GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nói về chuyện đèn đóm:

Các cụ làm gì thì cứ theo ý mình thích thôi, sau khi tham khảo, nghiên cứu ở các cách mà anh em đã làm trước, các cụ tự quyết cho mình là tốt nhất. Nhưng riêng về việc đục đẽo thì em khuyên các cụ đừng ngại, ko phải đục đẽo là ko undo được mà nếu muốn undo cả 2 bộ đèn thì giá đèn mới mất hơn 6 củ.

Thử tính thế này: Các phương án các cụ lắp thêm (ko đục đẽo) sau 1 thời gian vẫn ko hài lòng, các cụ undo trở lại nguyên bản thì thì mất bao nhiêu tiền rồi? Số tiền chênh lệch (nếu có) là bao nhiêu?

Trả lời được câu hỏi đó, em nghĩ là các cụ nghĩ về cái đèn sẽ thoáng và dễ chịu hơn!

lapin

Xe container
Chã có biết giá cái vô lăng xlt là bi nhiêu kô?

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

lapin

Xe container
Chã chớp nhanh thế, ý là ngoài phí cái đèn gin thì cái thay thế cũng kô ngon bằng cái theo xe. Nhưng kô rõ lắm nên xóa.
Còn cái vô lăng xlt, Chã nhớ hôm ở voc có trao đổi vô lăng xlt bọc da, xls kô bọc da. Đơn giản là em thích đồ nguyên bản thôi nên hỏi xem có giá kô?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chã chớp nhanh thế, ý là ngoài phí cái đèn gin thì cái thay thế cũng kô ngon bằng cái theo xe. Nhưng kô rõ lắm nên xóa.
Còn cái vô lăng xlt, Chã nhớ hôm ở voc có trao đổi vô lăng xlt bọc da, xls kô bọc da. Đơn giản là em thích đồ nguyên bản thôi nên hỏi xem có giá kô?
À à, nếu cụ suy nghĩ là đèn ở các Đại lý Fo` bán ko bằng đèn theo xe thì em cũng chịu rồi, ko giải thích được. Nó cũng vô cùng lắm, thế sau này những vật tư tiêu hao như rotuyn, giảm xóc theo xe nó hỏng thì cụ có thay ko?

Cái vô lăng XLT em ko biết giá bao nhiêu, nhưng nếu có ý định thay vô lăng thì em khuyên ko nên. Cứ cầm thế mà chạy, nếu thích da thì tháo ra đi bọc giá rẻ hơn mà chất lương gần như tương đương nếu ko muốn nói là như nguyên bản.

lapin

Xe container
Cái món bọc ngoài kô thích lắm. Xe cụ Ngọc bọc đẹp nhưng vẫn khoái cái của xlt hơn. Đi tìm tiếp vậy, tks Chã.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái món bọc ngoài kô thích lắm. Xe cụ Ngọc bọc đẹp nhưng vẫn khoái cái của xlt hơn. Đi tìm tiếp vậy, tks Chã.
Xe cụ Ngoc Phan là cụ ấy tự bọc, tự sướng đấy ạ. Cái em bọc chả khác gì của XLT. Nếu cụ mua vô lăng mới thì cho em cái vô lăng cụ nhé.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
bá cáo các cụ lâu lâu em lại về nhà :) Đèn em cũng thèm, âm thanh em cũng thích mà hình ảnh hành trình em cũng khoái. em chỉ tiên có khồng thôi :)
Em hỏi ngu tí cụ Hải Nguyễn chỉ cho em nhá, cái bi tăng là làm gì vậy? Xe em, xe cụ và một vài cụ nữa bí hú ở một tốc độ+vòng tua cụ nhể. Em thì bị khoảng 50+2000. Ngoài chỗ đó thì không sao, hehe Vụ đó cụ xử lý chưa ạ?
Xe em thay dầu số ở odo37280 dùng dầu Mercon V, hihihi. Giờ là odo48732 vẫn êm ái số má mượt mà. Chả biết dùng mercon V đến tầm nào thì tèo các cụ nhở. em tìm mà chả thấy có ai dùng như em bị tèo cả ạ :)
Tình trạng xe em bi giờ thì bị lột mất logo cả trước sau và chưa có tiền mua cái mới :) nước làm mát bị dò 2 tháng đổ một lần. Chiều em vừa soi thấy nó bị dò ngay chỗ đầu nối với máy. Sang tuần em lại cho vào xưởng khắc phục và thay luôn cái dây ga phát chứ cái dây ga xe em hơi bị nặng :)

Phần này dành cho nhà ếch và hội bầu bí: cái giá nóc em dỡ ra phơi mưa nắng ngoài ban công cũng nửa năm rồi. nhà ếch chuẩn bị chở đồ đi tây bắc cho các cháu ở trển thì qua em lấy giá nóc mà dùng. em cũng còn chục cái balo học sinh mới tinh tình tình cho các cháu học sinh cấp 1-2. muốn chuyển hội bầu bí mà không biết các cụ có nhận không ợ để em còn chuyển.
Lâu lắm rồi ko thấy cụ Đĩa nhạc vào chém, em tưởng cụ bán xe rồi chứ?

Vụ giá nóc và mấy thứ đồ quyên góp vào Bầu Bí, cụ cứ giữ giúp em nhé!

lapin

Xe container
Khác nhiều đấy. Hôm rồi xem xe lão Ex nhìn mới thấy nó lỳ. Mà Chã nói xe cuả Chã là xe nào?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
À, vấn đề đi họp và đóng tiền là không thể bỏ được, em cũng toàn phải như thế :-s
Vừa gặp cụ Cua bên đội offroad, cụ đấy can tuyệt đối không lắp cản vì quá xấu, cụ đấy cũng có 1 em Ếch như chúng ta, và bài toán ánh sáng cho em Ếch này cụ đấy đã thống nhất là :
Đèn gầm compaq 70, lắp chúi xuống dưới và chụm vào giữa, đảm bảo khoảng sáng từ xe đến 20m luôn quan sát tốt.
Đèn pha và cos đấu chung nhau (như em và nhiều cụ đã làm): coi như luồng sáng chiếu gần và xa phối hợp nhau, cũng như với đèn gầm, và KHÔNG lắp thêm đèn nào nữa -> vụ này quá vừa ý cụ @ Phan =D>

Đến nước này chắc em sẽ tự trải nghiệm thêm 1 thời gian và vài cung đường nữa trước khi đặt bút tự quyết cụ expedition à (IPS 968CSG giá rẻ hơn Hella cụ à, Mẽo có 150 Obama, review hay hơn cả Hella 500 nhiều)

Còn lốp em chưa phải thay, nhưng chắc sau này cũng phải tự quyết vậy :|
Cản xấu hay đẹp cũng tùy quan điểm, cách nhìn của từng người. Nhưng mà quả thật là Ếch lắp cản trước ứ nhìn được, em cũng thấy nhiều người chung ý kiến. Nếu vì lắp thêm đèn mà phải lắp cản thì bắt buộc thôi, khi đó ta bỏ qua tính thẩm mỹ để tăng cường hiệu quả ánh sáng thì phải chấp nhận.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Khác nhiều đấy. Hôm rồi xem xe lão Ex nhìn mới thấy nó lỳ. Mà Chã nói xe cuả Chã là xe nào?
Quan trọng là đường kim mũi chỉ khi thi công chứ nhỉ, lỳ hay trơn là do chất liệu da, cái này mình chọn được, sao cụ lại ngợi mấy khoản này mà lại lăn tăn đến chất liệu da nhể?

taducanh

Xe buýt
Cản xấu hay đẹp cũng tùy quan điểm, cách nhìn của từng người. Nhưng mà quả thật là Ếch lắp cản trước ứ nhìn được, em cũng thấy nhiều người chung ý kiến. Nếu vì lắp thêm đèn mà phải lắp cản thì bắt buộc thôi, khi đó ta bỏ qua tính thẩm mỹ để tăng cường hiệu quả ánh sáng thì phải chấp nhận.
Em cũng thấy lắp cản nó xấu xe đi.Còn mổ mắt các bác chơi mấy loại sẵn thì không phải đục khoét undo cực dễ.Sợ nước thì mua thêm keo nhiệt ship về thì vô tư.Em thấy xenon projector vẫn rẻ và hiệu quả nhất

nam_biz76

Xe đạp
Mình thấy các cụ lắp cản để giải quyết vấn đề ánh sáng không ổn tí nào, dáng Esc không hợp, đặc biệt với form 2008 trở về sau, nếu cụ đi Toy Land hay Nis Patrol, Mit Triton mình ủng hộ hai tay hai chân. Thêm đèn kiểu đó dẫn đến tăng công suất tiêu thụ, quá tải cho accu, máy phát. Nếu cụ chơi thì phải thêm một accu nữa đấu song song mới ổn, nhưng lúc đó không biết cái máy phát của cụ có thọ được không, e rằng mấy con diode die sớm vì quá dòng nạp. Mình cũng từng lắp 4 cái đèn nóc để tăng sáng, rồi cuối cùng cũng phải bỏ ra, vừa ngốn điện, vừa rườm rà. Cuối cùng cứ xenon với projector là chuẩn nhất, vừa đẹp, vừa gọn, vừa sang. Các cụ cứ lo vụ vô nước, bao nhiêu xe đã làm có sao đâu, vấn đề là cụ chọn chổ chế độ cho chuẩn thì ổn thôi. Còn nếu các cụ sợ sau này undo không được, có gì đâu, mua cái mới thôi, có khi lại rẻ hơn tiền các cụ mua mấy cái đèn lắp thêm.

Em cũng thấy lắp cản nó xấu xe đi.Còn mổ mắt các bác chơi mấy loại sẵn thì không phải đục khoét undo cực dễ.Sợ nước thì mua thêm keo nhiệt ship về thì vô tư.Em thấy xenon projector vẫn rẻ và hiệu quả nhất

trungcd

Xe buýt
Lâu lắm rồi ko thấy cụ Đĩa nhạc vào chém, em tưởng cụ bán xe rồi chứ?

Vụ giá nóc và mấy thứ đồ quyên góp vào Bầu Bí, cụ cứ giữ giúp em nhé!
bán thế nào được 3H ơi. bán xong chỉ có nước lên đời xế độp thôi :) Bận bịu nhiều việc nên ít lên chém chứ thỉnh thoảng vẫn ghé qua chơi mà :)
mấy đồ kia thì mình vẫn giữ. cơ mà căn hộ bé, đồ đạc lủng củng, sắp tết rồi vợ cả bắt dẹp mà chả biết dẹp đi đâu. quẳng lên đây cho nhà ếch, hì hì. liệu trước tết có khuân đi không 3H ới ời :)

phuongnlh

Xe tải
@Cụ Phan: Yeah, em cũng xác định là đồ khuyến mại chỉ đến thế thôi, khi nhận xe em có nói luôn hãng là hứa lắp giống XLT nhưng lại không y hệt bộ XLT từ da đến bậc lên xuống. Nhưng vụ này em không cầu kỳ lắm vì em vẫn nghĩ da thật vẫn sạch, bậc lên xuống vừa tạo dáng khỏe, vừa tiện cho bọn trẻ con nhà em. Chứ em thì toàn trèo luôn vào :)). Còn cụ bảo em đừng buồn, em chẳng buồn tý gì về vụ này, cái em buồn là cách họ marketing và dịch vụ, cũng như nghe nhiều về các cụ nói khi đi bảo dưỡng xe,... đối với em, nhà ngay cạnh Ford Láng Hạ , nên em cứ phải vào đấy thôi. Chứ lúc em mua xe em toàn xem thông số trên mạng, sau đấy ra đặt xe, có chui vào xe chạy thử và xem đồ đạc ntn đâu, vì vẫn biết cách các cụ lập thớt về vụ xe Việt tiêu chuẩn Mẽo này \:D/

Về vụ đèn đóm, em #:-sthực sự không muốn lắp cản, lại càng hiểu tại sao cụ Ngọc tháo nó đi vì 1 mớ dây lằng nhằng, và kể cả vấn đề thẩm mỹ (sáng này em vừa gặp chú Ếch trắng lắp cản inox cả trước cả sau). Cũng biết cụ Expedition vật vã, và cũng vì chạy vài cung đường khi chưa đấu chung pha và cos vào nên em có cái cảm nhận phải năng cấp. Nhưng đến lúc này chắc em chốt lại, nếu vẫn cần thiết thì chơi bi-xenon, và đã là bi sẽ cố tìm bộ cực xịn. Còn undo thì khỏi, vì cái giá undo cụ đã nói là 6 củ rồi ^:)^

Còn vụ lốp, cũng đồng ý với cụ Expedition, cụ nào cần gì thì tự chiến vậy vì em thấy chúng ta ít sự lựa chọn khi nhà phân phối nhập về với số lượng hạn chế, mỗi loại 1 ít. Lốp em mới chạy có vài K, em sẽ ngâm cứu thêm, và trải nghiệm thêm nhưng cung đường em hay đi và quyết.

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Quan trọng là đường kim mũi chỉ khi thi công chứ nhỉ, lỳ hay trơn là do chất liệu da, cái này mình chọn được, sao cụ lại ngợi mấy khoản này mà lại lăn tăn đến chất liệu da nhể?
Lý do cá nhân thôi Chã, ngoài yc đồng màu.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ ơi xe em bị hỏng bộ bơm xăng dưới 2 hàng ghế hậu, hỏi hãng nó chỉ bán cả bộ là 11 củ, cụ nào biết giá cả mỗi cái mo tơ không của nó ở đâu bán thì giúp em. Không thì căng quá, xe em là ếch xls 2010 chưa gì đã thay 4 quả lốp cộng cái này nữa thì hết tết mất.
Xe cụ hết bảo hành chưa mà phải tự thay?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vô lăng thì Dũng Hàn Thuyên làm đẹp đấy cụ! Em tự may nên giữ nó vì khoái tự sướng và cái da đó vẫn ngon lành chứ không đẹp bằng!

Đèn đóm thì em đã bẩu cứ Bia thật nhiều rồi thử xe anh em đã độ có hay hơn chém gió ở đây không!!!

expedition

Xe tải
Về vụ đèn đóm, em #:-sthực sự không muốn lắp cản, lại càng hiểu tại sao cụ Ngọc tháo nó đi vì 1 mớ dây lằng nhằng, và kể cả vấn đề thẩm mỹ (sáng này em vừa gặp chú Ếch trắng lắp cản inox cả trước cả sau). Cũng biết cụ Expedition vật vã, và cũng vì chạy vài cung đường khi chưa đấu chung pha và cos vào nên em có cái cảm nhận phải năng cấp. Nhưng đến lúc này chắc em chốt lại, nếu vẫn cần thiết thì chơi bi-xenon, và đã là bi sẽ cố tìm bộ cực xịn. Còn undo thì khỏi, vì cái giá undo cụ đã nói là 6 củ rồi ^:)^
Vừa tìm được bọn này nó bán đèn nguyên củ cho escape, tối nay về nghiên cứu kỹ phát.....

phuongnlh

Xe tải
@Expedition: Cụ ngâm đi nhé, xem bi xịn không, có vừa Ếch Việt không, chứ lần trước em xem ở đây cung khoai lắm :-o

Trạng thái
Thớt đang đóng