GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongnlh

Xe tải
@ Cụ Expedition: Oh yeah, em xe cái cản này rồi, nhưng nó có vẻ vừa với đời xe trước 2009 (em không dám chắc), và giá của nó là 10 triệu do Vulcan4x4 bán, bên Mẽo có hơn 300 USD. Mai cụ qua Nam Vũ, em cũng qua, sau đấy ướm cái cản cụ Vú có sẵn lên rồi cùng toán cụ nhé \m/

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
@Cụ Ngoc Phan : Oh yeah, xe em là đời 2012 đàng hoàng, em mua tháng 10 năm 2012, số máy xuất xưởng 2012 , khi mua em đòi lên lốp BS nhưng họ không đồng ý, nên chi có free đệm da, dán kính, trải sàn, bậc lên xuống và hậu quả còn thiếu nhiều thứ như cụ đã đầu tư như chắn bùn trước, đèn gầm, bạt che hàng hóa, etc. Sau khi Ford bán hết lốp GY Thái thì bây giờ chuyển hết sang BS Nhật , em :(( , có mỗi quả sơ cua thì là BS Nhật trên xe em :-"
Thế thì số cụ cũng hơi đen nhỉ! Sau đợt cụ lấy xe là đã đc Fo` thay toàn dàn lốp BS Nhựt rồi.

Cụ lúc đó lấy giá bao nhiêu mà được free bộ ghế da, dán kính, trải sàn và bậc lên xuống? Ghế da y như của XLT hay là của Đại lý họ khuyến mại? Bậc lên xuống đúng của XLT hay hàng SG?

@Đồng ý với cụ Phan là nếu lắp thế này thì hiệu quả ánh sáng chắc không cao. Nhân tiện hỏi cụ Phan là cụ có lắp cản không, thì cho em cái hình xe cụ, chứ em vẫn không máu cản lắm. Hay tại mấy cái cản hiện tại chế chưa đẹp.

@Cụ Expedition Nhưng cái đèn nếu gá lên mình chỉ chọn loại mỏng thôi, làm sao mép ngoài cùng chỉ gần bằng chỗ biển số. EM sẽ thử chế PS thêm cái hình. Cụ expedition cứ gặp cụ NV đi nhé.
Em ko lắp cản trước vì ko có nhu cầu lắp đèn ngoài :) Nếu cụ cần, nhà Ếch vẫn đang có 2 bộ đấy! Để em lôi chủ nhân của 2 bộ đó vào cho cụ tham vấn!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ếch nhà em cũng vừa đấu phare cos chung, khi mở pha cả 2 sáng dưng cái đèn báo pha trên đồng hồ nó hơi mờ hơn so với ban đầu ợ
Ếch nhà cụ đấu kiểu gì mà đèn báo pha trên tap lô lại sáng mờ ạ? Của em vẫn sáng bình thường.

Yes, em cần phải thay món này mà cheapest là 1 củ 7 ở Trần Khát Chân, hic
Giá đấy tương đối tốt rồi đây ạ!

@Phuongnlh: Khó gạ được lão Ex lắp cản lém.
Vấn đề này nó cũng khó bàn, vì mỗi người theo 1 trường phái, thích 1 kiểu khác nhau. Nhưng tóm lại:

- Nếu lắp đèn thêm mà ko lắp thêm cản thì hiệu quả về ánh sáng gần như ko cải thiện được nhiều
- Nếu ko thích lắp cản mà vẫn muốn có ánh sáng ngon thì chỉ có cách móc mắt
- Nếu ko thích móc mắt và ko lắp cản mà lắp thêm đèn thì những đồng tiền các cụ bỏ ra mua đèn là chưa xứng với giá trị của nó.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em xin phép sửa ảnh Ếch của 1 cụ nhé.
@Lapin: nếu lắp em Hella Rallye 550 ovan trông nó thế này, cụ thấy sao.

Form đời mới thì em thấy lắp đèn tròn là hợp nhất, mấy loại ovan hay chữ nhật lắp vào nhìn tổng thể đầu xe giống đầu tàu hỏa.

Nốt cho nó đủ bộ

Lắp kiểu này thì chỉ trên PS thôi chứ thực tế rất khó để thực thi cụ nhé! Cố thì chắc cũng được nhưng ko đảm bảo khi bắt lên cái cản nhựa mỏng tan.

