GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

trungcd

Xe buýt
Phải thiết kế khung gắn lên cho vừa đẹp lại vừa chuẩn, giúp dễ dàng vệ sinh tấm lọc bác ạ.

Tấm lọc than hoạt tính, sau khi gió đi qua tấm lọc này sẽ giúp ko khí trong xe sạch sẽ hơn, mùi khó chịu trong xe sẽ ko còn.

Đầu giờ chiều, em chạy xuống loanh quanh mạn Lê Văn Lương - Trần Duy Hưng và hẹn các bác nhận hàng ở đó luôn cho tiện nhé!
Đã nhận hàng, đã dán xong. Như cậu ví mợ, khít khìn khịt. Gọn gàng đẹp đẽ. Cảm ơn Chã :)

at2009

Xe tăng
Em cũng dán lọc gió rồi, vừa khít. Tks cụ Phan3H nhá.

Xe duyen

Xe buýt
Thanks bác nhá, em cũng đã dán xong, tiếc là hôm nay vội quá, phải đi tặng quà tết khách hàng nên không ngồi cafe với bác được. Hẹn dịp khác nhá.
Phải thiết kế khung gắn lên cho vừa đẹp lại vừa chuẩn, giúp dễ dàng vệ sinh tấm lọc bác ạ.

Tấm lọc than hoạt tính, sau khi gió đi qua tấm lọc này sẽ giúp ko khí trong xe sạch sẽ hơn, mùi khó chịu trong xe sẽ ko còn.

Đầu giờ chiều, em chạy xuống loanh quanh mạn Lê Văn Lương - Trần Duy Hưng và hẹn các bác nhận hàng ở đó luôn cho tiện nhé!

taducanh

Xe buýt
Thank cụ Phan,Về nhà hút bụi xong lắp vô vừa khít

Maybach Tàu

Xe container
Mai em gửi xe Hoàng Long chở đồ xuống cho cụ nhé ;)

Lão cứ ra đi, kiểu gì chả kịp :)

Cứ về đi rồi biết!
Cái ở trong em chửa có Chã ơi, liệu siêu xe của em có sẵn chửa? em đặt 1 cái nhá. Cơ mà ai lắp cho em đây, huhu

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

CR-Vic

Xe container
3.0V6 có Camry 2003. Xe cơ quan cũ em khoán cho tài xế 20l/100km. Khoán mà chuẩn thì mấy tay đấy méo mặt :) còn Escape 3.0V6 thì ăn xăng hơn, mặc dù hai cái xe đấy trọng lượng tương đương nhau. 3.0V6 Escape thì em có ông chú dùng từ hồi 2002 em mượn chạy chơi nhiều nên cũng thấy máy nó hơi ồn có thể nghe thấy khi ngồi trong xe và cần số vô lăng hơi khó sử dụng.

XLT đi cũng hay sao cụ lại chọn XLS?

CR-Vic

Xe container
À, có thể cái nút O/D nó nằm ở đầu cái cần số vô lăng mà vô tình bấm vào làm xe ăn xăng hơn không nhỉ?

lapin

Xe container
CRV em cũng chạy nhiều rồi,cũng hay cụ nhỉ.
CR-V như nhiều xe Nhật khác. Đẹp bền, các cụ ấy noí, em hiểu là đẹp theo thời gian vẫn đẹp.
Có điều với người thấy xấu thì kô hiểu thế nào?
Bạn em mua cr-v nhập mẽo, 70k, hôì âý năm 2007 thì phải. Lúc xuống xe, bảo cửa bên phải kô mở được, chưa đi sửa.
Thấy bảo cũng lành:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
3.0V6 có Camry 2003. Xe cơ quan cũ em khoán cho tài xế 20l/100km. Khoán mà chuẩn thì mấy tay đấy méo mặt :) còn Escape 3.0V6 thì ăn xăng hơn, mặc dù hai cái xe đấy trọng lượng tương đương nhau. 3.0V6 Escape thì em có ông chú dùng từ hồi 2002 em mượn chạy chơi nhiều nên cũng thấy máy nó hơi ồn có thể nghe thấy khi ngồi trong xe và cần số vô lăng hơi khó sử dụng.

Máy 2.3 thì đú đởn được với ai nữa nên em chọn XLS.
Cam 3.0V6 Grande số MT cụ so với Ếch 3.0V6 AT thì thiệt cho Ếch quá ạ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cụ ấy chọn XLS đơn giản vị cụ ấy ko thích XLT. Cũng là con Ếch 2.3 cả, XLS của cụ ấy chạy có hơn 7L tẹo, XLT của bạn em chạy phải tầm 10L, có khi lên 23L đi trong phố, thế nhưng mà cứ có thi là chơi, đơn giản vì em và bạn em cũng ham vui :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
CR-V như nhiều xe Nhật khác. Đẹp bền, các cụ ấy noí, em hiểu là đẹp theo thời gian vẫn đẹp.
Bạn em mua cr-v nhập mẽo, 70k, hôì âý năm 2007 thì phải. Lúc xuống xe, bảo cửa bên phải kô mở được, chưa đi sửa.
Ếch cũng kẹt kiếc lung tung đấy chứ ợ! Xe em là dạng của hiếm! Bà con hỏng những bệnh truyền thống thì em. lại chả sao cả!:)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ ấy chọn XLS đơn giản vị cụ ấy ko thích XLT. Cũng là con Ếch 2.3 cả, XLS của cụ ấy chạy có hơn 7L tẹo, XLT của bạn em chạy phải tầm 10L, có khi lên 23L đi trong phố, thế nhưng mà cứ có thi là chơi, đơn giản vì em và bạn em cũng ham vui :D
Hê hê. Mấy lão XLT đú đởn bị kéo tung cả mít. Em thì lành, chả bao giờ bị!:)))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
CRV em cũng chạy nhiều rồi,cũng hay cụ nhỉ.
Chạy CRV, có cảm giác CRV vọt tốt hơn ESC
À, có thể cái nút O/D nó nằm ở đầu cái cần số vô lăng mà vô tình bấm vào làm xe ăn xăng hơn không nhỉ?
Khi bác bấm O/D off xe sẽ chạy ở chế độ số cao nhất là số 3, không lên được số 4 (với ESC là hộp số 4 cấp), dù vòng tua máy có cao bao nhiêu.
O/D off (đèn O/D sáng) dùng để vượt xe khi cần gia tốc lớn, xuống đèo nhẹ, đèo nhẹ có chở tải...
Nếu bác để O/D off fulltime, đương nhiên xe sẽ tốn xăng hơn. Muốn tiết kiệm nhiên liệu, công thức dễ hiểu nhất là: chạy ở số cao nhất và duy trì đều ở vòng tua máy thấp nhất có thể :)

xe muon

Xe tăng
Em thì chọn XLS đơn giản vì không đủ xẻng mua XLT.

CR-Vic

Xe container
Em nói thế này có thể các cụ sẽ cho là em nói không thật nhưng nhà em có cả xe Đức và xe Nhật. Chiếc xe Đức đắt gấp 3 lần cái CR-V và lúc bán lại cho salon lỗ đúng một nửa sau 1,5 năm sử dụng :) cá nhân em chỉ thích đi cái CR-V và em coi nó như cái Dream dễ dùng, dễ lái và không cần cầu kỳ để bảo dưỡng. Em sử dụng thấy nó nhàn nhã và thoải mái hơn cái xe Đức nhợn kia rất nhiều! Rồi anh em cô chú trong nhà có nhiều loại xe khác nhau: Porsche GTS, Lexus GX470, LX470, E300, Santa Fe MLX, I30, Escape 3.0V6 mà em đã sử dụng qua không ít thì nhiều có một nhận xét riêng của em là: để di chuyển trong phố thì một chiếc compact SUV hoặc sedan tiện dụng hơn các xe khác rất nhiều :D

Đi đường trường thì tiền nào của đấy :)

Trạng thái
Thớt đang đóng