GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

at2009

Xe tăng
Địa chỉ cụ đấu ở đâu thế? Khi đấu có phải tháo loạn hết cả lên không?
Em đấu chỗ Nam Vũ cụ ạ. Cũng không phức tạp gì đâu. Hình như có cụ đã đấu ở chỗ nào mà đèn báo pha sáng bt cụ à.

phuongnlh

Xe tải
Em đấu chỗ Nam Vũ cụ ạ. Cũng không phức tạp gì đâu. Hình như có cụ đã đấu ở chỗ nào mà đèn báo pha sáng bt cụ à.
Đúng, cụ Nam Vũ đã chế đầy ** dây, cầu chì, rơ le sẵn rồi, cứ thế ra mà chiến thôi cụ, khoảng 30-45 phút, không có gì loạn đâu mà cụ Tung_Ey phải lo.

phuongnlh

Xe tải
Cản bạc theo quan điểm cá nhân em thì càng xấu hơn cản đen! Trông dởm dởm!

Em lắp cản vì phục vụ Hella. Giờ không cần nữa tháo ra vứt xó rồi!:D
Thế cụ Ngọc thu xếp tặng em cái cản nhé, rồi em bình tâm nghĩ tiếp Hella size nào hay IPF cho nó máu [-X

phuongnlh

Xe tải
Thế thì số cụ cũng hơi đen nhỉ! Sau đợt cụ lấy xe là đã đc Fo` thay toàn dàn lốp BS Nhựt rồi.

Cụ lúc đó lấy giá bao nhiêu mà được free bộ ghế da, dán kính, trải sàn và bậc lên xuống? Ghế da y như của XLT hay là của Đại lý họ khuyến mại? Bậc lên xuống đúng của XLT hay hàng SG?

Em lấy đúng giá hãng thôi, ghế da thì y hệt XLT, nhưng hàng trước lại dập logo ford, nên em biết đây là da tàu hoặc malaysia thôi. Bậc lên xuống đúng của XLT, nhưng ốc lắp vào sườn ẽo ợt lắm. Và theo em nghĩ, vì chuyển tử GY-BS nên Fo` đã tăng giá xe thêm 11 củ, và lại để khách hàng mặc cả cho xuông đúng giá trị ban đầu.

Tranh thủ cho em hỏi cụ Phan cụ Ngoc (đang chạy BS), có cụ nào chạy thử Dueler A/T 694 như thế này chưa

chứ em thấy cái dueler bên Fo thay mới trông nó không gấu như GY Wangler, mặc dù êm thì GY phải ạ BS.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế cụ Ngọc thu xếp tặng em cái cản nhé, rồi em bình tâm nghĩ tiếp Hella size nào hay IPF cho nó máu [-X
Em tặng cụ cái cản! Cụ tặng quỹ từ thiện Bầu Bí nhà Ếch 1/2 giá trị em nó là 900k nhá!:x

Thế thì số cụ cũng hơi đen nhỉ! Sau đợt cụ lấy xe là đã đc Fo` thay toàn dàn lốp BS Nhựt rồi.

Cụ lúc đó lấy giá bao nhiêu mà được free bộ ghế da, dán kính, trải sàn và bậc lên xuống? Ghế da y như của XLT hay là của Đại lý họ khuyến mại? Bậc lên xuống đúng của XLT hay hàng SG?

Em lấy đúng giá hãng thôi, ghế da thì y hệt XLT, nhưng hàng trước lại dập logo ford, nên em biết đây là da tàu hoặc malaysia thôi. Bậc lên xuống đúng của XLT, nhưng ốc lắp vào sườn ẽo ợt lắm. Và theo em nghĩ, vì chuyển tử GY-BS nên Fo` đã tăng giá xe thêm 11 củ, và lại để khách hàng mặc cả cho xuông đúng giá trị ban đầu.

Tranh thủ cho em hỏi cụ Phan cụ Ngoc (đang chạy BS), có cụ nào chạy thử Dueler A/T 694 như thế này chưa

chứ em thấy cái dueler bên Fo thay mới trông nó không gấu như GY Wangler, mặc dù êm thì GY phải ạ BS.
Em mới chỉ chạy lốp HT thôi cụ! Về lý thuyết thì AT ồn hơn là chắc chắn!

