GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Theo yêu cầu của cụ NgocPhanXLS, em up ảnh bộ Kensun em mới order về, cụ nghiên cứu giúp em cách lắp vào xe như thế nào cho sáng nhé.
Bộ đèn xenon gồm đèn và các giắc cắm sau:
Em nhìn toét mắt không thấy cái màng đen đen chắn lóa đâu.

viendu

Xe tải
Phù, em vừa lắp xong, hiện đang còn lâng lâng sung sướng, ngày mai kiếm mấy con ốc để cố định balat nữa là xong. Mọi chuyện suôn sẻ là nhờ sự nhiệt tình của cụ NgocPhanXLS, em vừa up ảnh lên thì khoảng tầm 5 phút sau đã nhận được điện thoại hướng dẫn của cụ, nhanh như điện xẹt. Cảm nhận ánh sáng của Kensun: Sáng hơn khá nhiều so với halogen Philip em đang dùng, tầm khoảng 10-15 giây sau là sáng tuyệt đối, em đứng đối diện nhìn thẳng vào bóng đèn không bị hiện tượng chói mắt nhiều. Để tối em test thêm rồi có ý kiến cụ thể hơn nữa.
Ps cụ NgocPhanXLS: Sự thông hiểu của cụ đối với Escape là một điều may mắn cho anh em OF nói chung và em nói riêng. Cá nhân em đọc các command của cụ thấy rất bổ ích, em không nói quá đâu nhé. Một lần nữa cám ơn cụ!

Whitehorse

Xe hơi
Cái này lắp cos thì ok, nhưng pha thì không ổn khi muốn nháy đèn vì nó mất mấy giây để sáng hẳn?

superdrives

Xe điện
Ếch của nhà ấy antena nó đưa ra sau như vậy, đời này nó thế cụ ợ, nguyên zin chứ không phải hàng chế.
À ra thế! Kể ra có cái c him ở đằng sau như thế trông cũng oách xà lách nhẩy?

superdrives

Xe điện
Đài của cụ lần này bị địch chiếm mất rồi!
Tổng dung tích dầu hộp số 2.3 là 8,2 lít chính xác cụ nhá! Hộp số rất phức tạp nên không bao giờ hút sạch được dầu cũ trừ phi. . . bổ tung nó ra như lúc chế tạo!
Thôi chết em bị địch chiếm mất nhà ĐÀI rồi cụ Phan3H ơi! Hỏng rồi xe em giờ đang chạy một loại dầu hộp số mới mà chưa biết đặt tên là gì đây? Vừa đi vừa nghe ngóng xem nó ra sao? có lẽ sang năm phải bán xe mất! Hay cuối năm đi thay dầu tiếp nhỉ? các cụ bảo sao ạ?

superdrives

Xe điện
Hôm nay em vừa qua gara quen hỏi về cái bóng xenon như các cụ đã đề cập, em cũng định thay cho đèn cos (để có ánh sáng xanh - trắng). Thấy bác chủ gara chốt luôn chưa để em nói hết " Đèn tàu hết, lắp làm gì nhanh hỏng lắm! muốn đèn xịn không? 9 củ làm quả xịn về mà chơi cho bền!"; em cự lại Kensun hình như là Korea đấy chứ có phải tàu đâu? ông ý bảo: "ùi hàng 03 củ chứ gì? tương đương nhau hết. Nhiều ông lắp xong hỏng ra đây thay rồi!" Thế là em vỡ mộng với xenon luôn các cụ ợ! Các cụ xem có đúng vậy không ợ?

Ninhtuan

Xe đạp
cụ ơi địa chỉ Hải Nguyễn là ở đâu thế cụ!

Whitehorse

Xe hơi
Hôm nay em vừa qua gara quen hỏi về cái bóng xenon như các cụ đã đề cập, em cũng định thay cho đèn cos (để có ánh sáng xanh - trắng). Thấy bác chủ gara chốt luôn chưa để em nói hết " Đèn tàu hết, lắp làm gì nhanh hỏng lắm! muốn đèn xịn không? 9 củ làm quả xịn về mà chơi cho bền!"; em cự lại Kensun hình như là Korea đấy chứ có phải tàu đâu? ông ý bảo: "ùi hàng 03 củ chứ gì? tương đương nhau hết. Nhiều ông lắp xong hỏng ra đây thay rồi!" Thế là em vỡ mộng với xenon luôn các cụ ợ! Các cụ xem có đúng vậy không ợ?
Cụ siêu xe có vẻ đẽo cày giữa đường nhỉ? Hàng này bán ở thị trường Mỹ và được bảo hành 2 năm đới. Cụ vào cái trang www.kensun.com mà xem cái test report của nó.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ siêu lái ạ!

Em chấp nhận giá cao để mua Kensun từ US là có lý do chính đáng cụ ợ!

Hàng bất cứ từ đâu mà bán vào US hoặc EU, Aus (nói chung là các thị trường cao cấp) trên những trang bán hàng có tiếng như amazon là tin tưởng nhất!
Nó được KCS kỹ nhất!

Nếu cụ thấy một mặt hàng China nào đó trên amazon tốt và cụ tìm về thị trường China để mua cho rẻ, thậm chí quá nửa, là ăn đòn ngay!
Hình thức y hệt nhưng chất lượng không còn y hệt! Thậm chí hàng lỗi không dám bán sang US thì để bán nội địa và sang. . . Việt Nam!

Với các nước như Mỹ, Nhật, Úc, EU thì ngược lại! Hàng nội địa cực tốt!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thôi chết em bị địch chiếm mất nhà ĐÀI rồi cụ Phan3H ơi! Hỏng rồi xe em giờ đang chạy một loại dầu hộp số mới mà chưa biết đặt tên là gì đây? Vừa đi vừa nghe ngóng xem nó ra sao? có lẽ sang năm phải bán xe mất! Hay cuối năm đi thay dầu tiếp nhỉ? các cụ bảo sao ạ?
Sự phá hủy hoặc làm giảm tuổi thọ hộp số do dầu lẫn lộn nếu xảy ra thì nó không đợi cụ đến cuối năm đâu!

Đã biết chuyện rồi thì nên chữa sớm cụ ạ!

Cụ cũng ẩu! Mà ẩu đến hai lần!
Lần thứ nhất đã để nó thay sai dầu mặc dù đã đọc bài thay dầu của em!
Lần hai khi ông Tiến bảo phải thay lại dầu sao cụ không gọi em tư vấn cho hoặc chí ít đọc lại cái bài của em về hộp số để mà bắt thợ làm cho cẩn thận?!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chiều nay em nhận một bộ Pha Kensun từ cụ Wildcat74!

Sẽ report các cụ về Pha này trước khi bàn giao cho nhà cafe!

Maybach Tàu

Xe container
Tốc độ của nhà ếch phát triển kinh. Nhà Phan show hàng nhanh, xe em đèn như dèn dầu rồi:(

superdrives

Xe điện
Sự phá hủy hoặc làm giảm tuổi thọ hộp số do dầu lẫn lộn nếu xảy ra thì nó không đợi cụ đến cuối năm đâu!

Đã biết chuyện rồi thì nên chữa sớm cụ ạ!

Cụ cũng ẩu! Mà ẩu đến hai lần!
Lần thứ nhất đã để nó thay sai dầu mặc dù đã đọc bài thay dầu của em!
Lần hai khi ông Tiến bảo phải thay lại dầu sao cụ không gọi em tư vấn cho hoặc chí ít đọc lại cái bài của em về hộp số để mà bắt thợ làm cho cẩn thận?!
Thì lúc thay dầu trực tiếp ông Tiến ở đó chỉ đạo chứ có phải 1 mình em đâu cụ! Em thay xong về ông Tiến vẫn còn ở lại đó xử lý xe khác mà! Lúc đó ông Tiến ở đó rồi thì em chẳng còn cớ gì để lăn tăn cả. Thậm chí ông Tiến còn bảo em vào uống nước cứ để anh em thay lại mờ cụ!

Whitehorse

Xe hơi
Thì lúc thay dầu trực tiếp ông Tiến ở đó chỉ đạo chứ có phải 1 mình em đâu cụ! Em thay xong về ông Tiến vẫn còn ở lại đó xử lý xe khác mà! Lúc đó ông Tiến ở đó rồi thì em chẳng còn cớ gì để lăn tăn cả. Thậm chí ông Tiến còn bảo em vào uống nước cứ để anh em thay lại mờ cụ!
Em có đọc trong sách hướng dẫn sử dụng, nó còn có dòng in đậm là dùng không đúng chủng loại dầu thì sẽ hỏng hộp số đó!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ siêu lái ạ!

Em chấp nhận giá cao để mua Kensun từ US là có lý do chính đáng cụ ợ!

Hàng bất cứ từ đâu mà bán vào US hoặc EU, Aus (nói chung là các thị trường cao cấp) trên những trang bán hàng có tiếng như amazon là tin tưởng nhất!
Nó được KCS kỹ nhất!

Nếu cụ thấy một mặt hàng China nào đó trên amazon tốt và cụ tìm về thị trường China để mua cho rẻ, thậm chí quá nửa, là ăn đòn ngay!
Hình thức y hệt nhưng chất lượng không còn y hệt! Thậm chí hàng lỗi không dám bán sang US thì để bán nội địa và sang. . . Việt Nam!

Với các nước như Mỹ, Nhật, Úc, EU thì ngược lại! Hàng nội địa cực tốt!
Em ứ biết nhưng quả fa xenon của e là hàng TQ sản xuất riêng cho thị trường......VN, giá 1,4 củ nguyên bộ dùng đến giờ 2 năm chưa hỏng. Em cũng chỉ cần thế. Đợt này e đặt taobao 4 quả D2S 6000K, giá khoảng 120k một quả bóng không chưa kể phí ship, cho nó cháy thoải mái.

NewCyberCafe

Xe tải
Cái này lắp cos thì ok, nhưng pha thì không ổn khi muốn nháy đèn vì nó mất mấy giây để sáng hẳn?
Ơ thế em tưởng cụ nháy một phát thì nó phóng 7A điện 12v vào balat, phọt 23.000volt vào bóng, chóe một cái như tia chớp hay flash của mấy anh hiếp ảnh chứ nhỉ?

Cụ NgocPhanXLS báo cáo test pha Kensun đi, được mấy vạch rồi hử?

Trạng thái
Thớt đang đóng