Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Hincaca

Xe hơi
Chưa thấy ai ép cao su mà 1 thời gian hỏng cả, ít nhất có vài xe ép dc 3 năm rồi, ko hiểu bác biết xe nào banh xác mà chém vậy ?

Mua cao su càng A hãng 555 cả bộ khoảng 1t3, công ép thay khoảng 500, vs với thay cả càng tại hàng gần 11 củ
Em cũng nghĩ thế vì xe tải ép lại chạy cũng được cả năm, thì con xe cá nhân chạy vô tư, tất nhiên cũng phụ thuộc vào chất lượng cao su. Hôm trước em đã mua cao su cho 2 càng A trước tổng cộng cao su là 640k công ép 300k là hết 940k thay vì thay cả càng trong hãng là hơn 11củ chưa công và VAT.

Hai Nguyen

Xe điện
Em cũng nghĩ thế vì xe tải ép lại chạy cũng được cả năm, thì con xe cá nhân chạy vô tư, tất nhiên cũng phụ thuộc vào chất lượng cao su. Hôm trước em đã mua cao su cho 2 càng A trước tổng cộng cao su là 640k công ép 300k là hết 940k thay vì thay cả càng trong hãng là hơn 11củ chưa công và VAT.
Vậy là 2 rotuyn mỏm chưa cần thay, bác mới ép càng a lơn và càng a nhỏ thôi, nguyên bộ còn quả rotuyn mỏm nữa,

Bộ của hãng 555 thì khoảng củ 3
bộ của hãng Moog (mỹ) thì khoảng 3 củ 6

Hincaca

Xe hơi
Vậy là 2 rotuyn mỏm chưa cần thay, bác mới ép càng a lơn và càng a nhỏ thôi, nguyên bộ còn quả rotuyn mỏm nữa,

Bộ của hãng 555 thì khoảng củ 3
bộ của hãng Moog (mỹ) thì khoảng 3 củ 6
Vâng cụ, rotuyn em xem cao su còn ngon, mấy cậu kỹ thuật chỗ tirefun cũng nói chưa cần thay. Tóm lại gầm ếch thì kiểm tra định kỳ thay cao su các kiểu là lại êm ái, giá thì rất rẻ. Chỉ có anh chân máy là chát và nên thay đồ hãng, em thì chưa đủ lúa nên đang cố chạy với đám chân máy ẽo ợt, nhưng chắc cũng phải thay sớm vì ngoài rung xe, mình chịu được nhưng cái máy thì rất hại.
Bộ Moog của Mỹ em cũng kết lắm, có cả dầu bên trong như hàng xe sang. Nếu có điều kiện các cụ tập trung mua ship một chuyến về thay đảm bảo chạy phê.

Hai Nguyen

Xe điện
Moog em mua sẵn 2 bộ để dành roài, kekek, Moog thì ko có dầu đâu, nhưng cao su chất lắm, còn rotuyn Moog thì có vú mỡ để có thể bơm mỡ vào keke

Chân máy thì nên cố thôi, chát nhưng 10v nữa mới nghĩ đến, giờ đâu khoảng 8t2 mua ngoài là ổn

Hincaca

Xe hơi
Moog em mua sẵn 2 bộ để dành roài, kekek, Moog thì ko có dầu đâu, nhưng cao su chất lắm, còn rotuyn Moog thì có vú mỡ để có thể bơm mỡ vào keke
Vâng em nhầm cái rotuyn trụ Moog mới có đầu ti :))

Ngoc.kego

Xe máy
Cái này là tự làm hay có bán vậy cụ
Em ở Đà Nẵng
Cảm ơn cụ
Các bác cho em hỏi. Em Escape nhà em dạo này mắt mũi kém quá em muốn độ lại mà sợ XXX các bác tư vấn giúp em với. Thanks

Hincaca

Xe hơi
Các bác cho em hỏi. Em Escape nhà em dạo này mắt mũi kém quá em muốn độ lại mà sợ XXX các bác tư vấn giúp em với. Thanks
bác định độ kiểu gì mà lo XXX ah? Trước em lắp cả dàn đèn mà cũng có bị sờ bao giờ đâu. Nhưng nếu có ý định theo em bác nên lên bi cho cos, pha thì có thể lắp tăng sáng hoặc không, đảm bảo k hối hận.

Hai Nguyen

Xe điện
Có hẳn 1 topic về so sánh đèn escape trong box này, bác chịu khó đọc và search đi

Ngoc.kego

Xe máy
bác định độ kiểu gì mà lo XXX ah? Trước em lắp cả dàn đèn mà cũng có bị sờ bao giờ đâu. Nhưng nếu có ý định theo em bác nên lên bi cho cos, pha thì có thể lắp tăng sáng hoặc không, đảm bảo k hối hận.
Thanks Bác em hay đi đêm lên rất muốn độ pha, nhưng sợ XXX mấy lần em không dám

Batien

Xe tải
Cụ hainguyen cho e hỏi bi quang treo hoặc bi chữ thập có thể mua ở đâu hoặc thay ở đâu được ạ. Giá rổ thế nào cụ có nắm được ko. Thanks cụ nhiều ợ

lishn_2001

Tháo bánh
Hôm trước em có đi thay dàu hộ số ở hãng về chạy xe thấy mượt hơn trước nhưng có một vấn đề trước em chạy 80km vòng tua chỉ tầm 1800-1900 giờ 80 km thì vngf tua phải tầm 2100-2200 các cụ có kinh nghiệm mách em cách xử lý được không ạ hay là nó đổ thiếu dầu. em nghi ngờ vậy vì khi thay dầu xong thấy hơi nhiều thợ có cho máy hút ra nhưng thấy hút hơi nhiều khoảng hơn lít
Tiêu chuẩn chạy 80 km/h thì vòng tua khoảng 1800, xe em cũng vậy. Bác rút cọc - ác quy ra reset lại hệ thống điện và máy móc cho nó học lại sau khoảng 15km có thể sẽ hết bệnh

lishn_2001

Tháo bánh
Có hẳn 1 topic về so sánh đèn escape trong box này, bác chịu khó đọc và search đi
Bác cứ độ bixenon thoải mái, ếch em XLS 2009 độ bixenon vào cos mấy năm rồi, pha vẫn nguyên bản (em lắp bixenon q5 tháo xe nhiệt màu 4300k gói 8,5tr, đăng kiểm còn chẳng hỏi huống hồ xxx, đèn sáng đi cho tự tin trên đường, chứ đèn tối đi phải căng mắt ra mệt lắm. Mà bác đọc trong diễn đàn thì mọi người đánh giá lắp khoét choá, lắp bixenon vào là ánh sáng chuẩn nhất, cứ bóng tăng sáng rồi...không chuẩn bằng lắp bixenon, làm một lần cho xong đỡ phải băn khoăn gì nhiều.

Fan_4`

Xe hơi
Hồi em mới cưới về đã thấy mắt vợ em như này rồi ạ. Em cũng ko rõ cái vụ đèn đóm này lắm, thấy bạn em bảo là mắt Q5. Đc cái chạy đêm nhìn cũng sướng cái mắt lắm.
Hôm em đi đăng kiểm, nhân viên trạm ngó lên xuống hồi rồi hỏi "đèn độ à? ", xong vẫn đăng kiểm cho em.

FujiS5200

Xe điện
Thanks Bác em hay đi đêm lên rất muốn độ pha, nhưng sợ XXX mấy lần em không dám
Bác nì nói chuẩn này. Xe em giờ đã lên đồ như này và đi đêm thấy rất ổn. Không còn phải lăn tăn đèn đóm như khi lắp tăng sáng, pha ngoài hay led nữa.

Karkul

Xe tải
Bác nì nói chuẩn này. Xe em giờ đã lên đồ như này và đi đêm thấy rất ổn. Không còn phải lăn tăn đèn đóm như khi lắp tăng sáng, pha ngoài hay led nữa.
Chơi full thế lại ko có gì để nghịch cụ nhể.