lapin

Xe container
Nhất trí với Hùng, cá nhân em thấy như kiểu fò bị giam trong cũi í:))
Vấn đề cũa lão Ex là lắp đèn vào cản cũng ít tác dụng. Tại sao thì để lão giaỉ thích, em thấy nghe cũng xuôi tai phết và thực tế cụ Ngọc đã tháo ra.
Chẹp, chơi hẳn dàn như anh Hai cho ló máu, nếu các cụ chạy đường trường buổi tối nhiều.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhất trí với Hùng, cá nhân em thấy như kiểu fò bị giam trong cũi í:))
Vấn đề cũa lão Ex là lắp đèn vào cản cũng ít tác dụng. Tại sao thì để lão giaỉ thích, em thấy nghe cũng xuôi tai phết và thực tế cụ Ngọc đã tháo ra.
Chẹp, chơi hẳn dàn như anh Hai cho ló máu, nếu các cụ chạy đường trường buổi tối nhiều.
Dàn như A2 nó cũng có những hạn chế như: Phải chấp nhận đi dây lộ thiên và làm 1 dàn ngay trên nóc kiểu đó ko phải ai cũng thích và nói thực là mốt đó cũ rồi. Hơn nữa, để hiệu quả cũng cần phải lắp bóng hịn

Nếu đã tính đến phương án đưa lên nóc và chấp nhận dây lộ thiên thì em thấy cách này là hiệu quả nhất với 2 cặp FF50. Đảm bảo sáng lên tận ngọn cây luôn!

xe muon

Xe tăng
Em phang bộ Bi tầu của em lên đây cho các cụ chém này

Đèn gầm cũng Bi này

Của em hàng Tầu thôi nhá,trong hội còn mấy cụ hàng Hịn cơ!
Hôm nào đi tối em sẽ chụp ánh sáng cho các cụ chém tiếp.

lapin

Xe container
Ếch đen độ đèn kô đẹp:P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trong hội còn có cụ không xe không gì,mí lị Chã dùng hàng hịn cơ,nhưng các cụ ý chảnh lắm không show lên đây đâu:D
Hàng đẹp nên show lên đây ngay được :D Mà độ cả năm rồi giờ mới phe là sao ta?

taducanh

Xe buýt
Em phang bộ Bi tầu của em lên đây cho các cụ chém này

Đèn gầm cũng Bi này

Của em hàng Tầu thôi nhá,trong hội còn mấy cụ hàng Hịn cơ!
Hôm nào đi tối em sẽ chụp ánh sáng cho các cụ chém tiếp.
Cụ lắp đèn gầm ở đâu?giá rổ sao hả cụ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

tung_ey

Xe tải
Hôm qua em tranh thủ tháo giá nóc sơn đen lại (dùng hộp sơn xịt 30k) đen bóng nhoáng, hơn cả mới :D. Tuy nhiên em lại thất bại trong việc tháo cần gạt nước trước sau. Cần gạt sau thì có vẻ nó thiết kế rút ra ấn vào hay sao ấy. Còn cái cần gạt nước nó có cái ốc mà sao nó vặt chặt thế, em cố mạnh tay ngược chiều kim đồng hồ nhưng chưa hết sức chỉ thấy cả cái cần gạt nước nó lung lay, chứ không thấy con ốc nó xoay chuyển. Em dừng lại, vì em ngại mạnh tay quá nó lại vỡ mất trục hay bánh răng gì đó nên thôi, không rõ có phải con ốc bị kẹt không?

Con ốc đó cứ vặt triệt để là được đúng không các cụ? :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em còn cái cản trước đã có sẵn 6 tai để lắp 3 quả FF50 và 3 quả FF75 hồi xưa! Thay Kensun nên tháo ra rồi!

wacwac

Xe buýt
Hôm nay em được bữa mất việc với HNF, báo giá lắp đèn gầm gần 5m, ra đến nơi lại bảo có 2 loại đèn, may mà bao em mới ngớ ra hỏi xin xem mẫu, thì ra có 1 loại có giá đỡ, giống hệt XLT thì 7m, còn loại ko có giá đỡ, ko có che chắn thì chỉ có 4.5m, mất công khảo giá xem xét.

Tụt cả hứng lắp đèn. Để ngâm cứu các loại đèn trên này từ đầu, cùng lắm thì lắp ngoài. Kinh nghiệm cho các bác vào hãng là cứ phải hỏi cho ra ngô ra khoai mới chơi.

Gà còi

Xe tải
Hôm nay em được bữa mất việc với HNF, báo giá lắp đèn gầm gần 5m, ra đến nơi lại bảo có 2 loại đèn, may mà bao em mới ngớ ra hỏi xin xem mẫu, thì ra có 1 loại có giá đỡ, giống hệt XLT thì 7m, còn loại ko có giá đỡ, ko có che chắn thì chỉ có 4.5m, mất công khảo giá xem xét.

Tụt cả hứng lắp đèn. Để ngâm cứu các loại đèn trên này từ đầu, cùng lắm thì lắp ngoài. Kinh nghiệm cho các bác vào hãng là cứ phải hỏi cho ra ngô ra khoai mới chơi.
Cụ làm cái bi đèn gầm, hạt rẻ mà ngon choét.

Trạng thái
Thớt đang đóng