GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay em đã lắp cái bóng xenon Chim sun vào rồi. Tối nay em phải đi test xem nó sướng dư lào thôi.
Em oán cụ Ngọc Phan nhé. Cụ lắp rồi nhưng cụ chả cảnh báo anh em là phải đấu ngược cực dây điện vào ballast, làm cho em cứ tưởng là bộ Chimsun của em bị hỏng.
Em tiện đi bảo dưỡng ở Ford Thanh Xuân nên lắp luôn. Đồng chí gì của nhà máy cảnh báo với em là hệ thống điện con ếch của em sẽ không được bảo hành nữa vì đã lắp thêm thiết bị không được thiết kế. Cụ Ngọc có mưu kế gì để sau này cãi không nếu lỡ phải bảo hành cái gì đó liên quan đến điện đóm.
cụ ấy dứt khoát...là ko có bảo hành về điện nữa rồi, ngoài dầu hộp số đâu nhá!!!
Thật thà là cha thằng dại!!!:P

wacwac

Xe buýt
Em vừa mua cái Lọc gió chỗ cụ Du, tặc lưỡi mua đại 1 cái, trong chả có than hoạt tính gì cả :), chỉ có màng lọc giấy, được cái vỏ motocraft, coi như tí toáy nghịch xe lần đầu. Các cụ cho hỏi là lắp lọc gió là lắp bên lái hay bên phụ thế. Xem ảnh các cụ chụp trên này thì hình như bên phụ :( :( :( (chỗ được quây kín chứ ko có ngăn rỗ rỗ). Ếch 2011 ko biết có khác các loại đời trước không.

Cụ Du cho 1 đồng chí xuống giao hàng cũng chưa lắp bao giờ, nghe chỉ đạo là lắp bên lái, em vội đi nên thấy cụ kia lắp lâu quá, đang vội về cơ quản nên bảo thôi để đấy anh về tự mò cho nhanh :).

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em vừa mua cái Lọc gió chỗ cụ Du, tặc lưỡi mua đại 1 cái, trong chả có than hoạt tính gì cả :), chỉ có màng lọc giấy, được cái vỏ motocraft, coi như tí toáy nghịch xe lần đầu. Các cụ cho hỏi là lắp lọc gió là lắp bên lái hay bên phụ thế. Xem ảnh các cụ chụp trên này thì hình như bên phụ :( :( :( (chỗ được quây kín chứ ko có ngăn rỗ rỗ). Ếch 2011 ko biết có khác các loại đời trước không.

Cụ Du cho 1 đồng chí xuống giao hàng cũng chưa lắp bao giờ, nghe chỉ đạo là lắp bên lái, em vội đi nên thấy cụ kia lắp lâu quá, đang vội về cơ quản nên bảo thôi để đấy anh về tự mò cho nhanh :).
Lắp bên phụ chứ, chỗ sát chân kính ấy.

Video clip hướng dẫn đây

[video=youtube;EK4cyKS_LJ0]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=EK4cyKS_LJ0[/video]

attk

Xe tải
Giờ này vẫn chưa thấy Cụ oánh giá Kensun, chắc là hôm qua mưa to nên Cụ chưa test được?

Hôm nay em đã lắp cái bóng xenon Chim sun vào rồi. Tối nay em phải đi test xem nó sướng dư lào thôi.
Em oán cụ Ngọc Phan nhé. Cụ lắp rồi nhưng cụ chả cảnh báo anh em là phải đấu ngược cực dây điện vào ballast, làm cho em cứ tưởng là bộ Chimsun của em bị hỏng.
Em tiện đi bảo dưỡng ở Ford Thanh Xuân nên lắp luôn. Đồng chí gì của nhà máy cảnh báo với em là hệ thống điện con ếch của em sẽ không được bảo hành nữa vì đã lắp thêm thiết bị không được thiết kế. Cụ Ngọc có mưu kế gì để sau này cãi không nếu lỡ phải bảo hành cái gì đó liên quan đến điện đóm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Giờ này vẫn chưa thấy Cụ oánh giá Kensun, chắc là hôm qua mưa to nên Cụ chưa test được?
Hàng vưỡn chưa về cụ ới!:(

Cụ muốn oánh giá Kensun thì tìm Newcybercafe nhá! Hắn cướp trên dàn mướp bộ Cốt của em đới!

Ninhtuan

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi e muốn làm thêm chìa có điều khiển cho con escape2010 của e thì e nên đến đâu và thiệt hại thế nào với ahhj!!!

xe muon

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi e muốn làm thêm chìa có điều khiển cho con escape2010 của e thì e nên đến đâu và thiệt hại thế nào với ahhj!!!
Nêu chìa liền khiển thì cụ vào hãng khoảng 2,4 củ còn rời thì gặp Hải Nguyễn khoảng 6 tăm.

