GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chết thật, FVN không biết việc này diễn ra và tái diễn hầu như ở các đại lý chính hãng hay sao ấy? Để hôm nào có dịp nói thẳng với mấy ông trùm sò mới được. Làm ăn thế người không biết tiền mất tật mang. Xin lỗi với văn hóa liên tục bù lại làm sao được. Phải có chỉ đạo thống nhất cho các đại lý và trong đào tạo chứ. Thằng nào làm sai phạt nặng tiền cho chừa.
Em chán rồi!

Cũng đã tậm sự với vài đồng chí Ford nhưng cách xử lý của các đồng chí ấy vẫn kiểu thôi thì thông cảm cho nhau kiểu truyền thống việt nam!b-(

Anh em ta hơn thiên hạ ở chỗ có cái sân OF này để chia sẻ kinh nghiệm là ổn rồi! Nhà này muốn hết dột phải thay nóc, mà là nóc to nhất mới mong ngon lành được!

phamtrunghoan

Xe máy
hay mai em cũng ra thay với bác cho vui nhể.
Phan 3h nói rất đúng. nếu mai em ra thay chắc chắn sẽ làm đúng quy trình và chắc chắn sẽ thay dầu mà For đã khuyến cáo.
Sáng mai khi nào bác tới TLF thì bác hú em nhá.
Đúng là phải tự bảo vệ mình thôi bác ạ.
Hình như TLF nó không có dầu hộp số Idemitsu cho 2.3 đâu cụ ạ. Chắc lại mượn ở đâu. Thôi em cứ sang LBF cho lành. Hic, nhà ở Mỹ Đình mà sang LB, xa vãi.

phamtrunghoan

Xe máy
Em chán rồi!

Cũng đã tậm sự với vài đồng chí Ford nhưng cách xử lý của các đồng chí ấy vẫn kiểu thôi thì thông cảm cho nhau kiểu truyền thống việt nam!b-(

Anh em ta hơn thiên hạ ở chỗ có cái sân OF này để chia sẻ kinh nghiệm là ổn rồi! Nhà này muốn hết dột phải thay nóc, mà là nóc to nhất mới mong ngon lành được!
Cụ Ngọc Phan XLS với cụ Phan3H thật nhiệt tình với anh em. Em cám ơn các cụ ợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hình như TLF nó không có dầu hộp số Idemitsu cho 2.3 đâu cụ ạ. Chắc lại mượn ở đâu. Thôi em cứ sang LBF cho lành. Hic, nhà ở Mỹ Đình mà sang LB, xa vãi.
Xa vài chục km để vợ hai phục vụ mình vài chục vạn km cũng xứng đáng mà cụ!

expedition

Xe tải
Túm lại ...khóa xe vào, không cho chú nào động vào xe, khách tư vấn luôn cho cố vấn dịch vụ và thợ loại dầu cần thay, mang ra đây cho khách xem, đúng chủng loại nhãn mác mới đưa xe lên cầu :D

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
Em chán rồi!

ý cụ là cái nóc có 14 cái mái á :D

expedition

Xe tải
Yes sờ, thay hệ điều hành lun làm ván mới cụ ạ!
Thế cụ có biết hệ điều hành (OS) thì nó lại phụ thuộc vào cấu hình linh kiện không :D , chip (3D), Ram với HDD như kiểu #, với card màn hình ở cấp tỉnh/thành mà vớ vẩn thì cũng chịu nha

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
hay mai em cũng ra thay với bác cho vui nhể.
Phan 3h nói rất đúng. nếu mai em ra thay chắc chắn sẽ làm đúng quy trình và chắc chắn sẽ thay dầu mà For đã khuyến cáo.
Sáng mai khi nào bác tới TLF thì bác hú em nhá.
Đúng là phải tự bảo vệ mình thôi bác ạ.
Nếu thay dầu hộp số, anh sang luôn bên LBF cho nó nhanh vì mấy chỗ loanh quanh đó ko có sẵn đâu. Chắc TLF cũng phải sang đó vay tạm để về thay cho bác anhletuan.

Cụ Ngọc Phan XLS với cụ Phan3H thật nhiệt tình với anh em. Em cám ơn các cụ ợ.
Cụ chưa khám phá hết thôi, nhà Ếch nói riêng và box Fo` nói chung hầu như ai cũng vậy cả. Em trước đây sinh hoạt nhiều diễn đàn, ngay trên OF cũng lang thang nhiều box, nhưng để đọng lại hầu như chỉ có nơi này cũng chính vì cái chất của anh em nhà Ếch nó có khác 1 chút.

Yes sờ, thay hệ điều hành lun làm ván mới cụ ạ!
Ước gì khó thế, gần như không thể!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế cụ có biết hệ điều hành (OS) thì nó lại phụ thuộc vào cấu hình linh kiện không :D , chip (3D), Ram với HDD như kiểu #, với card màn hình ở cấp tỉnh/thành mà vớ vẩn thì cũng chịu nha
Tất nhiên nó phải đồng bộ, không thể gắn chip Pen4 lên mainboard Pen3 được, đại loại thế!

Mà để đồng bộ được thì gần như không thể!

Nocar nothing

Xe buýt
Đang chém kỹ thuật mà em lại ngửi thấy mùi ''chính chị, chính em'' ở đây nhở :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thôi nhé các cụ! Chuyện nhà cửa thế là đủ rồi!