phuongnlh

Xe tải
Không thành vấn đề cụ, khi nào gặp nhau cứ bia trước đã :-$ , cụ còn cái ảnh cái cản của cụ kô, cho em mấy xu, để em điều chế xem đèn nào vừa. Sắp tới em đi công tác, em sẽ tranh thủ nghía đèn luôn. Em vẫn đang nghĩ tại sao cụ lại tháo cản ra và hài lòng với vụ Kensun Xenon HID, chứ em thử quả Osram em vẫn không khoái.
@ Gửi các cụ chưa đấu pha cos chung nhau: Sau khi đấu xong, tối nay em thử trong bãi xe nó thế này, chụp bằng DT còi nên không thể hiện hết độ sáng phối hợp cả pha và cos. Đèn hiển thị vẫn sáng ngon. Và nó làm em lại thinking là loại đèn rời nào thực sự chúng ta cần :-w

commander

Xe điện
Ếch nhà cụ đấu kiểu gì mà đèn báo pha trên tap lô lại sáng mờ ạ? Của em vẫn sáng bình thường.
Em chạ bít, em lắp ở Cụ Cảnh (trước ở Nguyễn Xiễn) lúc đầu lắp thì còn không sáng đèn táp lô cơ, sau quay lại sửa thì cậu thợ loay hoay mãi cũng chỉ làm sáng được nhưng không sáng như trước,

trungcd

Xe buýt
bá cáo các cụ lâu lâu em lại về nhà :) Đèn em cũng thèm, âm thanh em cũng thích mà hình ảnh hành trình em cũng khoái. em chỉ tiên có khồng thôi :)
Em hỏi ngu tí cụ Hải Nguyễn chỉ cho em nhá, cái bi tăng là làm gì vậy? Xe em, xe cụ và một vài cụ nữa bí hú ở một tốc độ+vòng tua cụ nhể. Em thì bị khoảng 50+2000. Ngoài chỗ đó thì không sao, hehe Vụ đó cụ xử lý chưa ạ?
Xe em thay dầu số ở odo37280 dùng dầu Mercon V, hihihi. Giờ là odo48732 vẫn êm ái số má mượt mà. Chả biết dùng mercon V đến tầm nào thì tèo các cụ nhở. em tìm mà chả thấy có ai dùng như em bị tèo cả ạ :)
Tình trạng xe em bi giờ thì bị lột mất logo cả trước sau và chưa có tiền mua cái mới :) nước làm mát bị dò 2 tháng đổ một lần. Chiều em vừa soi thấy nó bị dò ngay chỗ đầu nối với máy. Sang tuần em lại cho vào xưởng khắc phục và thay luôn cái dây ga phát chứ cái dây ga xe em hơi bị nặng :)

Phần này dành cho nhà ếch và hội bầu bí: cái giá nóc em dỡ ra phơi mưa nắng ngoài ban công cũng nửa năm rồi. nhà ếch chuẩn bị chở đồ đi tây bắc cho các cháu ở trển thì qua em lấy giá nóc mà dùng. em cũng còn chục cái balo học sinh mới tinh tình tình cho các cháu học sinh cấp 1-2. muốn chuyển hội bầu bí mà không biết các cụ có nhận không ợ để em còn chuyển.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không thành vấn đề cụ, khi nào gặp nhau cứ bia trước đã :-$ , cụ còn cái ảnh cái cản của cụ kô, cho em mấy xu, để em điều chế xem đèn nào vừa. Sắp tới em đi công tác, em sẽ tranh thủ nghía đèn luôn. Em vẫn đang nghĩ tại sao cụ lại tháo cản ra và hài lòng với vụ Kensun Xenon HID, chứ em thử quả Osram em vẫn không khoái.
@ Gửi các cụ chưa đấu pha cos chung nhau: Sau khi đấu xong, tối nay em thử trong bãi xe nó thế này, chụp bằng DT còi nên không thể hiện hết độ sáng phối hợp cả pha và cos. Đèn hiển thị vẫn sáng ngon. Và nó làm em lại thinking là loại đèn rời nào thực sự chúng ta cần :-w

Cản của em đã được chế 6 cái tai 3 trên 3 dưới để lắp 6 đèn!
Hồi xưa em lắp 3 quả FF75 phía dưới hỗ trợ Cốt và 3 quả FF50 phía trên để hỗ trợ Pha.
Ánh sáng của nó thì đủ dùng nhưng đầu xe rườm rà hơn!

Sau khi nghe một ông bạn Taiwan của cụ Wildcat74 khuyên dùng Kensun và thử thấy Ok thì em bỏ cản và 6 quả Hella FF kia ra luôn!

Nói chung là tùy mắt và quan điểm của mỗi người mà chọn móc mắt cấy projector hay Kensun.

Có cụ bẩu nhìn phải oai đã thì cấy projector vào nhìn ban ngày khá đẹp!

Em thì lo về chuyện bóc mặt ra dán lại lâu dài không ổn chống nước, hết đường undo nếu đèn độ hỏng nên chọn giải pháp Kensun!

Túm cái váy lại, có sẵn các style cho cụ test trước khi chọn!

Cố gắng tham gia ọp oẹp với anh em và thử từng xe một và chiến ná!

phuongnlh

Xe tải
Hồi xưa em lắp 3 quả FF75 phía dưới hỗ trợ Cốt và 3 quả FF50 phía trên để hỗ trợ Pha.

Sau khi nghe một ông bạn Taiwan của cụ Wildcat74 khuyên dùng Kensun và thử thấy Ok thì em bỏ cản và 6 quả Hella FF kia ra luôn!

Nói chung là tùy mắt và quan điểm của mỗi người mà chọn móc mắt cấy projector hay Kensun.

Em thì lo về chuyện bóc mặt ra dán lại lâu dài không ổn chống nước, hết đường undo nếu đèn độ hỏng nên chọn giải pháp Kensun!

ok cụ, các cụ sắp có lịch họp (b) thì hú em nhé.
Em PM ngay cho cụ ngày đầu tiên em lấy xe, vì em đã đọc quá nhiệu vụ lốp, và vì em bất khả kháng phải đổi xe #:-svà vì tầm tiền này không có nhiều sự lựa chọn (đang lý em vẫn phải mua 7 chỗ cho đúng công năng chiếc xe trước của em), và cuối cùng thì cũng do em tự cảm nhận đánh giá công năng trên giá tiền của xe Mẽo, tiêu chuẩn Việt $-)

Đầu tiên không chấp nhận được hệ thống âm thanh trên xe nên em đã tự nhờ và đặt về DVD Alpine, thay cặp loa trước component, mua thêm RF amp và sub của Duy Linh, coi như em tạm hài lòng món này, cũng như dùng em nó triệt tiêu độ ồn của xe, mặc dù em chỉ nghe nhạc voice là chính, nên không cần bật to. Chỉ đôi khi làm tý trống Zangpeo cho nó ấm. Và em cũng làm tý damping Taiwan thôi, cho cửa xe nó đóng vào nghe phình phịch hơn hẳn, và quan trọng nó làm cái thùng phản xạ tốt hơn cho cặp loa thay vì đánh thẳng vào vách cửa xe trống trơn dán tý nylon của hãng. Em cũng muốn là làm 1 lần tháo vách cửa thôi, chứ ko sau này nó cứ tạo vài tiếng cọt kẹt của các lẫy nhựa,...của đám nhựa ...o` theo xe.

Như em đã viết trước: Em đã chạy qua bóng hiệu năng Osram vài năm trước, và cứ thấy gần 1 năm bóng nó lại tự :-&, nhiều khi bực mình, mặc dù độ sáng trắng tốt giúp mình nhìn rõ các vật trên đường trong đêm, thi thoảng có vài chú còn lờ vờ đi bộ đêm trên đường.
Càng ngày em thấy công nghệ bóng Osram có vẻ bị chai nờ hóa, giống hệ thống đèn và chóa ở nhà em, cái nào bật nhiều chạy ngon, cái mới ko bật lại nghẻo =))

Hôm trước em cũng mượn được hãng cả bộ conversion kit HB3 và HB4 của Osram, em qua ụ Năm Vú cùng lắp thử và để bia luôn. Kết quả cụ Vú bảo em chạy thử mấy ngày để trải nghiệm, nhưng em tháo ra ngay lập tức, cos sáng nhưng tán xạ tùm lum quá, và độ chói của nó làm em liên tưởng mỗi lần vào phố cổ, không biết em có phải tắt đèn khi đi vào đây không. Nếu về pha còn tạm ổn, nhưng luồng sáng không chụm, và khả năng đấu pha cos sẽ thành 2 nhiệt độ màu nên em tháo luôn nốt. Em cũng chẳng đi tối đường trường nhiều, nhưng để cải thiện thỉnh thoảng như HCMC road hay chui vào đâu em vẫn muốn cái pha nó sáng tý. Ví dụ hôm nọ khi chưa đấu pha cos, em chạy có tý sang Bắc Ninh, gânần như em thấy quả pha nó làm 2 luồng đi đâu em cũng ko biết. Cái này kể cả em xe còi Premacy của em trước đây cũng không xảy ra (ha vì Pre thấp quá). Em cũng đú tý nên trước đây đã làm quả đèn cua góc, nói chung ổn trong góc và phạm vi chiếu 20m đổ lại $-)

Cuối cùng là vụ lốp, em cũng chạy qua nhiều lốp GY,Mit,Yoka,Pireli trước đây, nhưng khó so vì nó tùy dòng xe, tùy loại lốp mà các cụ ở đây nhập về, nhiều khi tùy túi tiền của mình lúc mua, nhưng em vẫn cay con BY Thai này, chạy chậm qua chỗ hơi xóc nó cứ lục cục, từ lúc mới tinh.
Thế nên nhiều khi đang tính nếu có tiền em để nguyên bộ xon ở nhà làm sơ cua, và thinking of 245/55 R19 cho nó êm 1 thể.