Mà hồi này kô thấy HN vào chém gió nhẩy!

superdrives

Xe điện
Anten thì phải để bắt sóng Radio chứ cụ!

Em không biết quy trình thợ làm cho cụ siêu lái thế nào? Xả đáy là xả qua con ốc đáy hộp số hay còn tháo cả ống dầu tuần hoàn ở mặt trước hộp số cạnh bánh lái để dầu phun ra? Em dự là chỉ xả đáy!
Nếu vậy, hiện tại xe cụ chủ đang chạy với tỉ lệ 50-50 hai loại dầu trong hộp số!

Lần trước Ford LB đã dùng đến 10 lít dầu để súc lại hộp số cho một cụ bị thay nhầm như này!
Để triệt để thì tháo đáy được cỡ 1,5 lít. Thò vòi vào hút từ phía trên qua lỗ thăm dầu được tầm được tầm 2,5 lít nữa. Như thế thì trong hộp số còn cỡ 4 lít dầu cũ.
Lúc này mới đổ vào 4 lít cho về đến đủ rồi nổ máy đi số một lúc. Tiếp đến là tháo cái ống cao su em nói ở trên ra cho nó phun ra cỡ 1 lít, và lại đổ thêm 1 lít vào đi số tiếp, rồi lại cho phun ra!
Làm thế mấy vòng đến hết 10 lít dầu sạch thì thôi!

Phải có cách gì đó chấn chỉnh chứ không thể để Ford xử lý kiểu xuê xoa trong nhà thế này được!x-( Đâu lại vào đó!

Với kiểu làm ăn này thì rất nhiều xe đang chạy đã bị thay sai dầu!

Kết quả là bà con sẽ bảo: xe Ford chất lượng như Phò ấy!x-( Đi bằng nửa xe Toy là hỏng!!!
Cụ cộng có bị nhầm không ạ? Em nghĩ dầu hộp số chỉ có 5l thôi mà cụ xả đáy đc 1,5 lít + hút đc 2,5l=4 lít rồi thì chỉ còn lại 1 lít thôi chứ nhỉ?
Vì thay dầu hộp số họ lấy về 8 lít nhưng hút ra rồi xả vào và hút ra rồi lại xả vào mà cụ chứ có phải đổ cả 8 lít vào đó đâu?
Em thấy nó xả ốc đáy cũng ra nhiều lắm đến tầm hơn 2 lít chứ chả bỡn đâu cụ rồi nó lại xả bơm dầu vào gầm rú ga giật số tay đi lại để cho dầu mới đẩy dầu cũ ra khỏi ống tuần hoàn rồi. Em nghĩ xăng với dầu như nhau thôi xả ốc đáy thì coi như xả gần hết rồi cụ ợ! Chú thợ ở đó cam đoan là nếu còn dầu cũ cũng chỉ còn khoảng <10%; Còn Mr Tiến ở Ford thì cam đoan "như thế là OK anh ạ". Cụ cứ dọa em!

superdrives

Xe điện
Anten thì phải để bắt sóng Radio chứ cụ!
Ơ thế nó cũng bắt sóng à?thế lại phải khoan nóc rồi đi dây từ đằng trước ra đó hả cụ? Radio thì có Antenna trước rồi, chắc cái Antenna lắp thêm này để cụ bắt sóng TV hay GPS đây? Em nghĩ GPS thì không cần cái đó đâu? Bắt TV thì xe di chuyể thế bắt TV nào cho nó nét đc đây???

superdrives

Xe điện
@ cụ superdrives: cụ Ngọc Phan XLS nói chuẩn đới cụ ơi!
Em đọc mấy chỗ thấy thế mà, ví dụ đây cụ này: http://www.thegioioto.com.vn/Autos/Article.aspx?ID=3663&Ver=1&Domain=29&Zone=61
Thì cũng có bảo cụ ấy nói sai đâu? Nhưng mà em tin tưởng Mr Tiến- Kỹ thuật của ford đã được cụ Phan3H tiến cử đó mà! Mình gà rồi thì cũng phải tin vào ĐÀI thôi, Mr Tiến là KT của Hãng Ford -> ĐÀI mà!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Ơ thế nó cũng bắt sóng à?thế lại phải khoan nóc rồi đi dây từ đằng trước ra đó hả cụ? Radio thì có Antenna trước rồi, chắc cái Antenna lắp thêm này để cụ bắt sóng TV hay GPS đây? Em nghĩ GPS thì không cần cái đó đâu? Bắt TV thì xe di chuyể thế bắt TV nào cho nó nét đc đây???
Ếch của nhà ấy antena nó đưa ra sau như vậy, đời này nó thế cụ ợ, nguyên zin chứ không phải hàng chế.

