Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

OmegaO9

Xe container
Kính các cụ! CIVIC nhà em đã bước sang tuổi 2,5 và đã cùng em hành trình ngang dọc mọi miền từ Bắc vào Nam với tổng quãng đường gần 70.000km rồi. Phải nói rằng máy móc và mọi thứ của VIC đều rất tốt vận hành êm ái chỉ có duy nhất một điều làm em chưa ưng ý lắm là độ ồn của xe. Hôm nay em quyết định thay bộ lốp mới Michenlin Premacy Thailand và có cảm nhận là mọi thứ đều thay đổi hoàn toàn, êm ái chạy đầm và chắc xe, tay lái vững vàng vào cua tốc độ cao không có cảm giác bị rê xe và cuối cùng em có kết luận như sau:
- Tất cả tiếng ồn của VIC đều bắt nguồn từ lốp mà ra. Vậy tại sao những kỹ sư thiết kế của HONDA không thử nghiệm dùng lốp của hãng Michenlin để lắp cho VIC các cụ nhể ( khả năng người Nhật cũng như người Hàn có tính bảo thủ như nhau cứ phải dùng đồ của nước họ - cái này người Việt mình cũng cần phải học hỏi họ)
- Các cụ đang chạy VIC nếu thấy ồn thì không nên làm chống ồn mà nên thay lốp cho VIC thì sẽ khắc phục được ngay ( nên thay khi chạy lốp DUNLOP được 40.000km).
Em viết hơi dài mong các cụ thông cảm khi đọc bài !!!
Về cơ bản thì lốp Dunlop 15inch theo xe là loại lốp chạy rất bền bỉ dành cho đường hỗn hợp,bởi đặc tính vậy nên nó sẽ tạo cảm giác cứng hơn so với lốp Michelin Primacy LC hoặc một mã khác là Michelin Energy XM2 mới.
Với lốp của 16' của 2.0 thì có thêm nhiều sự lựa chọn hơn ngoài 2 mã đó,ví dụ như Michelin Pilot sport hoặc Bri Potenza.

cwise

Xe container
Cụ đi 2,5 năm mà 70 ngàn km là em quá phục, chứng tỏ vận hành hết công suất. Civic ồn là một thương hiệu, em thấy Dunlop rất ổn và yên tâm hơn khi nghe cụ Omega9 tư vấn. :)>-

racer 1

Xe hơi
Nên yêu cầu Vic tuyển cụ làm tư vấn sử dụng lốp, lương cao phải biết

civic1.8 7426

Xe buýt
Cụ đi 2,5 năm mà 70 ngàn km là em quá phục, chứng tỏ vận hành hết công suất. Civic ồn là một thương hiệu, em thấy Dunlop rất ổn và yên tâm hơn khi nghe cụ Omega9 tư vấn. :)>-
Đi như em mới đánh giá được xe tốt hay không tốt chứ như mấy cụ đi xe Hàn 2,5 năm mới đi đc 2 vạn đã khen xe tốt, nếu chạy xe Hàn mà như e toàn đi đường trường theo công trình thì biết mặt (trước e đã đi lacety nên biết rõ).

cheprong

Xe tải
Hóng các bác vụ này vì xe em cũng sắp phải thay.
Em vẫn đang theo xu hướng thay lốp Mit vì em chủ yếu đi đường ngắn .

langtaixautinh

Xe tải
Xe của em bị hơi lạ nhé. Em ấn nút khoá cửa hết thì chốt kêu 2 lần nhé, lần đầu kêu to như bình thường, sau đó lại có tiếng kêu nhỏ nhưng tiếng vọng. Cuvic các cụ có bị thế ko ạ?

Alan1

Xe hơi
xe CV khac phuc duoc nhuoc diem tieng bi on thi tuyet cu meo!

bentley8

Xe điện
Hôm qua civic của em sau khi lùi em đã về số P và rút chìa khóa, lúc sau ra tra chìa khóa vặn để nổ thì cần số bị khóa ở P, bảng điều khiển không hiện trạng thái số P và chìa khóa thì xoay để rút không rút được. Tóm lại là xe nổ được mà không đi được - chịu chết. Gọi điện thoại cho cố vấn dịch vụ bảo tháo cái nắp nhỏ đút cái que cho hết P thì lại thao tác nổ bình thường. Theo các cụ có bệnh gì không, liệu có liên quan gì đến phần điện hay hỏng hộp số gì không ạ. Cám ơn các cụ.

TommyH

Xe hơi
theo em thì hộp số xe cụ có lỗi. có khả năng là hệ thống lỗi giữa P và N ạ. cái này em nghị do hệ thống điều khiển hộp số. Các cụ khác có ý kiến j ko ạ.

donduong

Xe tải
Các bác cho e hỏi: e muốn thay 4 quả lốp Bristone made in Japan cho xe 2.0 như trong hãng. Ở trong hãng giá chát quá vậy có bác nào chỉ giúp mua ở đâu đảm bảo chất lượng và giá OK ở Hà nội. Nếu thay bằng Mit có tốt hơn không? xuất xứ ntn và giá cả ra sao? Cảm ơn các bác

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Hóng các bác vụ này vì xe em cũng sắp phải thay.
Em vẫn đang theo xu hướng thay lốp Mit vì em chủ yếu đi đường ngắn .
Đi đường ngắn mà đường đẹp thì đi lốp Mit là chuẩn nhất rồi cụ.

kukon

Xe tăng
Mit xi lanh là chuẩn rồi , đường nhà mình kém quá mà. mòn nhanh hơn tý nhưng mà đi thích hơn, chẳng tội gì .

cwise

Xe container
Các bác cho e hỏi: e muốn thay 4 quả lốp Bristone made in Japan cho xe 2.0 như trong hãng. Ở trong hãng giá chát quá vậy có bác nào chỉ giúp mua ở đâu đảm bảo chất lượng và giá OK ở Hà nội. Nếu thay bằng Mit có tốt hơn không? xuất xứ ntn và giá cả ra sao? Cảm ơn các bác
Nghe nói Lốp Dân Chủ có khai trương trung tâm bridgestone đó bác.

donduong

Xe tải
Tk bác. Địa chỉ ở đâu hả bác, giá rổ chất lượng thế nào ah?