Chứ nếu thay lốp không em mặc dù muốn êm nhưng vẫn thích cái nào nó khỏe chút như em AT Dueler em bảo cụ

Em đọc qua thớt 45 trang về lốp, vẫn chưa thấy cuối cùng các cụ chốt lốp gì cho tất cả hội Ếch, thôi, em lại hóng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
Thangs sau em đi BKK, em nghía e, IPF 968 ngon phết cụ à, sang đấy nếu tiện em sẽ nghía tận mắt và xách nếu vẫn thấy :-?
Cụ vẫn chưa qua cụ NV à.
Hôm rồi đi họp phụ huynh cho con, nên chưa qua nhà NV được, IPF thì ngon rồi, siêu bền, vỏ kim loại, vận hành mọi đk thời tiết, tuy nhiên, quan trọng là lắp thế nào, ở đâu để phát huy tác dụng, hoạt động hiệu quả, cũng như đảm bảo thẩm mỹ. IPF cũng đắt so với Hella.

expedition

Xe tải

cái đỏ đỏ này chuẩn..... :D

expedition

Xe tải
Em đọc qua thớt 45 trang về lốp, vẫn chưa thấy cuối cùng các cụ chốt lốp gì cho tất cả hội Ếch, thôi, em lại hóng vậy.
Lốp thì chắc cụ phải tự quyết thôi, nó tùy thuộc cung đường của cụ mà tìm loại lốp phù hơp chứ tôi nghĩ cái vụ đó hơi khó để cùng nhau chốt :D

phuongnlh

Xe tải
Hôm rồi đi họp phụ huynh cho con, nên chưa qua nhà NV được, IPF thì ngon rồi, siêu bền, vỏ kim loại, vận hành mọi đk thời tiết, tuy nhiên, quan trọng là lắp thế nào, ở đâu để phát huy tác dụng, hoạt động hiệu quả, cũng như đảm bảo thẩm mỹ. IPF cũng đắt so với Hella.
À, vấn đề đi họp và đóng tiền là không thể bỏ được, em cũng toàn phải như thế :-s
Vừa gặp cụ Cua bên đội offroad, cụ đấy can tuyệt đối không lắp cản vì quá xấu, cụ đấy cũng có 1 em Ếch như chúng ta, và bài toán ánh sáng cho em Ếch này cụ đấy đã thống nhất là :
Đèn gầm compaq 70, lắp chúi xuống dưới và chụm vào giữa, đảm bảo khoảng sáng từ xe đến 20m luôn quan sát tốt.
Đèn pha và cos đấu chung nhau (như em và nhiều cụ đã làm): coi như luồng sáng chiếu gần và xa phối hợp nhau, cũng như với đèn gầm, và KHÔNG lắp thêm đèn nào nữa -> vụ này quá vừa ý cụ @ Phan =D>

Đến nước này chắc em sẽ tự trải nghiệm thêm 1 thời gian và vài cung đường nữa trước khi đặt bút tự quyết cụ expedition à (IPS 968CSG giá rẻ hơn Hella cụ à, Mẽo có 150 Obama, review hay hơn cả Hella 500 nhiều)

Còn lốp em chưa phải thay, nhưng chắc sau này cũng phải tự quyết vậy :|

Dung_ghe

Xe đạp
Các cụ ơi xe em bị hỏng bộ bơm xăng dưới 2 hàng ghế hậu, hỏi hãng nó chỉ bán cả bộ là 11 củ, cụ nào biết giá cả mỗi cái mo tơ không của nó ở đâu bán thì giúp em. Không thì căng quá, xe em là ếch xls 2010 chưa gì đã thay 4 quả lốp cộng cái này nữa thì hết tết mất.

Chỉnh sửa cuối:

Gà còi

Xe tải

Muốn undo là 6,4 củ lão ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Nghe cụ tả, chưa được xem trực tiếp nhưng khả năng cao thì bậc bước chân trên xe cụ gắn là hàng Sài Gòn chứ ko phải hàng xịn. Hàng xịn giờ nếu mua trong Đại lý Fo` thì là 9.6 củ x 10% VAT nữa cụ nhé!

Ghế da xịn ko có logo Ford ở tựa lưng 2 ghế trước, hàng đâu em ko biết nhưng chắc cũng ko phải của Malay hay Sing đâu. Em nói thế cụ đừng buồn né!

Lốp A/T với gai thế này thì ồn hơn H/T đấy cụ ạ, cụ cứ cân nhắc!

Trạng thái
Thớt đang đóng