Whitehorse

Xe hơi
Em test vào hôm mưa to ấy chứ. Cơ bản là cụ NP đã đánh giá đầy đủ rồi nên em chả biết viết thêm gì nữa. Phải công nhận lắp vào gặp hôm đầu tiên đi tời mưa phê lắm.

viendu

Xe tải
Em mới order về bộ Kensun 9006, em tháo bóng cos ra, sau đó nối nguồn vào balat rồi lắp bóng xenon vào balat nhưng không thấy đèn sáng lên, cụ NgocphanXLS đã lắp dùng tốt cho em xin số điện thoại để em nhờ tư vấn giúp, em đội ơn cụ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thì cũng có bảo cụ ấy nói sai đâu? Nhưng mà em tin tưởng Mr Tiến- Kỹ thuật của ford đã được cụ Phan3H tiến cử đó mà! Mình gà rồi thì cũng phải tin vào ĐÀI thôi, Mr Tiến là KT của Hãng Ford -> ĐÀI mà!
Đài của cụ lần này bị địch chiếm mất rồi!
Tổng dung tích dầu hộp số 2.3 là 8,2 lít chính xác cụ nhá! Hộp số rất phức tạp nên không bao giờ hút sạch được dầu cũ trừ phi. . . bổ tung nó ra như lúc chế tạo!

Em test vào hôm mưa to ấy chứ. Cơ bản là cụ NP đã đánh giá đầy đủ rồi nên em chả biết viết thêm gì nữa. Phải công nhận lắp vào gặp hôm đầu tiên đi tời mưa phê lắm.
Good rồi cụ nhể? Em cũng không ngờ nó ngon như vậy cho đến khi lắp nó lên xe!

Em mới order về bộ Kensun 9006, em tháo bóng cos ra, sau đó nối nguồn vào balat rồi lắp bóng xenon vào balat nhưng không thấy đèn sáng lên, cụ NgocphanXLS đã lắp dùng tốt cho em xin số điện thoại để em nhờ tư vấn giúp, em đội ơn cụ
Đèn này phân biệt cực Âm Dương của nguồn nuôi! Cụ chỉ cần đảo ngược cái giắc nguồn vào Ballast là xong, cụ rút ra xoay một giắc đúng 180 độ rồi ấn vào nhá! Cái giắc cái trên Ballast nó thiết kế rất hay, cụ xoay chiều nào cũng được!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu cụ muốn làm chìa chỉ có điều khiển không thì amazon về đến HN tầm 17$!

Nếu chìa có cả lõi để nổ máy thì khoai hơn ạ! Các loại chìa ship về đều bị sai rãnh, không giống và không dùng được cho Ếch 2009 đổ lại!

Cụ HN đã dùng giải pháp mua chíp riêng rồi về đánh chìa tại VN rồi tìm cách ghép chíp vào chìa thủ công!

expedition

Xe tải
Các cụ nào chạy 3.0 tư vấn giúp em những hạng mục sau nên tham khảo giá của gara nào có uy tín và giá cả hợp lý, em đang lên kế hoạch bảo dưỡng dần dần, để có một cái xe tốt thì không nhất thiết phải đợi nó hỏng mới thay:

Bơm trợ lực lái
Van không tải
Moayo
Láp, vòng bi
Bộ lọc KN
Bugi Denso
Cản sau, trước
Dây cao áp
Các tuy ô mềm
Má phanh
Curoa tổng, curoa điều hoà
Máy phát
Air intake
Acquy
Mobin
Giảm xóc trước, sau
Bơm xăng
Cao su chân máy

Em cảm ơn nhiều

viendu

Xe tải
Theo yêu cầu của cụ NgocPhanXLS, em up ảnh bộ Kensun em mới order về, cụ nghiên cứu giúp em cách lắp vào xe như thế nào cho sáng nhé.
Toàn bộ linh kiện trong va li:

Bộ đèn xenon gồm đèn và các giắc cắm sau:

Giắc cắm ở bộ đèn có 2 chốt khóa:

Ký hiệu 9006, 4300K:

Còn đây là balat:

Giắc cắm ở balat có ký hiệu (-) và (+), nhưng ở đây chỉ có 1 chốt khóa phía bên này, phía bên kia không có:

Cái cục này đi kèm theo balat:

Thông số balat:

Cụ xem rồi phản hồi cho em gấp gấp tí nhé. Em tranh thủ cuối tuần lắp cho xe. Cám ơn cụ nhiều!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ viễn du ới!

Cái giắc có hai chôt khóa màu đen chính là chỗ để cụ đảo cực và đó là chỗ cắm vào giắc zin của xe!
Đầu còn lại của sợi dây này cắm vào giắc đỏ gắn liền ballast!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đầu cắm vào giắc đỏ là đầu giắc đực có gioăng màu vàng cụ nhá!

Đợi tin vui từ cụ!b-)

Trạng thái
Thớt đang đóng