì may ra còn tạm yên tâm.
Chỗ nào thì cũng phải giám sát, nhưng ý em nói là gara ngoài nó còn hiểu biết hơn mấy ông thợ của hãng Phò!
Thường thì gara thì ông chủ có nghề hơn nên ko thể ẩu như mấy chú thợ hãng!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hơ hơ, chúc mừng cụ!

Nhiều khi nó chỉ đơn giản đến ko ngờ mà ngay cả những người thợ của Đại lý Fo` cũng ko ngờ tới nhể!

dangkhoa688

Xe tải
Cho em hỏi nếu xe bị mòn bố thắng đèn ABS nó có sáng kg ah ?

tung_ey

Xe tải
Vừa rồi em đi phọt một mình một Ếch 2009 Hà Nội - Cao Bằng - Hà Nội. Em lần đầu một mình một xe cảm nhận Ếch 2009 trên các cung đường xấu (đang làm dở trên quốc lộ 3), bon bon trên những chặng đường đèo dài gần 100 cây chuối Bắc Cạn - Cao Bằng, rồi ôm cua vượt qua những cơn mưa rừng to như bão...

Cảm nhận về Ếch 2009 là tuyệt vời. Lái xe một mình giữa rừng, giữa cơn mưa lớn không bóng người... cũng thật tuyệt vời, thế mà trước hôm quyết định đi em cứ lo là không biết có sao không. Cả chuyến đi không có một tình huống lái xe nào cần phải rút kinh nghiệm (trộm vía các cụ nhể!!!)

Em thầm cảm ơn hội Ếch, chính vì đi cùng các cụ chuyến Đà Nẵng đầu năm mà từ đó đến nay em đã làm được bao "kỳ tích" khám phá bản thân mình trên bao cung đường phía bắc tổ quốc!<:-P

Cơn mưa rừng đang tới... đổ xăng tiếp thêm nhiên liệu thôi...

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
Cụ đi từ HN lên CB hết bao nhiêu thời gian? các chặng nghỉ như thế nào?

EZdong

Xe điện
Chúc mừng cụ tung_ey có chuyến đi an toàn! Ếch nhà cụ đẹp thế!:D

EZdong

Xe điện
Em thầm cảm ơn hội Ếch, chính vì đi cùng các cụ chuyến Đà Nẵng đầu năm mà từ đó đến nay em đã làm được bao "kỳ tích" khám phá bản thân mình trên bao cung đường phía bắc tổ quốc!<:-P

Cụ lắp cái cản sau giống Ếch nhà em thía!

phamtrunghoan

Xe máy
Các cụ ơi, em mới mua lại Escape 2.3 XLS 2010, chạy khoảng 6v. Các cụ cho em hỏi là em cần thay hay bảo dưỡng những gì ạ, và gía cả khaỏng bao nhiêu ạ? Em cám ơn các cụ ạ. (Em đã thay dàn lốp, ắc quy, dầu máy va lọc dầu ạ). Các cụ cho em gia nhập hội ếch với ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ ơi, em mới mua lại Escape 2.3 XLS 2010, chạy khoảng 6v. Các cụ cho em hỏi là em cần thay hay bảo dưỡng những gì ạ, và gía cả khaỏng bao nhiêu ạ? Em cám ơn các cụ ạ. (Em đã thay dàn lốp, ắc quy, dầu máy va lọc dầu ạ). Các cụ cho em gia nhập hội ếch với ạ.
Cụ thay dầu hộp số đi! Nhớ đọc kỹ bài thay dầu hộp số của em! Thay dầu trợ lực lái!

Tháo 4 cái bugi ra xem nó có bị bám bẩn không! Nếu có tính tiếp! Nếu sạch sẽ thì thôi!

Thay lọc gió động cơ!

cwise

Xe container
càng đọc thớt escape càng thây sướng các anh tư vấn ác thật, muốn chén phò quá anh bơ đậu phộng ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng