GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongnlh

Xe tải
Ếch pha cos không sáng cùng lúc hở cụ ? :| Mà bi gọi là mua cũ thế thôi chứ... nó mới lắm ợ :)) Cụ mời cụ Phan với cụ Hải cà phê em dự là sẽ có biến ngay :))

Nghe chừng cụ cũng đã mua bi và lên đời, cụ cho mấy xu ảnh để học hỏi được không.

Cụ Phan và Cụ Hải thì chắc sẽ uống bia với em, chứ cafe là nó không đúng chữ ký của các cụ ấy.

Cụ expedition , em bảo cụ Năm Vú để em PS thử vài vị trí lắp đèn rời rồi qua cụ ấy. Cụ bàn bạc xong có gì hay ới em nhé.

phuongnlh

Xe tải
@ ValkyrieLenneth : Yeah, xe em 2012 nó thế, em hỏi mấy cụ đời 2009 và 2010 cũng như vậy. Thiết kế giống 3.0 nhưng Pho lại đấu khác đi, kết quả pha cos không sáng cùng nhau. Vấn đề này nhiều cụ đã tự giải quyết hoặc đem ra garage với chi phí mua thêm relay. Em cũng phải thế thôi, đúng là đèn Ếch.

nam_biz76

Xe đạp
Quả đèn này chính xác là cho dòng Esc Hybrid 2007 ở Mẽo, tuy nhiên nó cùng size với Esc form 2003 ở VN nên lắm được tất. Mình đã order về lắp rồi, có đăng bài về nó ở trang 2 đấy, các bác có thể tham khảo thêm.

Em thấy cái đèn này có vẻ khớp với đèn Escape của Việt Nam đó bác à.Nhìn cái đường cong khá là chuẩn, cái này là hàng ở đâu vậy?

Me_cuZin

Đi bộ
Em có con Escape cuối 2002, gạt mưa sau k hoạt động, em nghi là chết mô tơ. Bác nào sửa hoặc biết chỗ sửa giá cả phải chăng mách em với.
Cảm ơn các bác nhiều.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nghe chừng cụ cũng đã mua bi và lên đời, cụ cho mấy xu ảnh để học hỏi được không.

Cụ Phan và Cụ Hải thì chắc sẽ uống bia với em, chứ cafe là nó không đúng chữ ký của các cụ ấy.

Cụ expedition , em bảo cụ Năm Vú để em PS thử vài vị trí lắp đèn rời rồi qua cụ ấy. Cụ bàn bạc xong có gì hay ới em nhé.
Cái lão Đau mồm kia thì vô đối về đèn đấy bác.

Yeah... Em chờ (b) với bác nhé!

@ ValkyrieLenneth : Yeah, xe em 2012 nó thế, em hỏi mấy cụ đời 2009 và 2010 cũng như vậy. Thiết kế giống 3.0 nhưng Pho lại đấu khác đi, kết quả pha cos không sáng cùng nhau. Vấn đề này nhiều cụ đã tự giải quyết hoặc đem ra garage với chi phí mua thêm relay. Em cũng phải thế thôi, đúng là đèn Ếch.
Nếu bác ngại móc mắt thì có 1 cách đơn giản mà nhanh nhất là thay cả pha và cốt bằng bóng plus 90 rồi đấu cho pha cốt sáng đồng thời. Cũng tạm giải quyết đc vấn đề như mong muốn của bác.

Quả đèn này chính xác là cho dòng Esc Hybrid 2007 ở Mẽo, tuy nhiên nó cùng size với Esc form 2003 ở VN nên lắm được tất. Mình đã order về lắp rồi, có đăng bài về nó ở trang 2 đấy, các bác có thể tham khảo thêm.
Em tìm chưa thấy bác pót hình ở đâu, bác pót lại và thêm 1 vài kiểu cận cảnh nữa em xem với. Hiệu quả thế nào bác?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lâu ngày không vô giờ Gara xôm quá nhể!:D

expedition

Xe tải
Kính các Cụ!
Chiều em vừa vật Ếch để thử cả 2 conversion kit xenon hb3 và hb4. Có sáng hơn nhiều, nhưng chất lượng ánh sáng, đọ hội tụ cũng như tán xạ trên cái chóa non-projector làm em thất vọng. Chưa kể nếu là mấy bác xe máy ngược chiều hay bạn sedan gầm thấp chắc sẽ khó chịu nhiều lắm. Nếu cụ nào máu thì chỉ nên chơi vụ này cho pha, còn tạm được.
Thôi, em lai loay hoay xem lắp cản hay chế đế vào khung, rồi cứ Hella made in Germany em sẽ lại ngâm cứu.
em cũng thử em Hella 3003, hallogen, nhưng hoành tráng hơn hẳn. Hay cụ expedition mổ ra làm bi-xenon cho em thẩm du với.
Không....câu trả lời là không mà, không mổ móc gì cả.....cụ đừng có dụ dỗ em làm thỏ :D em sẽ lắp đèn ngoài thôi, hẹn cuối tuần nha...

taducanh

Xe buýt
Vâng nếu được bác cho xin tý ảnh luôn ở đây.Xe 2010 không biết lắp được không nhỉ.Giá em nó thế nào nhập ebay hay đâu ?

taducanh

Xe buýt
Nhân tiện có ai trong hội có Esc đời mới mà độ xenon với projector bên pha không?cho em xin cái ảnh và thông số kích cỡ cái projector bên pha.Thanks

nam_biz76

Xe đạp
Vâng nếu được bác cho xin tý ảnh luôn ở đây.Xe 2010 không biết lắp được không nhỉ.Giá em nó thế nào nhập ebay hay đâu ?
Mình co post hình ở các trang trước rồi mà các bác không thấy, thôi để đăng lại vậy.

Xe Esc 2010 VN không gắn được đâu bác ơi, chỉ gắn được cho form 2003 thôi.

Hàng này của hãng Spec-D chuyên bán đèn độ, made in Taiwan bac à. Form đèn này có hai loại, loại 1 mạ chrome giống cái hình bác gì post lên, loại em nhập là loại black, màu đen, nhìn cool hơn :) Bên mình thường xuyên nhập hàng từ Mẽo nên đặt mua gởi về thôi bác, xe mình đã thay toàn bộ đèn trước sau, đèn gầm bằng đèn độ và bóng led ( có đăng bên box khoe xe rồi, không khoe ở đây nữa bà con chửi chết, hehe )

Đèn này gắn lên xe thì đẹp, nhưng ánh sáng từ quả projector không chuẩn, nếu không nói là tệ ( theo mình ), bác nào muốn chơi thì chắc chắn phải thay projector khác. Chính vì vậy nên mình gắn lên xe đúng một ngày là tháo ra :( Bác nào thích thì mình để lại :)

Vài hình ảnh về nó đây :
Hàng về khi thùng ra nó thế này :

Gắn lên xe nó thế này :

Ban đêm :

lapin

Xe container
Trước em tìm bên Đài cũng thấy nói chả có bộ đèn bi nào cho ếch, fom 09, chán nên mới quyết xenon hid. Giờ cũng chán vì sáng quá:P

phuongnlh

Xe tải
@ Cụ Phan: Nhất quyết là sẽ bia sớm vào 1 ngày gần đây nhất.
@ Cụ Expedition: Em đang hẹn Nam Vu qua để chế lái lighting bracket sets:

Tùy cụ định lắp đèn gì, nếu 2 cái đầu bộ gá nó thòi qua cạnh bên biển số hoặc cạnh logo thì em định nó thế này.
Các cụ cho ý kiến (em làm cái ảnh to cho nó dễ nghía)

1. Đèn 17cm

2. Đèn 22cm

phuongnlh

Xe tải
Và khi em zoom ảnh lên thì lốp em Ếch này là Bridgestone Dueler :-?

expedition

Xe tải
Design kiểu đèn tròn thế .... mà cái gì nó huých vào thì khả năng đi cái pha là hơi cao nhỉ?

em thì thích tận dụng những hốc và làm sao trông cho gọn nhất...2 cái đèn trắng em sẽ khoét hốc trên bumper để nó không vượt ra khỏi cái gờ xa nhất.

taducanh

Xe buýt
Trước em tìm bên Đài cũng thấy nói chả có bộ đèn bi nào cho ếch, fom 09, chán nên mới quyết xenon hid. Giờ cũng chán vì sáng quá:P
Bác xenon hid cả cos và pha hay chỉ cos?Em mới chơi cos,sáng hơn nhiều nhưng so với ảnh quad xenon bác HN show thì còn kém nên đang có ý định thêm projector cho pha và cả đèn gầm :).Đang kiếm loại projector nhỏ để tính toán

EZdong

Xe điện
Design kiểu đèn tròn thế .... mà cái gì nó huých vào thì khả năng đi cái pha là hơi cao nhỉ?

em thì thích tận dụng những hốc và làm sao trông cho gọn nhất...2 cái đèn trắng em sẽ khoét hốc trên bumper để nó không vượt ra khỏi cái gờ xa nhất.

Em thấy cặp đèn vàng có vẻ hợp lý khi chạy vùng cao đó bác!:D

lapin

Xe container
Bác xenon hid cả cos và pha hay chỉ cos?Em mới chơi cos,sáng hơn nhiều nhưng so với ảnh quad xenon bác HN show thì còn kém nên đang có ý định thêm projector cho pha và cả đèn gầm :).Đang kiếm loại projector nhỏ để tính toán
Cos thôi. Bên đại lý khuyên kô nên pha. Cụ Ngọc hay chạy đêm đường dài thì bẩu dùng pha ngon. Vấn đề của project nghe nói nằm ở chất lượng và thẩm mỹ sau thời gian ngắn sử dụng. Do em kô có nhu cầu đường dài đêm nên dừng ở đây thôi.
Mà đá pha Phi cũng được phết;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng