GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhân tiện có ai trong hội có Esc đời mới mà độ xenon với projector bên pha không?cho em xin cái ảnh và thông số kích cỡ cái projector bên pha.Thanks
Trong nhà mình, mấy em Ếc form mới chưa có ai độ pha, do chóa pha của xe đời mới hơi nhỏ, bóng đèn lăng téc lại nằm cùng chóa này, nếu độ bi-xenon thì phải bỏ lăng téc đi.
Và khi em zoom ảnh lên thì lốp em Ếch này là Bridgestone Dueler :-?
Ếc 2012 nhà mềnh cũng lắp lốp này rồi.

Bác xenon hid cả cos và pha hay chỉ cos?Em mới chơi cos,sáng hơn nhiều nhưng so với ảnh quad xenon bác HN show thì còn kém nên đang có ý định thêm projector cho pha và cả đèn gầm :).Đang kiếm loại projector nhỏ để tính toán
Form bác HN đời cũ nên độ cả pha và cốt ngon, đẹp!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Design kiểu đèn tròn thế .... mà cái gì nó huých vào thì khả năng đi cái pha là hơi cao nhỉ?

em thì thích tận dụng những hốc và làm sao trông cho gọn nhất...2 cái đèn trắng em sẽ khoét hốc trên bumper để nó không vượt ra khỏi cái gờ xa nhất.

Đèn bác lắp thêm mà tận dụng hốc có sẵn thì ko phát huy hết hiệu quả, ánh sáng sẽ ko đc như mong đợi. Nếu bác định lắp thêm đèn, tốt nhất lắp thêm cản. Để vừa đòi hỏi tính thẫm mỹ vừa đòi hỏi ánh sáng ngon thì khó, chấp nhận lắp thêm cản rồi bắt đèn lên đó mới phát huy hết công năng của nó.

Hai Nguyen

Xe điện
Bi tăng đưa giá hãng gần 4 củ, giá ngoài hơn 2 củ, giá mỹ 700k, hic

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em có con Escape cuối 2002, gạt mưa sau k hoạt động, em nghi là chết mô tơ. Bác nào sửa hoặc biết chỗ sửa giá cả phải chăng mách em với.
Cảm ơn các bác nhiều.
Cũng chưa hẳn là do mô tơ đâu bác, có khi mấy thứ dây rợ cũng nên, bác cứ cho vào đại lý họ kiểm tra xem thế nào đã, sửa hay ko do mình mà. Xe bác đời nào?

phuongnlh

Xe tải
Lốp Ếch Việt 2012 đã là BS Japan rùi bác ợ!
@Cụ Ngoc Phan : Oh yeah, xe em là đời 2012 đàng hoàng, em mua tháng 10 năm 2012, số máy xuất xưởng 2012 , khi mua em đòi lên lốp BS nhưng họ không đồng ý, nên chi có free đệm da, dán kính, trải sàn, bậc lên xuống và hậu quả còn thiếu nhiều thứ như cụ đã đầu tư như chắn bùn trước, đèn gầm, bạt che hàng hóa, etc. Sau khi Ford bán hết lốp GY Thái thì bây giờ chuyển hết sang BS Nhật , em :(( , có mỗi quả sơ cua thì là BS Nhật trên xe em :-"

phuongnlh

Xe tải
Design kiểu đèn tròn thế .... mà cái gì nó huých vào thì khả năng đi cái pha là hơi cao nhỉ?

em thì thích tận dụng những hốc và làm sao trông cho gọn nhất...2 cái đèn trắng em sẽ khoét hốc trên bumper để nó không vượt ra khỏi cái gờ xa nhất.

@Đồng ý với cụ Phan là nếu lắp thế này thì hiệu quả ánh sáng chắc không cao. Nhân tiện hỏi cụ Phan là cụ có lắp cản không, thì cho em cái hình xe cụ, chứ em vẫn không máu cản lắm. Hay tại mấy cái cản hiện tại chế chưa đẹp.

@Cụ Expedition Nhưng cái đèn nếu gá lên mình chỉ chọn loại mỏng thôi, làm sao mép ngoài cùng chỉ gần bằng chỗ biển số. EM sẽ thử chế PS thêm cái hình. Cụ expedition cứ gặp cụ NV đi nhé.

phuongnlh

Xe tải
@Cụ Phan, Cụ Expedition:
Kiểu nó thế này với đèn rời, các Cụ nghía tý.
Và cụ thấy cái cản em audi kia thế nào

commander

Xe điện
Cụ Phan, nhưng em không khoái vụ mổ lắm, nhất là bi lại phải mua đồ cũ. Em thì ít đi đường trường, nên về cos em không cần lắm. Nhưng lúc thật sự cần pha thì....em sẽ đấu tạm vụ pha cos chung nhau rồi tự xem chất lượng nó thế nào vậy.
Ếch nhà em cũng vừa đấu phare cos chung, khi mở pha cả 2 sáng dưng cái đèn báo pha trên đồng hồ nó hơi mờ hơn so với ban đầu ợ

lapin

Xe container
@Phuongnlh: Khó gạ được lão Ex lắp cản lém.

phuongnlh

Xe tải
Em xin phép sửa ảnh Ếch của 1 cụ nhé.
@Lapin: nếu lắp em Hella Rallye 550 ovan trông nó thế này, cụ thấy sao.

phuongnlh

Xe tải
Và thử cái màu xe, đúng màu vàng ánh kim (phấn hồng) - Em xin lỗi cụ nào bị em trưng dụng ảnh mấy ngày hôm nay nhé

Quangtl

Xe hơi

Em thấy như thế này mới đẹp, hình hột xoài và cái cản trước ốm tong teo nhìn thấy chưa được đẹp !

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Cụ Gà: Em cũng tính mãi, nhưng nếu không cản mà chế thanh chữ T lòi ra thì hơi yếu. Ý cụ đèn tròn là mấy quả trước cháu up à, như thế này à

expedition

Xe tải
Đèn bác lắp thêm mà tận dụng hốc có sẵn thì ko phát huy hết hiệu quả, ánh sáng sẽ ko đc như mong đợi. Nếu bác định lắp thêm đèn, tốt nhất lắp thêm cản. Để vừa đòi hỏi tính thẫm mỹ vừa đòi hỏi ánh sáng ngon thì khó, chấp nhận lắp thêm cản rồi bắt đèn lên đó mới phát huy hết công năng của nó.
Có lý .....khoai nhỉ....

expedition

Xe tải

Kiểu này có vẻ hơi hầm hố nhỉ (mượn ảnh của BL)

Trạng thái
Thớt đang đóng