Cái xe nó cũng như con người, nhân chi sơ tính bản thiện, tất nhiên cũng có một tỉ lệ nhỏ lỗi thiết kế và chế tạo. Điều quan trọng là người cầm lái nó từ khi nó sinh ra!

Dạy bảo và sử dụng nó đúng cách thì nó thậm chí ngon hơn cả tiêu chí thiết kế ban đầu!

Còn cứ lái bừa lái ẩu để sướng một vài mục đích của thằng lái thì nó hư nó hỏng nó nổi loạn (giữa đường không chịu chạy nữa hoặc bẻ lái lên núi nhưng nó cứ thích đi xuống biển) cũng là lẽ thường!

Với điều kiện củ chuối hiện nay về dịch vụ ở ta thì các cụ nên tự trang bị cho mình ba thứ để Ếch nó yêu mình: một là mình yêu nó. Hai là hiểu về kỹ thuật bảo dưỡng và sử dụng. Ba là cẩn thận tỉ mỉ với em nó khi cần chăm sóc.

tung_ey

Xe tải
Cái gạt mưa của em khi gạt nó không có vết xước trên kính, nhưng có cảm giác quét xong vẫn có lớp mờ sương trên kính. Phải gần 1 giây sau nó mới bay hơi hết nước và kính mới trong trở lại. Đó có phải là dấu hiệu gạt mưa sắp đi Văn điển không hả các cụ? Em nhớ không nhầm thì trước đây nếu cái mới thì nó gạt một phát trong ngay, không cần phải chờ cho hơi nước bay hơi thì phải (cái này không vấn đề vì gạt mưa cũng rẻ, mà Duy Linh lại cũng gần).

EZdong

Xe điện
Chết thật, FVN không biết việc này diễn ra và tái diễn hầu như ở các đại lý chính hãng hay sao ấy? Để hôm nào có dịp nói thẳng với mấy ông trùm sò mới được. Làm ăn thế người không biết tiền mất tật mang. Xin lỗi với văn hóa liên tục bù lại làm sao được. Phải có chỉ đạo thống nhất cho các đại lý và trong đào tạo chứ. Thằng nào làm sai phạt nặng tiền cho chừa.
Ôi cái bọn này.....cái bọn này...làm thế nào để chúng nó phục hồi khả năng phân biệt được là thế nào là 2.3, thế nào là 3.0, thế nào là Mercon V, là Idemisu nhỉ? Làm thế nào bây giờ nhỉ? Hay làm cái thư gửi Ford, tăng cường đào tạo đại lý/garage nhỉ?
Em cũng thấy ~X( là trước đây đã không ít lần đại lý Ford nhầm lẫn dầu mà đến giờ vẫn nhầm tiếp! Chả nhẽ những sự cố như thế không đến tai mấy ông đo đỏ?
Các cụ Ếch nhà mình còn may mắn là có diễn đàn trao đổi, phòng ngừa & còn có cơ khắc phục nếu có thể! Em dự là không ít các cụ mợ khác (non-OF) bỗng dưng gánh chịu nhầm lẫn này!
Lần tới em có thay dầu hộp số thì cũng phải hết sức cẩn thận, kiểm tra kỹ càng rồi mới nhứt trí cho thợ thay & sang LBF cho nó lành các cụ nhở?

xe muon

Xe tăng
Thôi nhé các cụ! Chuyện nhà cửa thế là đủ rồi!

Cái xe nó cũng như con người, nhân chi sơ tính bản thiện, tất nhiên cũng có một tỉ lệ nhỏ lỗi thiết kế và chế tạo. Điều quan trọng là người cầm lái nó từ khi nó sinh ra!

Dạy bảo và sử dụng nó đúng cách thì nó thậm chí ngon hơn cả tiêu chí thiết kế ban đầu!

Còn cứ lái bừa lái ẩu để sướng một vài mục đích của thằng lái thì nó hư nó hỏng nó nổi loạn (giữa đường không chịu chạy nữa hoặc bẻ lái lên núi nhưng nó cứ thích đi xuống biển) cũng là lẽ thường!

Với điều kiện củ chuối hiện nay về dịch vụ ở ta thì các cụ nên tự trang bị cho mình ba thứ để Ếch nó yêu mình: một là mình yêu nó. Hai là hiểu về kỹ thuật bảo dưỡng và sử dụng. Ba là cẩn thận tỉ mỉ với em nó khi cần chăm sóc.
Hôm nào tiện cụ mua hộ em 1 đôi gạt mưa nhé:D

EZdong

Xe điện
Hôm nào tiện cụ mua hộ em 1 đôi gạt mưa nhé:D
Em ké tý: hôm nào rỗi anh em mình hỏi cụ NP đường đến DL rồi thay lun cụ nhở? Bên lái 19" bên phụ 21" đúng không cụ?

xe muon

Xe tăng
Em ké tý: hôm nào rỗi anh em mình hỏi cụ NP đường đến DL rồi thay lun cụ nhở? Bên lái 19" bên phụ 21" đúng không cụ?
Bên phụ 19, lái 20 or 21 chứ anh,Cái này mình tự thay được dễ lắm anh ạ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng