Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

USRobotics

Xe buýt
Nó bị tụt cái vòng nào đó chỗ cửa bình xăng (em ko nhớ rõ). Cụ vào hãng bảo họ làm cho, chắc free thôi.
Vào hãng thì chả cái j free cụ ah, trừ khi cụ đg làm hạng mục j đó vài triệu, bảo nó kiểm tra dùm hạng mục này, nếu đơn giản thì khi đó nó mới free cho

bigman95

Xe điện
Dung dịch crc giá chát, sonax, liqui giá mềm chất lượng thế nào các cụ nhỉ?
CRC tác dung với xe cũ không vệ sinh định kỳ . Phát đầu tì dung crc sau đấy dung mấy loại của đức cho rẻ và dung thường xuyên thì nó cũng sạch dần

bigman95

Xe điện
Cụ nào bị hú còi báo động không? xe em bị nhưng đã tìm ra bệnh . Tuy nhiên không chữa dứt điềm ựược vì giá quá chat. (thay thế khóa của cửa sau và cửa kính sau hooawfc có điều kiện thay toàn bộ khóa của cả 6 cửa)

USRobotics

Xe buýt
CRC tác dung với xe cũ không vệ sinh định kỳ . Phát đầu tì dung crc sau đấy dung mấy loại của đức cho rẻ và dung thường xuyên thì nó cũng sạch dần
Cụ nào bị hú còi báo động không? xe em bị nhưng đã tìm ra bệnh . Tuy nhiên không chữa dứt điềm ựược vì giá quá chat. (thay thế khóa của cửa sau và cửa kính sau hooawfc có điều kiện thay toàn bộ khóa của cả 6 cửa)
Vụ CRC em cũng đang cân nhắc ạ, vì thực ra mấy cái dung dịch đấy ngoài việc làm sạch, trong một số trường hợp hãn hữu, có người nói vs em nó cũng sẽ làm mòn các chi tiết, em sợ thành hở xéc măng thì bỏ bu :D
Còn cái vụ khóa cửa, em nghĩ nếu chi tiết điện đã bị thế thì nên cắn răng thay thôi cụ, chứ khóa ko ổn định cũng nguy, 1 là hú linh tinh, 2 là tự dưng nó lock cửa bất thình lình, chìa đang cắm trong xe thì tèo

bigman95

Xe điện
Vụ CRC em cũng đang cân nhắc ạ, vì thực ra mấy cái dung dịch đấy ngoài việc làm sạch, trong một số trường hợp hãn hữu, có người nói vs em nó cũng sẽ làm mòn các chi tiết, em sợ thành hở xéc măng thì bỏ bu :D
Còn cái vụ khóa cửa, em nghĩ nếu chi tiết điện đã bị thế thì nên cắn răng thay thôi cụ, chứ khóa ko ổn định cũng nguy, 1 là hú linh tinh, 2 là tự dưng nó lock cửa bất thình lình, chìa đang cắm trong xe thì tèo
Cụ cứ dung mấy loại nhẹ của Đức cho lành. nó chỉ hỗ trợ cho xăng bẩn ở VN . Khóa cửa thì xử hú bang them 1 relay cho còi , tắt khóa điện là còi tịt ,đèn thì cho nháy. Cửa thì khi nào có bọn trẻ con kiểm tra lại cửa sau khi chúng nó đóng là ổn. (bệnh này 80% là khóa cốp sau)

giabinh07

Xe buýt
Sáng nay cháu vừa xúc CRC, cũng đang cân nhắc. Một chai 444ml dùng 95l xăng. Phát đầu tiên 250ml cho 30l xăng thử xem thế nào.

Batien

Xe tải
em hóng ạ! nhìn xước kính khó chịu lắm ạ
Em vừa tháo ra vệ sinh. Đúng là bẩn kinh khủng, làm xước kính xe. Em lấy bàn chải đánh sạch, lắp vào lại ngon ngay. Các cụ nên làm luôn. Mấy phút là xong

BVTL

Xe điện
Người OF
Em vừa tháo ra vệ sinh. Đúng là bẩn kinh khủng, làm xước kính xe. Em lấy bàn chải đánh sạch, lắp vào lại ngon ngay. Các cụ nên làm luôn. Mấy phút là xong
Cụ hướng dẫn các bước, cách tháo cho em tham khảo với ạ! Thanks cụ!

Ngoc.kego

Xe máy
Em là thành viên mới các bác rót em một ly cho mau lơn. Em cảm ơn

Karkul

Xe tải
Có time cụ nên vệ sinh cả nẹp trong nữa, tiện dưỡng cao su luôn cho nó mềm mại tránh hiện tượng nứt gãy.

Batien

Xe tải
Cụ hướng dẫn các bước, cách tháo cho em tham khảo với ạ! Thanks cụ!
Cụ lấy cái dao, lót vải vào, đẩy phần mép bên ngoài lên rồi lấy tay nhấc từ từ lên thôi, ko sợ gãy đâu ạ

Batien

Xe tải
Có time cụ nên vệ sinh cả nẹp trong nữa, tiện dưỡng cao su luôn cho nó mềm mại tránh hiện tượng nứt gãy.
Vâng chắc têta về e mới làm được, bên trong chắc sạch hơn, bên ngoài bẩn ngoài sức tưởng tượng của em

vôlangday

Xe tăng
xước kính thì cụ làm như thế nào ạ ??

Long Ngân

Xe đạp
Sáng nay em mở nắp capo ra và thật sự hài lòng:
- Nhìn ngay phát đầu tiên: thấy cái mầu xanh xanh nó bằng mức Max, chẳng biết có nước
không hay chỉ là dấu vết của ngày hôm qua :)

- Mở nắp bình phụ ra xem nào, ồ có nước rồi, một màu xanh biếc!

Vậy là em lên đường lượn vi vu :)
Máy xe cụ để bẩn quá. Em chê

Batien

Xe tải
em thấy .....sợ...... đứt tay ! cụ nói tỷ mỷ em xem nào !
Cụ lấy tô vít dẹt cũng được nhớ lót vải ở đầu tô vít, lách vào khe của cái nẹp chỗ ngoài cùng bên phải theo hình e chụp đẩy cái nẹp đó lên. Dễ mà cụ

Karkul

Xe tải
Vâng chắc têta về e mới làm được, bên trong chắc sạch hơn, bên ngoài bẩn ngoài sức tưởng tượng của em
Nếu có time cụ tháo tiếp ốp nhựa dưới chân kính lái cho e. Chỗ này còn kinh khủng hơn, đất , lá cây, xương xẩu ..., e từng xúc đc cả xô đất đủ cho 1 bồn cây cảnh.

FujiS5200

Xe điện
Nếu có time cụ tháo tiếp ốp nhựa dưới chân kính lái cho e. Chỗ này còn kinh khủng hơn, đất , lá cây, xương xẩu ..., e từng xúc đc cả xô đất đủ cho 1 bồn cây cảnh.
Nếu dùng vòi rửa xe xịt vào chỗ đó, hoặc dội nước nhiều nhiều vào thì có giải quyết được không, cụ nhỉ?

Karkul

Xe tải
Nếu dùng vòi rửa xe xịt vào chỗ đó, hoặc dội nước nhiều nhiều vào thì có giải quyết được không, cụ nhỉ?
Không ăn thua đâu cụ ơi. Nếu cụ chưa vệ sinh chỗ này bao giờ thì nên tháo ra, hơi mất time tí vì phải tháo cả gạt mưa. E phải dùng bàn chải, ô mô đánh mới sạch, có vài chỗ bị gỉ vì nước đọng, bụi bẩn lâu ngày bịt hết lỗ thoát nước. Tiện cụ mua 3M bondo (hoặc qua e cho mượn) dưỡng miếng nhựa cho đẹp, chống giòn, gẫy. Đây là chỗ theo e hứng nhiều cát đất bụi đường nắng mưa nhất nên chịu khó tí cụ ạ!